[VHGT] Chặn đầu xe cưú thương-văn hóa hay ý thức tồi?

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
http://vietnamvn.net/tai-xe-o-to-kien-quyet-chan-dau-xe-cuu-thuong-lan-lan-tren-pho-ha-noi-20161015.html
Trên mạng đang xôn xao về trường hợp này, ý kiến các cụ thế nào?
Với nhà cháu đây là nhợn đi đường chứ không phải người. Luật đã qui định xe cứu thương là xe ưu tiên có quyền đi vào đường cấm, đường 1 chiều..... Vấn đề đặt ra là có người nêu ý kiến liệu lúc đó trên xe có bệnh nhân không để thực hiện quyền ưu tiên? Quan điểm nhà cháu là: Một khi họ bật đèn ưu tiên thì họ là xe ưu tiên các phương tiện khác phải nhường đường. Trường hợp họ không có bệnh nhân trên xe mà bật đèn ưu tiên thì họ vi phạm pháp luật và chịu trách nhiệm trước pháp luật chứ không vi phạm đối với người cùng tham gia GT và như vậy các phương tiện khác vẫn phải nhường đường.
Ngoài ra, việc nhường đường cho xe cứu thương trước hết nó thể hiện tình người chưa cần nói đến pháp luật. Hành vi cho nhợn lái xe tham gia giao thông là không thể chấp nhận. Không hiểu trường hợp này có bị xử phạt nguội qua hình ảnh không?

f68phukienso

Xe máy
Theo nhà cháu thì từ vế trước " Chặn đầu xe cứu thương" là ý thức tham gia giao thông đã được đánh giá là TỒI rồi ạ /
1 người được cấp GPLX, mà không hiểu đâu là phương tiện ưu tiên/ Phương tiện ưu tiên được trang bị những quy tắc tham gia giao thông thế nào.

Cũng sẽ có cụ nhảy vào đây vặn lại nhà cháu: xe ưu tiên là gì? Thiếu còi, cờ, đèn thì có phải xe ưu tiên hay không?
Cháu xin rep luôn: là cháu ko muốn đôi co :))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nhà cháu có xem qua rôi, ko hiểu chủ xe kia nghĩ gì nữa. Trên nguyên tắc xe ưu tiên họ đã bật đèn còi là phải nhường, còn đúng sai thế nào sẽ có cơ quan có thẩm quyền xử lý.

Em cũng tiếp là em không muốn đôi co nhé. Nhiều cụ cứ tranh luận nọ kia, nhà có việc lại cứ bảo sao xe cứu thương đến lâu thế. Nó còn đang phải tránh con xe chặn lại ở đầu đường kia kìa.

Santo70

Xe buýt
Xem cái này lại nhớ cái Clip xe cứu thương ở nước ngoài, họ rú còi từ xa và dòng xe ôtô đi đằng trước cứ liên tục dạt sang hai bên đường và dừng hẳn lại để tránh cho cứu thường đi. Haizzz.... ý thức của xe con đối đầu cứu thương trong topic này là của một con l ợn.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Xe cứu thương đang làm nhiệm vụ thì phải có Cờ+đèn+còi. Nếu đủ "đồ nghề" thì được ưu tiên theo luật định. Nếu không thì cũng như xe thường thôi.Nhiều tài xế cứu thương ko đang làm nhiệm vụ cũng lấn làn là sai.

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Miễn tranh luận với những kẻ biện hộ thay cho nhợn!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Dạo này trên mạng hay có clip chặn đầu xe ngược chièu có tác dụng câu viu rất tốt nên cụ này bắt chước thôi :D có điều chặn đầu xe ưu tiên thì hơi ngu

xuanhai246

Xe hơi
Cụ lái Kia đang muốn học theo một số trường hợp đi sai làn, lấn làn trên MXH có chia sẻ. Nhưng rất tiếc cụ Kia này áp dụng máy móc quá ợ :D:D:D

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lái Kia đang muốn học theo một số trường hợp đi sai làn, lấn làn trên MXH có chia sẻ. Nhưng rất tiếc cụ Kia này áp dụng máy móc quá ợ :D:D:D
Nó là cụ ai? cụ của nhợn thì không bằng nhợn! Người khác nhợn ở chỗ có văn hóa, loại hành xử vô văn hóa đó thì gọi là nhợn có khi còn là hành vi báng bổ con nhợn vì nó không bằng nhợn.

vietpq75hanes

Xe container
Xe ưu tiên là xe ưu tiên, xe ko ưu tiên là xe ko ưu tiên, xe ko ưu tiên thấy xe ưu tiên thì phải nhường đường cho xe ưu tiên. Xe ưu tiên có thứ bậc sau phải nhường xe ưu tiên có thứ bậc trước. E thì cứ thế mà triển.

HUNGSMUN

Xe container
Một thằng rất ngu và đang cố tỏ ra rất nguy hiểm

thichxedep

Xe tải
Ý thức tồi văn hóa kém cộng với thiếu hiểu biết về luật = tỏ ra nguy hiểm.

Santo70

Xe buýt
Em cứ tự hỏi có khi nào con l ợn này cũng là mem trong này không nhỉ? Vào đọc để thấy ý kiến của mọi người về hành vi đẹp đẽ của nó.

NMT220879

Xe tải
Nhiều cụ cho rằng xe cứu thương bật đèn còi ưu tiên và chạy vượt đèn đỏ, vào đường cấm..... khi trên xe không có bệnh nhân là sai thì em xin hỏi các cụ 1 câu : xe cứu thương đang trên đường đến đón bệnh nhân thì lấy đâu bệnh nhân ở trên xe? lúc chạy đến đón bệnh nhân có quan trọng không ạ? xin thưa với các cụ khi đi đón bệnh nhân còn quan trọng hơn nhiều ạ, vì khi này bệnh nhân chưa hề được sơ cứu đúng cách, chưa hề có các máy móc, y bác sỹ hỗ trợ.... nên chúng ta cần nhớ 1 điều khi thấy xe ưu tiên là ngay lập tức tìm cách tránh để họ đi làm nhiệm vụ, còn các vấn đề khác đã có những người khác lo, đấy không phải việc của mình.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nhiều cụ cho rằng xe cứu thương bật đèn còi ưu tiên và chạy vượt đèn đỏ, vào đường cấm..... khi trên xe không có bệnh nhân là sai thì em xin hỏi các cụ 1 câu : xe cứu thương đang trên đường đến đón bệnh nhân thì lấy đâu bệnh nhân ở trên xe? lúc chạy đến đón bệnh nhân có quan trọng không ạ? xin thưa với các cụ khi đi đón bệnh nhân còn quan trọng hơn nhiều ạ, vì khi này bệnh nhân chưa hề được sơ cứu đúng cách, chưa hề có các máy móc, y bác sỹ hỗ trợ.... nên chúng ta cần nhớ 1 điều khi thấy xe ưu tiên là ngay lập tức tìm cách tránh để họ đi làm nhiệm vụ, còn các vấn đề khác đã có những người khác lo, đấy không phải việc của mình.
Em đồng ý với cụ, trong nhiều trường hợp, xe cứu thương còn đi đón các chuyên gia, giáo sư đầu ngành đến hội chẩn cấp cứu thì cũng chả có BS hay điều dưỡng trên xe mà nhõn ông lái xe, trong trường hợp đó thì theo các cụ có phải trường hợp cần ưu tiên không nếu họ đã bật đèn còi qưu tiên. Nhiều cụ cứ cho mình là chấp hành luật này nọ, là mình đúng..., mình là anh hùng hảo hán..., ra tay vì nghĩa hiệp, vì lẽ phải ... nhưng không biết rằng đang làm tắt dần tia hy vọng sống của người khác đó ạ.

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ, trong nhiều trường hợp, xe cứu thương còn đi đón các chuyên gia, giáo sư đầu ngành đến hội chẩn cấp cứu thì cũng chả có BS hay điều dưỡng trên xe mà nhõn ông lái xe, trong trường hợp đó thì theo các cụ có phải trường hợp cần ưu tiên không nếu họ đã bật đèn còi qưu tiên. Nhiều cụ cứ cho mình là chấp hành luật này nọ, là mình đúng..., mình là anh hùng hảo hán..., ra tay vì nghĩa hiệp, vì lẽ phải ... nhưng không biết rằng đang làm tắt dần tia hy vọng sống của người khác đó ạ.
Nhợn mà biết nghĩ thì nó đã là bạn của người và không phải vào lò mổ cụ ạ!

su pham

Xe hơi
Em vào hóng các cụ

202

Xe container
Đã là xe ưu tiên thì phải được ưu tiên. Nhưng ở mình thì lại lạm dụng quyền ưu tiên dẫn đến bất tin.
Lái xe KIA chặn xe ưu tiên thể hiện sự ngu dốt.