Câu chuyện vá lốp xe

tayduaf1

Xe tải
Thực ra vá lốp đắt rẻ hơn nhau 1 chút ko thành vấn đề chủ yếu là máy móc ngon, thợ làm cẩn thận còn xe cụ nào hay phải vá liên tục thì mới phải tính chuyện đắt rẻ:)). tôi nói đùa vậy vì ở cty tôi có bác tài tháng nào cũng có vài tờ biên lai vá xe :77: thế mà xe vẫn chạy được gần 2 năm mới thay lốp
Nếu tháng nào cũng có vài tờ biên lai vá xe thì phải thay lốp chứ không thì chạy làm sao được!:))

hoangthanh2345

Xe buýt
Vâng, em cũng nghi nghi. Nhất là đến lúc đưa lốp vào máy rồi thì mới thấy phát hiện ra cái chân van. Vá 30k thì chắc là ko quá đắt, vá máy. Có điều tự dưng mất 40k ngu thì em khó chịu. Nếu đúng là bị thuốc, thì em mất 40k, lại còn bị mất cái van din, cửa hàng mất một con gà béo (vd năm sau thay lốp chẳng hạn). Quanh ngã tư Vọng có chỗ nào vá víu tử tế không ạ?
Cụ đi lùi lại phía đường Giải Phóng 1 tý chỗ cầu vào đường Nguyến an Ninh ấy, có 1 hàng lốp, em làm ở đó 1 2 lần thấy cũng ổn, 20k

forwin

Xe buýt
Các bác cho em hỏi chút: thứ sáu thứ bảy tuần vừa rồi, không đi hai ngày em thấy 1 lốp xe giảm còn 1 Kg (em vẫn hay bơm 2 kg). Em có bơm lại về 2 kg và đi bình thường để kiểm tra và định ra Hai Bà Trưng. Sáng nay em ra xem còn xuống hơi không thi thấy qua 1 đêm vẫn ổn. Vậy, liệu có phải đi xem bị cắm đinh không các bác? hay kệ nó ? Tks các bác!

SpecX7426

Xe tăng
Trích :Vá 30k thì chắc là ko quá đắt, vá máy.
Từ đầu em vẫn nghĩ các bác vá dùi thôi . Đến đây ngộ ra còn vá máy ???....
Em thấy vá dùi rất tốt không khi nào hở ,không phải tháo lốp . còn khi tháo lốp em thấy có thể vá bên trong - vá sống loại vá săm xe máy ...không khi nào hở lại .Vá máy thì vá thế nào các bác...
Vá máy chính là dùng máy để tháo lốp ra, rồi vá sống kiểu dán miếng vá từ phía trong lốp đấy bác!
Còn vá dùi thì nhanh và tiện khi ko có máy tháo lốp thôi! Chứ vá dùi thì khả năng nước ngấm vào trong lốp, ko tốt!