[Funland] Chết nhục với iMessage. Nhờ các cụ cao nhân ip khai sáng!

Lx2009

Xe buýt
2 máy chung 1 tài khoản rồi cụ ơi haha

cdcn

Xe điện
Chính tả viết đi viết lại còn chẳng chuẩn được thì kiện vào mắt nhé!

slaz8

Xe ba gác
Cụ nhầm hoàn toàn. Trước mấy thằng bọn em rủ nhau chơi phỏm. Thằng cu e có vk làm công an k hiểu máy nó bị cài app gì mà toàn bộ tin nhắn trên máy nó đều chuyển về đt của vk nó. Nghĩa là 1 tin chuyển làm 2 ng nhận.
Ngoài ra tk icloud vẫn bị hack bình thường. Nên Apple cũng k phải là gì đó quá bảo mật như mọi ng vẫn đồn thổi.
Tin nhắn là mesage do nhà mạng quản lý. Do đó họ muốn lấy nội dung lúc nào cũng được.
Imessage là kênh riêng được mã hoá theo chuẩn Apple, nên bên thứ 3 khó khăn khi tiếp cận và 99% là không đọc được nội dung trừ chính chủ( biết mật khẩu)
Điều này ít người biết

bút hêt mực

Xe tăng
Lơ mơ để gấu nó gài ở khâu nào đấy rồi chứ mạng mẽo éo nào ở đây :))

Sơn1989

Xe hơi
Em cay nhất những thằng làm nhà mạng mà lục lọi tin nhắn nên em mới lên đây xin ý kiến các cụ. Em sẵn sàng bỏ thêm vài chục củ đập chết nó nhất là bọn làm nhà mạng. Chính vì vậy e đang tìm cách làm sao phát hiện Dc nó truy cập vào số mình để lấy tin nhắn. Em đảm bảo ko trùng iclod. iCloud của e đảm bảo bảo mật .
em confirm là bên nhà mạng có thể nhìn thấy cụ gửi gì và gọi cho ai , và điện thoại cụ đang nằm ở đâu ( lẹch 100m)
=> Cơ mà luật các công ty viễn thông : Nếu nhân viên để lộ thông tin này ra ngoài là đuổi ngay, Phòng kỹ thuật cấp tổng công ty mới có quyền user làm việc này nhé! còn tầm làng nhàng Chi nhánh thành phố, tỉnh thì ko làm đc đâu :D

j23

Xe container
Chắc máy cụ bị cài gì vào rồi. Chia buồn. Còn nếu thuê nhà mạng thì hoặc thân quen lắm chứ tiền đập vào em e là khó mà người ta tuồn ra vậy.
Ngày xưa còn dễ chứ vài năm nay có luật rồi, không ai dám làm đâu cụ nhỉ, nhất là dính tới những cái vớ vỉn kiểu như này thì khả năng dính trấu do thông tin bị public là rất cao. Nhẹ thì đuổi việc và ko lưu hồ sơ, nặng thì mất nghiệp luôn chuyển nghề mới

Rongcon.com.vn

Xe tải
Imess đôi lúc vẫn bị lẫn với SMS nếu ko để ý, chuyển qua chơi telegram đi cụ, món này bảo mật hơn nhiều

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cay nhất những thằng làm nhà mạng mà lục lọi tin nhắn nên em mới lên đây xin ý kiến các cụ. Em sẵn sàng bỏ thêm vài chục củ đập chết nó nhất là bọn làm nhà mạng. Chính vì vậy e đang tìm cách làm
sao phát hiện Dc nó truy cập vào số mình để lấy tin nhắn. Em đảm bảo ko trùng iclod. iCloud của e đảm bảo bảo mật .
thì cụ nghĩ cách tương kế tựu kế xem :D

3077

Xe container
Em chắc chắn loại trừ máy bị cài phần mền và trùng iCloud luôn ạ. Chính vì thế e nghĩ phải tầm nhà mạng làm. E cần biết chính xác để đập chết đứa nào dám chơi kiểu này.
Cụ đăng nhập trên máy tính xem icloud đấy dùng trên những thiết bị nào là biết ngay có cái nào lạ không

AnhViVu

Xe điện
Chán chủ thớt quá, ai lại dùng máy chính sim chính để bồ bịch bao giờ.

Rongcon.com.vn

Xe tải
Em cay nhất những thằng làm nhà mạng mà lục lọi tin nhắn nên em mới lên đây xin ý kiến các cụ. Em sẵn sàng bỏ thêm vài chục củ đập chết nó nhất là bọn làm nhà mạng. Chính vì vậy e đang tìm cách làm sao phát hiện Dc nó truy cập vào số mình để lấy tin nhắn. Em đảm bảo ko trùng iclod. iCloud của e đảm bảo bảo mật .
Cái này khó, cụ chả làm thế nào lấy được, lấy được chính thống thì chắc chắn không, lấy trộm thì cẩn thận dính phản damage, chỉ có tìm vật chứng ở phía mình, cụ tìm được cái j đó chứng minh người A nhờ người B làm ở nhà mạng lấy thông tin thì ok

Bahn

Xe tải
Trong giai đoạn nhạy cảm như hiện nay, khi nơi nơi, nhà nhà tố cáo nhà mạng, hàng không... bán dữ liệu data thì không nhân viên nhà mạng nào dám đưa dữ liệu ra ngoài đâu ạ.

Rất ít người có quyền truy cập được vào dữ liệu này, mà có quyền cũng rất ít người dám tuồn ra ngoài cụ ạ!

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đã yếu công nghệ thì chỉ có nghe gọi cục gạch là tốt nhất. Theo em hiểu thì SMS thì nhà mạng có thể xem lại được, mặc dù bây giờ khó hơn hồi xưa rất nhiều.
Còn imessage là công nghệ của Apple, chẳng thằng mạng nào có khả năng lấy của nó hết. Có thể cụ đăng nhập iCloud vào 1 máy khác ngoài máy cụ đang dùng thì nó mới cùng báo imess cả ở 2 máy

hubugi

Xe buýt
Nghe nói có công nghệ sim nhân 2 đấy cụ ạ

yuh2105

Xe tăng
Ngày xưa còn dễ chứ vài năm nay có luật rồi, không ai dám làm đâu cụ nhỉ, nhất là dính tới những cái vớ vỉn kiểu như này thì khả năng dính trấu do thông tin bị public là rất cao. Nhẹ thì đuổi việc và ko lưu hồ sơ, nặng thì mất nghiệp luôn chuyển nghề mới
Đúng rồi cụ, giờ nhà mạng nó kín kẽ hơn nhiều mà còn dính phốt đầy ra

Đại dương

Xe tải
Chắc máy cụ bị cài gì vào rồi. Chia buồn. Còn nếu thuê nhà mạng thì hoặc thân quen lắm chứ tiền đập vào em e là khó mà người ta tuồn ra vậy.
nhắn Ímesagee với nhau thì nhà mạng bó tay cụ ạ, chỉ có thuê Aple mới đọc được tin nhắn trên IP với nhau qua Imessage ạ, mà bên Aple thì bảo mật kinh lắm, KFI đòi mà không cung cấp chứ

lehungacc

Xe buýt
Ông nào bảo nhà mạng đọc được imessenger thì đúng là thánh chém
Viber, whatssap, zalo, imessenger...tức là các ứng dụng tin nhắn gọi điện của bên thứ 3 thì bố nhà mạng cũng ko biết, vì tất cả được mã hóa gửi dưới dạng các gói tin data
Chỉ có gọi điện thông thường, nhắn SMS, MMS thông thường mới lưu trên hệ thống của nhà mạng, tui nhiên để lấy được lại là 1 chuyện hoàn toàn khác và bây h thì gần như không thể (trừ khi có người sẵn sàng đánh đổi sự nghiệp để giúp chứ một vài chục hoặc kể cả trăm triệu cũng ko đáng đâu)

Đại dương

Xe tải
em confirm là bên nhà mạng có thể nhìn thấy cụ gửi gì và gọi cho ai , và điện thoại cụ đang nằm ở đâu ( lẹch 100m)
=> Cơ mà luật các công ty viễn thông : Nếu nhân viên để lộ thông tin này ra ngoài là đuổi ngay, Phòng kỹ thuật cấp tổng công ty mới có quyền user làm việc này nhé! còn tầm làng nhàng Chi nhánh thành phố, tỉnh thì ko làm đc đâu :D
Gửi IMess với nhau thì nhà mạng có nhìn vào mắt cụ nhé.
Hoặc là liên lạc với nhau qua Face time (Iphone với nhau hay Iphone với Ipad hoặc Ipad với Ipad) thì ông CỤ nhà mạng cũng không nắm được chứ nói gì đến nhân viên nhà mạng - em KHẲNG ĐỊNH vậy đó

Chỉnh sửa cuối: