[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

buicongchuc

Tháo bánh

Cái ảnh này giống với làng quê em quá, em tưởng cụ về quê em chơi :D (Quê em ở Nam Định)

Nestle7.2

Xe đạp
Cụ có làm khẩu súng hơi Tiệp về không cụ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

buicongchuc

Tháo bánh
Hôm nay oánh dấu trang 75. Vodka mời cụ thêm được lần nữa rồi.....

Hôm nay oánh dấu trang 75. Vodka mời cụ thêm được lần nữa rồi.....
Tks cụ, cụ đọc bắt đầu nhanh hơn và e nhận ra mình cũng chậm lại, có lẽ do già cả hay sao mà dạo này ngồi làm ảnh hay bị đau lưng lắm...

buicongchuc

Tháo bánh
Hehe, em quê ngoại cũng Nam định nhưng chỗ này e chưa thấy quen cụ ơi...:D
Cụ về mấy huyện ven biển như Giao Thủy, Hải Hậu có nhiều ngôi nhà nông thôn kiểu này. Nhà bố mẹ em đang ở có một cái y trang, chỉ khác vườn cỏ được thay bằng vườn rau thơm.

cabin

Xe buýt
Cám ơn cụ Jo vì chuyến đi tuyệt vời và sự nhiệt tình vì ace của cụ. E theo dõi thớt của cụ cũng ngót nghét tháng nay rồi, toàn phải nhịn 2-3 ngày mới vào xem để xem được nhiều chứ ngày nào cũng xem thì không được thỏa mãn vì nhanh hết quá, hihi. Mong lần sau các cụ đi độ đôi ba tháng cho ace xem cho đã =D>

fantasylove

Xe buýt

Trên đường đi lần này bọn em nhìn thấy có rất nhiều cuộn lúa mì to được quấn sẵn lại rất công nghiệp thế này để vận chuyển cho dễ. Như nhà mình là rơm thường để dọc đường hoặc phơi luôn trên đường, thi thoảng có vụ cháy xe do rơm mới ghê.
cái này ko bít người ta cuộn = máy hay tay mà tròn đẹp thế cụ nhở??? mà cuộn như vậy để làm j??? chả nhẽ bên đấy cũng dùng bếp rơm như mình/???

thanhchem

Xe tải

Những cảnh như thế này em chỉ chụp 1 lần duy nhất vì nó khá phổ biến ở châu âu. Chuyện này tương đối bình thường với họ. Nhưng theo thông tin của dân bản xứ thì nhìn vậy mà ko phải vậy, thùng rỗng thì kêu to. ;) Cụ nào hiểu thử vào phát biểu về vấn đề này chút cho xôm.
Bây giờ mỗi lần hun Gấu, phút mốt em chuyển sang giai đoạn xxxx ngay nên chả dám hun nhiều. :))

Có cả một bể nhân tạo hoành tráng lắm.

Chụp cả phía trong xe để xem ai có nhu cầu chế xe thì xin mời tự nghiên cứu xem có làm được ko.
Em mê cái xe đạp này quá! Em xin cụ cái ảnh để nghiên cứu tìm nơi chế tạo xem thế nào.

buicongchuc

Tháo bánh
Hôm nay mưa bão em ở nhà đã đọc đến trang 162, ngồi trong phòng ngủ onl muốn vodka mời cụ tiếp nhưng không được, đành chờ vậy. Xin hỏi cụ Jo, quê cụ ở đâu NĐ, không biết cùng ở HH với em không? Em ngưỡng mộ cụ quá, cụ có nhiều chuyền đi được ghi lại bằng hình ảnh sống động cùng với những lời dẫn chương trình của cụ làm em cứ tưởng mình đang đi...

tbinh252

Đi bộ
Nhớ có lần anh chụp cho bộ hoa cải tuyệt đẹp cùng với chị Hải và em Hoamattroi. Trái đất thật nhỏ vì người song hành cùng anh là anh chủ tịch thân yêu của em đấy

tbinh252

Đi bộ
[/URL]
Trong danh sách đăng ký lái toàn tây bỗng xuất hiện hai người Việt đầu tiên. Hay phết.[/QUOTE]

Chữ ký của bác cuối cùng đã ký cho em rất nhiều lần. Hehe, trái đất bé tẹo tèo teo rồi anh nhỉ? Nhớ lần anh đi chụp hoa cải vất vả với em, chị Hải và hoamattroi. Không nghĩ người đồng hành cùng anh trong chuyến đi này là chủ tịch yêu quý của em.

giangsuki

Xe ngựa

Ôi giời nhìn giống hoa anh túc nhể? Oài, em vừa check, hoa anh túc thật. Lúc chụp chả để ý cái quả, thấy mỗi hoa. Đúng là cái gì cũng vội vàng.
Ngưỡng mộ dân đây quá, có cả một rừng hoa thế này, lâu lắm rồi mới được thấy hoa anh túc nhiều như vậy

manhhung762006

Xe tải
[QUOTE
[/URL]
Đạn thì ở đâu chả giống nhau. Nhưng chỗ này hơi ít. Ngày xưa mỗi lần bọn em bắn toàn mua 2-3 túi, mỗi túi đâu chừng trăm viên thì phải.[/QUOTE]
Cái ảnh này của cụ làm nhà cháu nhớ ngày sưa cũng hay đi bắn bằng súng 7 và 9 cân của Tiệp, cũng loại đạn này nhưng cứ cho mấy viên vào mồm ngâm:((

laicanthan

Xe container
cái này ko bít người ta cuộn = máy hay tay mà tròn đẹp thế cụ nhở??? mà cuộn như vậy để làm j??? chả nhẽ bên đấy cũng dùng bếp rơm như mình/???
Cái này cuộn bằng máy cụ ạ, sau người ta còn bọc bằng bao ny lông vào nữa rồi để bán cho những người có nhu cầu cho bò ,ngựa ....làm thức ăn

4x4

Xe tăng
Ko phải hoa thuốc phiện đâu các cụ ạ! Các cụ nhà mình vốn uyên bác thế mà sao lại nghĩ là hoa này đc nhỉ?
Đc Trồng tự do ntn thì dân mình ko mất công, mất tiền để chạy sang thuê nhà kính, nhà hoang để lén trồng cỏ với buôn trắng đâu...
Các cụ nào đã nhìn thấy cây 138 thật chưa ạ? So lá, cành là thấy khác ngay, hoa thì hơi giống thôi ;))

Bobby Car

Xe buýt
Có phải hoa này ko cụ ơi ??

Ko phải hoa thuốc phiện đâu các cụ ạ! Các cụ nhà mình vốn uyên bác thế mà sao lại nghĩ là hoa này đc nhỉ?
Đc Trồng tự do ntn thì dân mình ko mất công, mất tiền để chạy sang thuê nhà kính, nhà hoang để lén trồng cỏ với buôn trắng đâu...
Các cụ nào đã nhìn thấy cây 138 thật chưa ạ? So lá, cành là thấy khác ngay, hoa thì hơi giống thôi ;))