[Funland] Chiếc xe nhàm chán nhất.

Chiếc xe nhàm chán nhất các cụ từng chạy

• Tổng bình chọn
    89

h_mdc

Xe điện
Công nhận con Vios nói chung nó chán mọi mặt tự nội ngoại thất thô xấu, vô lăng thô ráp toàn nhựa thô rẻ tiền, lái nặng. Đc mỗi cái máy móc lỳ và tk xăng, em chạy Vios chưa đến 1 năm bán vội lên Mazda3. Lái Vios chán hơn cả Matiz cổ đại 20 năm , matiz lái nhẹ nhàng lắm và tự trả lái.
Em thử lái Mer và Bim, tay lái còn nặng hơn Vios, chắc thuộc loại quá chán.

ubisapro

Xe trâu
E lái vios 5 năm, trả lái bình thường. Ko tự trả lái thì xem lại con xe đó hoặc người lái. Đi chậm mà đòi cái xe nó tự trả lái lại? Hay định đánh lái chết, lúc bỏ tay ra nó tự trả lái về vị trí thẳng? Mà nói thẳng ra trừ lúc rẽ có tốc độ dù ko được nhanh thì thả lỏng tay ra để tự trả lái cho nhàn (e lái vios bình thường), còn lại chả ai đi chậm, quay đầu mà nhả cái tay ra cho vô lăng nó tự trả lái cả.

biển xanh06

Xe điện
Thước lái + bơm trợ lực + dàn Rotuyn kém rồi cụ. Tổng cả 3 cái sẽ gây ra như vậy.
Dòng xe này tay lái đầm như thế cụ a, em chạy xe mới tinh Ko phải xe cũ.

N_[Ga con]

Xe tải
Em đang lái Vios G 2021 ạ. Thực sự là tay lái Vios hơi nặng, lâu lâu mới đi trong phố thì cũng hơi cảm thấy mỏi tay. Tuy nhiên option sẵn e thấy đủ dùng: cruise control, cam lùi, phanh đĩa 4 bánh, apple carplay, smart key.

Khi mua e cũng đắn đo giữa: Accent, City (trước đó em tìm Sunny cũ, chứ Almera thì e loại từ đầu vì máy 1.0 turbo). Cuối cùng em chọn Vios vì giá, độ thực dụng và chi phí vận hành. Với xe hạng B e chỉ mong nó là phương tiện phục vụ gia đình chứ cũng chưa dám đòi hỏi cảm giác lại ạ!

vkthang

Xe container
Nếu so về thiết kế thì con Vios nhìn nó già, xấu, vô lăng lái cũng chán hơn con Matiz. Trông đểu đểu rẻ tiền thế thôi chứ con Matiz 3 năm liền nó đạt giải xe của năm tại Ý đấy cụ, còn cái con thùng tôn này cho anh em dịch vụ cõi ao làng Asian dùng thôi, mà ao làng nhưng ao VN lúc nào cũng là bản ghẻ lở nhất.
Cụ so đất nước mình đang sống với cái ao làng thì Matiz là nhất cũng chẳng sai.

Còn nếu Vios là thùng tôn thì Matiz là chuồng gà thôi. Em đã chạy cả 2 xe cụ không phải chém.

edc

Xe lăn
Em thấy nhiều xe nhàm chán lắm. Bằng chứng là ế lòi. Ví dụ cũng của Toy thì có cái Land Cruiser chẳng hạn.
Nhà sản xuất làm cái gì phù hợp và bán được trên thị trường mới quan trọng.
Danh sách ế còn dài lắm; G63, Culi... :D

TONGIA

Xe lừa
Em đi qua non chục con xe.

Thấy nhàm chán nhất là con 2.5Q.
Mua về lắp mỗi cái cam HT với thảm sàn.
5 năm đến lúc bán vẫn y chang như lúc mua về.
Zin đến độ. Cái đĩa CD trong ổ suốt từ lúc mua đến lúc bán chưa từng lấy ra. :D

ZARG

Xe container
Em đi qua non chục con xe.

Thấy nhàm chán nhất là con 2.5Q.
Mua về lắp mỗi cái cam HT với thảm sàn.
5 năm đến lúc bán vẫn y chang như lúc mua về.
Zin đến độ. Cái đĩa CD trong ổ suốt từ lúc mua đến lúc bán chưa từng lấy ra. :D
Em đận này lại thích Cẩm Ly.

Chạy cái 2.0 2018 im ru thích vãi.

Chả bù 2 cái xe của em cứ long sòng sọc :(

kienvinh

Tháo bánh
Như tiêu đề ạ, các cụ đã chạy chiếc xe nào cảm thấy chán nhất.
Em thì chưa thấy chiếc xe nào chạy chán như chiếc Vios. Em đã chạy khá nhiều xe Nhật, Hàn nhưng không có cái nào mà vô lăng nó cứ trơ trơ ra như Vios, vặn đâu lái đấy gần như không có phản hồi.
Xe nào em cũng thấy khi vào cua vô lăng sẽ tự trả lái nhưng Vios thì không trợ lực điện gần như không làm gì luôn, chỉ khi mình đi hơi nhanh 1 chút thì theo quán tính lực nó mới làm cho vô lăng quay chầm chậm về.

Vẫn không hiểu tại sao Toyota lại làm 1 chiếc xe kỳ lạ và nhàm chán như thế, khác hẳn tất cả các chiếc xe khác, mấy mẫu như Cross hay Raize của Toy thì vô lăng vẫn trả như bình thường.
Tôi đồng ý cả bác thớt. Tôi đã lái một số xe, riêng xe Toyota Vios thì chưa từng sở hữu nhưng cầm lái nó thì tầm 5000km, căn bản là có người thân sở hữu con xe này và hầu như không sử dụng, luôn luôn mời cần đi đâu đến lấy đi.

Xe này lái như lol, luôn khiến cho người lái lo lắng về tay lái, như bác thớt mô tả là nó đé.o phản hồi, đé.o tương tác với người lái. Có những cái xe khác, buồn buồn còn lấy ra dạo vài vòng, phiêu ra phết. Tôi cầm thử chiếc Cadillac của người bạn ở nước ngoài, cảm giác như đi trên thuyền.

Khổ thân các ông taxi với xe hợp đồng.

network

Xe buýt
Em đận này lại thích Cẩm Ly.

Chạy cái 2.0 2018 im ru thích vãi.

Chả bù 2 cái xe của em cứ long sòng sọc :(
Cẩm ly đẳng cấp đấy ạ, em ngồi nó êm đầm lắm. Xe Toy em chê mỗi Vios.

network

Xe buýt
Tôi đồng ý cả bác thớt. Tôi đã lái một số xe, riêng xe Toyota Vios thì chưa từng sở hữu nhưng cầm lái nó thì tầm 5000km, căn bản là có người thân sở hữu con xe này và hầu như không sử dụng, luôn luôn mời cần đi đâu đến lấy đi.

Xe này lái như lol, luôn khiến cho người lái lo lắng về tay lái, như bác thớt mô tả là nó đé.o phản hồi, đé.o tương tác với người lái. Có những cái xe khác, buồn buồn còn lấy ra dạo vài vòng, phiêu ra phết. Tôi cầm thử chiếc Cadillac của người bạn ở nước ngoài, cảm giác như đi trên thuyền.

Khổ thân các ông taxi với xe hợp đồng.
Nhiều người khen vios cảm giác lái nó thật cũng rất đúng ạ, vì nó chả hỗ trợ gì cả. Người lái chỉnh thế nào nó chạy thế nên phải tập trung khi lái hơn vì dễ lệch làn, do khi đánh lái nó không trả thẳng nên phải chủ động kéo về.

TN1805

Xe điện
Như tiêu đề ạ, các cụ đã chạy chiếc xe nào cảm thấy chán nhất.
Em thì chưa thấy chiếc xe nào chạy chán như chiếc Vios. Em đã chạy khá nhiều xe Nhật, Hàn nhưng không có cái nào mà vô lăng nó cứ trơ trơ ra như Vios, vặn đâu lái đấy gần như không có phản hồi.
Xe nào em cũng thấy khi vào cua vô lăng sẽ tự trả lái nhưng Vios thì không trợ lực điện gần như không làm gì luôn, chỉ khi mình đi hơi nhanh 1 chút thì theo quán tính lực nó mới làm cho vô lăng quay chầm chậm về.

Vẫn không hiểu tại sao Toyota lại làm 1 chiếc xe kỳ lạ và nhàm chán như thế, khác hẳn tất cả các chiếc xe khác, mấy mẫu như Cross hay Raize của Toy thì vô lăng vẫn trả như bình thường.
Tính năng trả lái là tính năng chuẩn của ngành CN ô tô.
Cái vô lăng xe ô tô nó có cái lò so ....khi đánh lái là nén lò so, và trả lái thì lò so sẽ bật lại...
Tất cả các xe đều vậy, thật ngạc nhiên nếu có 1 xe nào mà vô lăng lại "trơ trơ" như chủ thớt nói....:D

network

Xe buýt
Tính năng trả lái là tính năng chuẩn của ngành CN ô tô.
Cái vô lăng xe ô tô nó có cái lò so ....khi đánh lái là nén lò so, và trả lái thì lò so sẽ bật lại...
Tất cả các xe đều vậy, thật ngạc nhiên nếu có 1 xe nào mà vô lăng lại "trơ trơ" như chủ thớt nói....:D
Thế em mới nói, em chạy xe điện chạy pin trong các khu du lịch nó cũng trả lái nhanh, nhạy. Mỗi Vios cứ trơ trơ như xe đồ chơi.

dattuyet_sghn

Xe điện
Mấy cái xe phổ thông A, B thì nó same same, làm sao ít hỏng vặt, dễ sửa chữa, đồ thay thế sẵn có là ổn.

pisces_hn

Xe container
với em là k mất tiền gửi xe, sửa chữa rẻ, đi lại nhanh nhẹn trong phố là ok. Chưa có đủ tiền để đòi hỏi cái xe nó phải thú vị.

pisces_hn

Xe container
Thế em mới nói, em chạy xe điện chạy pin trong các khu du lịch nó cũng trả lái nhanh, nhạy. Mỗi Vios cứ trơ trơ như xe đồ chơi.
có thể cụ đi con xe đấy nó có vấn đề về độ chụm k được căn chỉnh tốt. em cứ thấy hơi có vấn đề là bỏ nửa bình xăng ra chỉnh chụm nó lại ngon ngay.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em thấy Escape Ford là chán nhất.
Nội thất chán như vios, ồn như city, hốc xăng như Fortunner còn sửa chữa suốt ngày!