[Funland] Chiếc tai nghe ngon nhất em từng mix đc!

hieukon

Xe container
công nhận là cái mút cao su ảnh hưởng kha khá đến chất lg âm thanh của tai in ear
voka cho chia sẻ của cụ :x ngon bổ rẻ

xe vợ mua

Xe tăng
Em vừa đổi cái tip vào con tai lởm mà nghe bass hay hơn hẳn, chắc cái của cụ review phải hay lắm, thank cụ

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
chơi cái này hay đó cụ! Nhiều con tai nghe rõ đắt mà nghe như mứt!

matizvan2009

Xe ba gác

Ngo Rung

Xe lăn
Cái này thì bao nhiêu tiền hả cụ
Của 1 người bạn tặng em lâu rồi nên không nhớ, hình như loanh quanh 1k trum cụ ợ. Đấy là em nghe nói thế, chứ em có để ý đâu :D
Nó có bộ dây nối dài cả chục mét kèm theo nữa, nhưng em ném đi đâu rồi ấy.

hungpmu

Xe tăng
Có khi em mua lẻ vài cái Tip để thay dần xem cái nào hay nhất vì phương án mua cả đống Tai nghe như cụ chủ thì đối với em là không khả thi vì em không chơi tai nghe :)

hoangduc.sbr

Xe container
Có khi em mua lẻ vài cái Tip để thay dần xem cái nào hay nhất vì phương án mua cả đống Tai nghe như cụ chủ thì đối với em là không khả thi vì em không chơi tai nghe :)
Còn tùy thuộc vào con tai nghe nguyên bản của cụ nữa, nó cũng phải tương đối chi tiết 1 chút thì mix lên mới hay đc.
Nói chung những tai mà bị lùng bùng, vòm tiếng sẵn thì khó cải thiện lắm, chỉ đỡ đc phần nào thôi chứ ko thể nghe hay lên đc.
Với chọn tip thì cụ nên chọn những cái tips chất liệu mỏng, em thấy thường nó dễ phối và cho chất âm tốt hơn.

Ant man

Xe buýt
Em oánh dấu, cảm ơn cụ chủ chia sẻ

vi_nhat_tieu

Xe máy
Nhất định e sẽ mua 1 chiếc Qcy t2c như cụ chủ review để nghe thử. Cám ơn cụ

hoangse7en

Xe hơi
Em hỏi khí không phải cụ chủ đã bao giờ bỏ tiền ra mua tips riêng chưa ạ, có rất nhiều hãng họ chỉ bán tips ko kèm tai nghe ý

Truong La Cung

[Tịch thu bằng lái]
Hồi hôm share mấy con tai nghe Maxell "chuối" n-b-r thấy các cụ mua theo và hài lòng thấy cũng vui vui. Nay em chia sẻ tiếp 1 con tai nữa em tự mix được. Chi phí cao hơn, = 5 con Maxell luôn nhưng chất đến từng đồng, âm thanh ở 1 level mà mấy em Maxell "chuối" ko thể đạt đc.
Cụ nào đang kiếm tai nghe tầm 2tr, để nghe qua Dac những bản nhạc lossless. Hãy đọc qua bài này của em chút nếu muốn tiết kiệm.

- 1 tai nghe Philips she3805 giá 250k (hoặc sh3800 ko có mic).

- 1 tai nghe Jbl c150si giá 150k.

Lấy cái tip (miếng nút tai hình tròn) to nhất của Jbl ghép vào tai Philips. Sẽ ra đc 1 chiếc tai nghe với chất âm rất hay, treb sáng - mid trong - bass đanh. Đặc biệt rất cân bằng, ít bị âm này lấn âm kia. Em đã dừng lại việc tìm mua tai nghe đắt tiền sau khi mix đc con này. Việc mix rất đơn giản nhưng quá trình thử nghiệm, lựa chọn khá tốn kém và mất t/gian do phải mua nhiều tai nghe và nghe đi nghe lại rất nhiều bài nhạc test.

Đối với nhiều cụ có thể chỉ là 1 việc nhỏ nhặt nhưng đối với em những lúc rảnh ngồi lọ mọ phối cái này, mix cái nọ. Nghe đi nghẹ lại lại là 1 thú vui giảm xì trét. Và có lẽ cũng chỉ những thằng lọ mọ với đam mê như em mới thỉnh thoảng mò ra đc mấy cái chia sẻ nhỏ nhặt như này. Cụ nào cũng mê nghe nhạc thì mix giống em thử đi, hóng các cụ cùng đam mê vào chia sẻ:D
Cụ anh sáng tạo quá. :)

vi_nhat_tieu

Xe máy
chiếc Qcy t2c có bấm next để qua bài đc ko cụ ?

hoangduc.sbr

Xe container
chiếc Qcy t2c có bấm next để qua bài đc ko cụ ?
Có chứ cụ, bấm double để next, bấm 3 phát để lùi thì phải (cái này em chưa thử), bấm giữ chặt cho đèn nhấp nháy để reset chuyển sang kết nối với đt #.
Em vừa mua thêm con Qcy T1c có 400k, giống hệt, chỉ kém dung lượng pin ở case và case ko có nắp.
Cụ mà mua thì nhớ thay cái tip nhỏ nhất nó giảm bớt Bass đi nghe sẽ cân bằng và "rộn ràng" hơn.
Còn nữa là với tai nghe kể cả inear hay earbud thì cách đút vào tai cũng phải đúng kiểu thì chất âm mới chuẩn chỉ. Đút sai làm tai bị kênh, ko fit (cái cảm giác fit tai này em ko diễn tả đc, chỉ có cách nghe nhiều mới quen thôi) thì nghe nó cũng sẽ bị lùng bùng hoặc mỏng manh, thiếu bass ngay.

vi_nhat_tieu

Xe máy
Có chứ cụ, bấm double để next, bấm 3 phát để lùi thì phải (cái này em chưa thử), bấm giữ chặt cho đèn nhấp nháy để reset chuyển sang kết nối với đt #.
Em vừa mua thêm con Qcy T1c có 400k, giống hệt, chỉ kém dung lượng pin ở case và case ko có nắp.
Cụ mà mua thì nhớ thay cái tip nhỏ nhất nó giảm bớt Bass đi nghe sẽ cân bằng và "rộn ràng" hơn.
Còn nữa là với tai nghe kể cả inear hay earbud thì cách đút vào tai cũng phải đúng kiểu thì chất âm mới chuẩn chỉ. Đút sai làm tai bị kênh, ko fit (cái cảm giác fit tai này em ko diễn tả đc, chỉ có cách nghe nhiều mới quen thôi) thì nghe nó cũng sẽ bị lùng bùng hoặc mỏng manh, thiếu bass ngay.
Em cám ơn cụ đã chia sẻ ạ.

leo86vn

Xe tăng
E đang cần 1 con tai để đi tập gym. Thấy cụ review con funcl AI cũng ổn nên định sắm 1 con (nhìn nó thời trang hơn con Qcy t2c :D ). Gu gờ thấy giá loạn quá, chỗ 1650, chỗ 1300...
Con này có phếch k cụ? & mua đâu ổn ạ?
Thanks cụ!

hoangduc.sbr

Xe container
E đang cần 1 con tai để đi tập gym. Thấy cụ review con funcl AI cũng ổn nên định sắm 1 con (nhìn nó thời trang hơn con Qcy t2c :D ). Gu gờ thấy giá loạn quá, chỗ 1650, chỗ 1300...
Con này có phếch k cụ? & mua đâu ổn ạ?
Thanks cụ!
Funcl AI nghe hay hơn Xiaomi Airdot pro, ngoại hình thì xấu hơn, dễ bẩn. Đc cái nữa là mic trong trẻo, nghe gọi rõ. Em ở trong SG mua ở Chiếm Tài thì chỉ 1t3 thôi. Con này hãng Khựa sẵn sợ j fake hả cụ:D.
Có con Funcl w1 600k thì n b r hơn cơ mà mỗi cái thiết kế hơi ngu nên đeo vướng, dễ rơi.

Giờ em đang tìm máy nghe nhạc, tranh thủ cuối tuần đi test dac/amp và máy nghe nhạc để mua. Lại c.bị mất t/gian rồi.