Thảo luận CDX và sai lầm của em khi tin tưởng Nam Chung Auto - Nguyễn Văn Cừ

chebon

Xe buýt
Salong 10 ông 9,6 ông lừa đảo nào cái lọ cái chai,thực chất toàn bát mẻ ko tinh ý mình đứt tay luôn ý,mất tiền đã đành lại mua ấm ức vào lòng khổ lắm ý,

setuploves

Xe hơi
m thì chả tin,ae ruột h còn chơi nhau kìa,m chơi với các thể loại thợ,(từ buôn xe đạp điện,xe máy,oto)nên k lạ j,có điều k ảnh hưởng j mình,việc ai nấy làm nên kệ,m mua vẫn hay mua của thợ,nhưng vẫn kt kỹ,k thể cẩu thả,
Vậy theo cụ thì phải bỏ công ra để trau dồi kiến thức chứ không nên tin ai đúng không ạ.

ATTILA

Xe điện
Đông tây y kết hợp thầy cúng, cụ hiểu ý cháu chứ?

thai-nouvo

Xe tải
Vậy theo cụ thì phải bỏ công ra để trau dồi kiến thức chứ không nên tin ai đúng không ạ.
kiến thức thì k ai đủ hết đc,nhưng thuê người đi xem cũng là 1 giải pháp,hoặc đánh xe ra hãng test,m mua xe cũ là yêu cầu test,chuẩn thì m chịu tiền test,k chuẩn mỗi bên 1 nửa,

thai-nouvo

Xe tải
Salong 10 ông 9,6 ông lừa đảo nào cái lọ cái chai,thực chất toàn bát mẻ ko tinh ý mình đứt tay luôn ý,mất tiền đã đành lại mua ấm ức vào lòng khổ lắm ý,
đến các hãng lớn còn chả bảo hành theo đúng nghĩa,salon thì tính làm j,nhưng mua ở đâu thì mua,cứ phải check kỹ,giá rổ theo chất xe,đừng thấy có người rao bán cùng loại,cùng đời giá cao hơn mà vội chê,xe có thể rẻ hơn nhau vài chục đến cả 100tr,nhưng về sửa có khi còn hơn,mà lại mất time,bực mình,

manh_tn

Xe máy
E cung
Chuyện đã qua nhưng sáng giờ em vẫn cảm thấy ức chế, có chút gì đó nhục nhã ê chề.
Thôi thì tâm sự với các cụ tí, coi như là một bài học đắt giá khi chọn xe cũ và niềm tin vào con người. Có điều, học phí hơi đắt đỏ đối với em.
Bắt đầu từ việc gia đình em giành dụm mãi mới được hơn 400 triệu, bàn tới bàn lui thì quyết định mua ô tô để đi lại cho đỡ mưa nắng. Với tầm đó tiền thì mục tiêu của hai bố con là Civic 2006-2007 hoặc Lacetti CDX 2009-2010.
Bao nhiêu ngày trời tìm người bán, đi xem xe từ khắp chính chủ cho đến showroom, từ nội thành sang Nguyễn Văn Cừ. Tưởng chừng việc tìm kiếm trở nên vô vọng.
Bất chợt ngày thứ 4 (10/09/2014) em được ông anh giới thiệu là bên Nam Chung Auto đang có con CDX "ngon lắm". Ông anh này thì chơi với nhau đã nhiều năm, anh em cũng giúp nhau trong công việc, biết nhau nên em cũng tin tưởng các cụ ạ, chẳng nghĩ ngợi gì.
Em chạy qua Nam Chung Auto bên Nguyễn Văn Cừ xem xe, do quá mỏi mệt vì tìm kiếm xe, lại chỗ anh em giới thiệu nên em tin tưởng Nam Chung Auto luôn. Chiếc xe được giới thiệu là "CDX đời 2009, máy móc nguyên bản không đâm đụng hay ngập nước". Em cũng chỉ cần có vậy nên em kiểm tra sơ qua máy móc (không kiểm tra khung gầm), các tính năng và nội ngoại thất. Sai lầm của em bắt đầu từ đây.
Sau khi xem xe sơ bộ, hai bố con thống nhất là chỗ anh em giới thiệu, tin tưởng nhau nên sẽ ko đưa xe đi check, sáng thứ 5 (11/09) sẽ qua mua xe.
Mua xe xong, lẽ dĩ nhiên là em sẽ đưa xe đi gara để bảo dưỡng lại xe trước khi chạy.
Nói thêm về hoàn cảnh của em. Nhà em thì chỉ có vợ chồng em ngoài Hà Nội, thầy u em ở quê, công việc trong gia đình chỗ chạp nhiều nên thầy u em phải về quê (quê gốc) liên tục. Thương thầy u đi xe máy vất vả, nguy hiểm, lại già yếu nữa nên em động viên lấy xe để thầy u đi. Chứ ngoài này em cũng chưa có nhu cầu. Thầy u em ở nhà ra cũng có biết gì đâu, vì vậy việc đi xem xe, chọn xe do em quyết phần lớn. Thầy em cứ thấy em giới thiệu là chỗ bạn bè thân quen nên cũng tin tưởng phần nào.
Sáng 11/09 em lấy xe về nhà, mua bộ lốp dự phòng và để ở dưới nhà, ko đi đâu vì định chờ bảo dưỡng xong xuôi mới tiến hành chạy.

Dự định sáng 13/09 sau khi bảo dưỡng xong xuôi bố con em sẽ về quê, em đưa xe về rồi mai lại ra Hà Nội. Nào ngờ đâu khi vào hãng (GM Thăng Long) kiểm tra thì mới thấy là hộp số, máy đều đã bị tháo tung ra, sửa chữa gì đó và gắn keo lại. Tệ hại hơn nữa, việc đóng lại hộp số cẩu thả đến mức dầu chảy đầy dưới gầm.

Lúc đó em thực sự nóng mặt, rất nóng mặt và nhục nhã bởi:
- Ông anh em đã giới thiệu cho em, vậy mà Nam Chung Auto lại dám đi bán cho em xe đểu, không đúng như cam kết trong hợp đồng là "xe nguyên bản, máy móc nguyên bản chưa sửa chữa thay thế"
- Em cảm thấy mình bị lừa vì tiền bỏ ra mà lại mua phải sản phẩm lởm
- Mất uy tín với bố mẹ. Bố mẹ cứ nghĩ là thằng con quen biết nên yên tâm mua xe không nghĩ ngợi gì. Đây là điều mà em cảm thấy đau lòng nhất.

Em gọi điện cho Nam Chung Auto, sau khi đàm phán xong xuôi, cuối cùng mọi việc cũng được giải quyết nhưng em thiệt hại hơn 10 triệu (5 triệu phí rút hồ sơ mà Nam Chung đề nghị chia sẻ vì Nam Chung đã rút hồ sơ rồi, 2.4 triệu phí bảo dưỡng xe, 2.2 triệu phí mua calang mới vì ca lăng cũ chủ cũ lắp calang của Chervolet nên em thay cùng gần 1 triệu tiền xăng em đổ vào) trong 3 ngày mà chẳng thu được gì ngoài bài học về lòng tin ở con người.

Sau vụ này, dù sao Nam Chung Auto cũng đã giải quyết cho em trả xe như em đề nghị (bởi em có chết cũng ko thể leo lên chiếc xe đó đi được nữa, cảm giác bị lừa nó nhục nhã lắm). Tuy nhiên, Nam Chung Auto sẽ không bao giờ nằm trong từ điển của em khi em khuyến cáo sản phẩm hay dịch vụ cho bạn bè, đối tác, người thân. Một lần là quá đủ, 10 triệu học phí là quá nhiều đối với gia đình em.

Đêm buồn quá các cụ ạ. Giờ em vẫn chẳng biết nói gì với bố mẹ em, hai cụ chắc cũng xót lắm nhưng không dám nói ra.
Em chỉ thấy hận Nam Chung Auto, một đơn vị lớn như thế sao lại có thể bán hàng vô nhân đạo như vậy.
Em sẽ lưu giữ biên bản xác nhận xe của GM Thăng Long như một bài học nhớ đời.
e cũng bị 31 ng chí thanh. E chỉ mất 3tr tiền thay dầu bên hãng thôi chứ ko mất gì thêm

Strbyenite

Xe hơi
Em cũng từng bị như này nên rất cảm thông với cụ chủ. Nhờ tìm xe tin tưởng người ta có nghề kiểm tra hộ mà về thì mang đến gara lỗi phải sửa kha khá. Thậm chí em còn biếu ông bạn kia 3tr cảm ơn cơ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kinh doanh không có văn hoá là như vậy đó. Người ta vì tiền, là có thể bất chấp tất cả.

kts.nguyennghia

Xe hơi
CDX bị rìm hàng nhiều, cụ muốn mua rẻ. Ng thực sự đang đi ngon thì k muốn bán, nếu bán thì giá cao hơn. Tóm lại là k nên tham rẻ. 2009 mà giá 400 trong Salon thì đáng nhẽ cụ nên xem lại. May mà cụ còn trả lại đc xe.

ptphuong

Đi bộ
Các bác cho e hỏi. Lacetti cdx 2011 AT 1.6 bản full option bây giờ giá bao nhiêu ạ? E cảm ơn!

Huyenthanhkts81

Xe hơi
Em cũng tin tưởng cdx hỏng hộp số là điều ko tưởng, vì trên các diễn đàn thế giới chỉ chê xe này yếu, chứ không nơi đâu báo là xe hay hỏng hộp số. Có thể là quy trình sử dụng bảo dưỡng hộp số của CDX nó hơi bị phức tạp so với mức xe cỏ (đại loại phải chăm như hộp số BMW) nên các cụ dùng nó hỏng thôi.
Các cụ mua CDX 2009-2010 cần để ý:
- xe này rẻ vì nó yếu và lời đồn hỏng hộp số -> tìm con nào chủ xe chưa từng để hỏng là xong
- đời 2011 đắt hơn hẳn 2009 nhưng vẫn có thể coi là rẻ nhưng có nhiều ưu điểm đáng tìm mua như cruise control và máy thêm 5 ngựa
- mua xe 5-6 tuổi phải check gầm kĩ: vì có nguy cơ giảm xóc thước lái sắp đi rồi (lý do ko phải tại xe kém đâu mà đường xá VN xấu quá) các cụ phải dự phòng tiền thay thế.
- mua xe tìm đc con km ít còn mới giá rẻ thì ai chẳng muốn, nhưng có khi xe đi nhiều bị bán có khi lại chuẩn. Vì chủ xe có nhu cầu đi nhiều, nay chán bán lên đời thôi. Tóm lại vô cùng hên xui.
-> hoàn hảo nhất là thợ ruột và mang xe ra hãng kiểm tra.
Em cũng từng tìm mua CDX 2 tháng nhưng sau khi nghĩ lại quyết định thôi, thêm tiền mua kia cerato, sau 4 tháng thì tìm đc. Phải gọi là ăn ngủ cùng tất cả các salon và báo mạng của Hà Nội
Chúc mừng cụ may mắn và kiên trì hơn cụ chủ thớt :D

Huyenthanhkts81

Xe hơi
400 mua của người dùng còn may ra ! Chứ mua salon thì hơi rẻ ! Mà của rẻ thường là của ôi !

NEWSS

Xe tải
Các cụ cho e hỏi chút là có con laceti nhập số sàn 2010 biển hn theo odo là 6v, thì khoảng bao nhiêu thì lấy đc ạ ?

anhhai_5tan

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi chút là có con laceti nhập số sàn 2010 biển hn theo odo là 6v, thì khoảng bao nhiêu thì lấy đc ạ ?
SE 2010 mà mới đi 6 vạn. nếu chủ xe bảo dưỡng tốt thì chắc xe còn đẹp lắm. Giá khoảng 380 triệu.

Phong7887

Xe buýt
Đọc bài của cụ chủ thớt xong, thấy căng quá !

Chuyện đã qua nhưng sáng giờ em vẫn cảm thấy ức chế, có chút gì đó nhục nhã ê chề.
Thôi thì tâm sự với các cụ tí, coi như là một bài học đắt giá khi chọn xe cũ và niềm tin vào con người. Có điều, học phí hơi đắt đỏ đối với em.
Bắt đầu từ việc gia đình em giành dụm mãi mới được hơn 400 triệu, bàn tới bàn lui thì quyết định mua ô tô để đi lại cho đỡ mưa nắng. Với tầm đó tiền thì mục tiêu của hai bố con là Civic 2006-2007 hoặc Lacetti CDX 2009-2010.
Bao nhiêu ngày trời tìm người bán, đi xem xe từ khắp chính chủ cho đến showroom, từ nội thành sang Nguyễn Văn Cừ. Tưởng chừng việc tìm kiếm trở nên vô vọng.
Bất chợt ngày thứ 4 (10/09/2014) em được ông anh giới thiệu là bên Nam Chung Auto đang có con CDX "ngon lắm". Ông anh này thì chơi với nhau đã nhiều năm, anh em cũng giúp nhau trong công việc, biết nhau nên em cũng tin tưởng các cụ ạ, chẳng nghĩ ngợi gì.
Em chạy qua Nam Chung Auto bên Nguyễn Văn Cừ xem xe, do quá mỏi mệt vì tìm kiếm xe, lại chỗ anh em giới thiệu nên em tin tưởng Nam Chung Auto luôn. Chiếc xe được giới thiệu là "CDX đời 2009, máy móc nguyên bản không đâm đụng hay ngập nước". Em cũng chỉ cần có vậy nên em kiểm tra sơ qua máy móc (không kiểm tra khung gầm), các tính năng và nội ngoại thất. Sai lầm của em bắt đầu từ đây.
Sau khi xem xe sơ bộ, hai bố con thống nhất là chỗ anh em giới thiệu, tin tưởng nhau nên sẽ ko đưa xe đi check, sáng thứ 5 (11/09) sẽ qua mua xe.
Mua xe xong, lẽ dĩ nhiên là em sẽ đưa xe đi gara để bảo dưỡng lại xe trước khi chạy.
Nói thêm về hoàn cảnh của em. Nhà em thì chỉ có vợ chồng em ngoài Hà Nội, thầy u em ở quê, công việc trong gia đình chỗ chạp nhiều nên thầy u em phải về quê (quê gốc) liên tục. Thương thầy u đi xe máy vất vả, nguy hiểm, lại già yếu nữa nên em động viên lấy xe để thầy u đi. Chứ ngoài này em cũng chưa có nhu cầu. Thầy u em ở nhà ra cũng có biết gì đâu, vì vậy việc đi xem xe, chọn xe do em quyết phần lớn. Thầy em cứ thấy em giới thiệu là chỗ bạn bè thân quen nên cũng tin tưởng phần nào.
Sáng 11/09 em lấy xe về nhà, mua bộ lốp dự phòng và để ở dưới nhà, ko đi đâu vì định chờ bảo dưỡng xong xuôi mới tiến hành chạy.

Dự định sáng 13/09 sau khi bảo dưỡng xong xuôi bố con em sẽ về quê, em đưa xe về rồi mai lại ra Hà Nội. Nào ngờ đâu khi vào hãng (GM Thăng Long) kiểm tra thì mới thấy là hộp số, máy đều đã bị tháo tung ra, sửa chữa gì đó và gắn keo lại. Tệ hại hơn nữa, việc đóng lại hộp số cẩu thả đến mức dầu chảy đầy dưới gầm.

Lúc đó em thực sự nóng mặt, rất nóng mặt và nhục nhã bởi:
- Ông anh em đã giới thiệu cho em, vậy mà Nam Chung Auto lại dám đi bán cho em xe đểu, không đúng như cam kết trong hợp đồng là "xe nguyên bản, máy móc nguyên bản chưa sửa chữa thay thế"
- Em cảm thấy mình bị lừa vì tiền bỏ ra mà lại mua phải sản phẩm lởm
- Mất uy tín với bố mẹ. Bố mẹ cứ nghĩ là thằng con quen biết nên yên tâm mua xe không nghĩ ngợi gì. Đây là điều mà em cảm thấy đau lòng nhất.

Em gọi điện cho Nam Chung Auto, sau khi đàm phán xong xuôi, cuối cùng mọi việc cũng được giải quyết nhưng em thiệt hại hơn 10 triệu (5 triệu phí rút hồ sơ mà Nam Chung đề nghị chia sẻ vì Nam Chung đã rút hồ sơ rồi, 2.4 triệu phí bảo dưỡng xe, 2.2 triệu phí mua calang mới vì ca lăng cũ chủ cũ lắp calang của Chervolet nên em thay cùng gần 1 triệu tiền xăng em đổ vào) trong 3 ngày mà chẳng thu được gì ngoài bài học về lòng tin ở con người.

Sau vụ này, dù sao Nam Chung Auto cũng đã giải quyết cho em trả xe như em đề nghị (bởi em có chết cũng ko thể leo lên chiếc xe đó đi được nữa, cảm giác bị lừa nó nhục nhã lắm). Tuy nhiên, Nam Chung Auto sẽ không bao giờ nằm trong từ điển của em khi em khuyến cáo sản phẩm hay dịch vụ cho bạn bè, đối tác, người thân. Một lần là quá đủ, 10 triệu học phí là quá nhiều đối với gia đình em.

Đêm buồn quá các cụ ạ. Giờ em vẫn chẳng biết nói gì với bố mẹ em, hai cụ chắc cũng xót lắm nhưng không dám nói ra.
Em chỉ thấy hận Nam Chung Auto, một đơn vị lớn như thế sao lại có thể bán hàng vô nhân đạo như vậy.
Em sẽ lưu giữ biên bản xác nhận xe của GM Thăng Long như một bài học nhớ đời.

Đề nghị BQT xem sét và lập 1 box dành riêng cho mục salon làm ăn bát nháo . bịp bợm. để ae sau này mua xe tránh né . xin chia buồn cùng cụ chủ . chúc cụ sớm mua đc xe đẹp

dinhtungnguyen

Xe hơi
xin chân thành chia buồn với cụ chủ, cũng may là đã trả lại được xe chỉ mất ít tiền ngu phí

Phong7887

Xe buýt
cụ còn cái hợp đồng mua bán không ? cho lên để anh em thưởng thức xem nào.