[CCCĐ] Chinh phục thành công 9 tầng hang Địa Ngục - top10 hang sâu nhất VN - phần cuối.

duytoank14

Xe đạp
Tuyệt vời quá, E có lẽ không bao h dám như các cụ

Mountain King

Xe máy
Hay quá cụ ạ. Tư liệu này + trí tưởng tượng và kiến thức của một nhà văn nào đó thì sẽ thành một Mật mã Tây Tạng (Hà Mã) hay Ma thổi đèn (Thiên Hạ Bá Xướng) của Việt Nam ngay

Sent from my iPhone using Tapatalk

artmedia5881

Xe container
Quá nể các cụ luôn ạ. Chúc các cụ có một chuyến thám hiểm thành công

8768

Xe tải
Vụ này cho tiền em cũng chẳng dám, khâm phục cụ chủ.

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn đâu cũng thấy đá tai mèo, chúc mừng các cụ đã có chuyến đi thú vị và an toàn!

Bố Già 2606

Đi bộ
Quá nể các cụ , trc e chỉ có lượn lờ ở chín tầng địa ngục chấm cơm thôi chứ k nghĩ đc như các cụ. Lót dép hóng tiếp

Chaukga

Xe container
Hôm nay vẫn chưa thấy cụ chủ post tiếp nhể 8->

KhoanLang

Xe hơi
Đang suy nghĩ miên man bỗng nghe tiếng Toàn đang lơ lửng trên dây 70m gọi bảo mệt quá, không thể leo tiếp được, mình cũng đang không biết xử lý sao thì Tuấn đã rất dũng cảm thả thêm 1 dây nữa rồi đu xuống hố 70m, xuống lấy ba lô của Toàn và mang lên giúp. Nghỉ 1 lát, Toàn cũng tự mình đu người không lên khỏi hố 70m. Hú hồn.

Mãi rồi cũng đến lượt tôi, lết từng bước lên miệng hang...

Tôi là người cuối cùng lên cửa hang. Lúc này đã là 11h đêm, chúng tôi đã ở dưới hang khoảng 36 tiếng, chỉ ăn 1 bữa và hầu như không ngủ. Anh em lên trước đã thụ lộc hết mấy quả táo và đốt sẵn 1 đống lửa để sưởi ấm.

Hang thiêng thì khi thám hiểm ta sẽ phải để lại 1 cái gì đó ở lại...

Đã rất khuya nhưng 2 cậu porter vẫn đến đón và chuyển đồ giúp chúng tôi ra. Thú thật là chúng tôi chỉ còn đủ sức để kéo lê cơ thể của mình về nhà trọ thôi. 2 cậu porter người nhỏ thó nặng có 45kg mà xách đồ của chúng tôi băng băng. Họ bảo "Chúng em leo núi hái củi bó củi còn nặng hơn cơ". Khỏe thật. Chúng tôi không đáng xách dép cho họ.

Canon6D và 16-35 2.8 thể hiện khả năng nhạy sáng ở mức -3EV: chụp dưới ánh trăng tại cổng hang Địa Ngục - không dùng bất cứ nguồn sáng nhân tạo nào. Iso hơi cao nên ảnh hơi noise

Về đến nhà trọ, chúng tôi lăn ra ngủ như chết đến tận trưa hôm sau

đồ đạc ngổn ngang

Hòn đá tôi nhặt tại đáy hang Địa Ngục làm kỷ niệm - một kỷ niệm tôi sẽ không bao giờ quên.

Sau 2 chuyến thám hiểm không thành công, chúng tôi đã chinh phục thành công hang Địa Ngục - hang nằm trong top10 hang sâu nhất Việt Nam. Lần này chúng tôi là người chiến thắng. Miệng hang đen ngòm kia không còn là bí ẩn thách thức chúng tôi nữa. Hang Địa Ngục là tiền đề để chúng tôi rút ra rất nhiều kinh nghiệm cho chuyến thám hiểm hang kế tiếp - hang Cống Nước - hang sâu nhất Việt Nam.

Hà Nội những ngày cuối cùng của năm 2015
Tạ Nam Long - 0904.3333.00

benq

Xe điện
Thật can đảm, cuộc đời hơn nhau những trải nghiệm như này chứ tìm đâu...

tenluatomahoc

Xe tăng
Còn lại mình tôi dưới hang tối, xung quanh mình chẳng còn ai, ngồi thu lu giữa đáy hang lạnh lẽo, cảm giác là người cuối cùng, là người bị bỏ lại đôi lúc làm tôi nóng ruột...
Chuyến thám hiểm hang Địa Ngục đúng vào thời điểm sinh nhật tôi, ngày sinh nhật không ở nhà thổi nến mà lại ngồi thu lu 1 mình dưới đáy hang sâu tối...
Trước hôm tôi đi, mẹ tôi tặng tôi 1 tấm thiệp sinh nhật, tôi mang theo bên mình. Giờ giở ra đọc cho đỡ nhớ nhà vậy...

Chắc chả ai có được trải nghiệm này giống tôi...
Trong những giờ phút sống còn, thì sức khỏe thể lực không quan trọng bằng động lực tinh thần đâu nhé...

Xúc động quá cụ ạ. Chúc mừng cụ chinh phục được em nó. Ngũ hổ của cụ thật dũng cảm, đáng khâm phục

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Hồi hộp nhất khi theo dõi các cụ leo lên. Quá chất.

lehien_026

Xe tải
quá tuyệt vời, chúc cả đoàn mạnh khỏe, chân cứng đá mềm

namdq

Xe điện
Quá hay và quá hấp dẫn em đọc 1 lèo cho đến hết luôn! tập trước đã có theo dõi cụ rồi! Mong cụ có nhiều chuyến đi và trải nghiệm mới hơn!

Chaukga

Xe container
Em đợi xem tiếp hang sâu nhất Việt Nam như nào 8->

Bigisbest

Xe container
Đang suy nghĩ miên man bỗng nghe tiếng Toàn đang lơ lửng trên dây 70m gọi bảo mệt quá, không thể leo tiếp được, mình cũng đang không biết xử lý sao thì Tuấn đã rất dũng cảm thả thêm 1 dây nữa rồi đu xuống hố 70m, xuống lấy ba lô của Toàn và mang lên giúp. Nghỉ 1 lát, Toàn cũng tự mình đu người không lên khỏi hố 70m. Hú hồn.

Mãi rồi cũng đến lượt tôi, lết từng bước lên miệng hang...

Tôi là người cuối cùng lên cửa hang. Lúc này đã là 11h đêm, chúng tôi đã ở dưới hang khoảng 36 tiếng, chỉ ăn 1 bữa và hầu như không ngủ. Anh em lên trước đã thụ lộc hết mấy quả táo và đốt sẵn 1 đống lửa để sưởi ấm.

Hang thiêng thì khi thám hiểm ta sẽ phải để lại 1 cái gì đó ở lại...

Đã rất khuya nhưng 2 cậu porter vẫn đến đón và chuyển đồ giúp chúng tôi ra. Thú thật là chúng tôi chỉ còn đủ sức để kéo lê cơ thể của mình về nhà trọ thôi. 2 cậu porter người nhỏ thó nặng có 45kg mà xách đồ của chúng tôi băng băng. Họ bảo "Chúng em leo núi hái củi bó củi còn nặng hơn cơ". Khỏe thật. Chúng tôi không đáng xách dép cho họ.

Canon6D và 16-35 2.8 thể hiện khả năng nhạy sáng ở mức -3EV: chụp dưới ánh trăng tại cổng hang Địa Ngục - không dùng bất cứ nguồn sáng nhân tạo nào. Iso hơi cao nên ảnh hơi noise

Về đến nhà trọ, chúng tôi lăn ra ngủ như chết đến tận trưa hôm sau

đồ đạc ngổn ngang

Hòn đá tôi nhặt tại đáy hang Địa Ngục làm kỷ niệm - một kỷ niệm tôi sẽ không bao giờ quên.

Sau 2 chuyến thám hiểm không thành công, chúng tôi đã chinh phục thành công hang Địa Ngục - hang nằm trong top10 hang sâu nhất Việt Nam. Lần này chúng tôi là người chiến thắng. Miệng hang đen ngòm kia không còn là bí ẩn thách thức chúng tôi nữa. Hang Địa Ngục là tiền đề để chúng tôi rút ra rất nhiều kinh nghiệm cho chuyến thám hiểm hang kế tiếp - hang Cống Nước - hang sâu nhất Việt Nam.

Hà Nội những ngày cuối cùng của năm 2015
Tạ Nam Long - 0904.3333.00
Ngưỡng mộ các cụ. Xong rồi cụ cho em hỏi câu i tờ này: đối với các lối xuống, nhất là dạng giếng, khi xuống thì tụt theo dây, vậy chứ khi lên thì kiểu gì cụ? đâu có ta luy mà đạp chân? Cụ thông não em với nhá.

newoner

Xe buýt
Khâm phục các bác, tiếc là không đủ phương tiện và dụng cụ để khám phá nốt lòng hồ dưới hang. Vừa xem phóng sự vừa hộp hộp