[Funland] Chiếc tai nghe ngon nhất em từng mix đc!

leo86vn

Xe tăng
Funcl AI nghe hay hơn Xiaomi Airdot pro, ngoại hình thì xấu hơn, dễ bẩn. Đc cái nữa là mic trong trẻo, nghe gọi rõ. Em ở trong SG mua ở Chiếm Tài thì chỉ 1t3 thôi. Con này hãng Khựa sẵn sợ j fake hả cụ:D.
Có con Funcl w1 600k thì n b r hơn cơ mà mỗi cái thiết kế hơi ngu nên đeo vướng, dễ rơi.

Giờ em đang tìm máy nghe nhạc, tranh thủ cuối tuần đi test dac/amp và máy nghe nhạc để mua. Lại c.bị mất t/gian rồi.
E gu gờ cũng ra Chiếm Tài giá rẻ nhất. Mà e lại ở Thổ Đu :(
Con xiaomi nghe tệ à cụ?

Jo9926

Xe điện
Em chỉ cần con Samsung AKG giá 160k là thấy ngon lắm rồi.

hoangduc.sbr

Xe container
E gu gờ cũng ra Chiếm Tài giá rẻ nhất. Mà e lại ở Thổ Đu :(
Con xiaomi nghe tệ à cụ?
Cũng chả phải tệ mà là ko bằng cụ ah, nhưng em test nhiều tai xiaomi từ có dây đến Bluetooth. Cảm giác tai nghe bọn này âm thanh nó cứ giả giả kiểu như mình bật effect trên phần mềm ấy.
Con Airdots pro em mua cho em gái vì nó thích đẹp và cảm ứng. Thay cái tip # nhỏ hơn cho bass bớt lấn, treb sáng lên hẳn nhưng mid cảm giác vẫn hơi giả giả, êm êm. Nên thấy còn ko "rộn ràng" bằng Qcy t1c thì so sao đc với Funcl AI.

Đặc biệt các cụ đừng ham rẻ mà mua con Redmi airdots, âm nghe giả lòi. Qcy nó làm Oem tai nghe cho Xiaomi nên ít hay nhiều thì tai nghe nó làm cho chính nó kiểu j cũng sẽ hay hơn Xiaomi cùng giá.

Kimi2016

Xe buýt
Funcl AI nghe hay hơn Xiaomi Airdot pro, ngoại hình thì xấu hơn, dễ bẩn. Đc cái nữa là mic trong trẻo, nghe gọi rõ. Em ở trong SG mua ở Chiếm Tài thì chỉ 1t3 thôi. Con này hãng Khựa sẵn sợ j fake hả cụ:D.
Có con Funcl w1 600k thì n b r hơn cơ mà mỗi cái thiết kế hơi ngu nên đeo vướng, dễ rơi.

Giờ em đang tìm máy nghe nhạc, tranh thủ cuối tuần đi test dac/amp và máy nghe nhạc để mua. Lại c.bị mất t/gian rồi.
Cụ đã nghe qua tai nghe HTC E240 chưa ,cho e xin nhận xét với !
Thank

Hại Điện

Xe container
Cách đây 3 năm em lụm được con Munitio Nines này trên ebay với giá 600k. Chắc ở VN ít người biết.

TamAn7810

Xe tăng
Đút mấy cái này nghe trọn âm thanh hơn nhưng mà đau tai :((

hoangduc.sbr

Xe container
in ear có 1 vài loại dây jack 3.5 tháo rời được cụ chủ bữa nào test thử giúp a em xem sao ạ.em tai trâu cụ cứ khen hay là em múc :)
Hq chủ nhật em đi lùng, test và mua rồi cụ ah. Đàm đạo với bạn chủ shop gần 2 tiếng, nghe đi nghe lại mấy con tai nghe. Mệt nhất là phối với Dac/amp và dây dẫn. Sau cùng chốt đc combo này.

- Tai nghe tháo rời KZ zsn-pro (400k).

- Tai nghe tháo rời Qkz vk1 (300k), thằng này làm ra con này chính là để đối chọi với con trên.

Dây dẫn stock nguyên bản của cả 2 con tai này đều khá thường. Nhưng lắp dây Satin vô thì 1 trời 1 vực luôn, em định làm cái dây Satin theia 6x nghe thử ở đấy. Nhưng bạn chủ bảo chờ mấy hôm nữa loại bên dưới về hàng qua test thêm rồi quyết sau.

Và bộ tai nghe trên nếu chỉ nghe qua điện thoại, kể cả là đám Lg g6, v30 hay Htc U11 có chip Dac riêng thì cũng chả ăn thua. Phải đầu tư thêm con Dac+amp Earstudio es100 (2t2). Bé như hộp diêm nhưng võ vẽ đầy mình này mới kéo nổi những file nhạc lossless để bộc lộ đc hết khả năng của tai nghe. Con Dac này có cái hay là nhỏ gọn, vừa có lỗ cắm dây, vừa có bluetooth nên có thể biến tai nghe thường thành tai Bluetooth. Em ưng ý con này nhất vì rất gọn gàng, tiện lợi khi mang theo chạy bộ.

Cám ơn cụ đã chia sẻ, e lại ko rót được rùi

Phat_ma

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cụ bigtis đã nhập tai về hà nội chưa ạ? Em gọi điện mà ko thấy ai bắt máy cả.

Donau

Xe hơi
E cungz chưa thấy Hàng về :((

xmanvn

Xe buýt
E muốn đổi tip mềm, đeo không đau tai
Loại nào và mua ở đâu cccm

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
cái này nó liên quan đến kích thước lỗ tai từng người :)
Không thể áp công thức của cụ chủ dc

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
hoangduc.sbr Cụ cho Em hỏi, Em muốn mua tai nghe để đi bộ buổi sáng. Giờ em đang dùng tai đi theo máy SS Galaxy 8+, nghe Cụ nói mà em ham. Giờ theo Cụ em nên dùng con nào bây giờ. Nhìn thấy mấy em trẻ dùng loại tai nghe ôm đầu trong fashion phết

truongbin

Xe buýt
Hồi hôm share mấy con tai nghe Maxell "chuối" n-b-r thấy các cụ mua theo và hài lòng thấy cũng vui vui. Nay em chia sẻ tiếp 1 con tai nữa em tự mix được. Chi phí cao hơn, = 5 con Maxell luôn nhưng chất đến từng đồng, âm thanh ở 1 level mà mấy em Maxell "chuối" ko thể đạt đc.
Cụ nào đang kiếm tai nghe tầm 2tr, để nghe qua Dac những bản nhạc lossless. Hãy đọc qua bài này của em chút nếu muốn tiết kiệm.

- 1 tai nghe Philips she3805 giá 250k (hoặc sh3800 ko có mic).

- 1 tai nghe Jbl c150si giá 150k.

Lấy cái tip (miếng nút tai hình tròn) to nhất của Jbl ghép vào tai Philips. Sẽ ra đc 1 chiếc tai nghe với chất âm rất hay, treb sáng - mid trong - bass đanh. Đặc biệt rất cân bằng, ít bị âm này lấn âm kia. Em đã dừng lại việc tìm mua tai nghe đắt tiền sau khi mix đc con này. Việc mix rất đơn giản nhưng quá trình thử nghiệm, lựa chọn khá tốn kém và mất t/gian do phải mua nhiều tai nghe và nghe đi nghe lại rất nhiều bài nhạc test.

Đối với nhiều cụ có thể chỉ là 1 việc nhỏ nhặt nhưng đối với em những lúc rảnh ngồi lọ mọ phối cái này, mix cái nọ. Nghe đi nghẹ lại lại là 1 thú vui giảm xì trét. Và có lẽ cũng chỉ những thằng lọ mọ với đam mê như em mới thỉnh thoảng mò ra đc mấy cái chia sẻ nhỏ nhặt như này. Cụ nào cũng mê nghe nhạc thì mix giống em thử đi, hóng các cụ cùng đam mê vào chia sẻ:D

Hq chủ nhật em lại đi lùng và trang bị thêm. Đàm đạo với bạn chủ shop audio gần 2 tiếng, nghe đi nghe lại mấy con tai nghe. Mệt nhất là phối với Dac/amp và dây dẫn. Sau cùng chốt đc combo này.

- Tai nghe tháo rời KZ zsn-pro (400k).

- Tai nghe tháo rời Qkz vk1 (300k), thằng này làm ra con này chính là để đối chọi với con trên.

Dây dẫn stock nguyên bản của cả 2 con tai này đều khá thường. Nhưng lắp dây Satin vô thì 1 trời 1 vực luôn, em định làm cái dây Satin theia 6x nghe thử ở đấy. Nhưng bạn chủ bảo chờ mấy hôm nữa loại bên dưới về hàng qua test thêm rồi quyết sau.

Và bộ tai nghe trên nếu chỉ nghe qua điện thoại, kể cả là đám Lg g6, v30 hay Htc U11 có chip Dac riêng thì cũng chả ăn thua. Phải đầu tư thêm con Dac+amp Earstudio es100 (2t2). Bé như hộp diêm nhưng võ vẽ đầy mình này mới kéo nổi những file nhạc lossless để bộc lộ đc hết khả năng của tai nghe. Con Dac này có cái hay là nhỏ gọn, vừa có lỗ cắm dây, vừa có bluetooth nên có thể biến tai nghe thường thành tai Bluetooth. Em ưng ý con này nhất vì rất gọn gàng, tiện lợi khi mang theo chạy bộ.

Cụ vứt cho e cái link mua tai phillip vs. E gút toàn ngừng kinh doanh cụ ạ.
Mấy cái tai maxell cụ post ở thớt nào mà e k lùng đc nhỉ!

Dangminhquan

Xe điện
Bởi vậy em cũng từng khuyên các cụ mua tai nghe thì nên mua loại in-ear mà. Vì nó tháo lắp thay tip đc nên có thể cải thiện, nâng cấp chất âm, phối mix các kiểu để nghịch.
Mấy con tai "bát sen" truyền thống (earbud) và dạng airpod giống tai iphone ko làm đc điều này vì nó thiết kế cố định rồi.
Mấy cái tai dạng kia nó không truyền âm trực tiếp vào ống tai như dòng in ear, nên chất âm không bị nhiễu tạp,chất lượng hơn hẳn là đúng rồi.Còn thay cái tip theo em chắc tăng độ kín khít của tai,cách âm cũng sẽ tốt hơn.Mà chắc tip mềm hay cứng cũng ảnh hưởng nhiều nhỉ,khoản này em ko rành lắm.

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ tư vấn em con earbud kiểu tai nghe apple con nào hay, em chỉ đeo mỗi loại đấy là không đau tai

hoangduc.sbr

Xe container
hoangduc.sbr Cụ cho Em hỏi, Em muốn mua tai nghe để đi bộ buổi sáng. Giờ em đang dùng tai đi theo máy SS Galaxy 8+, nghe Cụ nói mà em ham. Giờ theo Cụ em nên dùng con nào bây giờ. Nhìn thấy mấy em trẻ dùng loại tai nghe ôm đầu trong fashion phết
Mua luôn con KZ zsn (hoặc zsn pro) cụ ah, nghe chi tiết âm tốt. Sau này muốn nâng cấp lên cho khủng thì vẫn thay dây đc vì nó là housing rời.