[Funland] Chiếc tai nghe ngon nhất em từng mix đc!

doantam9987

Xe đạp
Em cũng có một bài review về top 5 các dòng tai nghe bluetooth tốt nhất.

Bác nào có thời gian đọc có thể ghé wed em tại đây.

K&K

Xe buýt
Hồi hôm share mấy con tai nghe Maxell "chuối" n-b-r thấy các cụ mua theo và hài lòng thấy cũng vui vui. Nay em chia sẻ tiếp 1 con tai nữa em tự mix được. Chi phí cao hơn, = 5 con Maxell luôn nhưng chất đến từng đồng, âm thanh ở 1 level mà mấy em Maxell "chuối" ko thể đạt đc.
Cụ nào đang kiếm tai nghe tầm 2tr, để nghe qua Dac những bản nhạc lossless. Hãy đọc qua bài này của em chút nếu muốn tiết kiệm.
....
Cụ đúng là có niềm đam mê với tai nghe thật :-bd
Em thì chẳng biết gì về tai nghe, đang định kiếm 1 cái loại úp vào tai để nghe nhạc nhẹ, trữ tình, giao hưởng... Cụ tư vấn giúp em được không ah?
Cám ơn cụ nhiều!

Dê già 79

Xe hơi
Em làm cái SoundMagic E10c vs Sony MH1c nghe tạp. Tai trâu nên chả cầu kỳ gì lắm

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ đúng là có niềm đam mê với tai nghe thật :-bd
Em thì chẳng biết gì về tai nghe, đang định kiếm 1 cái loại úp vào tai để nghe nhạc nhẹ, trữ tình, giao hưởng... Cụ tư vấn giúp em được không ah?
Cám ơn cụ nhiều!
Nếu là tai on-ear (chỉ chụp 1 phần tai) thì cụ kiếm Audio technica ath s100is (400-450k).
Còn là tai over-ear fullsize chụp kín hết tai thì cụ kiếm 1 in 2 con Takstar hd2000 (400-450k) hoặc Isk hp580 (450-500k). Cả 2 con này same same nhau nhưng chủ quan đánh giá con Takstar nghe cân bằng hơn, mềm mại, mid ngọt hơn chút. Ai thích tiếng đanh, đánh gọn hơn thì chắc thích Isk. Mà ở VN thì con Isk đc nhiều người mua hơn do nổi tiếng hơn vì nó chính là con Oem của con Presonus hd7 đắt hơn gấp 3 lần, nên chắc mua nhiều vì thấy hời.
Cả 2 con này đều bán ở HN nên cụ có thể thử đc, chứ hồi em mua con Isk ko có ở SG nên phải đặt Sendo. Chứ nếu mà đc nghe thử thì em chỉ mua con Takstar thôi (con Takstar cũng nhỏ gọn, đẹp hơn, đeo ra ngoài đường vẫn nhìn đc).

shiluo

Xe container
Em có con tai nghe Sennheiser MX365 (em không nghe được in-ear) để trên cty để buổi trưa nghe nhạc trước khi ngủ, nhưng giờ 1 bên tai bị rè không biết có cách nào khắc phục không các cụ?

Exelero

Xe hơi
Nếu là tai on-ear (chỉ chụp 1 phần tai) thì cụ kiếm Audio technica ath s100is (400-450k).
Còn là tai over-ear fullsize chụp kín hết tai thì cụ kiếm 1 in 2 con Takstar hd2000 (400-450k)
Cụ ơi,
Cháu đợt này có nhu cầu nghe ngoại ngữ trong quá trình hàng ngày kiểu đang làm việc hoặc đi đường cứ kệ nó phát ấy, tiêu chí là:

1. Ra khỏi nhà nhét trong tai rồi để đó nguyên ngày (trông lồi ra không quá thô thiển)
2. Kết nối Bluetooth
3. Pin lâu (phát được cả ngày)
4. Điện thoại nghe và gọi rõ

Budget dưới 4 triệu thì nên chọn cái nào ạ, cảm ơn cụ và các cụ nhiều

redcode

Xe điện
Inear cháu dùng hai con hifiman re400 và ibasso it03. Đang kiếm em bluetooth gọn nhẹ để nghe di động. Cụ nào nhiều kinh nghiệm tư vấn một vài mẫu với ah

Nhân văn Dân

Xe tăng
Còn là tai over-ear fullsize chụp kín hết tai thì cụ kiếm 1 in 2 con Takstar hd2000 (400-450k) hoặc Isk hp580 (450-500k). Cả 2 con này same same nhau nhưng chủ quan đánh giá con Takstar nghe cân bằng hơn, mềm mại, mid ngọt hơn chút. Ai thích tiếng đanh, đánh gọn hơn thì chắc thích Isk. Mà ở VN thì con Isk đc nhiều người mua hơn do nổi tiếng hơn vì nó chính là con Oem của con Presonus hd7 đắt hơn gấp 3 lần, nên chắc mua nhiều vì thấy hời.
Cả 2 con này đều bán ở HN nên cụ có thể thử đc, chứ hồi em mua con Isk ko có ở SG nên phải đặt Sendo. Chứ nếu mà đc nghe thử thì em chỉ mua con Takstar thôi (con Takstar cũng nhỏ gọn, đẹp hơn, đeo ra ngoài đường vẫn nhìn đc).

cụ có đánh giá sony ch510 so với takstar ntn ah?

havimex

Xe hơi
Em cũng khóai món này như cụ lắm nhưng em ko biết vọc vạch như cụ. Em nghe qua các tai yuin pk1, sony a3, traple fi10, campfire... rồi nhưng chưa thấy ưng ý hẳn, vì em ko nghe qua dac chỉ căm chay vs lgv30. cụ ở đâu vậy? em thử qua nghe xem cái combo của cụ xem có hợp không, nếu ok em cũng bắt chước cụ cho tiết kiệm hehe

Chỉnh sửa cuối:

Dangminhquan

Xe điện
Cụ ơi,
Cháu đợt này có nhu cầu nghe ngoại ngữ trong quá trình hàng ngày kiểu đang làm việc hoặc đi đường cứ kệ nó phát ấy, tiêu chí là:

1. Ra khỏi nhà nhét trong tai rồi để đó nguyên ngày (trông lồi ra không quá thô thiển)
2. Kết nối Bluetooth
3. Pin lâu (phát được cả ngày)
4. Điện thoại nghe và gọi rõ

Budget dưới 4 triệu thì nên chọn cái nào ạ, cảm ơn cụ và các cụ nhiều
Em nghe đôi này,pin siêu trâu tầm 10h.Không khi nào em phải mang hộp sạc bên mình mà toàn mang trần.Chất âm rõ chi tiết,bass sâu trầm lắng.

cadic1008

Xe buýt
Cụ tư vấn cho cháu một cái tai nghe Bluetooth loại nhét tai nghe nhạc hay với ạ. Cháu cảm ơn !

Achelo

Xe buýt
Dọn nhà bới ra chục con mua dư cho các cụ. Chả hiểu e vứt linh tinh đâu hôm nay lại mò ra. Đợt trước mua hộ các cụ mà còn bị treo cả nick =))

XanhTeA

Xe tải
Nếu cụ không dùng thì Cho em xin 2 chiếc cụ ơi. :D
Dọn nhà bới ra chục con mua dư cho các cụ. Chả hiểu e vứt linh tinh đâu hôm nay lại mò ra. Đợt trước mua hộ các cụ mà còn bị treo cả nick =))

osmopure

Xe tải
Cụ bán hay định giao lưu gì không ah. Em đang cần cho F1 dùng loại tai 3.5 này.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Hồi hôm share mấy con tai nghe Maxell "chuối" n-b-r thấy các cụ mua theo và hài lòng thấy cũng vui vui. Nay em chia sẻ tiếp 1 con tai nữa em tự mix được. Chi phí cao hơn, = 5 con Maxell luôn nhưng chất đến từng đồng, âm thanh ở 1 level mà mấy em Maxell "chuối" ko thể đạt đc.
Cụ nào đang kiếm tai nghe tầm 2tr, để nghe qua Dac những bản nhạc lossless. Hãy đọc qua bài này của em chút nếu muốn tiết kiệm.

- 1 tai nghe Philips she3805 giá 250k (hoặc sh3800 ko có mic).

- 1 tai nghe Jbl c150si giá 150k.

Lấy cái tip (miếng nút tai hình tròn) to nhất của Jbl ghép vào tai Philips. Sẽ ra đc 1 chiếc tai nghe với chất âm rất hay, treb sáng - mid trong - bass đanh. Đặc biệt rất cân bằng, ít bị âm này lấn âm kia. Em đã dừng lại việc tìm mua tai nghe đắt tiền sau khi mix đc con này. Việc mix rất đơn giản nhưng quá trình thử nghiệm, lựa chọn khá tốn kém và mất t/gian do phải mua nhiều tai nghe và nghe đi nghe lại rất nhiều bài nhạc test.

Đối với nhiều cụ có thể chỉ là 1 việc nhỏ nhặt nhưng đối với em những lúc rảnh ngồi lọ mọ phối cái này, mix cái nọ. Nghe đi nghẹ lại lại là 1 thú vui giảm xì trét. Và có lẽ cũng chỉ những thằng lọ mọ với đam mê như em mới thỉnh thoảng mò ra đc mấy cái chia sẻ nhỏ nhặt như này. Cụ nào cũng mê nghe nhạc thì mix giống em thử đi, hóng các cụ cùng đam mê vào chia sẻ:D

Hq chủ nhật em lại đi lùng và trang bị thêm. Đàm đạo với bạn chủ shop audio gần 2 tiếng, nghe đi nghe lại mấy con tai nghe. Mệt nhất là phối với Dac/amp và dây dẫn. Sau cùng chốt đc combo này.

- Tai nghe tháo rời KZ zsn-pro (400k).

- Tai nghe tháo rời Qkz vk1 (300k), thằng này làm ra con này chính là để đối chọi với con trên.

Dây dẫn stock nguyên bản của cả 2 con tai này đều khá thường. Nhưng lắp dây Satin vô thì 1 trời 1 vực luôn, em định làm cái dây Satin theia 6x nghe thử ở đấy. Nhưng bạn chủ bảo chờ mấy hôm nữa loại bên dưới về hàng qua test thêm rồi quyết sau.

Và bộ tai nghe trên nếu chỉ nghe qua điện thoại, kể cả là đám Lg g6, v30 hay Htc U11 có chip Dac riêng thì cũng chả ăn thua. Phải đầu tư thêm con Dac+amp Earstudio es100 (2t2). Bé như hộp diêm nhưng võ vẽ đầy mình này mới kéo nổi những file nhạc lossless để bộc lộ đc hết khả năng của tai nghe. Con Dac này có cái hay là nhỏ gọn, vừa có lỗ cắm dây, vừa có bluetooth nên có thể biến tai nghe thường thành tai Bluetooth. Em ưng ý con này nhất vì rất gọn gàng, tiện lợi khi mang theo chạy bộ.

Thật tuyệt vời. Em nghĩ nếu cụ theo đuổi đam mê và chia sẻ nó với đúng người, đúng nơi cần đến thì cụ sẽ có tương lai sáng lắm.