[Funland] Cấp cứu, em bị chó cắn, các bác tư vấn giúp em

HoangGlory

Xe buýt
Tiêm phòng từ trước tới giờ là 4mấy Hàng Bài ợ.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tiêm phòng từ trước tới giờ là 4mấy Hàng Bài ợ.
Hàng bài cũng giông NCT,họ bảo về theo dõi chó, buộc cái dây vào cổ nó, đi đâu thì dắt theo :(

Uầy, em lại ra dịch tễ ở Lò Đúc vậy, nếu ở đấy họ cũng đuổi về thì chả biết làm sao:(

Bậy quá, càng già càng sợ chết là sao nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Hàng bài cũng giông NCT,họ bảo về theo dõi chó, buộc cái dây vào cổ nó, đi đâu thì dắt theo :(

Uầy, em lại ra dịch tễ ở Lò Đúc vậy, nếu ở đấy họ cũng đuổi về thì chả biết làm sao:(

Bậy quá, càng già càng sợ chết là sao nhỉ :D

Kụ muốn tiêm thì lại đến NCT, e tiêm cho.

vanvuong

Xe điện
Các cụ sợ chóa em kg tính, còn nếu kg sợ mà vẫn bị chóa "hành hung" kiểu hội đòng thì cứ mặc nó sủa và lao đến, đúng tầm là ra cước, nể chủ chóa thì làm sát m õm, còn kg thì xơi 1 cước chó chạy mất dép. Em đi mà chóa lao vào em cứ đi bt như kg nghe nó sủa, lao vào là ăn cước ngay, nhưng bọn này rất khôn. Em chỉ dùng cước có 2 lần từ bé đến giờ ạ.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Hic, cuộc chiến với mấy ông cẩu đêm qua của em chắc chỉ kéo dài 3 phút, nhưng lúc đó em cảm giác bằng 30 phút.

Em vùa ngồi với mấy đứá bạn, chúng nó bảo: nếu bị răng nó cắn vào thì giờ chắc chắn phải rất nhức! Vậy mà em chẳng thấy nhức gì cả, liệu phải chăng là mấy vết cào?

Các cụ chém em nhiệt tình một chút, từ sáng tới giờ em mệt mỏi quá:(

Okane

Xe container
Xưa e cũng bị 1 con chó ở quê thằng bạn nó cắn, sau về cũng phải đi tiêm, dù chó đấy là chó đẻ, dưng sau đó mấy hôm cũng bị chết thì phải.

Chuyện này k đùa được, cẩn tắc vô áy náy, e chỉ khuyên cụ mỗi thế thôi.

Cái dở nhất của việc tiêm phòng là: khiến mình hay bị quên, nhưng nhiều khi nó cũng là cái hay, hehe.

vietanh01333

Xe tải
Em cũng bị chó cắn mấy lần, nhưng mà hên xui thôi cụ ơi...... chứ tiêm cái chống độc vào thấy bảo hại người lắm, e cứ rửa sạch bằng nước xà phòng rồi, ô xy già, thuốc đỏ đắp rửa thôi

Quetlada12

Xe tải
Chết em rồi, em vừa cất xe thì bị 3 con chó ở bãi xe nó quây em, oánh hội đồng.

Tổng thể, em bị bọn cẩu nó táng 2 phát, 1 phát ở bắp chân, 1 phát ở đùi (sát hông).
Hôm nay em mặc quần bò, chỗ bắp chân thì quần không rách nhưng bên dưới vết cắn ở đùi khoảng 10cm thì quần bò bị rách :(

Các bác tư vấn giúp em xem phải xử lý sao nhỉ? Có bắt buộc phải đi tiêm vắc xin ko? phải theo dõi mấy ông chó kia thế nào?

Trong thời gian này có cần phải kiêng rượu bia gì không nhỉ?

Em lo quá...

Cám ơn các cụ trước
Cụ không cắn lại chúng nó được phát nào ợ?

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Báo cáo các cụ là người ta không tiêm đâu ạ, người ta bảo em là về, theo dõi con c.hó nếu trong vòng 15 ngày nó ko sao cả thì mình cũng không sao cả, còn nếu nó toạch thì em phải chạy đi tiêm.

Mebenbin

Xe máy
em thấy ở bv bệnh nhân nào đã lên cơn chó dại là chả ông nào sống. tỷ lệ tử vong 100% luôn. cái này drchinh chắc chắn nhiều kinh nghiệm đấy ạ. em nhớ ngày bé em bị chó hàng xóm cắn, mẹ em cho đi tiêm phòng luôn, chẳng chờ theo dõi chó sống hay chết nữa. cơ mà có lẽ em vẫn sống đến nay, tuy nhiên bây giờ thi thoảng cứ nhìn thấy người quen mà tự dưng quên cả tên, có khi người ta đi rồi mới nhớ ra tên. có lẽ ảnh hưởng do tiêm phòng chó dại cắn các kụ các mợ nhể.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em thấy ở bv bệnh nhân nào đã lên cơn chó dại là chả ông nào sống. tỷ lệ tử vong 100% luôn. cái này drchinh chắc chắn nhiều kinh nghiệm đấy ạ. em nhớ ngày bé em bị chó hàng xóm cắn, mẹ em cho đi tiêm phòng luôn, chẳng chờ theo dõi chó sống hay chết nữa. cơ mà có lẽ em vẫn sống đến nay, tuy nhiên bây giờ thi thoảng cứ nhìn thấy người quen mà tự dưng quên cả tên, có khi người ta đi rồi mới nhớ ra tên. có lẽ ảnh hưởng do tiêm phòng chó dại cắn các kụ các mợ nhể.
Di chứng của viêm não, tác dụng phụ của việc tiêm vaccin phòng dại í mờ

dungcarnival

Xe tăng
Báo cáo các cụ là người ta không tiêm đâu ạ, người ta bảo em là về, theo dõi con c.hó nếu trong vòng 15 ngày nó ko sao cả thì mình cũng không sao cả, còn nếu nó toạch thì em phải chạy đi tiêm.
E tính lịch 15 ngày là đúng ngày 1 tết âm lịch đấy. Thế cụ định ăn tết, ăn cỗ, cùng 3 chó đấy à.

Sent from my iPad 1+1+1+1+1-1-1 using Forum Runner

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Thịt chó ăn khỏi ngay. Trước em ở quê tuần nào chả bị chó hàng xóm táng cho 1 phát. Cụ cứ theo dõi nếu 1 tuần sau con chó táng cụ không ốm đau gì thì cụ chả phải lo nghĩ gì cả.

linhnt.sale

Xe hơi
Cái này đã kinh qua rồi. Đến bây giờ vẫn còn hãi
Nếu đàn cẩu tặc ấy vẫn ăn ngon ngủ kỹ sau 1 tháng thì kụ chẳng gặp vấn đề gì cả ngoài vết sẹo bé tí ti kia

Hongnhanbacty

Xe máy
Ngày nhỏ em cũng bị con chó hàng xóm sợ tiếng pháo mà đớp em 2 phát vào 2 chân, máu chảy kinh hồn, nguyên cái răng nanh của nó ngập sâu vào gót chân nên đi phải lê lếch. Kết quả phải tiêm thôi.
Hiện tại thì 4 cái sẹo của 4 cái răng nanh trên bắp chân phải còn nguyên, chân trái dưới gót thì k còn gì. Tuy nhiên mặc váy thì thiên hạ nhìn sẹo biết bị chó cắn hu hu, hận con chó đến giờ (dù nó chết mấy chục năm rồi), ghét 4 chú hàng xóm đám cưới 1 ngày, rước dâu pháo nổ kinh quá nên chó hàng xóm cắn em hu hu.

linhnt.sale

Xe hơi
Chết em rồi, em vừa cất xe thì bị 3 con chó ở bãi xe nó quây em, oánh hội đồng.

Tổng thể, em bị bọn cẩu nó táng 2 phát, 1 phát ở bắp chân, 1 phát ở đùi (sát hông).
Hôm nay em mặc quần bò, chỗ bắp chân thì quần không rách nhưng bên dưới vết cắn ở đùi khoảng 10cm thì quần bò bị rách :(

Các bác tư vấn giúp em xem phải xử lý sao nhỉ? Có bắt buộc phải đi tiêm vắc xin ko? phải theo dõi mấy ông chó kia thế nào?

Trong thời gian này có cần phải kiêng rượu bia gì không nhỉ?

Em lo quá...

Cám ơn các cụ trước
Bài này post từ tháng 1 nếu cụ dongnn có bị chó dại cắn thì không còn trên OF nữa rồi. Cụ ấy vẫn loanh quanh trên này là không sao rồi. Bây giờ mới để ý. Các bác vào uống vodka ăn mừng bác ấy đi

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bài này post từ tháng 1 nếu cụ dongnn có bị chó dại cắn thì không còn trên OF nữa rồi. Cụ ấy vẫn loanh quanh trên này là không sao rồi. Bây giờ mới để ý. Các bác vào uống vodka ăn mừng bác ấy đi
Cụ chủ quan quá.
người bị chó dại cắn mờ 3 tháng sau mới kêu gâu gâu cơ nha.
Ở trường cô dạy em thế :D

xuanha_ng

Xe điện
bây giờ cũng chưa hẳn là thoát đâu, bây giờ năng đi chuà thôi vì có làm gi thì cũng ko đc nưã rôì. Hay vọng cụ không sao