Chia sẻ Cài đặt Auto EQ và Time Alignment cho Pioneer AVH-X8650BT

phuongtv_76

Xe container
Mic cụ nhờ bên long thịnh setup 1 lần, vì khoang xe ko giống nhau, cụ lấy setup của cụ khác là chưa chuẩn đâu, phải cắm mic và để đầu dvd tự căn chỉnh với khoang xe của mình trc, sau đó mới tinh chỉnh.
Cảm ơn cụ nhiều. Em không có Mic. Nhưng thông số này, em chỉnh thủ công vẫn được.

edc

Xe lăn
Mic cụ nhờ bên long thịnh setup 1 lần, vì khoang xe ko giống nhau, cụ lấy setup của cụ khác là chưa chuẩn đâu, phải cắm mic và để đầu dvd tự căn chỉnh với khoang xe của mình trc, sau đó mới tinh chỉnh.
Vâng cụ. Lân trước em tự setup nhưng thông số này, có lẽ em chưa hiểu bản chất của nó. Khoảng cách em căn chỉnh cũng chỉ áng khoảng cho nó có. Nên nghe chưa được tốt. Em chỉ setup cho vị trí Left, còn các vị trí khác như; Right; Font, Rear và All Em chưa làm. Tối về em thử xem sao. Thanks cụ :)

DVDtrieubon

Xe điện
Vâng cụ. Lân trước em tự setup nhưng thông số này, có lẽ em chưa hiểu bản chất của nó. Khoảng cách em căn chỉnh cũng chỉ áng khoảng cho nó có. Nên nghe chưa được tốt. Em chỉ setup cho vị trí Left, còn các vị trí khác như; Right; Font, Rear và All Em chưa làm. Tối về em thử xem sao. Thanks cụ :)

Đây là míc của pinoeer căn chỉnh âm thanh tự động cho pinoeer

edc

Xe lăn

Đây là míc của pinoeer căn chỉnh âm thanh tự động cho pinoeer
Cuối tuần em qua cụ. Cụ giúp em vụ này. Em thấy khoảng cách Left, right, thì được. Còn cho mọi người thì khoảng cách nó không chuẩn. Các khoảng cách mặc định nó không phù hợp với khoảng cách xe em. Thanks

hoangbach

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi em dùng pioner 9250bt em thay áp quy có phải căn chỉnh lại âm thanh không các cụ?

edc

Xe lăn
Em ko còn giữ cái mic nữa. Cụ có thể nhờ shop âm thanh nào đó giúp cho được mà. Mà cụ thay loa cánh thì đừng ham mấy cái loa to to, nghe chả hay đâu. Em thấy lắm cụ thay cái loa cánh củ loa to đùng, toàn phải mở tiếng to mới nghe được. :)) khổ thân, lắm cụ nghe tư vấn ko chuẩn rồi thay loa linh ta linh tinh. :))
Củ loa to, công suất lớn. Tức là phải mở to mấy nghe được. Thanks cụ nhiều :))

DVDtrieubon

Xe điện
Cụ nào cần căn chinh pinoeer cứ qua em goolemap gõ nội thất ô tô triệu bôn

truongxuan0306

Xe đạp
Báo cáo các cụ, hnay e căn chỉnh cái TA(Time Alight) này quả thật đáng giá kinh ngạc, hệ thống đã chuẩn tai e, âm thanh chạy từ loa này sang loa kia đúng hiệu ứng stereo. Phần loa rear đã xly đc hiện tượng thiếu trebble. Thật tuyệt.
Nếu các cụ sài 8850 thì cần thiết làm cái TA này.
Thanks e Quân bên long thịnh đã xử lý giúp a, mặc dù trưa nay phải làm rất muộn. Rất đáng công sức 2 a e.
Bác ơi cho em xin địa chỉ sdt bác quân long thịnh không ạ !

DVDtrieubon

Xe điện

minh_tuaninfo

Xe buýt
Cụ nào cần căn chinh pinoeer cứ qua em goolemap gõ nội thất ô tô triệu bôn
Cụ còn căn chỉnh vụ này không ah? nhà cháu mới lắp 8850BT đang cần căn chỉnh.. cụ xem xử lý vụ này giúp cháu với..

DVDtrieubon

Xe điện

minh_tuaninfo

Xe buýt
Đơn giản cụ qua em chuyện nhỏ ạ
Cháu định ko nói gì đâu nhưng ko nói thì thấy mình như con gà.. 100k với cháu cũng ko to tát gì.

Vào chỉnh chưa đến 5 phút, cắm mic vào và để dầu nó tự setup. Chỉnh xong nghe như đấm vào tai.. cháu phải tắt hết những gì căn chỉnh. cụ thu 100k cháu nghĩ chém quá kinh luôn.. Thu ko biết ngượng mồm.. cháu thật..
cháu còm trên đây để những cụ nào vào sau, mới tìm hiểu định căn chỉnh.. Bỏ ngay ý định đấy đi ah, hoặc là chỗ này căn chỉnh không chuẩn. Nghe không khác gì đấm vào tai so với để nguyên.

DVDtrieubon

Xe điện
Cháu định ko nói gì đâu nhưng ko nói thì thấy mình như con gà.. 100k với cháu cũng ko to tát gì.

Vào chỉnh chưa đến 5 phút, cắm mic vào và để dầu nó tự setup. Chỉnh xong nghe như đấm vào tai.. cháu phải tắt hết những gì căn chỉnh. cụ thu 100k cháu nghĩ chém quá kinh luôn.. Thu ko biết ngượng mồm.. cháu thật..
cháu còm trên đây để những cụ nào vào sau, mới tìm hiểu định căn chỉnh.. Bỏ ngay ý định đấy đi ah, hoặc là chỗ này căn chỉnh không chuẩn. Nghe không khác gì đấm vào tai so với để nguyên.
Tôi chưa bao giờ lắp đầu pinoeer x8850bt với loa focal . Mà nghe ko hay như đầu của cụ còn cụ muốn biết chi tiết . Phải kiêm tra lại tôi thấy có nhiều cái sai sai

DVDtrieubon

Xe điện

Còn 100k . ???? Biết nói gi đây

thaison2008

Xe container

Cụ thấy đơn giản sao ko tự cài?
1./. Họ lấy 100k là quá rẻ vì phải bỏ tiền ra để nua bộ này
2./. Chi phí thuê cửa hàng bến bãi, công thợ điện nước.
3./. Chi phí cơ hội vì khi cài cho cụ họ bỏ qua ciw hội kiếm tiền tốt hơn.
4./. Và quan trọng nhất đó là họ biết làm, cách setup này là kĩ thuật được hãng hướng dẫn chứ có phải nghĩ ra đâu.
nếu ko hài lòng có thể phản ánh luôn lúc đó và đòi tiền lại chứ mang lên đây làm chi?

minh_tuaninfo

Xe buýt
Cụ thấy đơn giản sao ko tự cài?
1./. Họ lấy 100k là quá rẻ vì phải bỏ tiền ra để nua bộ này
2./. Chi phí thuê cửa hàng bến bãi, công thợ điện nước.
3./. Chi phí cơ hội vì khi cài cho cụ họ bỏ qua ciw hội kiếm tiền tốt hơn.
4./. Và quan trọng nhất đó là họ biết làm, cách setup này là kĩ thuật được hãng hướng dẫn chứ có phải nghĩ ra đâu.
nếu ko hài lòng có thể phản ánh luôn lúc đó và đòi tiền lại chứ mang lên đây làm chi?
Chính vì nghĩ là họ bỏ tiền ra để mua bộ Mic test thì cháu mới qua làm, cũng xác định từ đầu sẽ trả phí, nhưng cụ phải nhìn cái quả mic test cơ, nó là 1 cái gì đó không thể diễn tả bằng lời =)) bảo sao nghe như đấm vào tai. Cái cách làm thì Youtube có 1 mả thời đại 4.0 mà. Thôi cháu cũng ngừng tranh cãi tại đây.. vấn đề EQ hay thật hay không thì thôi cháu rút, chỉ vào cảnh báo những người sau này thôi, vì bài này tồn tại khá lâu rồi.. chắc chắn sẽ còn có người vào đây tiếp.

DVDtrieubon

Xe điện
Chính vì nghĩ là họ bỏ tiền ra để mua bộ Mic test thì cháu mới qua làm, cũng xác định từ đầu sẽ trả phí, nhưng cụ phải nhìn cái quả mic test cơ, nó là 1 cái gì đó không thể diễn tả bằng lời =)) bảo sao nghe như đấm vào tai. Cái cách làm thì Youtube có 1 mả thời đại 4.0 mà. Thôi cháu cũng ngừng tranh cãi tại đây.. vấn đề EQ hay thật hay không thì thôi cháu rút, chỉ vào cảnh báo những người sau này thôi, vì bài này tồn tại khá lâu rồi.. chắc chắn sẽ còn có người vào đây tiếp.
Xe cụ có nhiều vấn đề . Còn cụ tiếc 100k . Thi đi mua cái míc xem về việt nam bao tiền
Tự làm đi . ( muốn hay tôi đảm bao xe cụ tôi làm hay hơn dc ko phải thay đồ .

Dungquoc

Xe tải
Em đang định lên đời Android Covar T1 có Cụ nào biết về đầu này dùng có chậm hay vđ gì không ạ

Hoang_ks

Xe đạp
chấm để rảnh thử làm. Tk các cụ

batmancar

Xe điện
Xe cụ có nhiều vấn đề . Còn cụ tiếc 100k . Thi đi mua cái míc xem về việt nam bao tiền
Tự làm đi . ( muốn hay tôi đảm bao xe cụ tôi làm hay hơn dc ko phải thay đồ .
cụ cài cho cụ ấy mà ko thấy hay vì cụ biết xe cụ ấy có vấn đề sao ko tư vấn cho cụ ấy luôn có phải hay hơn không ạ. giờ nói trên này khi mọi chuyện đã rồi ko hay.