[Funland] Chất lượng giáo dục Vinschool Timescity ntn?

goldenmonkey

Xe buýt
Theo các bác giữa Lương Thế Vinh và Vinschool thì nên chọn trường nào? Nhà em đag băn khoan chọn giữa 2 trường này

Kakibui84

Xe tải
Chất lượng giáo dục của Vinschool thì bt thôi, nhưng cơ sở vật chất ở đây thì vượt trội, và định hướng giáo dục theo mô hình Mỹ, coi trọng phát triển trẻ toàn diện chứ ko học gạo và dạy nhồi nhét như các trường công lập...:D
E thấy sắp tới Vin cho các cháu đi trại hè ở Mỹ đấy, oách thế nhỉ. Cụ nào có con trên 10 tuổi thử đi cái này để em xin ít kinh nghiệm cho con sau này thi ạ.

Justforfuntoo

Xe container
đang hóng xem năm nay các con thi vào 10 thế nào là biết chất lượng vinschool ngay
Cũng chưa biết chất lượng thế nào qua kỳ thi này được
Mới học có 2 năm ở trường, lớp 7 lớp 8 tự dưng ở trường nào đang học yên ổn, lại sang cái trường mới toe, ko tên tuổi gì này, thì cũng có vấn đề về học lực
Rồi ban đầu ghi là phổ thông liên cấp, ông nào cũng cứ tưởng vào đóng tiền rồi là được lên thẳng cấp 3, chả cần học hành đek gì, chểnh mảng, chơi bời, thì vinschool hay bố vínschool cũng chịu
Thế nên năm nay nó mới ra tuyên bố 50 điểm mới được tuyển vào trường, các con giời mới quắn đít lên học, ko đỗ thì chắc thể nào cũng quay lại trách móc nọ kia

em cũng đang hóng xem cho con vào đâu đây

Justforfuntoo

Xe container
Theo các bác giữa Lương Thế Vinh và Vinschool thì nên chọn trường nào? Nhà em đag băn khoan chọn giữa 2 trường này
Cấp 3 à bác, nếu xét về học hành, luyện thi, kinh nghiệm thì Lương. Vin cũng chưa tạo được tiếng vang như Lương về việc học hành
Em thì vẫn ưu tiên gần nhà, con tự đi bộ đi học, học hành thì tối về em phải kèm thêm, thấy con hổng chỗ nào thì đắp chỗ đó, chứ ko phó mặc hoàn toàn cho nhà trường dc

blackcarens

Xe buýt
Cấp 3 à bác, nếu xét về học hành, luyện thi, kinh nghiệm thì Lương. Vin cũng chưa tạo được tiếng vang như Lương về việc học hành
Em thì vẫn ưu tiên gần nhà, con tự đi bộ đi học, học hành thì tối về em phải kèm thêm, thấy con hổng chỗ nào thì đắp chỗ đó, chứ ko phó mặc hoàn toàn cho nhà trường dc
Nhà em có suất trường công cũng có chút tiếng tăm, lại gần nhà. Nhưng mà em mệt mỏi quá rồi. Chưa nộp hồ sơ vào trường đã có người đến hỏi có cần chạy vào lớp chọn không để giới thiệu cửa đóng tiền (mà cũng là thân thiết nhiệt tình mới chia sẻ nhé). Viễn cảnh vào học lớp 6 thì buổi sáng học chính, buổi chiều học thêm suốt tuần với các thầy cô trong trường, buổi tối học thêm các thầy cô ngoài trường, chưa kể lo lắng chăm sóc các thầy các cô đủ kiểu nịnh nọt. Chắc em cho con vào vins thôi. Mới được thông báo của vins nhận vào lớp 6, xuống tiền nữa là xong...

Justforfuntoo

Xe container
Nhà em có suất trường công cũng có chút tiếng tăm, lại gần nhà. Nhưng mà em mệt mỏi quá rồi. Chưa nộp hồ sơ vào trường đã có người đến hỏi có cần chạy vào lớp chọn không để giới thiệu cửa đóng tiền (mà cũng là thân thiết nhiệt tình mới chia sẻ nhé). Viễn cảnh vào học lớp 6 thì buổi sáng học chính, buổi chiều học thêm suốt tuần với các thầy cô trong trường, buổi tối học thêm các thầy cô ngoài trường, chưa kể lo lắng chăm sóc các thầy các cô đủ kiểu nịnh nọt. Chắc em cho con vào vins thôi. Mới được thông báo của vins nhận vào lớp 6, xuống tiền nữa là xong...
Vầng, em cũng qua 6 năm ở trường công tiếng tăm của quận, trái tuyến phải chạy 2000$ mà kiêu như gì, chưa khai giảng mà cô chủ nhiệm đã gọi điện thông báo con hổng kiến thức, cần đi học thêm nhà cô tuần 2 buổi, nếu 1 buổi thì 150k, 2 buổi thì giảm giá 250k/2 buổi, như bán hàng luôn
Tết nhất mà ko đến nhà thầy cô, con nghịch tí phải làm bản kiểm điểm nọ kia, mỗi tuần 4 buổi đi học thêm trung tâm mà trường liên kết cùng, học theo kiểu ngoại giao là chính chứ kiến thức có gì đâu
Buổi sáng học chính, buổi chiều học thêm, xong rồi chả ai đưa đón, nó lại đi điện tử với bạn nó, đau hết cả đầu, giờ cho học ở đây cả ngày, hết giờ thì nó đón em nó, hai anh em nó đi bộ về nhà ở Times, nhà thì có bảo vệ trông, camera 24/4, quẹt vân tay, nên cũng kiểm soát được nó
Chứ nhà em hiện tại ở nhà riêng, mặt đường, hở cái nó ra ngoài chơi, ko kiểm soát được, giờ nó đỗ vào Vin mới thở phào nhẹ nhõm

goldenmonkey

Xe buýt
Con cụ năm nay lên lớp 10 ahh? hnay thi thố thế nào.
Nhà em mới đang chuẩn bị vào lớp 6, cấp 2 ạ. Có 3 lựa chọn: trường công, Lương thế vinh và Vin ạ. Kể ra nếu là trung gia hay đại gia thì chắc chọn đại VIN nhưng nhà em mới ở mức "có thể cố lo được" nên vẫn lăn tăn.

bao_binh

Xe hơi
Hphi Vin ko đat, o muc chấp nhận đc. Bán trú, ko đưa đón,hơn 4 triệu/ tháng. Mà con có moii trường tốt hơn 1 số trg công lập. Nhưng e thấy vin có các chtrinh kĩ năng và xã hội rất tốt.

mylinhbe_16

Xe đạp
Có cụ mợ nào có con học Vinschool thì thử tham gia chương trình Vincamp 2016 xem sao ạ
30 cháu được chọn sẽ được đi trại hè tại Mỹ nhé, thấy được thăm quan đại học Havard nữa đấy ạ

MyZu

Xe đạp
Chương trình trại hè này năm nào cũng được tổ chức nhưng năm nay có vẻ Vin chú trọng vào giáo dục hơn. Năm ngoái được đi có Nha Trang à, năm nay sang hẳn bển. Mà các cháu để được chọn chắc cũng khoai

mylinhbe_16

Xe đạp
E thấy cứ để các cháu tham gia, chả mất gì mà còn được lợi ý ạ
Mục đích là để các cháu phát huy tiềm năng sáng tạo bản thân còn chuyến đi coi như là phần thưởng ý mà.

huytp

Xe máy
"Để giành được cơ hội đi Mỹ cùng Vincamp, các em học sinh Vinschool cần tham gia cuộc thi “Tự hào Việt Nam - Hội nhập thế giới” đề xuất những ý tưởng, dự án thể hiện được tinh thần tự tôn dân tộc cũng như khả năng hội nhập thế giới, hướng tới mục tiêu: Giữ gìn truyền thống bản sắc văn hoá Việt Nam; Quảng bá những nét đẹp của Việt Nam ra nước ngoài; hoặc Học hỏi kinh nghiệm từ thế giới để áp dụng tại Việt Nam. Ý tưởng sẽ được thể hiện bằng hình thức Video Clip với độ dài không quá 3 phút và gửi về Ban Tổ chức từ nay đến 20/06/2016"

Em thích ý tưởng cho trẻ thi bằng video clip này. Dễ thể hiện sự sáng tạo hơn, mà còn tạo sự tự tin cho bọn trẻ nữa. Chứ nếu viết bài thì dễ có gian lận lắm, lại còn khô khan nữa

HN_2012

Xe tăng
Vầng, em cũng qua 6 năm ở trường công tiếng tăm của quận, trái tuyến phải chạy 2000$ mà kiêu như gì, chưa khai giảng mà cô chủ nhiệm đã gọi điện thông báo con hổng kiến thức, cần đi học thêm nhà cô tuần 2 buổi, nếu 1 buổi thì 150k, 2 buổi thì giảm giá 250k/2 buổi, như bán hàng luôn
Tết nhất mà ko đến nhà thầy cô, con nghịch tí phải làm bản kiểm điểm nọ kia, mỗi tuần 4 buổi đi học thêm trung tâm mà trường liên kết cùng, học theo kiểu ngoại giao là chính chứ kiến thức có gì đâu
Buổi sáng học chính, buổi chiều học thêm, xong rồi chả ai đưa đón, nó lại đi điện tử với bạn nó, đau hết cả đầu, giờ cho học ở đây cả ngày, hết giờ thì nó đón em nó, hai anh em nó đi bộ về nhà ở Times, nhà thì có bảo vệ trông, camera 24/4, quẹt vân tay, nên cũng kiểm soát được nó
Chứ nhà em hiện tại ở nhà riêng, mặt đường, hở cái nó ra ngoài chơi, ko kiểm soát được, giờ nó đỗ vào Vin mới thở phào nhẹ nhõm
Trường công con cụ học là trường nào mà kinh vậy.

huytp

Xe máy
Nghe cụ kể em lại nhớ năm cấp 3 vì không chịu đi học thêm giáo viên chủ nhiệm mà bị đẩy từ lớp chọn sang lớp thường :(. Hơn chục năm trôi qua nghĩ lại vẫn còn ức cụ ợ. Sau là em cứ cho con học trường tư, trường nào tiềm lực tài chính mạnh như vin thì càng tốt, cho nó phát huy kiến thức xã hội vì mục tiêu của em là cho ra nước ngoài cơ. Nếu học trường công thì ra nước ngoài sốc lắm

be bư

Xe ngựa
em cũng giống cụ lúc cho chuyển cũng lăn tăn lắm . người ta vào mất tiền mình lại bỏ chỗ mới thì mất 1 mớ tiền nhưng thấy áp lực cho con quá nên đành liều chuyển

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em nhìn cái danh sách chi tiêu 1 tháng của hs lớp 1 tại VinSchool hết gần chục củ mà em hãi .

Nhà Hoa Ban

Xe tải
vin đang tiến tới chế độ giáo dục của thế giới phải ko các cụ . em thấy rầm rộ lắm ạ