[Thảo luận] Cầu Vĩnh Tuy bắt sai làn nhiều lắm

blackpaint

Xe container
Có thêm cũng tốt cụ ạ, trên QL 1 hầu hết những chỗ đường cong, hẹp đều vừa có vạch liền vừa có biển cấm vượt.
Như vậy là chuẩn nhất vì đôi khi vạch mờ, hoặc cát, bụi, bẩn ra đường gây mờ vạch thì biển sẽ có giá trị tốt.

duclv

Xe máy
cứ chạy chuẩn là okie, cụ nào còi vượt ẩu => xin mời

Tahknct

Xe buýt
Ở trên cầu Vĩnh Tuy hiện nay bố trí xxx chụp ảnh bắt lỗi sai làn nhiều lắm đó. Mình vừa dính. Đứng uống nước một lúc trước khi sang làm việc với anh em xxx thì thấy khoảng 20 cụ dính. Hai chiều luôn từ gia lầm về và ngược lại
Cụ chủ còn "đứng uống nước" đc là đoạn từ cầu vượt đường 5 đến bùng binh cầu VT. Đoạn này thì hầu như ngày nào cũng bắt thật (bắt láo-vì ko có biển phân làn).
Trên cầu mà bắt á?: Ngày e bắt cả ngàn 2b luôn. (E đếm sơ sơ 1 lượt đi kg vài trăm 2b thì chỉ có <10 xe chạy đúng làn 2b, đa phần chạy vào làn tải-khách, 1-2 xe chạy vào làn xe con.

To 1 số cụ: Cầu này có đầy đủ biển phân làn, tốc độ, cấm vượt ở cả 2 bên đầu cầu nhá.

gtc05

Xe đạp
Cảm ơn cụ đã cho biết thông tin hữu ích

cokinparis

Xe hơi
Bác nhầm to rồi. Không phải chỉ tôi, mà rất nhiều người khác đã và đang "cãi" thắng, mặc dù cãi thắng cái sai này cũng chẳng oai gì. Vấn đề là góp được một tiếng nói chống lại sự coi thường pháp luật, coi thường người tham gia giao thông của XXX
Ai cũng muốn cái xã hội này văn minh lên, muốn bọn xxx bớt ăn bẩn đi. Nhưng chắc cụ cũng biết đấy, vụ cụ thanh_hoi - bị phạt "láo" vì đỗ xe "không đúng nơi quy định". Cụ ý kiện cả ra tòa, tòa chỉ phán bên GTCC "thiếu sót", còn thì dân đen vẫn chẳng được giải oan...

trungpolo

Xe tải
Dạo này kinh tế khó khăn quá,chắc em phải bán oto mất .

thangmbd

Xe hơi
chinhatm nói:
Tất cả biển báo cắm trong phạm vi đường giao thông đều phải phục vụ cho công tác giao thông và đều phải tuân thủ Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ. Trong quy chuẩn này, mỗi biển báo đều được mô tả và quy định hiệu lực cụ thể, có giá trị trên toàn quốc. Không địa phương nào được phép quy định biển báo hiệu giao thông cũng như những quy định giao thông riêng cho địa phương mình. Có mấy loại biển báo sau:
- Biển hiệu lệnh - Hình tròn, mầu xanh: Bắt buộc phải theo
- Biển cấm - Hình tròn viền đỏ, nền trắng: Cấm thực hiện
- Biển chỉ dẫn - Hình chữ nhật hoặc vuông, mầu xanh: Hướng dẫn những điều cần biết
- Biển nguy hiểm - Hình tâm giác mầu vàng: Thông báo điều nguy hiểm
- Biển phụ - Hình chữ nhật, nền trắng: Bổ sung cho biển chính

Biển phân làn đầu cầu Vĩnh Tuy không có trong Quy chuẩn nói trên, mà do Sở GTVT Hà Nội bịa ra, không có bất kỳ văn bản quy phạm pháp luật nào quy định hiệu lực của biển ấy
Em phải chịu khó quan sát và học luật thôi. Bớt đi tiền học giải ngu. :(

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Các cụ ơi, đi Đại Cồ Việt ra Kim Liên mà ko chui hầm thì phải lưu ý biển chuyển làn từ cổng công viên Thống nhất nhé. Đa phần mình nghĩ gần đến nơi mới có biển thì là quá muộn rồi, hay bị bắt lỗi đè vạch lắm. Biển đấy khó nhìn và có 2 vạch ngăn kẹp 2 bên, rất dễ bị đánh lừa. Bọn xxx ko đứng đấy thừong xuyên nhưng lần nào đứng cũng có nhiều cụ dính. Tiên sư bọn GT công chính và xxx phối hợp bẫy anh em

busimen

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đi qua suốt mà chưa bị xxx sờ gáy bao giờ, chắc tại số em hên

_MBBG_

Xe điện
ơ, có gì lạ đâu ạ, cháu thấy cứ đúng tốc độ, đúng làn thì sợ gì ai đâu, rồi xxx nó cũng có làm gì được mình đâu, chả nhẽ chúng nó giơ cái ảnh mềnh chạy đúng làn rùi bảo mình sai làn ạ!
ko ai nắm dc tay từ sáng đến tối đâu cụ ạ

Big T

Xe máy
Cầu Vĩnh Tuy giới hạn tốc độ 50km/g, cấm vượt mà nhiều bác lái xe thấy em đi chậm cứ đèn với còi xin vượt. Hiếm lắm mới thấy 1 bác chấp hành đúng quy định.

matel

Xe tải
Em vừa đi Vĩnh Tuy 2 vòng đi & về đây. Đi 50km/h bị vượt ầm2, không có xxx nào bắt sai làn cả :D

phuong ice

Xe hơi
cao kiến của em là kệ xừ lũ chúng nó, đi đúng không phải nhường, biển trắng mới ngại chúng nó xuống xe đánh mình chứ biển xanh thì thoải mái đi cụ, chả nhẽ biển xanh lao xuống đánh dân à
hơ thích cách nói của cụ

MilanReal

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là xxx có bắn trên cầu không. Em cũng hay đi qua cầu này. Căn đúng 53 mà đi, toàn bị các xe khác vượt.

Kojvotam

Xe tải
chỉ bắt sai làn hay cả tốc độ hả cụ?
Cháu hay chạy khoảng 60>70 (nếu vắng)