[Funland] Chặn mở trang web trên máy tính

sannguyen

Xe tải
Hiện nay trẻ học online nên có nhiều trẻ chơi điện tử khi không có người lớn giám sát.
E muốn chặn một số trang web cụ thể (ví dụ www.poki.com) hiện e đang dùng cách sau
- Dùng family safety chỉ có tác dụng với ms edge, không tác dụng với chrome

Các cụ có kinh nghiệm việc này xin chỉ giáo.
Family safety chặn được ứng dụng cụ ơi, em chặn luôn cả Chrome ạ

Tony_Le

Xe container
Cụ có link hướng dẫn dễ làm thì cho e xin với. Cám ơn cụ
Cụ lên trên mạng download Kapersky, cài vào máy rồi dùng bản trial 1 tháng free. Vào google hỏi việc chặn thế nào 5 phút là xong. Thấy hiệu quả thì mua Code 180k/năm, vừa bảo vệ máy tính khỏi virus, vừa kiểm soát thằng con về cả thời gian truy cập lẫn trang web không cho vào.

MotoG

Xe tăng
Cụ có link hướng dẫn dễ làm thì cho e xin với. Cám ơn cụ
Cụ hỏi bên nhà mạng cách vào trang quản trị router rồi lần mò phần Firewall hay Security nhé. Nếu trình IT của cụ là i tờ thì nên nhờ ai đó.

Kpa3 255b

Xe máy
Hiện nay trẻ học online nên có nhiều trẻ chơi điện tử khi không có người lớn giám sát.
E muốn chặn một số trang web cụ thể (ví dụ www.poki.com) hiện e đang dùng cách sau

1. Cụ không cài Chrome trên tài khoản member nữa. Trẻ không có quyền của admin sẽ ko tự cài đặt Chrome được.
2. Hoặc cài Chrome để sử dụng nhưng chặn theo giờ.

Chỉnh sửa cuối:

vanhai493

Tháo bánh

cụ lên tìm gg
"chặn truy cập trang web từ model wifi" sau đó thêm tên nhà mạng, tùy theo nhà mạng nào thì cấu hình khác 1 tý, cơ bản vẫn na ná v thui.

còn dễ hơn thì phải bỏ $, cái này cụ gg thêm

thanhcong2002

Xe buýt
Cụ lên trên mạng download Kapersky, cài vào máy rồi dùng bản trial 1 tháng free. Vào google hỏi việc chặn thế nào 5 phút là xong. Thấy hiệu quả thì mua Code 180k/năm, vừa bảo vệ máy tính khỏi virus, vừa kiểm soát thằng con về cả thời gian truy cập lẫn trang web không cho vào.
Cám ơn cụ, để em thử cái này xem. Nếu được, em mua code 180K/năm thì quá hợp lý ạ.

Alibama

Xe buýt
1. Cụ không cài Chrome trên tài khoản member nữa. Trẻ không có quyền của admin sẽ ko tự cài đặt Chrome được.
2. Hoặc cài Chrome để sử dụng nhưng chặn theo giờ.
User thường vẫn download và cài Chrome bình thường cụ nhé. Thằng nhà em nó còn bật developer mode cấy code vào, chặn bằng hosts file hay router ko ăn thua.
Em phải dùng đến món chặn keyword mới trị được. Giờ nó đang lách bằng iframe, nhưng trò này cũng nhiêu khê nên em vẫn thả.

dpl

Xe lăn
Cụ down phần mềm khóa trẻ em, chỉ cho dùng zoom là xong ạ
Khỏi youtube vs web

tôi yêu ô tô

Xe container
Bố mẹ phải hỏi cả chính mình nữa. Lười chơi với con nên nó say web game :D.
Con em chưa nhớn nhưng cháu ruột em lớp 4 rồi, em huấn luyện cho chơi máy chơi game luôn Nintendo Switch luôn, chơi game chuẩn chỉ. Giờ cho nó chơi web game nó còn ko thèm vào :D
2 3 năm nữa mới đến đoạn xem xiếc thì nó dư lào, thôi lúc đấy tính tiếp =))
Lúc đấy thì hai chú cháu lại rủ nhau đi đá fo cho nó chân thực ;))

thanhcong2002

Xe buýt
Cụ down phần mềm khóa trẻ em, chỉ cho dùng zoom là xong ạ
Khỏi youtube vs web
trường bạn nhà em dùng google meet, trong quá trình dậy cô giáo thỉnh thoảng cho thêm đường link đến web ngoài để làm bài tập hoặc bài thi nên không khóa hết được. Em biết bạn ấy chỉ vào mấy trang web để chơi trong giờ học nên muốn chạn máy trang cụ thể đấy.

Dịch vụ greennet của VNPT 50K/tháng mà không cho chặn trang web theo yêu cầu mới chán.

mtr0359

Xe tải
Cài untraview hoặc teamview rồi mình dọa bố sẽ kiểm tra từ xa😎

tran_xoay

Xe hơi

hình như thiết bị wifi mới bây giờ có tính năng này

thanhcong2002

Xe buýt
User thường vẫn download và cài Chrome bình thường cụ nhé. Thằng nhà em nó còn bật developer mode cấy code vào, chặn bằng hosts file hay router ko ăn thua.
Em phải dùng đến món chặn keyword mới trị được. Giờ nó đang lách bằng iframe, nhưng trò này cũng nhiêu khê nên em vẫn thả.
các bạn trẻ bây giờ mệt thật cụ nhỉ, bạn nhà cụ có năng khiếu IT thì phải. Em cài Family Safety cho bạn lớn để quản lý giờ sử dụng máy tính, thì bạn ấy đổi giờ đồng hồ máy tính nên vần vào được hoặc các gì khác để dùng ngoài giwof cho phép của Family Safety.
Bây giờ em dùng cách cơ học là hết giờ dùng máy tính thì mang ra để ở bàn chỗ có camera để kiểm soát giờ dùng.

A98

Xe container
Em viết một chương trình cứ 5-10 giây lại chụp ảnh màn hình gửi sang máy em, một lát em lại kiểm tra. Chỉ như thế mới buộc được cu cậu không đọc và chơi game cả buổi học. Còn trang web chặn không xuể, không vào được nó lên youtube xem, mà không chặn được youtube vì thỉnh thoảng cô giáo cho xem video youtube.

mtr0359

Xe tải
Em lắp thêm webcam chĩa vào soi màn hình mà giờ các bạn ấy hễ thấy cam kêu rẹt cái là nhấn alt + tab nhanh lắm 🤥

khongaisat

Xe tải
Em viết một chương trình cứ 5-10 giây lại chụp ảnh màn hình gửi sang máy em, một lát em lại kiểm tra. Chỉ như thế mới buộc được cu cậu không đọc và chơi game cả buổi học. Còn trang web chặn không xuể, không vào được nó lên youtube xem, mà không chặn được youtube vì thỉnh thoảng cô giáo cho xem video youtube.
Cụ có bán phần mềm của cụ được không. Em cũng đang đau đầu với con nhóc nhà em quá. Em thì không cần đến 5-10 giây, em chỉ cần 5 phút chụp màn hình cái là được.

thanktn

Xe tăng
F1 giờ ghê quá. F1 nhà em còn nhỏ nên chưa biết, đến lúc nó lớn khéo em phải đầu tư firewall hay web filtering cho mạng của nhà