Chi hội Chính thức thành lập thớt Venza.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieu1907

Xe tăng
Nhận được lời động viên từ các anh em như Ong_co, Hieu Dt, Tung....em xin chính thức thành lập thớt Venza để các cụ đi Venza vào đây chém gió, hẹn hò cafe, giao lưu hội họp...... Kính mong các cụ đi Venza ủng hộ nhiệt tình. mọi người PM em cái số cầm chân để tiện liên lạc khi cafe nhé

Hội Venza: Chủ tịch: hieu1907(bị ép, không tự nguyện =>đành cam chịu)
Phó chủ tịch: Hieutd2
thành viên:
1. Ông Cò
2. tuqua
3. Julie
4. stone_lamp
5. lovestory1008
6. namthanglong1
7. salava
8. continue......

em xin mở màn với bài giới thiệu các option có thể lăp cho venza mà sẵn có ở việt nam.( mà em là con chuột bạch đã lắp hết rồi) Thừ nhất là bắn tốc độ lên kính lái cái này rất quan trọng tại vì xe venza đồng hô theo mile. còn đồng hồ km rất bé.

Thêm một số đồ chơi lowtech http://www.otofun.net/threads/405307-chinh-thuc-thanh-lap-thot-venza/page7

tiếp theo là cảm biến lùi và cảm biến tiến.

cảm biến tiến: sơn theo màu xe. xe nào màu đen và bạc có màu sẵn không phải sơn

và đây là chỗ để mắt hiển thị

cảm biến lùi

mắt hiển thị

Sơn vân gỗ vô lăng, có tác dụng sạch sẽ, đẹp và làm cho vô lăng to hơn một chút cầm đầm tay hơn.

tiếp theo về âm thanh hình ảnh. do xe em là bản full nên có sẵn màn hình navi và loa JBL rồi, nên em chỉ độ thêm đầu đọc DVD và 2 cái màn hính gồi thôi. còn một số bác không có hệ thống âm thanh jbl thì có thể lắp thêm màn hình và các loại loa tủy chọn.

đầu tiên phải lắp thêm bộ interface của tàu dành cho lexus (tại bọn tàu nó không biết Venza là xe gì nên nó không sản xuất, may mà có bác một bác chuyên gia về điện đã đấu thành công bộ interface của lexus cho venza).

có nghĩa là hồi trước venza chỉ có một đường vào AVin duy nhất đển cho camera lùi, sau khi lắp bộ này vào sẽ có 2 đường như ở trên đã ghi AV*2. một đường dành cho camera một dành cho DVD. kết quả là đây.
nó hiện ra cái này trong phần audio

cái đầu đĩa thì lắp ở đây, từ khi lắp cái này em toàn nghe nhac hình bắng USB chả mấy khi nghe bằng đĩa. tại vì đầu hỗ chợ khe cắm usb 8gb

Và thêm hai cái màn hình gồi của HKS (em chém đấy, tàu khưa thôi)

tiếp theo là cụp gương điện. em xe em hồi trước chế một bộ moto của camry vào bây giờ đã cụp được điện và có cả xinhan trên gương. nhưng theo em nghĩ các bác chỉ cần mua đôi gương nissan teana thay vào là xong vừa đẹp và vừa có cả xi nhan lẫn cụp gương.

và đôi ống xả hoành tráng

một số thứ lặt vắt khác

thay toàn bộ bóng đèn trong xe bằng đèn led

trang trí thân xe viền chỉ và ốp gương

dán trần xe đen xì cho nó đồng bọ với cửa sổ paranoma. và bỏ luôn cái angten cho đỡ vướng

chữ discovery channel cho nó máu

hộp đựng giấy ắn hehe

DVD store

camera hanh trình

sáp mùi cafe.

tựa lưng và cái LV để tắt tiếng báo dây bảo hiểm

thêm cái bóng led phía trên của đèn pha

Chỉnh sửa cuối:

hieutd2

Xe tăng
đăng ký 1 suất Hiệu ơi, hôm thứ 7 vẫn say đây nè. Ông tìm mấy cái nẹp inox để dán 4 cánh cửa và thay bóng đèn hậu cho đẹp nhé.

hieu1907

Xe tăng
đăng ký 1 suất Hiệu ơi, hôm thứ 7 vẫn say đây nè. Ông tìm mấy cái nẹp inox để dán 4 cánh cửa và thay bóng đèn hậu cho đẹp nhé.
Ok hehe. hôm nào làm xong tôi post anh nên đây khoe cho moi nguoi xem

hieu1907

Xe tăng

có bác nào thích cái vè mưa này không
Và có bác nào biết chỗ nào ở VN bán cai này không

Chỉnh sửa cuối:

stone_lamp

Xe điện
Đồ của Ven trên Ebay mỹ nhiều lắm, em định ship vài thứ về VN mà bọn nó charge shipping fee đắt quá.

hieu1907

Xe tăng
Đồ của Ven trên Ebay mỹ nhiều lắm, em định ship vài thứ về VN mà bọn nó charge shipping fee đắt quá.
Bác yên tâm vụ này bac ong_co sẽ giúp bác. E lập cái thớt này lên mục đích la để a e venza giao lưu giúp nhau mà

hieu1907

Xe tăng
Bác ong co giup bac stone lamp nhập đồ từ ebay đi. Mai e sẽ lam môt bai các option co the lăp thêm cho venza cho nó hoành

_Black_Jack_

Xe buýt
Em mới lần đầu sở hữu xe 4 bánh nên nhiều thứ chưa biết quá.các bác cho em thêm tí kinh nghiệm về bảo dưỡng,sửa chữa với nhé. :D
Sáng nay em đi gặp 1 em Venza làm xi nhan trên gương (lồi ra giống Morning) nhìn ngộ phết các bác ạ. :D.Với cả đi đường em gặp mấy bác có tấm chắn bùn cũng hay mà đỡ bắn bẩn mà em cũng ko bít chỗ nào bán cả.:D

Napoli

Xe tải
Em mới lần đầu sở hữu xe 4 bánh nên nhiều thứ chưa biết quá.các bác cho em thêm tí kinh nghiệm về bảo dưỡng,sửa chữa với nhé. :D
Sáng nay em đi gặp 1 em Venza làm xi nhan trên gương (lồi ra giống Morning) nhìn ngộ phết các bác ạ. :D.Với cả đi đường em gặp mấy bác có tấm chắn bùn cũng hay mà đỡ bắn bẩn mà em cũng ko bít chỗ nào bán cả.:D
Xe em thường xuyên lắp 2 quả xin nhan lồi bên trong xe luôn.
Xin nhan này có bóng nhưng không sáng.

hieu1907

Xe tăng
Xe em thường xuyên lắp 2 quả xin nhan lồi bên trong xe luôn.
Xin nhan này có bóng nhưng không sáng.
không phải lắp đặt gì cả bác ạ. bác mua hai cái gương của Nissan teana, bỏ hai gương cũ của venza đi là bác có gương có xi nhan, cụp gương bằng điện đàng hoàng. chẳng cần phải độ gì cả nhé.
còn chắn bùn thì bác ship trên ebay về là có. bác Ong co hay ship hàng ở đấy bác hỏi Ong co thử xem.

Chỉnh sửa cuối:

stone_lamp

Xe điện
Bác ong co giup bac stone lamp nhập đồ từ ebay đi. Mai e sẽ lam môt bai các option co the lăp thêm cho venza cho nó hoành
mua ebay em mua nhiều đồ lắm rồi, từ ống iếc đến bút, giày, riêng năm ngoái gần 10k :). Nhưng mà đúng là phụ tùng Ven bển nó tính ship fee đắt quá, cái air filter cabin 10 $, ship fee 40$, con bà nó :(.

hieu1907

Xe tăng
Các cụ cho e xin ý kiến cái logo hội venza ma e de làm avatar có đẹp ko. Nếu làm bằng thép mạ vàng thì chác đẹp lắm nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Lovestory1008

Xe tăng
;) Màu CAFE Venza đẹp nhất trong các màu ;)

hieutd2

Xe tăng
chữ mạ vàng thì nền phải màu tối mới nổi chữ được, bác thiết kế thế nào nhớ giúp xe e màu da lươn nhé:P

Chỉnh sửa cuối:

hieu1907

Xe tăng
hay làm màu bạc cho xe nào cũng nổi hả các cụ

tuqua

Xe tải
Đi venza có gì khó chịu không Hiếu ơi để Anh quăng gạch cho . Ghế da gì mà làm thêm cái lót lưng ghế thế , thử lật ghế nên xem có phải da thật không . Anh khám phá ra nhiều cái hay lắm đấy

DODuySon

Xe tăng
Có phải bác Hiếu bị nhân viên TO Láng Hạ "ăn thịt" k ạ ?

hieu1907

Xe tăng
Đi venza có gì khó chịu không Hiếu ơi để Anh quăng gạch cho . Ghế da gì mà làm thêm cái lót lưng ghế thế , thử lật ghế nên xem có phải da thật không . Anh khám phá ra nhiều cái hay lắm đấy
lưng em nó dài nên phải dùng thêm cai đấy. chứ em có muốn đâu. em thấy bên canh canh của ghê trước sát cần số không phải da mà là nỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng