[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

mango

Xe tăng
Con em đang học ở đoàn thị điểm, vì điều kiện gia đình nên đành chuyển con về VS. Sau 1 tháng đi học trường mới, về con người có thay đổi tích cực hơn, tự giác làm bài tập vì có vẻ con thik làm theo phương pháp mới. Với em hàng ngày ko phải nghe cô giáo gọi đt phản ánh về sự học của con trên lớp là em mãn nguyện lắm rồi.
Chứng tỏ là dtd ko tốt hả cụ?
Em cho con học trường làng nhưng cũng tự giác học, và cũng ko đến nỗi kỹ năng sống kém lắm.

Chỉnh sửa cuối:

home_tech

Xe hơi
Vinschool hướng tới học sinh phát triển toàn diện, e có con đang học Vinschool royal, tương lai cũng cho học liên cấp bên Times. Cháu đi học về rất vui, quý cô giáo.

g_d

Xe buýt
Em cho con học trường làng nhưng cũng tự giác học, và cũng ko đến nỗi kỹ năng sống kém lắm.
Nếu F1 nhà cụ cứng cáp, thông minh, dễ thích nghi thì học ở đâu mà tiện cho con và gia đình là thích nhất. 2 F1 nhà em thuộc dạng ủy mị, thích ngọt ngào, không dễ thích nghi, cô giáo mà cứng nhắc dùng biện pháp hơi mạnh là sinh ra chống đối. Em chỉ cần con biết chữ, cộng trừ nhân chia tốt là được. Em đến giờ cũng học được 1 đống chữ mà thấy đi làm thì chỉ cần biết chữ và cộng trừ nhân chia tốt, chẳng dùng đến đạo hàm tích phân bao giờ, cái gì cũng excel hết.

cho

Xe đạp
em ko nói là chất lượng dtd không tốt, em chuyển con em về VS vì đk gia đình em chuyển chỗ ở, trường dtd không có xe đưa đón tại khu vực nhà em sinh sống mà phải đi một chặng đường rất xa tới 5km mới có điểm đón trả hs bằng xe bus của trường nên phải chuyển.

Em nói để cụ mừng, như con em cho ngồi giải toán sao với các bạn học trường làng chắc chắn nó ngu hơn con cụ đấy.

Nói thế cụ lại rủa là học dốt thế sao phải cho học trường huyện cho tốn tiền. Em cho cháu học trường huyện để nó có thời gian chơi bóng đá, bóng chuyền, bóng rổ, tennis, đi bơi, ăn và chơi khỏi phải ngày lẫn đêm đi ôn văn, luyện toán, học ngoại ngữ. Mệt.

Hoahongvang78

Đi bộ
Bác nào có thẻ mà k dùng bán lại cho e nhé. E cần 2 chiếc cho cháu lớp 1 và lớp 6. Cám ơn các bác trước.

Chỉnh sửa cuối:

TranLinhNga

Xe đạp
em ko nói là chất lượng dtd không tốt, em chuyển con em về VS vì đk gia đình em chuyển chỗ ở, trường dtd không có xe đưa đón tại khu vực nhà em sinh sống mà phải đi một chặng đường rất xa tới 5km mới có điểm đón trả hs bằng xe bus của trường nên phải chuyển.

Em nói để cụ mừng, như con em cho ngồi giải toán sao với các bạn học trường làng chắc chắn nó ngu hơn con cụ đấy.

Nói thế cụ lại rủa là học dốt thế sao phải cho học trường huyện cho tốn tiền. Em cho cháu học trường huyện để nó có thời gian chơi bóng đá, bóng chuyền, bóng rổ, tennis, đi bơi, ăn và chơi khỏi phải ngày lẫn đêm đi ôn văn, luyện toán, học ngoại ngữ. Mệt.

Em thấy Vínchool cũng nhiều hoạt động, từ lúc con em học ở đây tham gia ngoại khóa nhiều, cũng hòa đồng hơn, nói chung mỗi nơi 1 ưu điểm cái nào hợp với điều kiện của mình thì mình cho con học thôi, cá nhân em đến thời điểm này thì em cũng ok vì con học ở đây

em bonus thêm ảnh sự kiện con nhà em vừa tham gia, hoạt động từ thiện thôi nhưng trường làm cũng đầu tư phết, thu 1,2 tỷ từ thiện cho các cháu vùng cao :D

hamy

Xe máy
Bác nào có con học ở đây cho e xin ít tư vấn với, e có 2 cháu chuẩn bị vào lớp 2 và lớp 5 định đăng ký tại vinshool mà băn khoăn chất lượng học ở đây quá. Vậy bác nào có Thông tin cho e biết với.cảm ơn trước các bác.

luot_song

Xe điện
Cụ nào có thẻ ko dùng đến thì báo cháu nhé cháu cần hai cái cấp 1,2

NamKhanh72

Xe đạp
Cụ nào còn thẻ ưu đãi 1 năm không, em đang cần 1 cái cho cháu học lớp 6. Nếu có báo em múc luôn, ĐT:0988852567

hgb

Xe container
Em thấy Vínchool cũng nhiều hoạt động, từ lúc con em học ở đây tham gia ngoại khóa nhiều, cũng hòa đồng hơn, nói chung mỗi nơi 1 ưu điểm cái nào hợp với điều kiện của mình thì mình cho con học thôi, cá nhân em đến thời điểm này thì em cũng ok vì con học ở đây

em bonus thêm ảnh sự kiện con nhà em vừa tham gia, hoạt động từ thiện thôi nhưng trường làm cũng đầu tư phết, thu 1,2 tỷ từ thiện cho các cháu vùng cao :D

Vừa mới hôm qua đấy :). Con nhà e cũng tham gia chạy, về gần cuối :D.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu cũng cần 01 cái thẻ Liên cấp đây - Trước Tết có 1 mợ PM trên face báo giá 26 củ. Tiếc là nhà cháu bị mất Face nên giờ lại phải đi tìm tiếp :D

Main_GSM

Xe tăng
Cụ nào còn thẻ ưu đãi 1 năm không, em đang cần 1 cái cho cháu học lớp 6. Nếu có báo em múc luôn, ĐT:0988852567
Hôm qua, các lớp 6,7,8 đã kiểm tra định vị đầu vào rồi, F1 lớp 6 nhà em đi KT về nói: "Con thấy đề kiểm tra Toán cũng khó đấy bố ạ nhưng con làm tốt".

Rồi còn nói thích nhất là đề Văn, cháu nói là con viết hết những gì mà con nghĩ chẳng lo bị giới hạn gì cả. Mình hỏi thế con sử dụng những dạng câu nào để làm sáng tỏ, tìm ý chính của bài văn rồi viết ??? cháu trả lời: con cứ bám vào công thức 6W + 1H để viết . . . rồi cu cậu còn bảo là con viết thêm về ước mơ của mình ở đoạn cuối bài chẳng biết các các thầy cô có chấm ko chứ trẻ con nó có ước mơ và thích là mừng rồi.

Giữa giờ giải lao các cu cậu được ăn bánh mỳ, uống sữa rồi mới vào tiếp tục trả lời phỏng vấn. Việc phỏng vấn cũng khá hay: cho các cháu nói về suy nghỉ của mình, cảm nhận của mình rồi đọc những đoạn văn rất trúc trắc về cấu trúc câu, về từ để xem có bị "ngọng" không ??

Nói chung năm nay thi khá đông, hy vọng các F1 đi thi sẽ có kết quả tốt.

hamy

Xe máy
Hôm qua, các lớp 6,7,8 đã kiểm tra định vị đầu vào rồi, F1 lớp 6 nhà em đi KT về nói: "Con thấy đề kiểm tra Toán cũng khó đấy bố ạ nhưng con làm tốt".

Rồi còn nói thích nhất là đề Văn, cháu nói là con viết hết những gì mà con nghĩ chẳng lo bị giới hạn gì cả. Mình hỏi thế con sử dụng những dạng câu nào để làm sáng tỏ, tìm ý chính của bài văn rồi viết ??? cháu trả lời: con cứ bám vào công thức 6W + 1H để viết . . . rồi cu cậu còn bảo là con viết thêm về ước mơ của mình ở đoạn cuối bài chẳng biết các các thầy cô có chấm ko chứ trẻ con nó có ước mơ và thích là mừng rồi.

Giữa giờ giải lao các cu cậu được ăn bánh mỳ, uống sữa rồi mới vào tiếp tục trả lời phỏng vấn. Việc phỏng vấn cũng khá hay: cho các cháu nói về suy nghỉ của mình, cảm nhận của mình rồi đọc những đoạn văn rất trúc trắc về cấu trúc câu, về từ để xem có bị "ngọng" không ??

Các bác có con học ở đây cho xin tí Thông tin nào? Ko có bác nào hay sao nhỉ? Vote cho các bác và cảm ơn trc

Lạc Lạc

Xe tải
Giờ họ còn thuê nhiều người đóng giả phụ huynh PR trên các diễn đàn (k ngoại trừ OF) nữa mà cụ. Trường nào cũng thế k riêng gì Vin đâu ạ. E vào nhiều diễn đàn đọc cái là biết đâu là phụ huynh thật, đâu là phụ huynh tung hứng
Mợ Toét mà chả toét tí nào,tinh hơn khối ng . Chả hiểu đâu mà nói thu thập đc toàn giáo viên giỏi. Giáo viên giỏi thì cũng phải gần chục năm kinh nghiệm giảng dạy mới dạy tốt đc,tức là phải gần 30. Những gv đó thì đang dạy trường công , hơi đâu họ vào VS để chịu áp lực, đuổi ra lúc nào ko biết. Còn gv hưu thì nhiều kịnh nghiệm nhưng sức khỏe hạn chế,ko hợp vs tiểu học sôi động.
Cho nên cháu thấy điểm yếu của VS là gv,vì gv chủ yếu là của các tỉnh xa,mới ra trường chưa có chỗ làm ổn định mới xin vào VS.

Main_GSM

Xe tăng
Mợ Toét mà chả toét tí nào,tinh hơn khối ng . Chả hiểu đâu mà nói thu thập đc toàn giáo viên giỏi. Giáo viên giỏi thì cũng phải gần chục năm kinh nghiệm giảng dạy mới dạy tốt đc,tức là phải gần 30. Những gv đó thì đang dạy trường công , hơi đâu họ vào VS để chịu áp lực, đuổi ra lúc nào ko biết. Còn gv hưu thì nhiều kịnh nghiệm nhưng sức khỏe hạn chế,ko hợp vs tiểu học sôi động.
Cho nên cháu thấy điểm yếu của VS là gv,vì gv chủ yếu là của các tỉnh xa,mới ra trường chưa có chỗ làm ổn định mới xin vào VS.
Em thì lại nghĩ thế này: Phương pháp dạy là vô cùng quan trọng nó quyết định tới 60% sự thành công của học sinh ( tất nhiên là hs cũng phải học nữa chứ toàn game, ipad, TV thì lấy đâu ra mà giỏi?) - việc các trường công hiện nay đang thực sự thiếu phương pháp giảng dạy một cách bài bản và khoa học suốt ngày chỉ học thêm và học thêm . . thì lấy đâu ra phương pháp dạy hay, dạy giỏi??? Trường công đặc biệt là các con dạng THCS và THPT thì việc tự quản lý thời gian là vô cùng quan trọng chỉ sểnh ra mà ko quan tâm, sát sao thì biết ngay . . .

Ngay đến cả trường KL, ĐTĐ, NH mà chi phí ăn học cho các con cũng ngất ngưởng rồi lại còn học thêm tối ngày thì tuổi thơ và kỹ năng sống của các cháu ở đâu ngoài cặp nặng trĩu mà lòng luôn lo lắng, vắng đi tiếng cười của con trẻ . . .

Chỉnh sửa cuối:

tnlong

Xe tải
Em hóng các cụ, tài chính cho trường này thế nào ạ ? NHà em gần mà chưa 1 lần ghé chân vào đây
Em tưởng cụ là sâu của Vinhomes thì cụ phải rõ hơn bọn em chứ?

TL_Vietnam

Xe lăn

Kụ cho nhà cháu xin cái số a nhô nhờ tư vấn chút nhá. Cứ nghĩ đến tháng 4 tháng 5 mới đăng ký nên chủ quan quá - chả biết thông tin gì cả :(

cuongsbv

Xe tải
Em cũng muốn cho f1 vào học ở vinschool, băn khoăn mỗi 1 vấn đề là xiền thôi ạ