Chính thức tìm ra nguyên nhân điều hoà city 15,16 ko mát

cuncoi08

Xe tải
Chào các cụ,
Xe của em giờ đã tháo ống bảo ôn ra ngoài nên không có ảnh.
Để em lấy ảnh trong máy ảnh mai up lên cho các cụ thấy.
1.Vấn đề lắp ống bảo ôn: Xe có mát hơn 1 chút, nhưng không đáng kể, để thời gian lâu thì mát hơn - do máy nén xe em không ngắt được - điều hòa luôn chạy max công suất.
2. Xe luôn chạy máy nén nên em cảm giác xe rất nóng, các cụ sờ vào tấm cản trước ( phía dưới gương chiếu hậu) - cực nóng - liệu có quá nhiệt động cơ không?
Chả biết làm sao nữa - Em đã gọi cho ông anh bên Honda - bố ý bảo nếu chịu khó nóng một tý, chứ cố xài chết máy nén, chết quạt là các bố ý không bảo hành đâu, nghe đâu 10 củ 2 thứ...
Thôi em đành chịu nóng tý.
Xe các cụ thì làm sao ạ?
Nick cụ từ 2011 mà có 5 bài, mà toàn dành cho thớt điều hòa này, kể cũng rất ưu ái. Cụ có thể inbox cho em sdt và địa chỉ nhà hoặc cơ quan cụ. Em sẽ mời các cụ kỹ thuật qua xem cho. Xe em làm gần tháng nay, mọi thứ hoạt động bình thường như trước, trừ cái mát như Toy.
Theo điều tra sơ bộ về cái giải pháp này thì thấy nhiều xe sử dụng giải pháp này lắm.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Em hóng cc bàn. Nhưng cũng nghe ngóng xe e vừa mua lại . Nhưng e thấy đh xe 16 rất mát , em còn thử cho nó chạy tóe loe ngồi dừng chờ vợ . ko như cc nói là xe nóng đến độ phải dán ống nọ kia . E hơi ngạc nhiên sao có xe bị nóng có xe ko bị thế vậy? . Mà e đọc thì thấy cc hình như muốn khuyến khích ai đi city cũng nên dán ống bảo ôn hay sao ý ? Mà xe đh mát rồi thì chả cần dán ống cũng đc phải ko cc ?

NewDriverCity

Xe tải
Em hóng cc bàn. Nhưng cũng nghe ngóng xe e vừa mua lại . Nhưng e thấy đh xe 16 rất mát , em còn thử cho nó chạy tóe loe ngồi dừng chờ vợ . ko như cc nói là xe nóng đến độ phải dán ống nọ kia . E hơi ngạc nhiên sao có xe bị nóng có xe ko bị thế vậy? . Mà e đọc thì thấy cc hình như muốn khuyến khích ai đi city cũng nên dán ống bảo ôn hay sao ý ? Mà xe đh mát rồi thì chả cần dán ống cũng đc phải ko cc ?
Bất cập khi xe bạn để ngoài trời nắng lâu thôi.Chứ bt dh city vẫn ổn ở mức chap nhận đc mà.Muốn là khi lên xe dù trời mưa hay trời nắng bật phát là mát ngay,cho hang ghế sau nữa bạn ạ

SƠN CƯỚC

Xe điện
Nhưng phơi xe nắng như cái video trên vtv là mở của mấy cái xe mới xuống 45 độ . mà chui vào bắt đ hòa lạnh ngay tụt xuống 30 độ thì e nghĩ chỉ có loại điều hòa công nghiệp mới làm nổi . Chứ đ h ô tô mà cc muốn vậy thì e nghĩ là có ép nó hoạt động quá ko cụ ?

cuncoi08

Xe tải
Xe em dán 3M hãng, xe taxi không dán kính, điều hoà vẫn mát. Dán lại toàn xe với phim xịn cũng trên dưới 10 củ. Không hề rẻ. Về ý "Có ảnh hưởng hệ thống lạnh không" mời cụ sang FB OF để trao đổi với các cụ kỹ thuật chuyên sâu nhé.
Phòng họp mái tôn 45 độ bật điều hoà cũng vài phút là xuống 30 độ là bình thường, huống chi cái khoang lái bé tí. Xe đỗ ngoài nắng, lên xe đo nhiệt độ họng gió 39 độ, nhiệt độ kính lái 46 độ, bật max lạnh, max gió sau 5' nhiệt độ gió thổi ra là ~17.5 độ. Cụ tự đo xe cụ xem sao nhé.

totden

Xe tải
Cơ thể cơ địa mỗi ng khác nhau mà các cccm mỗi ng cảm nhận 1 mức độ khác nhau
Trc em có lập thớt hỏi ý kiến mn thì thấy 90% bảo là chưa đc như mong muốn : https://www.otofun.net/threads/cac-cu-cac-mo-co-thay-dieu-hoa-city-15-16-bi-yeu-ko-a.1202092/page-2

Em đã thống kê đến hnay là 24 xe 15,16 đã đc bọn em trc tiếp lắp bảo ôn. KQ 24/24 thấy ok hơn hẳn. Vậy cccm còn băn khoăn thì pm cho em để mấy ae cùng trc tiếp xử
lý vào cuối tuần ạ
Chi phí do tìm đc đại lý bán bảo ôn nên hiện 1 "ca" hết 20k đã bao gồm VAT và 1 cốc trà đá :)

pimbim

Xe tăng
Cơ thể cơ địa mỗi ng khác nhau mà các cccm mỗi ng cảm nhận 1 mức độ khác nhau
Trc em có lập thớt hỏi ý kiến mn thì thấy 90% bảo là chưa đc như mong muốn : https://www.otofun.net/threads/cac-cu-cac-mo-co-thay-dieu-hoa-city-15-16-bi-yeu-ko-a.1202092/page-2

Em đã thống kê đến hnay là 24 xe 15,16 đã đc bọn em trc tiếp lắp bảo ôn. KQ 24/24 thấy ok hơn hẳn. Vậy cccm còn băn khoăn thì pm cho em để mấy ae cùng trc tiếp xử
lý vào cuối tuần ạ
Chi phí do tìm đc đại lý bán bảo ôn nên hiện 1 "ca" hết 20k đã bao gồm VAT và 1 cốc trà đá :)
Chủ nhật cụ ở đâu em qua

NewDriverCity

Xe tải
Sáng e đi vào hdmd thay dầu và ktra . Có hỏi cụ thợ thì cụ ý bảo xe e đh tốt ko phải lo . Em mừng quá . mai e đi chuyển tên còn phải đăng kiểm sang tên mới . Còn e hỏi cái khe hở 2 dàn thì họ bảo xe nào honda cũng làm vậy chắc có lý do kỹ thuật . còncuj ý bảo nếu cụ nào nóng thì đưa vào họ ktra kỹ toàn bộ vì có bảo hành lo j . Còn tự làm thay đổi thì có sao họ ko chịu trách nhiệm . E thấy họ nói cũng có lý . Sao xe nóng thế mà cc ko vào hãng ktra xem sao mà phải tự chế làm j cho khổ ra . Còn nếu xe cc hết bảo hành thì cc làm thế thì ok .
Hỏi chú nhân viên thì có ích gì hả cụ.nó có thấy cái còi lắp ngược nó cũng ko giám quay lại.quan trọng là cụ đã máu làm thì cứ ra hỏi mấy bác chuyên điều hòa oto mà hỏi làm như thế có vấn đề gì ko.Hoặc nếu ko thì bác cứ để nguyên cũng bt mà

Muon_biet

Xe cút kít
Theo sách hướng dẫn thì điều hoà luôn để chế độ lạnh nhất, gió thì tuỳ theo nhiệt độ phù hợp với người ngồi trong xe.

mimi123mimi

Xe tải
Tôi thây điêu hòa city có máy vấn đề cần giải quyết thì mới mát bình thường được và tôi đã làm và có hiệu quả: city số tự động 2016
- Dán lại phim chống nắng loại tốt ( theo xe toàn bộ 3m chất lượng không tốt không có khã năng chóng năng và tia cực tim tôi mang phim 3m bóc ra đi thử không có tác dụng gì cả)
- Trong quá trình dán lót sàn, các cơ sở nội thất đã chekiens 4 ống điều hòa dưới gấm 2 hàng nghế trước, mỗi bến 2 ống nhựa ( tôi vừa dùng kéo cắt moi ra 4 ống dưới gầm ghế bị lọt sàn che mất, ảnh hương rát nhiều hàng nghêd thứ 2 khi ta để chế đôk mát dưới chân);
- Mua thêm thảm lót taplo chống nóng;
- Khi mới lên xe nên chuyển về gió phía trên ( không để gió dưới chân và cửa điều hòa phía sau), 2 cửa gió điều hòa ở giữa hướng lên trên để đưa hơi mát về phía sau:
Tôi chi cần làm như vây tôi thây mát, kể cả xe đứng yên, hay đi chậm đều mát,.
Cứ lăp thêm sợ ảnh hướng hệ thống máy lạnh, điện, cháy nổ của xe, không biết thê nao, các cụ tham khảo. 0975499845
Cụ có thể chụp ảnh 4 cái ống dưới gầm ghế cho ae xem nó ntn, ở vị trí chính xác nào. Hnay cụ nói e mới biết có 4 cái ống đấy

United

Đi bộ
Chao CC minh thấy trong khoang máy xe HOnda City co 1 đoạn ống dẫn gas lạnh không được boc kín, điều nay có dẩn đến việc giảm hiệụ suất làm lạnh không xin các cụ cho ý kiến

kokoto

Xe hơi
Hy vọng Honda có thông cáo báo chí trả lời chính thức để cccm đỡ lăn tăn. Em cũng nằm trong đóng lăn tăn đó đây :(

Thoai hg

Xe máy
Gui cac cụ 2 ống nhựa điều hòa dưới gâm ghế bị lót sàn che kín đây

NewDriverCity

Xe tải
Gui cac cụ 2 ống nhựa điều hòa dưới gâm ghế bị lót sàn che kín đây

chả có nhẽ.Bác chụp rõ hơn vị trí dưới gầm ghế đc ko ạ.Sợ về rạch nhầm cái sàn da xót lắm.Từ lúc mua là bọc da sàn luôn nên h mới biết có vụ này

Thoai hg

Xe máy
chả có nhẽ.Bác chụp rõ hơn vị trí dưới gầm ghế đc ko ạ.Sợ về rạch nhầm cái sàn da xót lắm.Từ lúc mua là bọc da sàn luôn nên h mới biết có vụ này
cụ kéo lót sàn ghế lái và ghế phụ là nhìn thấy ngay mà; co go goi cho toi 0975499845

mimi123mimi

Xe tải
cụ kéo lót sàn ghế lái và ghế phụ là nhìn thấy ngay mà; co go goi cho toi 0975499845
Để chiều nay về em tìm thử xem có thấy không. thanks cụ. Không biết ngoài 4 cái ống này thì còn cái ống nào kiểu như thế nữa không các cụ nhỉ. Từ trước đến giờ em tưởng chỉ có mấy cái cửa gió chỗ taplo và cái cửa gió giữa 2 ghế trước thôi.

gnuhjp2003

Xe buýt
hay là do chính điều hòa của City yếu nhỉ?
e được biết điều hòa của Toy là do Denso làm, ko biết của City là hàng OEM của hãng nào?
thay lốc điều hòa, thay gas điều hòa liệu có khá hơn k?

totden

Xe tải
hay là do chính điều hòa của City yếu nhỉ?
e được biết điều hòa của Toy là do Denso
làm, ko biết của City là hàng OEM của hãng nào?
thay lốc điều hòa, thay gas điều hòa liệu có khá hơn k?
Cụ có chạy city 15,16 ko ạ