[Funland] Chết nhục với iMessage. Nhờ các cụ cao nhân ip khai sáng!

tranmanhha

Xe điện
Iphone của em thông cả với Ipad, cả với Laptop. Đi đâu em cũng phải vác cả 3 thứ theo.

congagia2016

Xe tăng
Cụ xem lại phần cài đặt tin nhắn trong Iphone xem, ngoài số điện thoại chính cụ hay dùng để nhận và gửi tin nhắn, còn có thêm mail số liên lạc nào khác nữa không?

autus

Xe tăng
Gấu cụ chơi thân với nhân viên bên tổng đài,cái này chúng nó trong tầm tay
Cụ nghĩ giờ thông tin này nhà mạng nó dễ dàng cung cấp à? Nhân viên tổng đài không có cửa lấy tin nhắn đâu
Trên hệ thống OMC của tổng đài muốn đọc tin nhắn phải đọc trên báo hiệu số 7 nhé cụ.
Còn nếu tổng đài call center vớ vẩn thì quên đi
Giờ nhà mạng cấm nhân viên nghiêm vụ này lắm cỡ tầm giám đốc quản lý vận hành khai thác còn éo dám làm chứ đừng nói nhân viên

toechuoi

Xe tăng
Tóm lại thì thay gấu

darkks

[Tịch thu bằng lái]
vs những thứ quan trọng e dùng cục gạch, số quan trọng ko có trong danh bạ chỉ nhớ, chỉ gọi điện ko nhắn tin, ko cười cười. các cụ mợ nhắn tin, gọi điện vs bồ cứ tủm tỉm, khúc khích cười, thoát thế nào được.

omerta77

Xe điện
Cụ ơi "thuê" chứ không phải "thêu" :D

hxduong

Xe lăn
iMes gửi/ nhận tin nhắn bằng số ĐT & email (lập id Apple). Nên cụ có thể vừa gửi/ nhận trên iPhone, vừa làm điều đó trên iPad (kể cả bản wifi only), hay Macbook đc.
Trường hợp cụ chủ là dùng chung iCloud, hoặc lộ pass iCloud.

VIKO L

Xe điện
1 từ THÊU, 2 từ THÊU, cụ thớt đc nhắc mà cứ THÊU mãi, từ mới chăng, em đọc buồn cười quá!

omerta77

Xe điện
Cụ ơi "thuê" chứ không phải "thêu" :D

Mèo Vũ Tôm

Xe đạp
Cái này ko phải do ip hay ic. Do nhà mạng lưu. Bt sẽ ko released content nhưng luôn có record thời gian, người trao đổi. Chúc mừng cụ có gấu tay to :))
Em nghiêng về giả thuyết này vì trên list em được nhìn thấy một lần có ghi rõ iMess thời gian gửi, số, kiểu cuộc gọi nhưng thời gian là 0 giây. Nên em mới nghĩ chửi có nhà mạng chứ loại trừ tất cả các khả năng như lộ pass, ic, hay cài phần mềm theo dõi.

Mèo Vũ Tôm

Xe đạp
1 từ THÊU, 2 từ THÊU, cụ thớt đc nhắc mà cứ THÊU mãi, từ mới chăng, em đọc buồn cười quá!
Cái này do đánh trên ip nó hiện ra và e chủ quan ko đọc kỹ. Các cụ thông cảm ko phải em ngữ pháp kém hay vùng miền gì. He he. Em chắc ngữ pháp em ổn nên bỏ qua mấy cái lặt vặt đi các cụ.

Mèo Vũ Tôm

Xe đạp
Cụ kiểm tra lại xem có ntn không nhé

Tất cả các khả năng sử dụng em mày mò cả tháng luôn và loại trừ không bảo giờ bị ntn cụ ạ. Thế nên em mới điên vì cái này phải cao thủ hoặc nhà mạng làm. Em chỉ cần tìm cách biết làm thế nào để khắc chế hoặc đập lại dù mất nhiều tiền. Em đã từng mang ra thợ cắm máy vào máy tính. Quét, reset máy, các kiểu. Chỉ cần tìm ra nguyên nhân là em ok. Mất gần chục củ cho mấy đứa làm dịch vụ công nghệ tìm tại sao lại như vậy rồi. Vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Đưa hẳn cho bọn làm nhà mạng luôn đấy ạ.

Mèo Vũ Tôm

Xe đạp
Em đã từng bỏ gần chục củ rồi. Đưa cho đứa làm nhà mạng đấy. Ko xong. Tầm thấp chưa làm Dc.

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kính các cụ. Cái khoản ip em kém quá bị con gấu nó xé xác từ mấy cái tin nhắn iMessage. Đến giờ e vẫn mông lung và khó hiểu cái bảo mật của ip chẳng lẽ lại kém quá mức mà những tin nhắn iMessage lại dễ dàng lấy được. Em đã tắt hết iCloud, đảm bảo không còn lưu lại trên iCloud. Vậy mà máy em bị nhà mạng lấy hết tin nhắn iMessage lưu lại được. Cả thời gian gửi lẫn nội dung.
Nhờ cccm cao thủ về ip khai sáng giúp e có phải máy e bị hack hay bị nhà mạng truy cập xem toàn bộ tin nhắn không ạ. Còn con đường nào mà bị lộ ngoài con đường em nghĩ kia không ạ. Em chỉ biết con gấu nó thêu bọn nào đó lấy hết tin nhắn iMessage của e cả thời gian gửi lẫn nội dung mà e tìm mãi không ra lý do! Em chỉ biết Nó thêu hay nhờ bọn nhà mạng mà nó quen biết. Chỉ biết nó thêu khá nhiều tiền. Vì lý do tế nhị e phải dùng cái xe phụ này chạy ạ! Đa tạ cccm vào cho e bớt ngu với ạ.
nhà cụ có dùng thêm thiết bị nào như iPad, Mac không :) như em dùng tất đồ của Apple, tin nhắn em toé loe cả trên máy tính lẫn ipad lẫn điện thoại :)

Imes Hugo Mỹ còn chả lấy được mà nhà mạng vn lại lấy được ạ

autus

Xe tăng
Ông nào bảo nhà mạng đọc được imessenger thì đúng là thánh chém
Viber, whatssap, zalo, imessenger...tức là các ứng dụng tin nhắn gọi điện của bên thứ 3 thì bố nhà mạng cũng ko biết, vì tất cả được mã hóa gửi dưới dạng các gói tin data
Chỉ có gọi điện thông thường, nhắn SMS, MMS thông thường mới lưu trên hệ thống của nhà mạng, tui nhiên để lấy được lại là 1 chuyện hoàn toàn khác và bây h thì gần như không thể (trừ khi có người sẵn sàng đánh đổi sự nghiệp để giúp chứ một vài chục hoặc kể cả trăm triệu cũng ko đáng đâu)
Đúng vậy :))

autus

Xe tăng
nhà cụ có dùng thêm thiết bị nào như iPad, Mac không :) như em dùng tất đồ của Apple, tin nhắn em toé loe cả trên máy tính lẫn ipad lẫn điện thoại :)
Một giả thiết máy cụ chủ đã được mợ gấu nhà backup rồi restore trên một máy iphone tương tự sau đó các tin nhắn mợ ấy đọc được hết. Hoặc lộ pass icloud + email.
Mà ăn trộm bị bắt phải chịu thôi.

Cuti13

Xe tải
Đây mời cụ. Cụ xem lại chỗ chuyển tiếp tin nhắn đến số đt khác. Chỗ gửi và nhận 2 địa chỉ nhé :))
Chỗ em còn có ông gà mờ, bị vk cài đồng bộ ảnh nên cứ chụp ảnh nào ở đâu là nó hiện hết lên máy của vk cơ. Dùng iphone là cũng phải chịu khó mày mò vì tính bảo mật của nó hay phết ;))

Sao của em không thấy có mục chuyển tiếp tin nhắn cụ nhỉ?

levinh05

Xe container
- Thứ nhất gấu nhà bác có dùng Macbook/Ipad và đăng nhập Icloud của bác không
- Thứ hai là quá khứ bác từng dùng Iphone rồi để lại cái Iphone đấy cho gấu không? Trong mục Imessage trong setting em thấy có thể add thêm hơn 1 số Imes đấy, ngày trước em mua điện thoại Iphone cũ mà vẫn nhận được tin nhắn của họ do họ chưa thoát Imess ở đó ra, IOS 10 thì phải.