Chập đèn lùi - tắt hệ thống điện táp lô

dudu08

Xe tải
Sau một ngày đi chơi vất vả về đến quê an toàn, tối qua em về Hà Nội.
Xe đang lùi ra cổng, bỗng tắt điện táp lô, đèn đồng hồ tối om, rồi chết máy. Sau đó thì đề ko lên được nữa.
Em hoang mang không biết lỗi gì, sau khi cầu cứu khắp nơi, may quá cách nhà gần chục km có cái gara, nhờ vả mãi mấy cậu thợ nhiệt tình bỏ bữa rượu đi trong đêm xuống giúp.
Hoá ra nguyên nhân là chập đèn lùi, làm cháy cầu chì và tắt hệ thống điện táp lô và điện máy. Trước mấy cậu lắp camera lùi chích dây đèn lùi, giờ nó mới chập. Hú hồn em, may là đang ở quê và có gara để nhờ. Giữa rừng núi hoang vu thì em tèo.
Các cụ mợ cẩn thận, đừng để giống em :)

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Xe em là cứ nguyên bản. Mấy thăng thợ làm vô trách nhiệm cho cụ quá. Nguyên ngân cháy xe cũng từ đây

ĐGP

Xe máy
hay quá, lót dép hóng cccm tí ạ !

Sau một ngày đi chơi vất vả về đến quê an toàn, tối qua em về Hà Nội.
Xe đang lùi ra cổng, bỗng tắt điện táp lô, đèn đồng hồ tối om, rồi chết máy. Sau đó thì đề ko lên được nữa.
Em hoang mang không biết lỗi gì, sau khi cầu cứu khắp nơi, may quá cách nhà gần chục km có cái gara, nhờ vả mãi mấy cậu thợ nhiệt tình bỏ bữa rượu đi trong đêm xuống giúp.
Hoá ra nguyên nhân là chập đèn lùi, làm cháy cầu chì và tắt hệ thống điện táp lô và điện máy. Trước mấy cậu lắp camera lùi chích dây đèn lùi, giờ nó mới chập. Hú hồn em, may là đang ở quê và có gara để nhờ. Giữa rừng núi hoang vu thì em tèo.
Các cụ mợ cẩn thận, đừng để giống em :)
Trường hợp của Cụ cũng giống em. CHủ cũ trước sử dụng cam lùi sau đó tháo ra chỉ cắt đầu dây nên sau một thời gian em lấy xe thì bị chập, chết toi cái máy phát. Sau khi thay máy phát, đi đc khoảng 1 tuần thì liên tục bị nổ cầu chì. Cứ thay cầu chì vào, nếu để cần số ở vị trí N chuyển sang D thì đi bình thường, nhưng nếu để ở P mà gạt xuống D, chạy qua R là đứt cầu chì. Em vào chỗ ông anh phải truy mất một ngày mới ra bệnh. Các Cụ chú ý khi mua xe cũ nhé để tránh mất tiền oan như em:)

Longp01

Xe tăng
Em cũng chia tay em ắc cu vì chập loa sup, cccm thợ cẩn thận cho thượng đế nhờ!