- Biển số
- OF-764724
- Ngày cấp bằng
- 12/3/21
- Số km
- 173
- Động cơ
- 44,303 Mã lực
- Tuổi
- 38
- Nơi ở
- Hai Duong, Vietnam
Gần như nặng nhất là tiền học cho 2 F1 nhỉ. Ko giảm đc

E mua nhà time cũng để cho f1 học màGần như nặng nhất là tiền học cho 2 F1 nhỉ. Ko giảm đc
một bữa 250k-300k là bình thường.tiền đi chợ bác ăn uống món gì thế mà trận 8tr nhỉ
Khoảng đấy.lặt vặt e ko để ý.cứ gọi làm trònPhí dịch vụ 15k/tháng là park hill chứ nhỉ?
Tháng vừa rồi đóng cửa gần như toàn bộ dịch vụ, vậy mà hóa đơn thu phí quản lý chỗ em vẫn thu đầy đủ như thường. Chỗ Cụ có vậy ko?E nói chi phí bình thường thui nhé
Nhà e gọi là bình dân ở time
.gọi là cơ bản.các cụ sẽ thấy chi phí cũng nhỉnh hơn ngoài chút.
Tính nhà e là ví dụ nhỏ
1-Tiền hoc 2f1 x 8t/tháng =16t
học hệ tiêu chuẩn
2-phí dịch vụ 15k/m x 83m =1250
3- phí gui xe 2bánh x 45k =90
5-ăn sáng cafe x 200k =5 củ ( thứ 7 chủ nhật ở nhà ) dạo này đỡ khoản này do dịch
5-tiền chợ cả nhà 8 củ
6- hiếu hỉ tháng này bù tháng kia 1 củ
7-tiên giao lưu 2 củ/ tháng vì hầu như bạn bè hay họ hàng đến chơi.mang tiếng ở time thi toàn ăn ở hầm (dịch đỡ khoản này)
8-điện nước 1.5 củ
9-nuôi 4 bánh x 10củ/tháng . Các loại từ a-z
Tông kết.bỏ điểm 9 đi ( vì ko phải ai cũng có nhu cầu)
Chưa kể các chi phí phát sinh như ốm đau...
Nêu ko sài 4 bánh cũng 30 củ
Thêm 4 bánh thì 40 củ
Cụ nào tiếp kiệm hơn thì chắc đỡ tốn nhìu hơn
Ko cụ.phí dich vu bao gồm hết ruiTháng vừa rồi đóng cửa gần như toàn bộ dịch vụ, vậy mà hóa đơn thu phí quản lý chỗ em vẫn thu đầy đủ như thường. Chỗ Cụ có vậy ko?
Nhà em nhiều người uống, 6 cốc / ngày cũng chỉ 400k / tháng. Mua cái máy pha đúng là rẻ và chất hơn hẳn.Cafe của bác 1 củ thì sang quá.
Tôi uống độ 3 cốc/ngày, tốn 10K.
Cả tháng chỉ 250K.
Thuốc lá: 0 đồng, may quá.
??? Gui xe.điện nước ko tính vào tiền dịch vụ, cái này là tất nhiên, chung cư nào chả thế. Ý là không được dùng gym, bể bơi, etc... thì có giảm phí dịch vụ không?Ko cụ.phí dich vu bao gồm hết rui
Gui xe.điện nước ko tính vào tiền dịch vụ
Mợ chăm quá, chồng mợ may mắn quá ạLàm việc nhà coi như tập thể dục cụ ạ. Trước ở nhà đất leo 5 tầng dọn nhà mới kinh, giờ một sàn em thấy được giải phóng nhiều ạ.

Bình thường mà bác!Đọc chi tiêu của các cụ mà kinh, vc tôi lương tổng cộng 15 triệu, F1 học đại học đem đi 8 triệu, còn 7 triệu 2vc với con bé tiêu thoải mái:
- Con nhóc đi học đóng góp các khoản từ học phí đến tiền mua tăm từ thiện 500k.(2 đứa con chưa đứa nào mất tiền học thêm bao giờ).
- Gạo về quê lấy, rau nhà trồng, gà nhà nuôi, hoa quả hái vườn, cá bắt dưới ao,tiền chợ và các dịch vụ tháng 3 triệu.
-Xăng xe và bảo dưỡng tháng 1,5 triệu.
- Hai triệu để mua sắm hàng công nghiệp khác.
"NGHÈO NHƯNG NHÀN VÀ BÌNH YÊN"!!!!!!!!!!!!!
Nuôi được đàn ngựa làm vốn thì chã ra kèo xứng đáng tổ sư ngành đổ bác nên chỉ lát nữa là về nơi xa lắm!
Sau này về hưu em cũng thích sống 50k/ngày / người như cụĐọc chi tiêu của các cụ mà kinh, vc tôi lương tổng cộng 15 triệu, F1 học đại học đem đi 8 triệu, còn 7 triệu 2vc với con bé tiêu thoải mái:
- Con nhóc đi học đóng góp các khoản từ học phí đến tiền mua tăm từ thiện 500k.(2 đứa con chưa đứa nào mất tiền học thêm bao giờ).
- Gạo về quê lấy, rau nhà trồng, gà nhà nuôi, hoa quả hái vườn, cá bắt dưới ao,tiền chợ và các dịch vụ tháng 3 triệu.
-Xăng xe và bảo dưỡng tháng 1,5 triệu.
- Hai triệu để mua sắm hàng công nghiệp khác.
"NGHÈO NHƯNG NHÀN VÀ BÌNH YÊN"!!!!!!!!!!!!!
Nuôi được đàn ngựa làm vốn thì chã ra kèo xứng đáng tổ sư ngành đổ bác nên chỉ lát nữa là về nơi xa lắm!
Nhà tôi cũng ở Times ( khu T ), phí dịch vụ 14k /m2, nhưng vẫn được free đến hết 2023...hehe.E nói chi phí bình thường thui nhé
Nhà e gọi là bình dân ở time
.gọi là cơ bản.các cụ sẽ thấy chi phí cũng nhỉnh hơn ngoài chút.
Tính nhà e là ví dụ nhỏ
1-Tiền hoc 2f1 x 8t/tháng =16t
học hệ tiêu chuẩn
2-phí dịch vụ 15k/m x 83m =1250
3- phí gui xe 2bánh x 45k =90
5-ăn sáng cafe x 200k =5 củ ( thứ 7 chủ nhật ở nhà ) dạo này đỡ khoản này do dịch
5-tiền chợ cả nhà 8 củ
6- hiếu hỉ tháng này bù tháng kia 1 củ
7-tiên giao lưu 2 củ/ tháng vì hầu như bạn bè hay họ hàng đến chơi.mang tiếng ở time thi toàn ăn ở hầm (dịch đỡ khoản này)
8-điện nước 1.5 củ
9-nuôi 4 bánh x 10củ/tháng . Các loại từ a-z
Tông kết.bỏ điểm 9 đi ( vì ko phải ai cũng có nhu cầu)
Chưa kể các chi phí phát sinh như ốm đau...
Nêu ko sài 4 bánh cũng 30 củ
Thêm 4 bánh thì 40 củ
Cụ nào tiếp kiệm hơn thì chắc đỡ tốn nhìu hơn