Chất lượng CAPTIVA Diesel

xegicunglai

Xe buýt
các bác cứ hạnh phúc với vợ 2 của mình là ổn rồi, bên châu Âu thì đúng là santafe nó chỉ hơn Cap dầu chút ít, nhưng ở VN thì nó hơn nhiều đấy, ko phải là vì giá mà chính vì động cơ của Cap dầu, có lẽ nó là hàng hồ cẩm đào nên Cap dầu ở VN mới rẻ vậy.:)):))

dangtieubinh96

Xe đạp
các bác cứ hạnh phúc với vợ 2 của mình là ổn rồi, bên châu Âu thì đúng là santafe nó chỉ hơn Cap dầu chút ít, nhưng ở VN thì nó hơn nhiều đấy, ko phải là vì giá mà chính vì động cơ của Cap dầu, có lẽ nó là hàng hồ cẩm đào nên Cap dầu ở VN mới rẻ vậy.:)):))
Em ít nói phét, nên thường chứng minh rõ ràng điều mình nói. chẳng hay bác có giấy tờ, cơ sở gì để chứng minh là máy dầu của CAP là máy Tầu Phù không? Hay là cũng giống như ... cứ nói đồ đắt tiền thì tốt hơn?

xegicunglai

Xe buýt
Em ít nói phét, nên thường chứng minh rõ ràng điều mình nói. chẳng hay bác có giấy tờ, cơ sở gì để chứng minh là máy dầu của CAP là máy Tầu Phù không? Hay là cũng giống như ... cứ nói đồ đắt tiền thì tốt hơn?
Cap dầu theo em biết thì bên tây nó dùng động cơ holden

" Philip Brook – quản lý marketing GM Holden cho rằng Captiva diezel tiêu chuẩn châu Âu sẽ thịnh hành và thể hiện những mặt tích cực của dòng xe này trên thị trường SUV hạng trung. Đây rõ ràng là một động thái của Holden nhằm tranh chân với Toyota Rav4, Mazda CX7 và thị phần của Ford tại Úc."
" Theo giá thị trường thế giới Captiva SX 35.990 USD, CX là 38.990 USD và đặc biệt là Captiva MaXX V6, 3.2 lít sắp ra mắt sẽ có giá 41.990 USD."

Cụ mở thử capo xem cái Cap dầu ở VN nó dùng hàng gì thì biết ngay, hồi đầu mấy chú sale của GM tại VN cũng lập lờ đánh lận con đen làm dân VN đổ xô đi mua Cap, nhưng chỉ sau 2 năm sử dụng thì biết ngay thật giả thế lào. Em mà chứng minh được nó sử dụng động cơ hồ cẩm đào thì ko nhẽ giờ này còn ngồi đây nói phét được sao :)):))

KLCFile

Xe đạp
@ Xegicunglai :

- Tui thì biết sao nói vậy nè, Riêng Santa Fe tại Hàn Quốc (Full Option 12túi khí 2010) giá là 29.000 , Do về VN đủ các loại thuế nên mới leo lên cái giá 53.000

- Động cơ dầu của CAP mà bác nói Hồ Cẩm Đào thì bác quả là hồ đồ, tôi tin bác chưa bao giờ ngồi lên chiếc CAP dầu OK ????? :77: :77: :77: (b) (b)

- Theo tôi thế này , Bác có 53000 cứ mua SF mà chạy , có ai nói j đâu ..... Còn CAP dầu FULL LTZ với giá 35.500 thì xin lỗi kg có sự lựa chọn nào khác (Câu này đã có hàng trăm người nói), Chào Bác , Chúc Vui, ....

FXX

Xe máy
Cụ mở thử capo xem cái Cap dầu ở VN nó dùng hàng gì thì biết ngay, hồi đầu mấy chú sale của GM tại VN cũng lập lờ đánh lận con đen làm dân VN đổ xô đi mua Cap, nhưng chỉ sau 2 năm sử dụng thì biết ngay thật giả thế lào. Em mà chứng minh được nó sử dụng động cơ hồ cẩm đào thì ko nhẽ giờ này còn ngồi đây nói phét được sao :)):))
Thật giả thế nào là thế nào bác? Xe em chạy cũng gần 2 năm mà vẫn ngon choét, chả có vấn đề gì cả.

dangtieubinh96

Xe đạp
Cap dầu theo em biết thì bên tây nó dùng động cơ holden

" Philip Brook – quản lý marketing GM Holden cho rằng Captiva diezel tiêu chuẩn châu Âu sẽ thịnh hành và thể hiện những mặt tích cực của dòng xe này trên thị trường SUV hạng trung. Đây rõ ràng là một động thái của Holden nhằm tranh chân với Toyota Rav4, Mazda CX7 và thị phần của Ford tại Úc."
" Theo giá thị trường thế giới Captiva SX 35.990 USD, CX là 38.990 USD và đặc biệt là Captiva MaXX V6, 3.2 lít sắp ra mắt sẽ có giá 41.990 USD."

Gớm, Máy xăng của CAP là HOLDEN - còn máy dầu là VM Motroli
máy dầu ở Việt Nam mới ra mắt hồi tháng 2/2009 , chưa được 8 tháng, lấy đâu ra 2 năm mà cứ ..... :77:
http://dantri.com.vn/c111/s111-307814/vidamco-ra-mat-captiva-may-dau.htm

pó tay luôn :P ... Nổ quá chịu hết nổi ....

Chỉnh sửa cuối:

xegicunglai

Xe buýt
Các cụ chưa đọc kỹ nhưng lại cứ nhẩy bổ vào họng người ta, rồi so sánh Cap VN ( kể cả dầu & diezel ) với Santafe nhập hoặc Cap bên trời tây. Em chả chê gì cái Cap LD cả vì tiền nào của đấy, trong tầm tiền 32k- 35k thì ngoài Cap ( phom ben ngoai kha dep ) người ta có thể quan tâm tới cả Escape ( máy xăng ), Everest ( máy dầu ), Cà rem ( máy dầu ), Tuc Son... chứ Cap bây giờ thì mấy người quan tâm.

Quan trọng nhất là các cụ đừng ngộ nhận là Cap LD nó = Cap nhập ( bên trời tây nó gọi là Holden, Winstơn... ) nó khác nhau nhiều lắm

KLCFile

Xe đạp
Các cụ chưa đọc kỹ nhưng lại cứ nhẩy bổ vào họng người ta, rồi so sánh Cap VN ( kể cả dầu & diezel ) với Santafe nhập hoặc Cap bên trời tây. Em chả chê gì cái Cap LD cả vì tiền nào của đấy, trong tầm tiền 32k- 35k thì ngoài Cap ( phom ben ngoai kha dep ) người ta có thể quan tâm tới cả Escape ( máy xăng ), Everest ( máy dầu ), Cà rem ( máy dầu ), Tuc Son... chứ Cap bây giờ thì mấy người quan tâm.

Quan trọng nhất là các cụ đừng ngộ nhận là Cap LD nó = Cap nhập ( bên trời tây nó gọi là Holden, Winstơn... ) nó khác nhau nhiều lắm
Tôi thấy cụ càng nói càng dỡ hơi, " Nói ít thôi những gì mình biết, không biết tuyệt đối không nói OK ???? "

CAP LD khác WINSTORM ??? Chuyện thằng bờm còn biết mà bác, mà CAP LD = giá WINSTORM ???? ---> ĐÚNG LÀ TỒ MÀ TO MIỆNG !!! :77::77::77:

CLOSED Ở ĐÂY NHÁ ???

Đỏ&Đen

Xe đạp
Cãi nhau chi cho mất đoàn kết hả mấy bác? Theo em máy Cap Diesel như hiện tại là tốt rồi. Chỉ vì khung gầm vỏ lắp tại VN nên chất lượng toàn bộ xe nói chung chưa được ưng ý lắm thôi, nhanh dzơ và ồn. Vì Vidamco thấy vậy nên đánh giá nó thấp hơn FE và FTner nên giá nó thấp hơn. Nếu không thì các bác ấy nâng giá em nó lên rồi, làm gì có 35K!

npmn2001

Đi bộ
Em chao cac cụ, em là lái mới toanh đây! Em thấy xe dầu hay xăng gì nó còn phụ thuộc vô quá trình sử dụng và bảo dưỡng nữa mà! Đúng không các bác!

xegicunglai

Xe buýt
Tôi thấy cụ càng nói càng dỡ hơi, " Nói ít thôi những gì mình biết, không biết tuyệt đối không nói OK ???? "

CAP LD khác WINSTORM ??? Chuyện thằng bờm còn biết mà bác, mà CAP LD = giá WINSTORM ???? ---> ĐÚNG LÀ TỒ MÀ TO MIỆNG !!! :77::77::77:

CLOSED Ở ĐÂY NHÁ ???
hehe, bởi vì có cụ mang santafe & Cap bên trời tây ra so sánh rằng nó chả hơn nhau bao nhiêu cụ ợ, rồi từ đó luận ra rằng Cap LD như thế là rẻ nhiều lắm. Cái chiêu bán hàng của Cap LD này xưa rồi. Thử làm cái thống kê lại xem từ hồi tháng 4/2009 ( cap LD bán đước 3 cái/tháng ) đến giờ xem là tháng 10/2009 được mấy cái nữa rồi. Cap LD ( xăng ) thì em chạy cả ngàn km rồi thưa cụ, ồn điếc hết cả tai.

picasso

Xe đạp
Em thấy các cụ chê nhiều quá toàn thấy lý thuyết thôi. Đã có cụ nào đi cap dầu mà chê đâu, các cụ chưa đi hoặc sở hữu xe khác lên tiếng đấy chứ.
Các cụ cứ tưởng tượng mua xe giống như lấy vợ hay xây nhà thôi, làm gì có độ hoàn hảo nhà-vợ-xe cái nào chả có khiếm khuyết của nó. Theo em cái quan trọng là nó có phù hợp với mình không và có chấp nhận được không. Chứ việc ngồi chê nhà-vợ-xe nhà khác thì việc đó hoàn toàn không nên. Các bác thấy thế nào làm tí (b) cho vui nhể

dangtieubinh96

Xe đạp
Cãi nhau chi cho mất đoàn kết hả mấy bác? Theo em máy Cap Diesel như hiện tại là tốt rồi. Chỉ vì khung gầm vỏ lắp tại VN nên chất lượng toàn bộ xe nói chung chưa được ưng ý lắm thôi, nhanh dzơ và ồn. Vì Vidamco thấy vậy nên đánh giá nó thấp hơn FE và FTner nên giá nó thấp hơn. Nếu không thì các bác ấy nâng giá em nó lên rồi, làm gì có 35K!
Có cách nào để chống ồn cho CAP ko các bác? em cho trải thêm sàn simili ko biết có hiệu quả ko? nghe nói có thể che khung gầm nữa?