[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ô ở quê ra tp lại nói ra đây mới đc thưởng thức đồ thật ở quê toàn đồ giả từ chai nc rửa bát dầu gội đến cái băng vs toàn hàng thổ tang đình bảng.
Đồ công nghiệp đấy thì ra siêu thị là có.
Quan trọng đồ bỏ vào mồm ấy ạ: gà vịt, cá, lợn, rau quả. Nhà e toàn phải đặt ở quê trồng rồi về mua.
Ngủ ở quê rất sâu giấc, sáng dậy sớm và khỏe. Nếu ở TP thì khó có được cái này.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mấy thanh niên chưa đủ trải nghiệm phố xá nên thích chứ có gì đâu. Như cháu với cụ sinh ra đã ở trong phố rồi nên thấy nhàm !
Giống mấy bạn sinh viên, thanh niên ở quê ra HN cứ thích phải ăn ở phố cổ, cafe ở phố cổ phố cũ dù nó nhếch nhách, luộm thuộm, chật chội, và đó mới là sành điệu với họ , và để họ check in khoe với bạn bè, keke...

babeo

Xe điện
Vậy cụ thích chơi gì? chơi gái hả =))?
Cụ đi bộ này đang cày còm tăng mã lực để vào chợ, chơi bời gì cụ ei! Khéo vừa từ quê lên không chừng:)), nhiều tay vừa rời quê đã quay lại chê bai quê hương, tội nghiệp !

Tam Dinh

Xe hơi
Em cũng đang xu hướng sang xứ xương mờ này mà còn vướng nhiều thứ quá,kể kiếm dc chỗ gần thuận tiện sang cầu nhật tân thì còn tạm chạy đi chạy về,mà ngặt nỗi kt hơi hẻo..
Em giống cụ này, dành tiền mua lấy 01 cái nhà bên cầu Nhật Tân, khu Hải Bối gì đó, còn nhà bên này cho thuê :D. Hi vọng gom đủ thóc.

eatliv

Xe buýt
Giống mấy bạn sinh viên, thanh niên ở quê ra HN cứ thích phải ăn ở phố cổ, cafe ở phố cổ phố cũ dù nó nhếch nhách, luộm thuộm, chật chội, và đó mới là sành điệu với họ , và để họ check in khoe với bạn bè, keke...
Và người ta gọi những bạn ấy là "cua đồng"!

Honghen2008

Xe container
Đang ở quê em thấy chuyển ra miẹ nó ra biển rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
Thế cụ thích trai à =))

Giỏi đã làm miếng ven biển, trưa nằm bể bơi, chai ballantine, đĩa tôm hùm hóng gió biển với mấy em chân dài.

Việc tró gì chui rúc vào bụi rậm cuốc đất xong sợ rắn cắn.
Nhà với chả vườn. Chắc lâu lâu tích cóp đc tí tiền cứ tưởng thế là hay. Nông dân lại hiện nguyên hình nông dân thôi
=))
Sao đến giờ mới có nick thế ? Cố mà cày đi cho nhanh lên level !:))
À, sai chính tả kìa, sửa đi, quê lắm=))

Chỉnh sửa cuối:

eatliv

Xe buýt
Thế cụ thích trai à =))

Giỏi đã làm miếng ven biển, trưa nằm bể bơi, chai ballantine, đĩa tôm hùm hóng gió biển với mấy em chân dài.

Việc tró gì chui rúc vào bụi rậm cuốc đất xong sợ rắn cắn.
Nhà với chả vườn. Chắc lâu lâu tích cóp đc tí tiền cứ tưởng thế là hay. Nông dân lại hiện nguyên hình nông dân thôi
=))
Miếng ven biển thì đã là cái đinh gì, chủ dự án ven biển nhưng vẫn thích trang trại nhà vườn nhá :)).

ototrieutien

Xe buýt
Đã vài năm rồi, mới ngày nào cụ còn đang cải tạo đất, đào ao, làm hàng rào mà giờ hoa quả đã được thu hoạch rồi. Ngày xưa lang thang ở Đồng Nai vào tận gần hồ Trị An thấy nhiều nhà vườn xanh mát thích lắm
Hai năm đầu cũng khá vất vì em làm chỉ 1 mình, từ Sg xuống 2-3 lần /tuần, tự tạo lập được cái theo ý mình cụ ah, chứ mua vườn sẵn thì vướng nhiều, có cái mình không thích thì không sửa được (vd: vướng hoặc gần mồ mả, an ninh phức tạp...).
Giờ em khỏe rồi, làn da đã trắng lại như cũ:))
chỗ em đất khá tốt nên cây cũng mau lớn..
Cụ nói mới nhớ lúc trẻ trâu ngày hè đi vườn chôm chôm bạt ngàn ở trị an với NY, chọn chỗ khuất rải chiếu xuống vừa thưởng thức chôm chôm vừa...=))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hai năm đầu cũng khá vất vì em làm chỉ 1 mình, từ Sg xuống 2-3 lần /tuần, tự tạo lập được cái theo ý mình cụ ah, chứ mua vườn sẵn thì vướng nhiều, có cái mình không thích thì không sửa được (vd: vướng hoặc gần mồ mả, an ninh phức tạp...).
Cụ nói mới nhớ lúc trẻ trâu ngày hè đi vườn chôm chôm bạt ngàn ở trị an với NY, chọn chỗ khuất rải chiếu xuống vừa thưởng thức chôm chôm vừa...=))
Em chưa có cơ hội thử giữa thiên nhiên xung quanh toàn chôm chôm nó thú vị ntn, keke
Về Cần Thơ, Cà Mau lang thang miệt vườn chơi, nhậu hoang dã thực sự là sướng. Giờ vướng bận gia đình mà thèm tự lái xe chạy xuyện Việt đi cả tháng thưởng thức mà mãi còn không sắp xếp được lịch, hihi

eatliv

Xe buýt
Chỗ cụ là chỗ nào vậy? có phải Tân Biên, Biên Hòa ko cụ?

eatliv

Xe buýt
Xã Bình Lợi, Vĩnh cửu cụ ah. Cách biên hoà 10km.
Khu này họ chuyên trồng bưởi,cũng cạnh làng bưởi Tân Triều
Thanks cụ! em thích cái ao vườn nhà cụ, làm thêm cái nhà sàn trên đó thì tuyệt, cái ao đó mỗi chiều khoảng bao nhiêu m vậy cụ, em cũng muốn đào 1 cái giống vậy.

ototrieutien

Xe buýt
Em chưa có cơ hội thử giữa thiên nhiên xung quanh toàn chôm chôm nó thú vị ntn, keke
Về Cần Thơ, Cà Mau lang thang miệt vườn chơi, nhậu hoang dã thực sự là sướng. Giờ vướng bận gia đình mà thèm tự lái xe chạy xuyện Việt đi cả tháng thưởng thức mà mãi còn không sắp xếp được lịch, hihi
Đi đi cụ oi, em lái xuyên Việt 2 lần rồi, mỗi lần mất 3 tuần, đường 1A giờ dễ đi hơn nhiều so với khoảng tg 2014 em đi.

ototrieutien

Xe buýt
Thanks cụ! em thích cái ao vườn nhà cụ, làm thêm cái nhà sàn trên đó thì tuyệt, cái ao đó mỗi chiều khoảng bao nhiêu m vậy cụ, em cũng muốn đào 1 cái giống vậy.
Em đào ngang 20, dài 45m, Taluy 4 cạnh chống lở . 2 xe múc loại lớn làm 3 tuần mới xong.
làm 1 căn nhà 2 phòng 40m2, gắn 2 máy lạnh, hệ thống tưới tự động nên 1-2 tuần không xuống cũng đc cụ ah

eatliv

Xe buýt
Em đào ngang 20, dài 45m, Taluy 4 cạnh chống lở . 2 xe múc loại lớn làm 3 tuần mới xong.
làm 1 căn nhà 2 phòng 40m2, gắn 2 máy lạnh, hệ thống tưới tự động nên 1-2 tuần không xuống cũng đc cụ ah
Hay quá, cái ao gần 1 công đất... cụ có dự tính trồng gì trên bờ ao không? nếu là em, em sẽ trồng hàng dừa soi bóng nước.

ototrieutien

Xe buýt
Hay quá, cái ao gần 1 công đất... cụ có dự tính trồng gì trên bờ ao không? nếu là em, em sẽ trồng hàng dừa soi bóng nước.
Quanh ao em trồng dừa, mận, vú sữa, mít..
5 Công còn lại trồng bơ, xoài, mít, chôm chôm, sầu riêng...

CTOWN

Xe đạp
Về làm nông nghiệp có quy mô, bài bản khéo lại hay í chứ. Em có ông bạn làm Share Farm nôm na như ngày xưa các cụ đụng lợn í