[Funland] Chỉ sau 5 năm hiện diện, hệ thống Vinmart, Vinmart+ được định giá hơn 3 tỷ USD

Macaw Parrot

Xe hơi
TB nó đánh giá Vin sẽ ntn nên mua vào thôi

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
thực ra đến cái máy bay nó còn có sác xuất sai hỏng huống chi là đồ thực phẩm cụ ạ. em thấy vợ em đi chợ đồ tương ngon, mặc dù đắt hơn ở chợ 1 chút nhưng đa dạng, và nhiều
đặc sản các vùng miền mà tất cả các nơi khác không có. đó là những gì mà anh Vượng đã làm được và được ghi nhận.
Cụ hỏi cả cái làng OF này có ai chấp nhận ăn sán lợn không nha :D

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
em xem video của A Vượng nói chuyện ở viettel rất ấn tượng về câu chuyện kể được hội Forbes mời đến hội gặp Billl Gates với Waren Buffet nhưng từ chối hết vì không biết tiếng anh ngại cho phiên dịch theo và chủ yếu là thấy mình còn quá bé so với họ nên ngại không biết gặp thì nói chuyện gì . Thực sự ấn tượng là người thích làm chứ không thích nói .

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Đang đốt tiền chiếm thị phần đấy. Bọn Vin có quá nhiều lợi thế.
1 Vinmart+ nhỏ ở Hàn Thuyên lúc mới mở vắng khách đến cám cảnh mà nay gần như lúc nào cũng xếp hàng thanh toán đến gần 10h đêm.
Lúc đầu vinmart như kẹc, giờ thì ngon, hôm rồi mua gói bánh 23k không lấy túi nilon được giảm 1k, khá văn minh, hoa quả thì ở hàng to mới chất lượng hàng nhỏ hơi héo

Iron Mask

Xe tải
Vinmart phủ wifi khắp. Rồi 1 hôm đẹp trời, khách hàng bị yêu cầu thanh toán bằng scan and go. Ai chưa cài thì hỗ trợ cài luôn, ai cài rồi thì hỗ trợ scan.
Khách hàng bảo tôi k muốn thanh toán scan & go. Các em thu ngân bảo hệ thống bên em hỏng hết rồi, k quét thanh toán cho các anh chị được.

Có cụ già bảo tôi k có mang điện thoại, quản lý bảo bác giúp cháu đi đến quầy cuối cùng, có người giúp bác xử lý.

Tôi phục cách Vin ép khách hàng làm quen với scan & go. :)

Civic to Merc.

Xe container
Cụ hỏi cả cái làng OF này có ai chấp nhận ăn sán lợn không nha :D
Thịt lợn hay có sán lắm cụ đốc ơi. Vì thế phải ăn chín, u sôi để nếu có sán nó cũng chết và tiêu hóa hết. E có hôm ăn longlon mà đến miếng cuối giật mình thấy đầu và cái chấm đen của con chết tiệt ko biết là j trong ruột non. Hơi kinh tí nhưng nghĩ còn may vì nó luộc kĩ lắm, mấy năm rồi vẫn ngồi gõ phím đây nên sán hay giun nấu chín e nghĩ cũng ngon thôi mà =)). Các cụ cũng ăn đầy ra mà ko biết í, đứng nói là ko nhé =))

cun01

Xe container
Thịt lợn hay có sán lắm cụ đốc ơi. Vì thế phải ăn chín, u sôi để nếu có sán nó cũng chết và tiêu hóa hết. E có hôm ăn longlon mà đến miếng cuối giật mình thấy đầu và cái chấm đen của con chết tiệt ko biết là j trong ruột non. Hơi kinh tí nhưng nghĩ còn may vì nó luộc kĩ lắm, mấy năm rồi vẫn ngồi gõ phím đây nên sán hay giun nấu chín e nghĩ cũng ngon thôi mà =)). Các cụ cũng ăn đầy ra mà ko biết í, đứng nói là ko nhé =))
Vậy nhà xì líp cứ cho con ăn thịt lợn nhiếm sán nhà Vanh vô tư đi.
Sách giáo khoa lại viết khác cái điều đo đỏ ở trên nha \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

newch

Xe tăng
"Credit Suisse Group AG is the financial adviser to Vingroup, a person familiar with the matter said earlier"
Câu này cụ trích ở báo cáo nào thế, nếu thế thì bọn này định giá sai, viết của anh V thiếu 1 số 0 rồi

Patriots

Xe lăn
Định giá cũng cao nhỉ, AVG còn có thằng nước ngoài định giá tỷ rưỡi đô. Bài báo sặc tính định hướng, chẳng có chút phân tích tài chính gì nhỉ? Ví dụ bao nhiêu khách hàng truyền thống, lãi ròng bao nhiêu. Thương hiệu dư lào cho anh em mở mang tầm mắt

hungtc82

Xe tải
Nói gì thì nói, mặc dù không thích kiểu làm ăn của Vin lém, nhưng em vẫn phải công nhận nó là một trong các cty chuyên nghiệp nhất VN hiện tại.

Đọc bài cụ chủ mà em ước gì mình ngu được nó, người ta có câu rất hay đừng dạy tỷ phú tiêu tiền :)

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Thế bờ dồ có biết những cái chấm trắng trắng trong miếng thịt nhà Vanh kia là cái gì không ???
Ấu trùng sán lợn đấy :P
Bờ dồ có dám cho con ăn không ???
Nói mép thì hay.
Bắt tay vào làm thật mới thấy khó.
Bẩm cụ là nếu cụ mua của siêu thị nếu gặp những trường hợp như vậy thì cụ còn có chỗ mà phản ánh. Có thể cơ chế kiểm soát của họ còn chưa hoàn thiện, còn lơ là ..... nhưng dù sao cũng còn có kiểm soát. Mua của tiểu thương thì tự do, không kiểm soát chỉ tự mình bảo vệ mình thôi.

xegiacmo

Xe container
Em trai con cô ruột em, quản lý cửa hàng top5 của hệ thống VinMart, kể lại hàng rau quả đang không có lãi, âm nhiều, cuối ngày bị loại bỏ rất nhiều
Nhưng nhiều sản phẩm khác thì tỷ lệ lợi nhuận rất khủng
Em nó cũng có mánh thu nhập thêm, rất hay.
Rau của vinmart héo úa , rau già , thối ... nhiều lắm . Bên Long Biên có cái vinmart to đùng mua lại của fivimart , trước fivimart rau rất ngon , từ ngày bán lại vào mua tìm mãi mới được mớ rau tàm tạm

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Rau của vinmart héo úa , rau già , thối ... nhiều lắm . Bên Long Biên có cái vinmart to đùng mua lại của fivimart , trước fivimart rau rất ngon , từ ngày bán lại vào mua tìm mãi mới được mớ rau tàm tạm
Rau mua là phải tươi, cụ thấy héo thì cứ next cho nó ế chổng mông ra, tự khắc chết. Em đi VM cứ phải đi lúc sớm, cuối giờ trưa hay cuối giờ chiều là xác định rau tươi bị nhặt mua gần hết :D

Tookies

Xe điện
Mịa, em gặp đúng cái gọi là vạch lá tìm sâu. Câu chuyện như sau: người quen ở Tokyo nhờ mang ít rau sạch sang vì thèm rau Việt Nam!

Em vào Coop mart Nguyễn Kiệm. Làm 1 thùng rau các loại. Hoa quả thì ra chợ Tân Sơn Nhất đóng 1 thùng sầu riêng loại 1 + 1 thùng xoài cát nhặt trong CoopMart

Sang Narita, qua kiểm dịch thực vật bị ách lại. Ok Sầu riêng xong, Xoài vứt lại hết - thím kiểm dịch Nhật Bản chỉ cho mấy vết đen trên quả kêu là ruồi nó chọc vào đẻ trứng rồi sẽ nở thành con... bla 1 hồi vứt sạch xoài vào thùng rác.
Rau thì tra từ điển tên khoa học từng loại. 1 số loại có tên ok - nhưng rạch túi nilon ra rũ từng sợi trên bàn kiểm dịch. Tsb nhà nó, vẩy ra 1 đống sâu non bò lổm ngổm. Thế là vứt 1/2 số rau tra được tên khoa học ý vào sọt rác. 1/2 còn lại vứt nốt vì từ điển tra éo nổi tên khoa học. Không xin xỏ ngoại giao gì sất.

Túm lại là mang được 1 thùng sầu riêng + 1/4 số rau mua ở Coopmart.

Bạn nhân viên địa phương người Nhật vào đón em buồn rười rượi vì tiếc đống hoa quả + rau bỏ đi. Bảo chịu thôi, tao cũng không ngoại giao được!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Mịa, em gặp đúng cái gọi là vạch lá tìm sâu. Câu chuyện như sau: người quen ở Tokyo nhờ mang ít rau sạch sang vì thèm rau Việt Nam!

Em vào Coop mart Nguyễn Kiệm. Làm 1 thùng rau các loại. Hoa quả thì ra chợ Tân Sơn Nhất đóng 1 thùng sầu riêng loại 1 + 1 thùng xoài cát nhặt trong CoopMart

Sang Narita, qua kiểm dịch thực vật bị ách lại. Ok Sầu riêng xong, Xoài vứt lại hết - thím kiểm dịch Nhật Bản chỉ cho mấy vết đen trên quả kêu là ruồi nó chọc vào đẻ trứng rồi sẽ nở thành con... bla 1 hồi vứt sạch xoài vào thùng rác.
Rau thì tra từ điển tên khoa học từng loại. 1 số loại có tên ok - nhưng rạch túi nilon ra rũ từng sợi trên bàn kiểm dịch. Tsb nhà nó, vẩy ra 1 đống sâu non bò lổm ngổm. Thế là vứt 1/2 số rau ý vào sọt rác. 1/2 còn lại vứt nốt vì từ điển tra éo nổi tên khoa học. Không xin xỏ ngoại giao gì sất.

Túm lại là mang được 1 thùng sầu riêng + 1/4 số rau mua ở Coopmart.

Bạn nhân viên địa phương người Nhật vào đón em buồn rười rượi vì tiếc đống hoa quả + rau bỏ đi. Bảo chịu thôi, tao cũng không ngoại giao được!
Nó bảo hộ an toàn nông nghiệp bản địa thế là đúng phép rồi cụ, kêu ca giề :D

Tookies

Xe điện
Nó bảo hộ an toàn nông nghiệp bản địa thế là đúng phép rồi cụ, kêu ca giề :D
Em kêu gì đâu. Đang kể chuyện hài về cái chứng nhận rau sạch nhà mình. Lúc ý thì Vinmart nó còn đang thai nghén, em là khách VIP của Coopmart mà - năm nào cũng được tiền chiết khấu 3% nhận đợt sinh nhật cả triệu bạc đi tái shopping trong Coopmart vui phết =))

Lúc qua kiểm dịch cũng hiên ngang lắm, tự tin vì mình mua hàng hiệu có chứng nhận Coopmart + có nhân viên hỗ trợ + có công cụ dịch hỗ trợ.
Kết quả thì ngược lại

Khéo giờ có mỗi đám sâu là sạch.
Sang Nhật giờ em mang mỗi cafe tan, nhanh gọn. Thỉnh thoảng bạn nào thèm sầu riêng thì em gửi cho - 2 món ý dân Nhật khoái!

Chỉnh sửa cuối: