[Funland] Chán thành phố về quê , vùng ven xây nhà đang là xu hướng hả cccm

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Giàu ở quê không bằng ngồi lê ở phố.
Khú khú .
Ông bà ta đúc kết roày. Ko hẳn chỉ ý chỉ yếu tố kinh tế không đâu.
Ở phố mà các cụ kiếm đc mảnh đất 200m2, đường trước nhà chỉ cần rồng 5 đến 7 m, xem có thích không.
305m2 2 mặt tiền rộng 12m em thấy còn chả thích vì ồn ào bụi bặm, cụ chửa có thì cụ thấy thích thôi

Em vận động gấu về ngoại ô ở bao nhiêu năm nay mà chả nổi. Riêng chuyện trẻ con đi học thôi đã đủ mệt rồi, ngay cả khi trường học sát cạnh nhà. Mọi thứ tiện lợi, dịch vụ... chả đâu bằng trong phố ợ, cụ có biệt thự nghỉ dưỡng Gia Lâm, Đông Anh hay đâu đó thì thèm bát phở đêm cũng đếch có mà ăn.:)
Sang tuổi 50 em nghĩ mọi người mới an tâm thu xếp về ngoại ô ở được ạ.
Em trốn cả phố để ra ngoại ô ở cho thoải mái yên tĩnh và cũng ko thích ăn đêm ăn vặt, ăn đường ăn chợ, ghét sự nhếch nhác của những quán nhỏ vỉa hè nên có lẽ không phù hợp trong phố. Có lẽ cả tuổi trẻ lang thang mãi phố cổ HN, phố cũ Sài gòn nên cũng không thích nữa.

Em đã có căn nhà thứ 2 ở Miền Đông nước Anh ( Đông Anh), cuối tuần về nghỉ thứ 7, CN...thích tuyệt...:))
Nhà em có bên miền đông nước Anh mà vài tháng mới sang 1 lần, mẹ em thi thoảng vẫn phải sang dọn dẹp làm vườn cho sạch sẽ, giờ giá đất lên cao phết rồi

Chỉ phù hợp với người yêu thích nơi yên tĩnh, và thích làm vườn thôi. Ngoài ra thì phải có nhà trong nội đô, có ô tô để tiện di chuyển. Con cái còn bận học thì cuối tuần về cũng được. Nhưng kiểu sống này cũng tốn kém kha khá, để vườn tược nhà cửa vẫn được chăm sóc bảo vệ cẩn thận trong khi mình không ở đấy.
Sau mấy năm có mảnh vườn vùng ven, nhà cháu thấy thích ở đó hơn là nội thành HN;)).
Khu Berverly Hill nhà cụ đi đường tắt chỗ cạnh nhà máy Bê tông Xuân mai theo biển chỉ dẫn qua Boca Garden tắt qua đập Hồ Đồng Chanh đi nhanh lắm, từ Mỹ đình đi chỉ mất khoảng 30- 35 phút qua đường Quốc Oai thôi.

Em mới làm xong cái nhà vườn bên Cư Yên cách cụ khoảng 2km phía trong chân núi thấy nghỉ ngơi sướng lắm, đêm ngủ gần sáng sương xuống lạnh lạnh rất khoái, chim sẻ bay đầy vườn, gà gáy sáng, hoa nở từng bừng, rau lên mướt mát, mướp nở hoa đang ra quả nhìn phê lắm, vợ em cuối tuần lên trồng cây trồng hoa mà ko muốn về

Sống ở ngoại ô rồi nhiều khi không muốn về sống ở trung tâm nữa!
Vợ em lên nhà vườn cuối tuần là không muốn về, hihi...

babeo

Xe điện
305m2 2 mặt tiền rộng 12m em thấy còn chả thích vì ồn ào bụi bặm, cụ chửa có thì cụ thấy thích thôi

Em trốn cả phố để ra ngoại ô ở cho thoải mái yên tĩnh và cũng ko thích ăn đêm ăn vặt, ăn đường ăn chợ, ghét sự nhếch nhác của những quán nhỏ vỉa hè nên có lẽ không phù hợp trong phố. Có lẽ cả tuổi trẻ lang thang mãi phố cổ HN, phố cũ Sài gòn nên cũng không thích nữa.

Nhà em có bên miền đông nước Anh mà vài tháng mới sang 1 lần, mẹ em thi thoảng vẫn phải sang dọn dẹp làm vườn cho sạch sẽ, giờ giá đất lên cao phết rồi

Khu Berverly Hill nhà cụ đi đường tắt chỗ cạnh nhà máy Bê tông Xuân mai theo biển chỉ dẫn qua Boca Garden tắt qua đập Hồ Đồng Chanh đi nhanh lắm, từ Mỹ đình đi chỉ mất khoảng 30- 35 phút qua đường Quốc Oai thôi.

Em mới làm xong cái nhà vườn bên Cư Yên cách cụ khoảng 2km phía trong chân núi thấy nghỉ ngơi sướng lắm, đêm ngủ gần sáng sương xuống lạnh lạnh rất khoái, chim sẻ bay đầy vườn, gà gáy sáng, hoa nở từng bừng, rau lên mướt mát, mướp nở hoa đang ra quả nhìn phê lắm, vợ em cuối tuần lên trồng cây trồng hoa mà ko muốn về

Chắc cụ chỗ Vườn cỏ thơm đi vào ?
Cháu cũng ghét ăn vặt, ăn hàng quán vỉa hè... đại khái là cảm thấy bẩn nên ko muốn ăn. Mà hàng chục năm nay ko thấy thèm bát phở như nhiều cụ hay nói... cháu thích đồ tự nấu, thích cái cảm giác sảng khoái khi buổi sáng đem rổ ra vườn vặt ít rau, hái ít trái cây đem vào nhà tự làm bữa sáng... không khí trong lành thoang thoảng hương hoa cau hao ngọc lan, chim hót ríu rít... chà cháu nhớ vườn nhà cháu quá, cách 2 hôm lên một lần mà vẫn thấy nhớ!

matavn

Xe tăng
Có tý tuổi,tý tiền rồi thì về ngoại ô sống đời ruộng vườn thì đc,có thể sống lâu hơn btg đc nhiều năm,còn đang bươn trải để cày top thì miễn,chỗ nào nhiều tiền thì phi vào

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chắc cụ chỗ Vườn cỏ thơm đi vào ?
Cháu cũng ghét ăn vặt, ăn hàng quán vỉa hè... đại khái là cảm thấy bẩn nên ko muốn ăn. Mà hàng chục năm nay ko thấy thèm bát phở như nhiều cụ hay nói... cháu thích đồ tự nấu, thích cái cảm giác sảng khoái khi buổi sáng đem rổ ra vườn vặt ít rau, hái ít trái cây đem vào nhà tự làm bữa sáng... không khí trong lành thoang thoảng hương hoa cau hao ngọc lan, chim hót ríu rít... chà cháu nhớ vườn nhà cháu quá, cách 2 hôm lên một lần mà vẫn thấy nhớ!
chuẩn cụ, cụ đi khi nào thấy cuối đường có cái ngã 3 họ gọi là khu Hà nội có mấy cái nhà vườn của 1 quan HN, 1 ngài tướng quân đội và 1 ngài tá quân đội là đúng khu em đấy ạ

XayDungTronGoi

Xe buýt
Các cụ tuyền chém ko đưa thêm ảnh gửi kèm cho sinh động đê

Dâu đất

Xe tải
chuẩn cụ, cụ đi khi nào thấy cuối đường có cái ngã 3 họ gọi là khu Hà nội có mấy cái nhà vườn của 1 quan HN, 1 ngài tướng quân đội và 1 ngài tá quân đội là đúng khu em đấy ạ
Đúng niềm mơ uớc của em rồi. Cụ cho chúng em xin mấy cái ảnh nhà cụ trên đó đi?

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Em đã có căn nhà thứ 2 ở Miền Đông nước Anh ( Đông Anh), cuối tuần về nghỉ thứ 7, CN...thích tuyệt...:))

Vâng

Ông nào kêu bất tiện nọ kia thực ra là chưa có điều kiện mà thôi.
Kiểu như tính toán có oto thì bất tiện, không hiệu quả này nọ ấy mà

URAL CCCP

Xe ba gác
Có điều kiện làm căn nhà có vườn ao ở ngoại ô, cuối tuần về nghỉ ngơi thì cũng hay phết8->

BMV_HN

Xe điện
Thấy nhiều người bảo thế, lên of tham khảo cccm.
Em nghĩ
Chán với điều kiện nhà ở trong phố ngõ ngách bẩn thỉu tối tăm như ổ chuột. Chứ liền kề biệt thự, chung cư cao cấp thì ở ngon ai về .Về quê được vùng văn minh cảnh quan đẹp thì tốt, chứ về vùng dân trí thấp đố kị xấu tính ở như trí phèo suốt ngày soi mói, cống lộ thiên trai làng ta lấy gái làng ta, khách không dám đến chơi vào buổi tối...thì thôi thà ở ngõ ngách so với đó là thiên đường rồi ai về làm gì.

kfc1981

Xe điện
Cháu đi trước xu thế này cách đây hơn 10 năm roài. Các cụ mợ đi muộn thế. 1 thằng nghèo ko đủ khả năng sống ở trung tâm cho hay!

ngocquybk

Xe điện
Em cũng muốn về ngặt lỗi vướng con cái học và lv hàng ngày

Hanh Ha

Xe tăng
Nhà cháu cũng có ý định thế và đã từng chạy lên Cư Yên Hòa Bình xem đất. Về nhà cân đong đo đếm vụ con cái học hành thì quyết định là thôi. Chắc đợi thêm 10 năm nữa

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Mấy đội BĐS mất sân chơi vào đây tiếp thị thì phải :D

babeo

Xe điện
Em nghĩ
Chán với điều kiện nhà ở trong phố ngõ ngách bẩn thỉu tối tăm như ổ chuột. Chứ liền kề biệt thự, chung cư cao cấp thì ở ngon ai về .Về quê được vùng văn minh cảnh quan đẹp thì tốt, chứ về vùng dân trí thấp đố kị xấu tính ở như trí phèo suốt ngày soi mói, cống lộ thiên trai làng ta lấy gái làng ta, khách không dám đến chơi vào buổi tối...thì thôi thà ở ngõ ngách so với đó là thiên đường rồi ai về làm gì.
Hị hị, cụ chắc suốt ngày sống trong biệt thự, chung cư cao cấp nội đô nên không thèm ra vùng ven xem dân HN mua đất làm nhà nghỉ cuối tuần thế nào rồi ? Mà không phải ai cũng thích khách đến chơi vào buổi tối đâu;))!

huydatau

Xe tải
Nhà em cũng đang tính theo hướng này , nhưng hơi bất cập là bọn trẻ con vì chúng nó phải đi học thêm nhiều quá.
Nhà em ở khu Bắc Hà LVL mà phải về với ông bà ở Hào Nam cho tiện đưa F1
Công nhận khoản học thêm gần được m nào hay m đấy cụ ạ

huydatau

Xe tải

Như cụ nói, nhà ở chân núi sướng quá
Chỉ có điều lo là an ninh thôi
Nếu ok đc thì còn gì bằng

Kodo autodoor

[Tịch thu bằng lái]
Giàu ở quê không bằng ngồi lê ở phố.
Khú khú .
Ông bà ta đúc kết roày. Ko hẳn chỉ ý chỉ yếu tố kinh tế không đâu.
Ở phố mà các cụ kiếm đc mảnh đất 200m2, đường trước nhà chỉ cần rồng 5 đến 7 m, xem có thích không.
Hoàn toàn ko.
Ồn ào bụi bặm, ô nhiễm...
Chi phí sinh hoạt thì ko bàn, nhưng ở TP kiếm đc đồ THẬT mà ăn khó lắm.