Chi hội Chính thức thành lập thớt Venza.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieu1907

Xe tăng
Cò ơi anh còn xe đạp nhật cho F1 gái định lúc nào mang đấu giá em mang về mà dùng nhé vì F1 nhà anh đi học rồi không dùng nữa
thế cuối cùng là sáng thứ 7 bác có đi cafe được với hội không bác vòng vo quá

Chỉnh sửa cuối:

Ông Cò

Xe buýt
Thanks anh Quạ vụ xế độp!
Em cũng định nghe anh vụ lốp nhưng cơ mà chả lẽ 3 quả made in USA còn 1 quả made in Japan thì e sợ khác chủng loại nhau khi vận hành sẽ ảnh hưởng tới cân bằng lái.

hieu1907

Xe tăng
Thanks anh Quạ vụ xế độp!
Em cũng định nghe anh vụ lốp nhưng cơ mà chả lẽ 3 quả made in USA còn 1 quả made in Japan thì e sợ khác chủng loại nhau khi vận hành sẽ ảnh hưởng tới cân bằng lái.
Lần sau bác vào b select trong hà đông nhé. Không phải lăn tăn về chất lượng nữa

Julie

Xe tăng
Không biết quả lốp này tương đối hơn hẳn không, Ông Cò đi khoảng 2 tuần rồi cho em xin cái review với nhé!
Anh review giúp em so với bộ Goodyear có bớt rung xóc, tiếng ồn (em thấy  loại "quite" của Michellin quảng cáo vậy, không biết thực tế thế nào?), giảm trượt nước và vào khúc cua cảm giác có "đầm" hơn không?
Em thì không có complain gì về lốp xe nguyên thuỷ của Toy, chỉ quan trọng việc bơm lốp.
Thời gian em đi GLK là em cảm nhận rõ nhất hiệu quả bơm lốp khí Ni-tơ hơn hẳn khí thông thường vì xe Merc hệ thống cảnh báo thay đổi áp suất lốp cực nhạy, phải nói nhạy nhất trong các dòng xe em đã đi qua. Bơm khí Ni-tơ em thấy đi đường trường áp suất lốp ổn định hơn hẳn, cảm giác lốp bớt bị "trượt" hơn khi đi tốc độ trên 80 km/h luôn.

Ông Cò

Xe buýt
Không biết quả lốp này tương đối hơn hẳn không, Ông Cò đi khoảng 2 tuần rồi cho em xin cái review với nhé!
Anh review giúp em so với bộ Goodyear có bớt rung xóc, tiếng ồn (em thấy  loại "quite" của Michellin quảng cáo vậy, không biết thực tế thế nào?), giảm trượt nước và vào khúc cua cảm giác có "đầm" hơn không?
Em thì không có complain gì về lốp xe nguyên thuỷ của Toy, chỉ quan trọng việc bơm lốp.
Thời gian em đi GLK là em cảm nhận rõ nhất hiệu quả bơm lốp khí Ni-tơ hơn hẳn khí thông thường vì xe Merc hệ thống cảnh báo thay đổi áp suất lốp cực nhạy, phải nói nhạy nhất trong các dòng xe em đã đi qua. Bơm khí Ni-tơ em thấy đi đường trường áp suất lốp ổn định hơn hẳn, cảm giác lốp bớt bị "trượt" hơn khi đi tốc độ trên 80 km/h luôn.
Ơ hơ, gì cũng biết thế mới kinh :)
Chuyện xe cộ anh mù tịt chớ có hỏi phí nhời.
Nghề chính của anh chiên tư vấn các loại tình, đặc biệt là bệnh nhân đang bị sốc phản vệ về vấn đề thiếu Vitamin Z nhưng thừa Vitamin TT!

Julie

Xe tăng
Ơ hơ, gì cũng biết thế mới kinh :)
Chuyện xe cộ anh mù tịt chớ có hỏi phí nhời.
Nghề chính của anh chiên tư vấn các loại tình, đặc biệt là bệnh nhân đang bị sốc phản vệ về vấn đề thiếu Vitamin Z nhưng thừa Vitamin TT!
Nghề chính của em là tư vấn sức khoẻ. Case của anh em chuẩn bệnh: kiểu gì cũng cò quay, không thể lành tính được. Phương pháp điều trị: Brain wash (Tẩy não) :D

@ Chắc lại nhờ CT tư vấn vụ lốp xe cho em mở mang tý đê.

Chỉnh sửa cuối:

hieu1907

Xe tăng
Nghề chính của em là tư vấn sức khoẻ. Case của anh em chuẩn bệnh: kiểu gì cũng cò quay, không thể lành tính được. Phương pháp điều trị: Brain wash (Tẩy não) :D

@ Chắc lại nhờ CT tư vấn vụ lốp xe cho em mở mang tý đê.
thứ nhất theo cái kiến thức mà em đang có. thì michelin lốp mềm hơn các hãng khác, tác dụng của nó là khi đi vào mặt đường bị băm, hoặc mặt đường nhiều đá dam thì sẽ giảm thiểu tiếng kêu từ bánh xe rất nhiều. còn lốp bridgstone thì cứng hơn, nhưng theo bác Tuqua tư vấn thì lốp bridgstone sẽ tốt hơn khi phanh không bị rê người ra khỏi ghế.
thứ 2 về vụ nito em chưa thử, mợ julie cho em địa chỉ bơm lốp nito em qua thử phát xem thế nào.
thứ 3 các bác đi xe cẩn thận 5 năm hoạc 7 vạn thay lôp một lần đừng phá xe như bác ông cò.
thứ 4 bridgstone đã mở B select ở 140 trần phú Hà đông, B select là hệ thống bán lẻ chính háng của bridgstone.

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
thứ nhất theo cái kiến thức mà em đang có. thì michelin lốp mềm hơn các hãng khác, tác dụng của nó là khi đi vào mặt đường bị băm, hoặc mặt đường nhiều đá dam thì sẽ giảm thiểu tiếng kêu từ bánh xe rất nhiều. còn lốp bridgstone thì cứng hơn, nhưng theo bác Tuqua tư vấn thì lốp bridgstone sẽ tốt hơn khi phanh không bị rê người ra khỏi ghế.
thứ 2 về vụ nito em chưa thử, mợ julie cho em địa chỉ bơm lốp nito em qua thử phát xem thế nào.
thứ 3 các bác đi xe cẩn thận 5 năm hoạc 7 vạn thay lôp một lần đừng phá xe như bác ông cò.
thứ 4 bridgstone đã mở B select ở 140 trần phú Hà đông, B select là hệ thống bán lẻ chính háng của bridgstone.
Em còn phá xe hơn Ông Cò nhiều. GX470 em lấy giữa năm 08 mà chưa được 1 năm đi hơn 2 vạn đã phải thay má phanh, lốp bị chém tùm lum cũng phải thay. Còn taplo thì báo đỏ thế này (.), em đem qua vài gara cho cân lốp, đảo lốp, reset các kiểu chả ăn thua. Sau đưa vào hãng thì họ nói bị mất cái van nhỏ, thay thì phải order, đợi 1 tuần, giá 5 củ...Còn không thay cũng ko ảnh hưởng gì, thế nên em kệ :D Giờ chạy đường dài em đi Prado thì bớt phá hơn, lý do chính là do máy cũng yếu hơn nhiều, nhấn ga thì phải mạnh chân hơn, lướt nhanh nó không êm bằng...Với lại đi dưới trời mưa to mà phóng đều vận tốc 80km/h, qua những quãng hơi ngập nước em cảm giác nó "bay" chứ không safe như GX ý. Thế nên dạo này em cũng điều chỉnh đi điềm đạm phết.
Bơm N cho lốp thì anh cứ thẳng tiến Hai Bà Trưng, mấy hàng quanh Hai Bà đều chuận và uy tín từ khi mới có service này rồi. Em ở gần đấy nên tiện, Ngọc Khánh cũng có chỗ mấy đứa bạn em hay ghé, còn xa hơn nữa thì qua Láng Hòa Lạc, ngay đối diện TT Hội nghị QG ý ạ.
Nhưng bơm N em thấy cảm nhận hiệu quả rõ rệt với xe đi đường trường nhiều hơn.Đặc biệt vào mùa hè, thời tiết và đặc biệt mặt đường nóng, nó hạn chế việc giảm nở do ma sát và oxi hóa chân van hơn, nên an toàn và giữ tuổi thọ lốp xe hơn. So sánh với xe nhỏ em chỉ đi quanh trong phố (Chrysler PT Cruise) thì bơm N em không thấy khác biệt gì mấy nên bơm khí thường thôi.
Em còn nghe nói bơm N save tiêu thụ xăng nữa cơ nhưng vấn đề xăng xe thì em ít để ý vì động tới nhiều con số là hại não lắm :P Nhưng mà em cứ nghĩ nôm na thì khi áp suất ổn định là tiết kiệm nhiên liệu tương đối rồi.
Cũng không lo lắm nếu đi đường trường mà phải bơm lốp nhưng không tìm được nơi bơm N. Em cũng gặp vài lần, có thể bơm tạm khí thường, khi về HN thì qua gara để xả và bơm đầy N là ok.
Nói chung là em recommend món trí tuệ này vì em thử cũng được thời gian kha khá, qua vài dòng xe và kéo thêm tương đối bạn bè adua em rồi. :)

greendriver

Xe tăng
Ông greendriver ông định phá hội venza a. Ông đưa tin này lên đây làm tôi sợ quá. Mai tôi đi bán venza đây để mua con venza khác hehe. Ông co a đưa ngay clip lên để a e xem. Hôm trc e có cờ nhip a bảo e pót e cũng pót lên rồi
Em chẳng có phá nhà phá của gì cả, cái thắc mắc em đang hỏi là tại sao 1 em Venza trị giá 1,5 tỷ mà đâm con công kia lại bị nát hết cái đầu xe rồi, ko biết venza nó xài vỏ gì mà yếu ớt thế, ko biết có phải là của Tàu Khựa mà ra ko nữa

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Em chẳng có phá nhà phá của gì cả, cái thắc mắc em đang hỏi là tại sao 1 em Venza trị giá 1,5 tỷ mà đâm con công kia lại bị nát hết cái đầu xe rồi, ko biết venza nó xài vỏ gì mà yếu ớt thế, ko biết có phải là của Tàu Khựa mà ra ko nữa
Kụ cố mua lấy 1 cái mà tông chơi thì mới biết được.
Con cáo không tới được chùm nho lại bảo nho còn xanh và non lắm ý. LOL

hieutd2

Xe tăng
Bận có 2 hôm không vào mà các bác họp hành vui quá.Vụ Ông cò mua lốp là mới hay cũ vì e nhớ lần trước a kể bị đá chém hỏng 1 lốp nhưng sắm luôn 2 quả cho cân:) tuần này e có lịch nên không ngắm mợ Julie được rùi, CT về nhớ tường thuật nhé, cố gắng nhiều ảnh và chi tiết cho sống động:P.

hieu1907

Xe tăng
Đến cái giá của venza mới mà còn không biết bảo tỷ rưỡi thì bó tay luôn về tầm am hiểu của cụ

tuqua

Xe tải
Mợ rất thông minh phản ứng nhanh kiến thức về xe thì hơn tất cả những thằng trong thớt này cộng lại . Quá hiểu biết về KT với mợ đó là bất lợi lớn về...
Kụ cố mua lấy 1 cái mà tông chơi thì mới biết được.
Con cáo không tới được chùm nho lại bảo nho còn xanh và non lắm ý. LOL

sidecardesigner

Xe điện

hieu1907

Xe tăng
một số đồ chơi mới cho venza

bao da chìa khóa 200k, cái này Ong co không có đề nghị SID làm cho ảnh một cái không ảnh ghen tị

ốp pedal và điều khiển đầu đĩa trên volang

camera hành trình mới, gọn và đẹp hơn

Julie

Xe tăng
Tình hình mai vắng thì rời qua tuần sau đi CT ơi!

hieu1907

Xe tăng
Tình hình mai vắng thì rời qua tuần sau đi CT ơi!
có lẽ vậy. tại mai thiếu bác tuqua, hieutd2. mấy bác khác thì em chưa nt nên chưa biết được có bác nào đi được không. các bác ý cũng lười tham gia lắm.

Julie

Xe tăng
Em tưởng chìa khóa hầu hết các dòng xe Toy đều là form thẳng chứ? Chìa của Venza là loại chìa gập hay CT chế thêm folding key vậy? Kụ mua ở đâu cho em địa chỉ với, em cũng đang kiếm, vì nhiều khi em vội ném cả key vào túi làm xước kính và điện thoại. Ở đâu có loại xịn chứ mấy cửa hàng đồ chơi ô tô trong phố em tìm thấy nhìn nó cứ lởm thế nào ý.

Ông Cò

Xe buýt

Loại bao CS này của mụ Sid hơi dầy, nút mở cốp sau rất khó bấm.
Lở có loại da màu khác và mỏng hơn k?

Như mẫu:

Hoặc dư lày:

Hoặc cũng có thể dư lày;

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng