Chất lượng CAPTIVA Diesel

thaoeo

Xe buýt
Vidamco ra CAP máy dầu cũng lâu rồi, sao chưa thấy ai post thông tin về em này hết nhỉ? Hôm qua có đi chung với 1 người ban đang kiếm mua xe bảy chỗ, thì thấy phần lớn khách hàng vẫn chon CAP máy xăng, nếu hỏi thì đều nói "máy dầu của CAP do Deawoo sản xuất, nên chất lượng không tốt"! Ai biết máy dầu của CAP do GM sản xuất hay do Deawoo sản xuất không? pót lên cho mọi người biết với

PHU CUONG

Xe tải
Hôm trước em cũng tính mua em này nhưng đợi lâu quá nên em lấy em fo cụt rồi(y)

thaoeo

Xe buýt
:)):)):)):)):)):)):)) bác chờ cái gì vậy ợ?! Riêng GM Sư vạn hạnh có đến 4 chiếc CAP khác nhau cho bác chọn! Bác đang quảng cáo cho fo cụt ợ?!
Hôm trước em cũng tính mua em này nhưng đợi lâu quá nên em lấy em fo cụt rồi(y)

bin_akon

Xe đạp
chắc bác ấy đang quang cáo đấy bác ợ

hong_baby

Xe hơi
Theo em cụ cứ lấy rồi tự kiểm chứng sẽ tốt hơn.

thaoeo

Xe buýt
Vấn đề là nếu máy dầu do GM sản xuất thì tư vấn cho kụ bạn lấy không đăn đo ợ, nhưng nếu máy dầu do Deawoo sản xuất thì... :^)
Theo em cụ cứ lấy rồi tự kiểm chứng sẽ tốt hơn.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vấn đề là nếu máy dầu do GM sản xuất thì tư vấn cho kụ bạn lấy không đăn đo ợ, nhưng nếu máy dầu do Deawoo sản xuất thì... :^)
Deawoo sản xuất thì làm sao bác ?bác khai phá dốt cho em đi?tại sao máy dầu của Deawoo lại ko tốt ?

thaoeo

Xe buýt
Đây là vấn đề cảm nhận thôi kụ ạ, chưa hẳn máy dầu Deawoo là không tốt, nhưng do chưa có người sử dụng nhiều, nên nói chung thì... Về máy dầu thì hiện tại Isuzu, Ford, GM vẫn vô địch kụ ạ, dòng xe Hàn thì có thêm Huyndai
Deawoo sản xuất thì làm sao bác ?bác khai phá dốt cho em đi?tại sao máy dầu của Deawoo lại ko tốt ?

tungcx

Xe máy
Băn khoăn cái gì, mua đi. Tôi thấy người ta chửi cap nhiều quá, tôi mua béng 1 con cap máy dầu số tự động. mua hơn 1 tháng và đi được gần 1 vạn KM rồi. Thấy những thằng chê sẽ có 2 loại. 1 loại nó quen đi xe đắt tiền rồi nó chê là đúng, còn 1 số nữa kể cả mấy thằng làm ở Gara nó chê nhưng nó chẳng biết cái chó gì chỉ nghe và nói theo kiểu hát nhép thôi.

huy4eyesvn

Xe máy
e đi ké chiếc LTZ máy dầu của bạn e nhiều lần rồi , cảm giác khác hẳn chiếc Isuzu Hi-Lander nhà e . nội , ngoại thất khá đẹp , ngồi trong xe nếu đóng kính hết thì rất êm hầu như không nghe tiếng máy còn hạ kính xuống thì nghe tiếng máy hơi ồn khi chạy chậm , e chỉ thấy bất tiện là ra vào hàng ghế sau cùng khá khó khăn . động cơ thì ổn và tiết kiệm xăng , bác thích thì mua đi khỏi lăn tăn chi cho mệt .

Mazspeed

Xe container
Đây là vấn đề cảm nhận thôi kụ ạ, chưa hẳn máy dầu Deawoo là không tốt, nhưng do chưa có người sử dụng nhiều, nên nói chung thì... Về máy dầu thì hiện tại Isuzu, Ford, GM vẫn vô địch kụ ạ, dòng xe Hàn thì có thêm Huyndai
Theo cảm nhận của riêng em thì bác đúng là... không biết gì ạ:21::21::21:.

Thứ nhất Isuzu, Ford và GM mà bác liệt vào vô địch máy dầu thì không hiểu là theo tiêu chí gì. Hình như bác không biết Mercedes, BMW và WV là gì hay sao ấy!

Thứ hai máy dầu của Huyndai hoàn toàn là dựa trên thiết bị của... Bosch, chứ Huyndai thì làm gì có vẹo trong SX động cơ.

Bác để ý nhé, Mercedes, BMW, WV và Bosch toàn là các hãng Đức, và diesel cũng là 1 cái tên... Đức:21::21::21:.

thaoeo

Xe buýt
hix, em chỉ dám so mấy thương hiệu tầm tầm với nhau thôi, đâu dám ngó tới Mer, BMW, Audi làm gì! Bác rành máy vậy, thế bác có thể tư vấn máy dầu của CAPTIVA là do ai sản xuất không? Đa tạ bác trước bằng cách mời bác 1 ly ạ (bác nhớ búng chả :21:)

Thứ nhất Isuzu, Ford và GM mà bác liệt vào vô địch máy dầu thì không hiểu là theo tiêu chí gì. Hình như bác không biết Mercedes, BMW và WV là gì hay sao ấy!

Thứ hai máy dầu của Huyndai hoàn toàn là dựa trên thiết bị của... Bosch, chứ Huyndai thì làm gì có vẹo trong SX động cơ.

Bác để ý nhé, Mercedes, BMW, WV và Bosch toàn là các hãng Đức, và diesel cũng là 1 cái tên... Đức:21::21::21:.

picasso

Xe đạp
hi các cụ còn đang lăn tăn ve cap dau. Em đang chạy con cap dầu đây mua từ tháng 4 đến nay đã dc >1 vạn, cảm nhận của em như sau:
1. về giá: hợp lý
2. Về thiết kế: đẹp, gọn gàng phù hợp với tầm thanh niên 40 tuổi trở xuống
3. Về tiêu thu nhiên liệu: set đo thử trong TP tầm 10l, hôm nọ em chạy đuờng HCM set thử thấy có 7,5l/100km
3. về chất lượng: vì mới có hơn 1vạn nên mọi thứ ok tốt không có gì phải trăn trở hết
Trên đây là 1 số cảm nhận của em, cụ nào đang đi con này xin cho ý kiến thêm:41:

Ferrari_F350

Xe tải
e đi ké chiếc LTZ máy dầu của bạn e nhiều lần rồi , cảm giác khác hẳn chiếc Isuzu Hi-Lander nhà e . nội , ngoại thất khá đẹp , ngồi trong xe nếu đóng kính hết thì rất êm hầu như không nghe tiếng máy còn hạ kính xuống thì nghe tiếng máy hơi ồn khi chạy chậm , e chỉ thấy bất tiện là ra vào hàng ghế sau cùng khá khó khăn . động cơ thì ổn và tiết kiệm xăng , bác thích thì mua đi khỏi lăn tăn chi cho mệt .
Bác hài vãi xe máy dầu tiết kiệm xăng:)):)):))

LongSukebe

Xe tải
Cụ nào đang đi Cap cho thêm cái thông số máy dầu Cap đi. Bao nhiêu mã lực, trên vỏ máy nó có đề cái gì không? Thêm cái hình nữa là chuẩn... Nhà cháu cũng đang tò mò vụ này lắm đấy ạ:^)

Minhhoat_GM

Xe hơi
em đang dùng cap diezen nè các bác!!! nói chung là được nếu so với tầm tiền 34000 obama. Máy em, chạy khỏe, tăng tốc tốt là cảm nhận của em!!!

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Băn khoăn cái gì, mua đi. Tôi thấy người ta chửi cap nhiều quá, tôi mua béng 1 con cap máy dầu số tự động. mua hơn 1 tháng và đi được gần 1 vạn KM rồi. Thấy những thằng chê sẽ có 2 loại. 1 loại nó quen đi xe đắt tiền rồi nó chê là đúng, còn 1 số nữa kể cả mấy thằng làm ở Gara nó chê nhưng nó chẳng biết cái chó gì chỉ nghe và nói theo kiểu hát nhép thôi.
Bác nói đúng,phải đi rồi mới biết.Captiva bị chửi quá nhiều bởi những ông ko biết gì về nó hoặc những người cố tình ko biết những ưu điểm của nó.

Bác nói lại chuẩn hơn,.

Topol-M

Xe tải
cụ có thấy mâu thuẫn kô :P

thaoeo

Xe buýt
Đây chính là trăn trở của mọi người đấy bác ợ. vì nó mới quá chưa ai dùng lâu nên chưa biết thế nào. Chính vì vậy phải dựa vào thương hiệu để quyết định, nếu máy dầu CAP sản xuất bởi GM thí quá tuyệt vời, ai biết nào, nói ra sẽ được Vod ngay, em sẽ vot liên tục cho bác ấy (b)
3. về chất lượng: vì mới có hơn 1vạn nên mọi thứ ok tốt không có gì phải trăn trở hết