[Funland] Cash is king - giai đoạn 'tiền mặt là vua'

Quê bầm

Xe điện
Thông tin của cụ chuẩn đấy, không chỉ Tech đâu mà nhiều ngân hàng đang bị vậy
Tech ôm sáu ngàn căn của cái dờ em pai âu sừn pạc 2 thêm mớ trái phiếu doanh nghiệp cũng bị tính vào room tín dụng nữa cụ. Hy vọng cuối năm sẽ được nới nhưng nới bao nhiêu và ai được nới thì ko ai biết cụ ạ

ManPlus

Xe tải
Căng thế à các cụ, thế chắc em cần chờ thêm chứ chưa giải ngân vội =))

Quê bầm

Xe điện
Căng thế à các cụ, thế chắc em cần chờ thêm chứ chưa giải ngân vội =))
Nếu gặp chỗ vừa miếng, mà cảm thấy hợp ví thì cứ xúc chờ đợi cũng chả biết đâu mà lần cụ ạ, chỗ x2, x3 rồi thì mới cân nhắc thôi cụ

KoenigseggPigani

Xe tăng
Tech ôm sáu ngàn căn của cái dờ em pai âu sừn pạc 2 thêm mớ trái phiếu doanh nghiệp cũng bị tính vào room tín dụng nữa cụ. Hy vọng cuối năm sẽ được nới nhưng nới bao nhiêu và ai được nới thì ko ai biết cụ ạ
Anh Tech này ôm sâu thế cụ, cả dự án có 12k căn mà anh làm 1/2 =))

Lyquangdieu1

Xe tăng
Giá nhà đất của Nhật đi ngang từ nhưng năm 90.
Cho nên em dự khi nào GDP đầu người của mình ngang Nhật khi đó, quy mô dân số 130tr thì đất sẽ đi ngang
GDP đầu người ngang nhâjt năm 90 thì em thấy không thể rồi.

ManPlus

Xe tải
Giờ chỗ nào em cũng thấy x2 lên.
Tìm chỗ ngon ko x khó quá 🥴
Thế nên cứ chờ vậy cụ :))
E thì luôn nghĩ các cụ nhiêù kinh nghiệm đầu tư thì kiên nhẫn luôn là cần thiết, dù đầu tư bds hay ck. Có lúc cũng fomo sợ mình lạc hậu vì thời nay, thị trường biến động rất nhanh, nhưng finally thì kiên nhẫn vẫn là đức tính tốt =))

LeonLai

Xe hơi
Thế nên cứ chờ vậy cụ :))
E thì luôn nghĩ các cụ nhiêù kinh nghiệm đầu tư thì kiên nhẫn luôn là cần thiết, dù đầu tư bds hay ck. Có lúc cũng fomo sợ mình lạc hậu vì thời nay, thị trường biến động rất nhanh, nhưng finally thì kiên nhẫn vẫn là đức tính tốt =))
Nếu nó đã x rồi thì k còn gì để lên tiếp, nếu năm sau vẫn giá này thì mới chấp nhận vào thui bác. Kể cả có mở room cho vay tâm lý đã x2 x3 rồi thì có dám vay mà vào k 😂

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Giờ chỗ nào em cũng thấy x2 lên.
Tìm chỗ ngon ko x khó quá 🥴
Kiếm được tiền đã khó rồi, tiêu được số tiền đó vào BĐS mình ưng với giá hợp lý còn khó hơn. Nói chung phải chịu khó tìm, biết kiên nhẫn và không nản. Nếu chưa mua được thì coi thời gian, công sức đó là việc tìm hiểu, nghiên cứu thị trường cụ ah!

volvo.XC90

Xe tăng
Kiếm được tiền đã khó rồi, tiêu được số tiền đó vào BĐS mình ưng với giá hợp lý còn khó hơn. Nói chung phải chịu khó tìm, biết kiên nhẫn và không nản. Nếu chưa mua được thì coi thời gian, công sức đó là việc tìm hiểu, nghiên cứu thị trường cụ ah!
Muốn mua như ý phải cố như thợ săn lùng sục thôi cụ nhỉ, mà tiền công bỏ ra đi săn nhiều khi cũng ko bèo chút nào

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Muốn mua như ý phải cố như thợ săn lùng sục thôi cụ nhỉ, mà tiền công bỏ ra đi săn nhiều khi cũng ko bèo chút nào
Vâng, nhưng đi nhiều nơi, biết và lắm giá cả nhiều vùng/nhiều phân khúc khác nhau, tại nhiều thời điểm khác nhau nó có cái nhìn và đánh giá tổng quát hơn để đưa có thể ra quyết định mua hay chờ cụ ah!

Đạt 196

Xe tải
Cảm ơn bác

hell_angel0910

Xe buýt
Tín dụng chắc không dồi dào đâu cụ.
Nhà nước vừa rồi phải bán ra 12ty USD để ổn định thị trường ngoại hối, tương đương hút về 300k tỷ.
Nếu Fed mà tiếp tục tăng ls thì còn phải bán usd nữa
Thấy bảo FED k còn nhiều dư địa để tăng nữa cụ à..
500k tỷ tín dụng + gần 200k tỷ đầu tư công, nghe cũng nhiều đấy các cụ nhỉ

Trần Trường Hưng

Xì hơi lốp
Nếu nó đã x rồi thì k còn gì để lên tiếp, nếu năm sau vẫn giá này thì mới chấp nhận vào thui bác. Kể cả có mở room cho vay tâm lý đã x2 x3 rồi thì có dám vay mà vào k 😂
vẫn là đơn giá cao thôi cụ nhỉ,tầm này kể cả nới room thì cũng chịu.lãi suất vay bh tầm 11-12% đến cuối năm nó lên 14-15% thì làm ăn gì cho lại mà trả.

Trongxanh2022

Xe buýt
vẫn là đơn giá cao thôi cụ nhỉ,tầm này kể cả nới room thì cũng chịu.lãi suất vay bh tầm 11-12% đến cuối năm nó lên 14-15% thì làm ăn gì cho lại mà trả.
Như một số cụ ở đây là easy game tao tính vào giá cho thằng mua. Còn thằng nào mua thì các cụ ấy không nói =))

LeonLai

Xe hơi
BDS tầm trung và cao đang thừa cung (là chỗ giấu tiền của người có tiền, lưu trữ thành quả lao động, nó chả có gì xấu cả, thặng tuột thì là đầu cơ, nhìn tỉ suất cho thuê trên giá vốn có 1% năm, hoặc k ai thuê), giờ lãi cao + siết vay thì tiền đâu nữa mà đánh sóng, giờ nếu mở cho vay thì bảo các anh công nhân + lao động đi mua để bị chốt lời x2 x3 ạ @@. Muốn bán tầm này đương nhiên phải cắt lãi đi 1 chút cho người có tiền - đầu cơ cất giấu tài sản khác. Em thấy thế. Sân chơi BDS có lãi ổn định minh bạch như bác BDS68 hay nói thì quá hay, cuối cùng lao động xong có thành quả thì cũng phải cất nó vào đâu chứ, tiêu làm sao được hết tiền.

casauking

Xe tăng
BDS tầm trung và cao đang thừa cung (là chỗ giấu tiền của người có tiền, lưu trữ thành quả lao động, nó chả có gì xấu cả, thặng tuột thì là đầu cơ, nhìn tỉ suất cho thuê trên giá vốn có 1% năm, hoặc k ai thuê), giờ lãi cao + siết vay thì tiền đâu nữa mà đánh sóng, giờ nếu mở cho vay thì bảo các anh công nhân + lao động đi mua để bị chốt lời x2 x3 ạ @@. Muốn bán tầm này đương nhiên phải cắt lãi đi 1 chút cho người có tiền - đầu cơ cất giấu tài sản khác. Em thấy thế. Sân chơi BDS có lãi ổn định minh bạch như bác BDS68 hay nói thì quá hay, cuối cùng lao động xong có thành quả thì cũng phải cất nó vào đâu chứ, tiêu làm sao được hết tiền.
Em nghĩ bác nhầm cơ bản. BĐS tầm trung và cao ko dành cho anh công nhân và anh lao động đi vay tiền để mua, nó dành cho đối tượng khác, có nguồn tài chính khác bác ạ =))
Loại hình BĐS mà anh công nhân hay anh lao động nhắm đến là nhà ngõ ngách, chung cư giá rẻ chứ ko phải bđs tầm trung hay cao, mà phân khúc giá thấp này thì hiện nay cung ko có đủ cầu chứ làm gì có chuyện thừa cung :)) Những phân khúc phục vụ nhu cầu ở thực, cấp bách thế này ko phải là phân khúc đầu cơ nên nhu cầu ở thực lúc nào cũng có.

Chỉnh sửa cuối:

thuyhtt

Xe tăng
Em nghĩ bác nhầm cơ bản. BĐS tầm trung và cao ko dành cho anh công nhân và anh lao động đi vay tiền để mua, nó dành cho đối tượng khác, có nguồn tài chính khác bác ạ =))
Loại hình BĐS mà anh công nhân hay anh lao động nhắm đến là nhà ngõ ngách, chung cư giá rẻ chứ ko phải bđs tầm trung hay cao, mà phân khúc giá thấp này thì hiện nay cung ko có đủ cầu chứ làm gì có chuyện thừa cung :))
em đồng ý với cụ, đoạn sau thì em đồng ý với cụ trên. Thiên hạ đầy người vật vã tìm chỗ tiêu tiền, hix.

LeonLai

Xe hơi
Loại hình BĐS mà anh công nhân hay anh lao động nhắm đến là nhà ngõ ngách, chung cư giá rẻ chứ ko phải bđs tầm trung hay cao, mà phân khúc giá thấp này thì hiện nay cung ko có đủ cầu chứ làm gì có chuyện thừa cung :)) Những phân khúc phục vụ nhu cầu ở thực, cấp bách thế này ko phải là phân khúc đầu cơ nên nhu cầu ở thực lúc nào cũng có.
hề hề, ý em ví dụ thế để nói là, bds tầm trung và cao thì sẽ bán cho người trung và cao, và đối tượng đấy nó cũng khôn lắm, tầm này nó k mua đâu. Còn người thu nhập trung bình thấp thì chắc chắn là k thể mua rồi, giờ có cho vay 90% người ta cũng k mua. Bác nhét chữ vào mồm em thế

casauking

Xe tăng
em đồng ý với cụ, đoạn sau thì em đồng ý với cụ trên. Thiên hạ đầy người vật vã tìm chỗ tiêu tiền, hix.
Thực ra hiện nay nhiều người đầu tư từ mấy năm trước thì họ đã lãi vài lần rồi, lợi nhuận từ lúc mua đang là 100 200%, giờ có bán rẻ hơn thị trường em cứ cho là giảm hẳn 20% đi thì họ cũng vẫn đang lãi nhiều lắm, lãi ngập hết cả mồm rồi.
Mà cái thị trường bây giờ, chỉ cần giảm giá cỡ 20% so với mặt bằng chung là bay ngay thôi chứ có gì khó đâu :D cả khu giá đang 10 tỷ giờ tự dung có căn bán 8 tỷ thì ko bay mới là lạ :D