[Thảo luận] Cầu Vĩnh Tuy bắt sai làn nhiều lắm

doquocbinh

Xe buýt
Ở trên cầu Vĩnh Tuy hiện nay bố trí xxx chụp ảnh bắt lỗi sai làn nhiều lắm đó. Mình vừa dính. Đứng uống nước một lúc trước khi sang làm việc với anh em xxx thì thấy khoảng 20 cụ dính. Hai chiều luôn từ gia lầm về và ngược lại

TL_Vietnam

Xe lăn
Cám ơn kụ đã cảnh báo. Lâu rồi nhà cháu không đi Cầu Vĩnh Tuy nhưng trước đây thấy bùng binh bên Gia Lâm ngày nào xxx cũng cắm chốt :-B

Hanoi84

Xe tăng
Thỉnh thoảng các anh xxx vẫn hay đứng ở đây lắm ạ.
Gần tết vừa rồi 2b đi sai làn các anh xxx còn bắt chứ đừng nói 4b.
Nói chung đi cầu Vĩnh Tuy bây giờ các cụ nên cẩn thận ạ.

nagomi

Xe máy
Cảm ơn lời cảnh báo của cụ ạ, hic thỉnh thoảng đi xe qua cầu Vình Tuy sẽ chú ý để không bị phạm lỗi này :D

kriss

Xe buýt
ơ, có gì lạ đâu ạ, cháu thấy cứ đúng tốc độ, đúng làn thì sợ gì ai đâu, rồi xxx nó cũng có làm gì được mình đâu, chả nhẽ chúng nó giơ cái ảnh mềnh chạy đúng làn rùi bảo mình sai làn ạ!

Hapro_kiha

Xe buýt
Em luôn ý thức được cần đi đúng làn và đúng tốc độ trên Cầu Vĩnh Tuy, nhưng khổ lỗi nhiều pác không biết có phải quen lái xe biển xanh hay có việc gấp mà cứ có tín hiệu xin vượt liên tục trong khi Em cố giữ tốc độ chuẩn cho phép, nhường thì Em lại sai; Xin các pác cao kiến! Hoặc pác nào biết rõ nơi cắm Cam hoặc bùm của XXX để Em biết đường tránh.

kriss

Xe buýt
Em luôn ý thức được cần đi đúng làn và đúng tốc độ trên Cầu Vĩnh Tuy, nhưng khổ lỗi nhiều pác không biết có phải quen lái xe biển xanh hay có việc gấp mà cứ có tín hiệu xin vượt liên tục trong khi Em cố giữ tốc độ chuẩn cho phép, nhường thì Em lại sai; Xin các pác cao kiến! Hoặc pác nào biết rõ nơi cắm Cam hoặc bùm của XXX để Em biết đường tránh.
cao kiến của em là kệ xừ lũ chúng nó, đi đúng không phải nhường, biển trắng mới ngại chúng nó xuống xe đánh mình chứ biển xanh thì thoải mái đi cụ, chả nhẽ biển xanh lao xuống đánh dân à

AcidS

Xe điện
cao kiến của em là kệ xừ lũ chúng nó, đi đúng không phải nhường, biển trắng mới ngại chúng nó xuống xe đánh mình chứ biển xanh thì thoải mái đi cụ, chả nhẽ biển xanh lao xuống đánh dân à
:) Biển xe nó đâm đ.......ít mình ^^

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
vâng cảm ơn cụ đã cảnh báo.hôm nọ em quay đầu may mà không có ai.:))

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở đây phân làn như thế nào ấy Bác nhỉ???

chinhatm

Xe container
Cái bố láo của xxx là muốn cho dân tình hiểu luật càng lơ mơ càng tốt, như kiểu của bác này, cho dễ cai trị. Mấy cái biển phân làn ở đầu cầu chỉ là biển hướng dẫn, thậm chí nó còn không có trong luật nữa. Đúng ra, ý nghĩa của nó là: Xe tải, xe khách NÊN đi ở làn bên phải, xe con NÊN đi ở làn bên trái (đối với một chiều đi). Thế nhưng nhiều bác hiểu lơ mơ, NÊN lại hiểu thành PHẢI, và xxx triệt để lợi dụng sự lơ mơ này để kiếm tiền.
Đáng buồn là từ cách hiểu lơ mơ này và sự lợi dụng để kiếm tiền của xxx mà giao thông ở Hà Nội ngày càng lạc hậu, hỗn loạn và trái luật. Điển hình nhất, phổ biến nhất là hiện tượng đi chậm nhưng không chịu đi về phía bên phải chiều đi của mình như thế này đây!

chip.hyt.chip

Xe buýt
bắt sai làn trên cầu luôn hay là đoạn qua bùng binh sang QL5 vậy cụ?
như thế thì 2b đi sai làn nhiều lắm, bắt ko xuể :-o

batmancar

Xe điện
Biển báo rõ ràng thì các cụ nên chấp hành, nên phạt các cụ ko chấp hành, biết có biển rõ mà vẫn vi phạm!

batmancar

Xe điện
Nên làm một mẻ bắt hết hai bánh sai làn để lập lại trật tự! Xxx ko biết tính gì cả, hai bánh nhiều hơn 4 bánh mà, góp gió thành bão !

dang_tim_xe

Xe điện
Bọn xxx ở đây, sáng thứ 7 tuần vừa rồi em phải to tiếng với chúng nó. Nó đứng ở đường dẫn phía GL, mà bắt xe em đi sai làn ở đường dẫn. Hỏi thì nó bảo là biển báo ở đầu cầu. :))
Em mới bảo: hết cầu, đến giao cắt là hết hiệu lực. xxx bảo: đây là đường dẫn nên vẫn đang là cầu.
Em lộn tiết mới chỉ: thế bây giờ anh bảo chú là anh rẽ từ Eco park ra thì chú có bằng chứng gì mà giữ anh?
Cuối cùng phải nhả, và còn bảo em là "nhắc nhở" với "nói cho a hiểu". Em bảo: anh luôn hiểu, và luôn đi đúng.

Lẽ ra, tụi nó đứng lùi lên phía chân cầu mà bắt thì em ủng hộ, vì rất nhiều cờ hó lái xe cứ dũi mít em khi em đang đi 50, đúng làn. Mà đầu cầu còn cắm biển cấm vượt. Không được thì nó nhao sang phải để lao lên. Em ủng hộ quay phim chụp ảnh và bắt ngay tại cầu. Còn đứng ở đường dẫn mà bắt lỗi sai làn trên đường dẫn với cái biển cắm ở đầu cầu thì quả thật, em không hiểu hội xxx đấy mua bằng hết bao tiền.

quyenh1000

Xe buýt
ơ, có gì lạ đâu ạ, cháu thấy cứ đúng tốc độ, đúng làn thì sợ gì ai đâu, rồi xxx nó cũng có làm gì được mình đâu, chả nhẽ chúng nó giơ cái ảnh mềnh chạy đúng làn rùi bảo mình sai làn ạ!
cứ như cụ nói em không hiểu cụ vào đây làm gì nhỉ,

thangmbd

Xe hơi
Cái bố láo của xxx là muốn cho dân tình hiểu luật càng lơ mơ càng tốt, như kiểu của bác này, cho dễ cai trị. Mấy cái biển phân làn ở đầu cầu chỉ là biển hướng dẫn, thậm chí nó còn không có trong luật nữa. Đúng ra, ý nghĩa của nó là: Xe tải, xe khách NÊN đi ở làn bên phải, xe con NÊN đi ở làn bên trái (đối với một chiều đi). Thế nhưng nhiều bác hiểu lơ mơ, NÊN lại hiểu thành PHẢI, và xxx triệt để lợi dụng sự lơ mơ này để kiếm tiền.
Đáng buồn là từ cách hiểu lơ mơ này và sự lợi dụng để kiếm tiền của xxx mà giao thông ở Hà Nội ngày càng lạc hậu, hỗn loạn và trái luật. Điển hình nhất, phổ biến nhất là hiện tượng đi chậm nhưng không chịu đi về phía bên phải chiều đi của mình như thế này đây!
Cụ minh họa cụ thể được thì tốt quá.
Em mù mờ vụ này quá