Tin tức Chiến lược về bán xe của vin!

Mã_Hán

Xe hơi
Chắc quá nửa số xe bán ra giờ toàn bán cho nhân viên vs sàn

hardtrack

Xe máy
Em chịu. Cụ //hardtrack/ chắc thông thái hơn em.
Cái này em cũng chịu nốt về mặt chi tiết. Có thể do điều kiện nào đó mà ko được bảo hành thôi
VD như cụ mang xe đi chỗ khác bảo dưỡng , lắp đặt hoặc độ cái gì đó thì đợi đấy nó bảo hành cho.
Em chỉ nói về những về thái độ cầu thị của người Nhật và chính sách của họ. Còn triển khai qua các anh VN thì cũng ko nói trc

TSTA

Xe container
Cái này em cũng chịu nốt về mặt chi tiết. Có thể do điều kiện nào đó mà ko được bảo hành thôi
VD như cụ mang xe đi chỗ khác bảo dưỡng , lắp đặt hoặc độ cái gì đó thì đợi đấy nó bảo hành cho.
Em chỉ nói về những về thái độ cầu thị của người Nhật và chính sách của họ. Còn triển khai qua các anh VN thì cũng ko nói trc
Vụ phanh của CRV gần đây, vụ Innova năm xưa, ng Nhật rất cầu thị phải ko cụ.

TSTA

Xe container
Mà thôi nick mới. Em bị cắn câu rồi. Cụ có khi ng V gài kích đểu.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Liên quan đến việc bia kèm lạc, ưu tiên gửi xe của Vin thật lòng em thấy để một tập đoàn đa ngành phình rộng quá về lĩnh vực có vẻ khiến cạnh tranh khó được kiểm soát. Nước ngoài nói đến Microsoft là hãng phần mềm, Coca Cola là hãng giải khát, Sam sung là hãng đồ điện tử, Toytota là hãng xe hơi .. hoàn toàn tách bạch theo lĩnh vực chính, thế mạnh riêng mặc dù các tập đoàn đó đều rất lớn về quy mô còn ở VN thì Vin trước đây là BDS nay chả biết nhắc đến là cái gì chính nữa.
Cụ nói gần đúng hết rồi, riêng anh chàng samsung thì cụ tham khảo thêm cho chuẩn

https://en.wikipedia.org/wiki/Samsung
Nhân cụ nói về đa ngành, em tò mò google xem mấy tổ chức cụ nói nó có đa ngành hay không. Ngạc nhiên là...có :D

-Samsung thì gần như cái gì cũng làm như link wiki phía trên, bao gồm: thời trang, hóa chất, quảng cáo, marketing, dịch vụ mua hàng - bảo trì, thẻ tín dụng, IT, xây dựng, resort & khách sạn, bảo hiểm phi nhân thọ- nhân thọ, đóng tàu, bệnh viện - trung tâm nghiên cứu ung thư, pin lithium cho xe điện, sàn chứng khoán. Các liên doanh hoặc do samsung sở hữu một phần thì cũng nhiều và làm các ngành lung tung xoèng

-Toyota thì nếu hỏi dân nhà máy sản xuất thì trong đầu sẽ nghĩ ngay tới xe nâng thay vì sedan hay SUV vì xe nâng Toyota khá phổ biến ở VN. Theo thông tin ở trang chủ thì Toyota phát triển đa ngành sang lĩnh vực nhà đất, tài chính, truyền thông, hàng hải, công nghệ sinh học

https://global.toyota/en/company/profile/other-toyota-businesses/

-Microsoft ngoài là hãng phần mềm như cụ nói, nó còn có smartphone và máy tính bảng, truyền thông (kênh truyền hình MSNBC), MXH và giáo dục (LinkedIn, Lynda.com), thiết bị giải trí (máy chơi game Xbox), điện toán đám mây, liên lạc (Skype), công cụ tìm kiếm (Bing), tin tức (MSN), sản xuất game (Minecraft), bảo mật (AccountGuard), kính đeo cho quân đội (Hololens), bán lẻ (Microsoft store), AI, IoT (Azure)

https://en.wikipedia.org/wiki/Microsoft

lapin

Xe container
Nhân cụ nói về đa ngành, em tò mò google xem mấy tổ chức cụ nói nó có đa ngành hay không. Ngạc nhiên là...có :D

-Samsung thì gần như cái gì cũng làm như link wiki phía trên, bao gồm: thời trang, hóa chất, quảng cáo, marketing, dịch vụ mua hàng - bảo trì, thẻ tín dụng, IT, xây dựng, resort & khách sạn, bảo hiểm phi nhân thọ- nhân thọ, đóng tàu, bệnh viện - trung tâm nghiên cứu ung thư, pin lithium cho xe điện, sàn chứng khoán. Các liên doanh hoặc do samsung sở hữu một phần thì cũng nhiều và làm các ngành lung tung xoèng

-Toyota thì nếu hỏi dân nhà máy sản xuất thì trong đầu sẽ nghĩ ngay tới xe nâng thay vì sedan hay SUV vì xe nâng Toyota khá phổ biến ở VN. Theo thông tin ở trang chủ thì Toyota phát triển đa ngành sang lĩnh vực nhà đất, tài chính, truyền thông, hàng hải, công nghệ sinh học

https://global.toyota/en/company/profile/other-toyota-businesses/

-Microsoft ngoài là hãng phần mềm như cụ nói, nó còn có smartphone và máy tính bảng, truyền thông (kênh truyền hình MSNBC), MXH và giáo dục (LinkedIn, Lynda.com), thiết bị giải trí (máy chơi game Xbox), điện toán đám mây, liên lạc (Skype), công cụ tìm kiếm (Bing), tin tức (MSN), sản xuất game (Minecraft), bảo mật (AccountGuard), kính đeo cho quân đội (Hololens), bán lẻ (Microsoft store), AI, IoT (Azure)

https://en.wikipedia.org/wiki/Microsoft
Có 1 và chỉ 1 lĩnh vực là chọn đời cụ nhỉ:))

tuanda82

Xe tải
1. Cụ không thể tìm được thông tin về vụ Toyota bị phạt ở Mỹ năm 2014 trên báo VN nên em suy ra không thể nói là công bố rộng rãi

2. Người có quyền lợi bị ảnh hưởng lớn nhất là những người mua và sử dụng xe VF, họ lập các group riêng trên fb với lý do không tìm thấy cách trao đổi hữu ích trên diễn đàn được xem là uy tín nhất về auto ở VN. Cụ hay ai đã hỏi họ rằng họ bị bưng bít, bịt mồm khi nói về các thông tin bất lợi về xe VF như thế nào? Tại sao người mua xe VF không vào box xe VF trên otofun?
Em xin giơ tay trả lời mục 2 ạ: bởi vì em vào đây sợ bị chửi là ngu, là vinno cụ ạ. Em chả làm gì, chỉ mua mỗi cái xe mà bị chửi. Trước em cứ tưởng các group xe trong này là những người mua xe/có xe chia sẻ thông tin, giúp đỡ nhau..... ai ngờ....

tungLam.nwl

Xe tăng
Em xin giơ tay trả lời mục 2 ạ: bởi vì em vào đây sợ bị chửi là ngu, là vinno cụ ạ. Em chả làm gì, chỉ mua mỗi cái xe mà bị chửi. Trước em cứ tưởng các group xe trong này là những người mua xe/có xe chia sẻ thông tin, giúp đỡ nhau..... ai ngờ....
Group face book cũng sẽ tiện hơn cụ ah lý do là nick đấy thường phần nhiều là nick thật nên chửi người khác sẽ dễ bị nhận biết hơn, mạng xã hội có hai mặt quan trọng là mình chọn cách ứng xử thế nào? Cụ mua xe rồi thì thật lòng thấy liệu Vin có cửa cạnh tranh nếu tiếp tục giá bán như hiện tại không? Con Fadil thì ưu điểm máy 1.4, chắc nhưng chật chội và chạy trong thành phố thì chả khác gì 1.0 chỉ tốn xăng hơn. 2 Con Lux thì mới quá giá lại tiệm cận dòng cao cấp nên quyết định bỏ tiền mua cũng là vấn đề?

tungLam.nwl

Xe tăng
Chỗ này hơi lạc đề, cụ có thể mang sang box Vios/Toyota để còm. Thớt này dùng để dìm VF cụ ạ :D
Thớt này của em mở chứ không phải cụ ah. Và mục đích cũng không để dìm ai cả mà là chém gió nhận định cho vui thế thôi có lạc đề cũng thoải mái cụ nhé!

123qqqq

Xe máy
Ơ, em tưởng luật cho phép tự do ngôn luận :)
Không chỉ mình đâu bên nước ngoài cũng vậy diễn đàn nào cũng có cái luật chung chung như:
Cấm bàn chính trị tôn giáo sắc tộc
Chịu trách nhiệm về những gì mình đã đăng tải
Cấm đăng các bài viết có nội dung dành cho người <18
Cấm đăng bài viết có nội dung chống phá nhà nước
Cám đăng bài viết phá hoại diễn đàn
Cấm đặt hình avatar cá nhân có liên quan tới lãnh tụ....
Chung chung nó như vậy. Bác đi qua diễn đàn nào cũng hầu như vậy hết đới

quangdieu05

Xe buýt
1. Cụ không thể tìm được thông tin về vụ Toyota bị phạt ở Mỹ năm 2014 trên báo VN nên em suy ra không thể nói là công bố rộng rãi

2. Người có quyền lợi bị ảnh hưởng lớn nhất là những người mua và sử dụng xe VF, họ lập các group riêng trên fb với lý do không tìm thấy cách trao đổi hữu ích trên diễn đàn được xem là uy tín nhất về auto ở VN. Cụ hay ai đã hỏi họ rằng họ bị bưng bít, bịt mồm khi nói về các thông tin bất lợi về xe VF như thế nào? Tại sao người mua xe VF không vào box xe VF trên otofun?
K vào box VF trên of là bởi vào bị chưởi ét mờ l , bị chưởi là vinno ngay :)))
Em lái thử xe về review còn bị chưởi vinno cơ mà :)))

Ocean13

Xe tải
Có cái xe điện mà anh em vinno reg 1 lúc chục cái nick vào bưng bô thế này mà vẫn còn cãi được thì thua.