[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

z0z0z0

Xe điện
Có đến đâu thì làm đến đó cụ ạ.

Hiểu đơn giản " nhà vườn " là " cái nhà " nằm trong " khu vườn " thì cũng không quá khó để phấn đấu.

Nếu có đất rồi thì chỉ cần có tầm 300 triệu là sẽ xong được một căn nhà cấp 4 nhỏ đủ tiện nghi với một khu vườn tự nhiên đẹp theo kiểu dân dã do tự mình cải tạo chăm sóc. ( đất có sẵn )

Còn cứ quan niệm nhà vườn phải là 1 ngôi biệt thự sang trọng trong một khu vườn đẹp như công viên thì đa phần không ai vươn tới cả.
Em đồng quan điểm với cụ

Tanman

Xe đạp
Cụ ý không lẫn lộn đâu. Vì yếu tố “mua không bị mất giá, thậm chí còn lãi” cũng là một trong các yếu tố góp phần làm nhiều cụ hứng thú “chơi” nhà vườn, nên cụ ý phản biện lại ý đó thôi, và cụ ý nói rất chính xác yếu tố này. Cũng na ná như nhiều cụ mua xe ô tô để đi chứ ko để đầu tư nhưng chắc cũng ko hứng thú với 1 con xe chi phí vận hành cao, mất giá nhiều hơn các xe khác, khi có nhu cầu bán cực kì khó tìm khách.
Cụ nói chuẩn, nhà vườn đầy cụ thanh lý rẻ bèo luôn. Mà ở mãi cũng chán, cũng có lúc cần bán, chứ có ăn đời ở kiếp mãi đâu. Mua để ở, nhưng khi cần cũng có thể bán.

Tanman

Xe đạp
O
Chắc chắn là những cụ khen nhà vườn là các cụ mới có, hoặc chưa có hoặc tuyên truyền với mục đích khác ;)))
Theo em nghĩ họ đang tung hứng bán đất đồi hoặc muốn thanh lý nhà của chính mình đấy cụ. Chứ em gặp 10 ông thì đến 9 ông ngán tận cổ, bao gồm cả em. Cứ thử làm 1 vài nghìn đến vài hazzz xem, có mà nhổ cỏ suốt ngày, nhà ẩm mốc. Nếu muốn mua nhà vườn, search trên mạng, thanh lý vô số, giá chỉ 1/2

mikien

Xe buýt
Theo em nghĩ họ đang tung hứng bán đất đồi hoặc muốn thanh lý nhà của chính mình đấy cụ. Chứ em gặp 10 ông thì đến 9 ông ngán tận cổ, bao gồm cả em. Cứ thử làm 1 vài nghìn đến vài hazzz xem, có mà nhổ cỏ suốt ngày, nhà ẩm mốc. Nếu muốn mua nhà vườn, search trên mạng, thanh lý vô số, giá chỉ 1/2
Sở hữu nhà vườn thường là những người kinh tế khá giả nên ko có chuyện nhổ cỏ suốt ngày đâu, đọc còm của cụ em đồ rằng cụ chưa có được 1 m2 đất nào!

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Của lão tất còn gì :P
Mà lão xem có chỗ nào mát mẻ, thuận tiện đi lại thì chỉ giúp e.. Giờ em khoái làm vườn chứ ko thích trồng rau nữa rồi :D
Quanh Hà nội thiếu gì, cơ bản là thích chỗ nào thôi ;)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Sao mình lại phải nhổ cỏ trong khi mình có người làm vườn, nuôi gà, nuôi chim, trông vườn hàng ngày?
Mỗi năm tiền thuê người làm và chăm sóc vườn đủ tiền mua thực phẩm hàng ngày, nhiều lúc cả tháng không lên rau sạch, gà chim vẫn được thu hoạch và gửi về HN cho cụ đàng hoàng, mọi hoạt động đều có Camera giám sát theo dõi cả khu vườn hết, không có gì là mệt mỏi cả trừ khi cụ không có đk kinh tế hoặc không biết sắp xếp thôi.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Không có dư tiền và đặc biệt là thiếu đam mê thì đừng nên sở hữu nhà vườn, nói thế cho dễ hiểu.
Đam mê làm vườn và sống trên trang trại cũng như ông sư tu trong chùa, đừng hỏi tại sao.
Thú chơi nhà vườn, trang trại không dành cho số đông, mặc dù ai cũng có vẻ thích. Việc 100 ông mua thì đến 95 ông chán sau 1 năm là con số không có gì đặc biệt. CCCM cũng không cần tranh luận với nhau về cái này.

son198099

Xe buýt
Nói chung, đất nơi nao mắc hơn thì đáng sống hơn, tự nhiên nó đã vậy, miễn bàn. Xịn nhất là trung tâm các đô thị.

neverfg

Xe điện
Mốt này lâu rồi, ngày xưa e nhớ có khu dự án trên đại lộ thăng Long có câu khẩu hiệu ấn tượng lắm khi mô tả về dư án của họ nhưng rồi cũng chẳng bán đc bao nhiêu căn.

eatliv

Xe buýt
Mốt này lâu rồi, ngày xưa e nhớ có khu dự án trên đại lộ thăng Long có câu khẩu hiệu ấn tượng lắm khi mô tả về dư án của họ nhưng rồi cũng chẳng bán đc bao nhiêu căn.
Tương lai, khi kinh tế phát triển thì xu hướng sẽ là cuộc sống gần gũi với thiên nhiên.