[Funland] Chạy bộ giảm mỡ cho những người mới bắt đầu (mình đã áp dụng và đang tiếp tục áp dụng)

rdesigner

Xe hơi
Chắc cụ í chạy đc 10’ xong tạt vào quán bia giải khát rồi ạ! :))

X113

Xe buýt
Bỏ ăn sáng là không làm việc được ấy chứ.

Forget_me_not

Xe tải
Em chưa kịp chạy nhưng hưởng ứng tinh thần cụ chủ nên hôm qua em đã cố đi bộ nhiều hơn mọi hôm. Dần dần em sẽ theo lịch trên để luyện tập sức khỏe. Dạo này em bị tăng cân với stress quá nên cũng phải gắng tập luyện để giữ gìn sức khỏe. Cám ơn cụ đã tư vấn rất nhiệt tình, cụ cố gắng giữ lửa cho topic này để em theo với. Đây là kết quả em tập ngày hôm qua:

KoBietTenGi

Xe hơi
Với người béo, đặc biệt béo do bia nhậu thì khi chạy bộ phải hết sức chú ý: ĐẦU GỐI.

Vì rất có khả năng sau nhiều năm bia rượu và tăng cân quá cỡ, đầu gối đã suy yếu nghiêm trọng, không đỡ được trọng lượng cơ thể khi vận động mạnh hơn bình thường. Ăn uống vừa phải, vận động vừa phải là thích hợp nhất. Tôi rất không hiểu tại sao nhiều cụ nam giới, cái bụng to tròn như úp thúng, xấu xí hết mức mà vẫn chịu được.
Ý kiến cụ rất chuẩn. Em thì em hiểu các cụ úp thúng coi chuyện bụng các cụ ấy to là chuyện của ông trời, như nắng mưa, nên kệ mẹ nó. Khi nào các cụ ấy coi đó là chuyện của các cụ ấy thì mới hết chịu được cụ ạ.

nguoimang

Xe buýt
Em 70kg 1m69, đợt này cũng chạy các kiểu chạy xong ăn ngon miệng thế. cân đi cân lại hôm 69 hôm 70kg, nói chung đâu vẫn hoàn đấy nhưng được cái chạy làm hô hấp tốt hơn chơi thể thao đỡ mệt hơn hẳn, em chạy cỡ 3-5km

Em thấy chạy bộ được 2 điểm: giúp em dậy sớm, với cả hạn chế rượu bia được 1 ít trước kia mình hay tổ chức ăn nhậu, giờ có việc gì hoặc ai mời mới đi nhậu thôi giảm 1/3 lượng rượu bia tiêu thụ

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn

moongket

Xe điện
Có cụ nào thanh lý đồng hồ ga min ko
Để em đầu tư chạy bộ cái

KatKik

Xe điện
Khó nhất là phải kiên trì thôi, chứ giảm cân thì có nhiều môn. Cụ nào ko có thời gian thì cứ tập kiểu tabata, ngày 10' bằng chạy cả tiếng.

hoangduc.sbr

Xe container
trong các PP giảm cân chạy bộ là kém hiệu quả nhất nhé.
Nói chính xác là chỉ hiệu quả trong 3 tháng đầu tiên. Nếu sau 3 tháng mà vẫn muốn duy trì hiệu quả thì phải chạy ít nhất 10km/ngày. Hoặc đổi sang chạy tempo, intervall tối thiểu 30'/ngày Đây là mức hoạt động mà cơ thể cho dù có thích nghi cũng vẫn phải đốt 1 lượng calo tương đối để thực hiện việc chạy.

hoangduc.sbr

Xe container
Khó nhất là phải kiên trì thôi, chứ giảm cân thì có nhiều môn. Cụ nào ko có thời gian thì cứ tập kiểu tabata, ngày 10' bằng chạy cả tiếng.
Cái này là chém gió đấy cụ, đừng tin mấy cái trang nó kêu tabata, hiit 10' bằng cả 1h tập môn nào đó. Bọn bên Webthehinh nó phê phán cái này lâu rồi mà bản thân em tập lâu năm cũng thấy xạo.
Chạy nc rút hết tốc lực nhanh nhất có thể chính là bài Tabata nặng nhất. Em chạy hùng hục 10' với tỷ lệ 40s chạy /20s đi bộ, mệt đến mức tập xong là ngồi ngồi nôn khan tại chỗ. Cơ mà nếu buổi tập hôm ấy chỉ có vậy thì còn ko bằng cả chạy Joging (chạy chậm) 1h cụ ah.
Nên trc khi tập tabata em đều phải lên xà với hít đất cho đến mỏi nhừ ko tập đc nữa để phá sức trc đã rồi mới chạy Tabata.

KatKik

Xe điện
Cái này là chém gió đấy cụ, đừng tin mấy cái trang nó kêu tabata, hiit 10' bằng cả 1h tập môn nào đó. Bọn bên Webthehinh nó phê phán cái này lâu rồi mà bản thân em tập lâu năm cũng thấy xạo.
Chạy nc rút hết tốc lực nhanh nhất có thể chính là bài Tabata nặng nhất. Em chạy hùng hục 10' với tỷ lệ 40s chạy /20s đi bộ, mệt đến mức tập xong là ngồi ngồi nôn khan tại chỗ. Cơ mà nếu buổi tập hôm ấy chỉ có vậy thì còn ko bằng cả chạy Joging (chạy chậm) 1h cụ ah.
Nên trc khi tập tabata em đều phải lên xà với hít đất cho đến mỏi nhừ ko tập đc nữa để phá sức trc đã rồi mới chạy Tabata.
Chắc cụ sk tốt, e thi thoảng cũng thử tabata, vài phút là thở gấp với vã mồ hôi rồi.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em cuộc là nhìn em và cụ thì chị em sẽ chọn em.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Nói chính xác là chỉ hiệu quả trong 3 tháng đầu tiên. Nếu sau 3 tháng mà vẫn muốn duy trì hiệu quả thì phải chạy ít nhất 10km/ngày. Hoặc đổi sang chạy tempo, intervall tối thiểu 30'/ngày Đây là mức hoạt động mà cơ thể cho dù có thích nghi cũng vẫn phải đốt 1 lượng calo tương đối để thực hiện việc chạy.
E chạy tempo trường kỳ đây + với mặc áo mưa chạy nhưng chỉ tăng độ bền thể lực chứ hiệu quả giảm cân ít lắm ạ

hoangduc.sbr

Xe container
Chắc cụ sk tốt, e thi thoảng cũng thử tabata, vài phút là thở gấp với vã mồ hôi rồi.
Thì đúng rồi, cụ, em hay ai # mới tabata, hiit xong cũng đều mỏi nhừ, mệt tã người, thậm chí chóng mặt, nôn khan. Nhưng nó cũng chỉ mệt lúc ấy thôi, dù sau đó nó vẫn tiếp tục đốt calo nhờ "dư âm" của tập cường độ cao. Nhưng lượng calo đốt đc tính ra tổng thì ko thể bằng 1h chạy bộ đâu cụ.

KatKik

Xe điện
E chạy tempo trường kỳ đây + với mặc áo mưa chạy nhưng chỉ tăng độ bền thể lực chứ hiệu quả giảm cân ít lắm ạ
Mặc áo mưa chạy là hành động cực kỳ ngu ngốc. Xl cụ, e cứ nói thẳng, sự thật dễ mất cỗ lòng.