[Funland] Chia tay rồi các Cụ có hay về thăm Vợ cũ.

quanduc

Xe buýt
Chiều nay về thăm vợ cũ, thăm căn nhà cũ ngày xưa xây bằng cả thanh xuân, gửi gắm bao nhiêu là ước mơ, hy vọng. Đời người vô thường quá mới là một gia đình đấy giờ đã thành người xa...
🌀🌀🌀
HOANG VU
Anh trở về căn nhà xưa cũ
Rêu phong đầy bụi phủ lớp thời gian.
Tuổi Thanh xuân vương trên từng viên gạch
Hạnh phúc của một thời đi vào cả giấc mơ Anh..
Thời gian ơi đừng bao giờ trở lại..
Quá khứ mặn mòi những bất giác giữa đêm thâu.
Người ra đi đầu không ngoảnh lại.
Nắng vô tình nín lặng giữa thing không.
☘☘☘
Hà nội 20/ 7/2022
Em thì trân trọng cái nghĩa trong cụ.
Không phù hợp chia tay mà vẫn giữ đc tình bạn thì thật tuyệt vời, thiên hạ không thấy nhưng F1 với vợ cũ sẽ luôn cảm nhận được nó có 1 ông bố tuyệt vời.

Pumzen

Xe ba gác
Cựu G của cụ chủ mở cty cho thuê xe tự lái có khi cũng là ofer í nhỉ?

buicongchuc

Xe ba gác
Kệ các Cụ Mợ ấy suy đoán vì lý do nào cũng đúng, lý do nào cũng sai. Vợ chồng mình cũng đã chia tay rồi mà. Hehe
Em dự là từ ngày cụ nhảy hố vôi (2014)... "Ảnh với chả ọt" :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Gửi các cụ bài thơ đăng lại, chả biết tác giả :

GỬI NGƯỜI CHỒNG CŨ.
Chia tay rồi mỗi người đi một ngã
Mình trở thành người lạ đã từng yêu
Em và con làm bầu bạn sớm chiều
Anh rẽ bước cưới thêm người vợ mới

Chuyện riêng anh em không hề nhắc tới
Cũng không hề nghĩ ngợi đắn đo chi
Ly hôn xong mỗi người một hướng
Con và em sẽ sống tốt hơn mà

Nhưng sâu thẳm trong lòng em hiểu rõ
Tim sẵn dành một góc nhỏ riêng anh
Dù tình kia như tàn khói mong manh
Nhưng hiện hữu trong lòng em mãi mãi

Chia tay rồi vài lần anh ghé lại
Ôm chầm con anh hôn mãi không thôi
Em thoáng buồn vì ý nghĩ xa xôi
Nếu ngày đó đừng lô đề cờ bạc

Giá như anh biết điểm dừng từ đó
Đừng đam mê theo hội bè sa ngã
Thì con mình sẽ vui biết bao nhiêu
Vì trọn vẹn tình thương cha lẫn mẹ

Em bây giờ đã qua thời son trẻ
Đã bước chân bên sườn dốc cuộc đời
Nhan sắc giờ đâu vươn lả ong lơi
Đã qua rồi cái thời khoe xuân sắc

Chia tay anh cha mẹ em mãi nhắc
Tuổi còn son thôi bước nữa đi con
Mãi một mình rồi buồn tuổi héo hon
Em cười trừ mẹ cha ơi chớ vội

Nhìn con mình sao mà em thấy tội
Lấy chồng rồi con mình sẽ ra sao
Với người ta có huyết thống đâu nào
Biết người ta có mở lòng đón nhận

Là vợ chồng tránh được dâu buồn giận
SỢ NGƯỜI ta trút giận vào con
Thương con ma em đành mất tuổi son
Giờ nhìn lại cuộc đời bên sườn dốc.

Có nhiều đêm âm thầm em bật khóc
Nhìn con mà thấy dáng vóc của anh
Người dẫu xa dù duyên đã không thành
Sợi thương nhớ vẫn mong manh hiện hữu

Ghé thăm con bao nhiêu là cũng đủ
Anh về đi kẻo vợ lại ngóng trông
Em hiểu mà cái cảm giác chờ chồng
Luôn bất an trong lòng đầy lo sợ

Hãy yêu thương quan tâm nhiều đến vợ
Đừng làm cho cô ấy phải tổn thương
Em vì con mà đi tiếp quãng đường
Về đi anh, chồng của em hồi đó.
Bài này theo em là không hay bằng bài của cụ chủ. Đọc bài của cụ chủ thấy trống vắng, gần ngay trước mắt mà xa vời vợi. Đọc bài thơ này thấy chả có cảm xúc gì cả. :((

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em dự là từ ngày cụ nhảy hố vôi (2014)... "Ảnh với chả ọt" :))
Biến cố từ lâu kia cho đến 2010 mình bắt đầu đi phượt để tìm sự cân bằng trong cuộc hôn nhân. Đến 2013 khi vào đội Doanh nhân thì lão Nguyễn Vĩnh Cường đưa vào con đường nhiếp ảnh lúc mượn chiếc Nikon D300 trong chuyến đi Hà Giang. Đến bây giờ khi có tập 2 thì vẫn ảnh ọt như vậy. Đi chụp gái xinh cũng nhiều nhưng tuyệt nhiên Bà 2 chưa kêu ca câu gì.
Vừa đi chụp ảnh tuần trước đấy

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Biến cố từ lâu kia cho đến 2010 mình bắt đầu đi phượt để tìm sự cân bằng trong cuộc hôn nhân. Đến 2013 khi vào đội Doanh nhân thì lão Nguyễn Vĩnh Cường đưa vào con đường nhiếp ảnh lúc mượn chiếc Nikon D300 trong chuyến đi Hà Giang. Đến bây giờ khi có tập 2 thì vẫn ảnh ọt như vậy. Đi chụp gái xinh cũng nhiều nhưng tuyệt nhiên Bà 2 chưa kêu ca câu gì.
Cụ cho em hỏi. Nguồn kiếm gái xinh để chụp ở đâu vậy :D

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em có ông bạn thân tướng mạo như cụ cầm máy ảnh. Hắn 4 vợ 5 con, giờ đang ở với bà cả.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nói chung phần lớn các ông theo tuýp "giàu đổi vợ". Khá giả tí sinh hư, ích kỷ ham chơi thú vui riêng rồi cho rằng đấy là niềm vui sống... Đầy ông có khi cả tháng chẳng nói chuyện với con quá 1 tiếng, trong khi đó sáng chủ nhật PHẢI ra quán cà phê ngồi "chọc chọc" cái màn hình đến trưa. Đã chấp nhận lấy vợ đẻ con là phải biết hy sinh một số thứ. Như em bây giờ đi chơi mà không có vợ con thì đẹp mấy, ngon mấy ăn cũng thấy chán.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em có ông bạn thân tướng mạo như cụ cầm máy ảnh. Hắn 4 vợ 5 con, giờ đang ở với bà cả.
Mình thì khác bạn Cụ. Các cô em hoặc cô bạn mình đều trở thành bạn của bà 2 hết
Ảnh hôm đầu tiên quen 2 người quen nhau.

Sau 1 tháng đã trở nên thân thiết

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Cái này em ko rành và cũng ko muốn rành. Nhưng nhìn vào ba và má em. Những lần ông bà gặp lại nhau là vì em. 3 lần em bỏ nhà ba về nhà má ông phải qua nhà bắt về. Đến lần thứ 3 thì ông đành để em lại với má đến ngày hôm nay. Lần thứ 4,thứ5 ông bà gặp nhau là lần vui nhất vì đó là đám cưới em ở 2 đầu bắc,nam. Đó là 2 lần em thấy ông,bà vui vẻ gặp nhau. Nên em chẳng muốn và cố gắng ko để cảnh con em chọn 1 trong 2

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Nói chung phần lớn các ông theo tuýp "giàu đổi vợ". Khá giả tí sinh hư, ích kỷ ham chơi thú vui riêng rồi cho rằng đấy là niềm vui sống... Đầy ông có khi cả tháng chẳng nói chuyện với con quá 1 tiếng, trong khi đó sáng chủ nhật PHẢI ra quán cà phê ngồi "chọc chọc" cái màn hình đến trưa. Đã chấp nhận lấy vợ đẻ con là phải biết hy sinh một số thứ. Như em bây giờ đi chơi mà không có vợ con thì đẹp mấy, ngon mấy ăn cũng thấy chán.
Mình thì khác những người Cụ nói. Cháu thứ 2 nhà mình chớm tự kỷ, Học lực yếu ( không có khả năng tự học) hết kỳ 1 lớp 8 mình phải chuyển trường cho cháu về quê ( lúc trước Mẹ cháu nhận nuôi mấy Chị em hết nên mình cũng nhường vì với trẻ con Mẹ luôn là tất cả).
Mình dùng năng lực bản thân tự chữa lành cho cháu sau 11 tháng thì tạm ổn. Năm nay Cháu mới thì vào cấp 3 thừa 4 điểm và năng lượng của cháu đã tốt hơn rất nhiều. Mình sẽ chăm cháu hết mấy năm cấp 3 thật ổn rồi thì Đại học sẽ gửi cháu về với Mẹ. Chị lớn năm nay thi vào Đại học cũng đang tranh thủ đi làm ở công ty của Bố. Vợ thứ 2 của mình cũng đang hướng dẫn và đào tạo cho Chị cả.
( Cháu của tháng 1/2021 và tháng 12/2021)
Bài thơ mình viết tặng cháu khi mới đón cháu về quê và bắt đầu kế hoặc chữa lành Thân - Tâm của
2 Cha con.

CÔNG CHÚA THỨ
Con của cha bướng bỉnh
Nhưng lại thật dễ thương
Tuy lạnh lùng khó hiểu
Nhưng cũng thật dễ gần!

Cuộc sống thật vi diệu
Khi hiểu về Thân tâm
Bao nhiêu là cố gắng
Con đã biết thở sâu.

Cuộc đời không như ý
Giúp con sớm trưởng thành
Tổn thương là vạt nắng
Cho con ngày an nhiên ...

Cha thương con lặng lẽ
Nghiêm khắc & bao dung
Con ơi con có biết?
Nắng cho ngày thêm xanh!

Chỉnh sửa cuối:

ngocquybk

Xe điện
Cách đây 5-6 năm em làm nội thất chcc cho một mợ mới quen, biết cô này đã chia tay chồng và ở vậy nuôi 2 con nhỏ. Hôm về nhà mới em mới biết ck cũ cô này, hoá ra lại là người quen em (thi thoảng kết hợp với em vì anh này chuyên làm mảng cảnh quan). Sau bữa trưa, chiều 2 thằng kéo nhau đi uống bia em mới được kể vc nhà đấy chia tay nhau lúc đứa con zai đầu tầm 2-3t, vc khắc khẩu, ở gần hay cãi vã, xa thì nhớ nhung nên chia tay, nhưng ở gần nhau, cả 2 đều không đi bước nữa. Mỗi lần đến thăm con thì đôi này lại lao vào chén nhau, nên sau chia tay mới sinh con gái thứ 2. Sau đận đấy anh này cũng mua một chcc 3 pn như nhà cô vợ cũ - cùng toà nhà đấy luôn. Thích thì kéo nhau đi ăn đi chơi, rồi thích thì chén nhau xong ai về nhà nấy, con cái thích ở nhà nào thì ở. Em thiết kế 2 nhà gần giống nhau. Cho đến bây giờ vẫn vậy.

Ở cùng khu cc chỗ em, em biết có mấy mợ (ít nhất 6 mợ), đã chia tay chồng, ở với con và có vẻ không muốn đi bước nữa, thi thoảng chồng cũ đến chơi với con, có một mợ thì sinh thêm con với chồng cũ.
Chắc đó là su hướng như nghệ sỹ cũng vậy lấy nhau xong thường hay bỏ nhau. Xong tự do tự tại :))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em funs thôi. Món chụp choẹt này không khoái!
Mình cũng đóng vai đào hoa thôi trên thực tế mình đảm nhận xây dựng hình ảnh và thương hiệu cá nhân Shop đồ lính của Bà 2 nên luôn phải tìm kiếm mẫu mới và hình ảnh mới. Công việc đòi hỏi tính thẩm mỹ và sáng tạo. Cả 2 vợ chồng tự chụp và thiết kế. Bà xã kiêm luôn cả người mẫu.

Chỉnh sửa cuối: