[Funland] Chả nhẽ lại bán nhà đất lên chung cư

SimsSam

Xe điện
Vâng, em cũng quen sống chung cư rồi mà giờ ông bà già nghĩ leo cầu thang cũng tội, mà làm thang máy ở diện tích 50m2 cũng không hợp lý, mà cũng ko đủ tiền hic hic
thì có nhiều cách mà cụ, mua thêm là được. cố gắng làm mảnh vườn cách HN 40km có căn nhà đưa các cụ về là tuyệt, cây xanh, rau sạch, ao nhỏ, vật nuôi.

em thấy như thế là ổn.

nissanlover

Xe tải
thì có nhiều cách mà cụ, mua thêm là được. cố gắng làm mảnh vườn cách HN 40km có căn nhà đưa các cụ về là tuyệt, cây xanh, rau sạch, ao nhỏ, vật nuôi.

em thấy như thế là ổn.
Em và bố mẹ em đều kiểu "nông dân Hàng Đào" không có tay nuôi trồng cây cối, con vật gì cả, 1 năm đi du lịch 3-5 lần thì ok chứ ở hẳn thì chịu, không có tâm huyết với trồng trọt trang trại nên em nghĩ bỏ tiền ra mua đất ngoại ô rất phí phạm, nên bố mẹ em cũng chủ trương là căn nhà nào mình ở nhiều nhất thì nên đầu tư nhiều nhất về chất lượng sống, tiền có hạn ko vung vãi lung tung được cụ ạ.
Lúc đầu thì em định "hạ thổ" về đập đi xây lại cái nhà cũ, nhưng tổng chi phí cũng mất 2 củ tỏi mà hết sạch tiền tiết kiệm, mất khoản thu từ thuê nhà nên cả nhà lại đang lấn cấn, có khi lại đổi sang căn chung cư to hơn vậy

Civic2306

Xe điện
Trước em dồn mãi mua căn CC (Gía kể cả sửa nội thất hồi 2011 cũng ngang mua đất xây nhà - khu ngoại thành, em thích CC quá thế là mua cái diện tích to nhất (141m2) ở được 6 năm nó bắt đầu thấm, dột, bong tróc..... mà muốn xin sửa rất khó vì nó liên quan đến các hộ khác, em báo BQL họ cũng thông báo cho các nhà, nhưng nhà phía trên đầu họ cứ báo bận không sắp xếp được (đủ các loại lý do) mà nhà họ cứ dùng nhà vệ sinh là khu bếp, chỗ ăn nhà em nó ngấm xuống, chảy cứ tong tỏng nhiều hôm nhà em không nấu được lại phải kéo ra ngoài ăn (nhất là mùa ẩm, lâu khô nó cứ chảy cả ngày) em ức chế quá định "quại" với nhà trên.... Rồi đấu tranh với BQL, các nhà phải cử người đi biểu tình, va chạm với dân giang hồ do BQL thuê, các vùng miền về ở cùng CC lối sống khác nhau (Em sinh ra và lớn lên ở đây nên ít giao tiếp với hàng xóm - Hàng xóm thích tụ tập ăn nhậu ngoài hành lang, em chỉ tham gia dịp lễ tết còn lại em khất hết,,, các kiểu mệt đầu, không có lúc nào yên. Sau này bạn bè nó khuyên sửa được thì ở không bán đi mua đất xây. Em quyết tâm giao bán, phải gần 2 năm mới được., khi bán em cũng chỉ cho người mua chỗ thấm - dột , loang lổ trên trần, hạ giá rất rẻ để người mua sửa.... Em giờ về nhà mới, thấy đúng là Độc lập - Tự do - Hạnh Phúc :D

Đấy là CC nhà em, còn có nhiều CC quản lý tốt, ở thích em không nói, vì em mới ở 2 đời CC thôi, ý kiến riêng em như vậy có lẽ không cùng ý kiến nhiều người hoặc có thể đụng chạm nhiều người đang ở CC ... Em xin lỗi nhé...

Cụ chui vào mấy cái cc giá rẻ mới bị cảnh đó. Cụ thử vào bọn Mandrin với Vin ở xem có bị cảnh thấm dột không :D

Tiền nào của ấy thôi mà

Em thì biết hiện tại số em gặp thì có 3 cụ bộ trưởng, hai cụ phó thủ đang ở chung cư của Vin với lại thăng long number one. Mấy cụ khác nghe nói cũng toàn khu the maner cả.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ chui vào mấy cái cc giá rẻ mới bị cảnh đó. Cụ thử vào bọn Mandrin với Vin ở xem có bị cảnh thấm dột không :D

Tiền nào của ấy thôi mà

Em thì biết hiện tại số em gặp thì có 3 cụ *********, hai cụ phó thủ đang ở chung cư của Vin với lại thăng long number one. Mấy cụ khác nghe nói cũng toàn khu the maner cả.
Chuẩn
Cc giá rẻ mới có kiểu ăn ngoài hành lang
Chứ cccc như vin, mandarin, the manor, thăng long no1... thì làm gì có cảnh đó
Nói chung là:
Giữa việc đi thuê nhà bẩn thỉu chật chội thì mua cc giá rẻ vẫn hơn
Giữa việc ở nhà đất 3-4 tỷ ngõ nhỏ với ở cccc thì cccc vẫn hơn
Ông nào ở nhà đất 3-4 tỷ xong đi ở cc rẻ tiền thì chê là hiển nhiên

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nhà bác ruột em cùng hội với chủ thớt. Do nhà hàng xóm mất dậy quá. Toàn đứng từ nhà chửi đổng sang rồi đêm vắng thì đổ cả nước tiểu ở cửa nhà . Cuối cùng bác e phải bán nhà đi vì ô chịu nổi đấy. Cái nhà hàng xóm nó mới đi tù về nên nó rất "hiên ngang"
Ơ.
Sao không lấy thằng tù này để trị thằng tù kia nhề ???
Không thì thử nhốt lại 1 thành viên nhà nó vào tù xem thái độ nhà nó ra răng :)) :)) :))

Băng keo

Xe tải
Em và bố mẹ em đều kiểu "nông dân Hàng Đào" không có tay nuôi trồng cây cối, con vật gì cả, 1 năm đi du lịch 3-5 lần thì ok chứ ở hẳn thì chịu, không có tâm huyết với trồng trọt trang trại nên em nghĩ bỏ tiền ra mua đất ngoại ô rất phí phạm, nên bố mẹ em cũng chủ trương là căn nhà nào mình ở nhiều nhất thì nên đầu tư nhiều nhất về chất lượng sống, tiền có hạn ko vung vãi lung tung được cụ ạ.
Lúc đầu thì em định "hạ thổ" về đập đi xây lại cái nhà cũ, nhưng tổng chi phí cũng mất 2 củ tỏi mà hết sạch tiền tiết kiệm, mất khoản thu từ thuê nhà nên cả nhà lại đang lấn cấn, có khi lại đổi sang căn chung cư to hơn vậy
Như nhà cụ thì mua chung cư rộng hơn mà ở, suy nghĩ như này hợp lý rồi

Kurumasuki

Xe container
Nếu chỉ xét chất lượng sống:
-Chung cư, nhà đất dưới 3 tỷ: đầy rẫy vấn đề, tuỳ sự ưu tiên cho từng hoàn cảnh mà chọn.
- Tầm 3-5 tỷ: các vấn đề của chung cư giảm mạnh, của nhà đất giữ nguyên. Nên chọn chung cư.
- Tầm 5-8 tỷ: chung cư là một lựa chọn hơn hẳn nhà đất.
- Từ 8 tỷ trở lên: Chung cư không còn khả năng tăng thêm tiện ích, trong khi nhà đất đã có thể loại bỏ các vấn đề bất cập. Nên chọn nhà đất.

QuangSunlight

Xe điện
Nhà bác ruột em cùng hội với chủ thớt. Do nhà hàng xóm mất dậy quá. Toàn đứng từ nhà chửi đổng sang rồi đêm vắng thì đổ cả nước tiểu ở cửa nhà . Cuối cùng bác e phải bán nhà đi vì ô chịu nổi đấy. Cái nhà hàng xóm nó mới đi tù về nên nó rất "hiên ngang"
Chắc nhà cụ cũng thuộc loại cứng cựa ở đấy nên nó mới dằn mặt lấy số phỏng ạ .
Chứ cả trăm nhà sao nó lại chỉ nhè cửa nhà cụ nó đái

tuongminhhuong

Xe đạp
Chắc nhà cụ cũng thuộc loại cứng cựa ở đấy nên nó mới dằn mặt lấy số phỏng ạ .
Chứ cả trăm nhà sao nó lại chỉ nhè cửa nhà cụ nó đái
Nhà bác e công chức nghỉ hưu. Chả hiểu nó ngứa mắt thế nào cứ nhằm nhà bác e tra tấn

depzaicanada

Xe tải
Nhà bác e công chức nghỉ hưu. Chả hiểu nó ngứa mắt thế nào cứ nhằm nhà bác e tra tấn
Thói đời thì ỉ mạnh hiếp yếu mà, chắc nhà bác của cụ hiền nhất ở đấy hoặc nhà đối diện thì hay liên quan đến chỗ để xe này nọ.
Gớm các cụ cãi nhau như mổ bò, chả khác gì xe Hàn với Xe Nhật, ai thấy thế nào hợp thì là lựa chọn của mỗi người, làm gì mà nặng lời bỉ bôi nhau khiếp thế.

a_new_day1503

Xe tải
em chưa có nhiều kinh nghiệm, đang trải nghiệm sau này mới dám đưa ra kết luận :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lên chung cư cũng văn minh đới.
Song em hãi mỗi cái nạn ... CHÁY NHÀ :P :P :P
Về mặt an toàn báo cháy chung cư đầu tư nhiều hơn nhà ống ngõ ngách rất nhiều cụ ạ, tỷ lệ chập cháy tính ra cũng ít hơn nhiều, và những khu trung cao cấp được đầu tư kỹ lưỡng thì tỷ lệ an toàn cao hơn rất nhiều so với các chung cư chất lượng thấp kiểu tái định cư, nhà ở xã hội.
Nhiều cụ chưa ở chung cư bao giờ, hoặc vào những khu chung cư chất lượng kém kiểu nhà bác Thản nên mới sợ thôi, keke

CR-Vic

Xe container
Ở chung cư mà thuộc diện đối tượng theo dõi thì xxx nó đặt thiết bị đến tận đầu giường ngủ mà không biết luôn.

Có cái ưu điểm giống như có bác nào nói ở trên là mấy người trốn nợ có thể thuê chung cư để ở mà không sợ phiền! Tốt nhất là chọn Vin thì khỏi lo luôn :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt an toàn báo cháy chung cư đầu tư nhiều hơn nhà ống ngõ ngách rất nhiều cụ ạ, tỷ lệ chập cháy tính ra cũng ít hơn nhiều, và những khu trung cao cấp được đầu tư kỹ lưỡng thì tỷ lệ an toàn cao hơn rất nhiều so với các chung cư chất lượng thấp kiểu tái định cư, nhà ở xã hội.
Nhiều cụ chưa ở chung cư bao giờ, hoặc vào những khu chung cư chất lượng kém kiểu nhà bác Thản nên mới sợ thôi, keke
Em biếu cụ cái này để thưởng lãm và xin cụ cho ý kiến :D :D :D
https://vnexpress.net/the-gioi/80-nguoi-thiet-mang-trong-vu-chay-thap-chung-cu-anh-3606168.html

CR-Vic

Xe container
Bọn PCCC nó khuyên là ở cccc mà có xảy ra hoả hoạn thì việc cần làm đầu tiên là ngăn chặn khói vào căn hộ. Các cccc thì hệ thống cửa đều là chống cháy (có thời gian tối đa là mấy giờ thì em không rõ) khi đã ngăn đuợc khói vào thì ngồi yên một chỗ thôi. Nếu trời tối mà mất điện thì dùng đèn sạc hoặc điện thoại để cảnh báo cho pccc nó biết. Lý thuyết là thế bác ạ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhà ông bà nhạc em từ nhà ống lên chung cư Time rồi Park Hill nhà Vin.
Vừa rồi quay về với cái máng lợn là cái nhà ống cũ cách Tháp Dùa 400m :D :D :D
Em không quen ở phố chật chội bụi bặm nhức đầu nên nhà phố là cho thuê, em không thể và không bao giờ có thể ở được 1 tuần trong khu ngõ nhỏ phố nhỏ quanh cái ao Rùa. Nó phù hợp với tính cách và phong cách từng người nên có lựa chọn phù hợp, không có ai đúng ai sai cả!