[Funland] Cho cụ nào bị Ù tai

Gentleness

Xe tải
Ù là do trong tai có cái màng nó chắn. Các cụ lấy đũa chọc thủng nó đi là hết!

G810

[Tịch thu bằng lái]
Dkm, hôm rồi bồ nó ốm bảo em cầm thẻ nó ra mua hộ nó ít rau mùi về cho nó nấu nước xông.....em chạy ra lấy rau quẹt thẻ cho con bồ.....Toshiba nhà nó rau bòi gì mà 82k/kg, cầm rau chạy vội về lại va cmn vào thằng sv thế là bị nó mắng.

- DKM thằng già, mắt để đâu thế có biết bố vừa đỗ tinh hoa iu li vơ xờ ti không hả, bố ai eo bảy chấm mười năm + ét ât ti hơn ngàn điểm đấy, thuộc 5% tinh hoa thế giới đấy. May cho thằng già không làm bố bị thương chứ lỡ cái học phí $45k một năm của bố thằng già bán nhà đi mà đền.

Quá mãnh liệt luôn, em lủi thủi xin lỗi rồi té.

Cầm rau về cho bồ xong em ù hết cả tai, giờ vẫn chưa hết.

Có khi em cũng bị xung đột dây thần kinh nghe với mạch máu giống bác cmnr, mai phải đi khám cái. :(

Bác cho em hỏi thêm là ở ĐHY hay chỗ nào bác khám đấy cái máy MRI nó có xã hội hóa theo kiểu cho thuê giống rô bô mổ não không ạ? :D

tranmanhha

Xe điện
Vâng, bệnh này điên lắm cụ ạ, nghe đã ko ra, ng nói chuyện với mình biết thì không sao, không biết cứ thấy mình gật gật, lại hiểu nhầm. Mà e điên nhất vì tiếng vo ve, i i i i i, cụ có như e không?
Có chứ.
iiiiiiiiiiiiii 8 năm rồi.
Giờ vẫn ăn khỏa, ngủ khỏe, uống rượu tốt, chắn cạ tốt.
Mỗi tội là có vẻ nghe kém thật.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Xưa em thì thoảng cụ bị ntn. Nguyên nhân nghe tai nghe nhiều. Bỏ tai nghe phát khỏe hẳn chẳng thấy ù ì gì cả.

phambinhminh

Xe tải
Em cũng bị ù 2 tai. Cứ có tiếng iiiiiiii.
Cách đây khoảng 8 năm, em đi khám mãi chả ra bệnh gì. Lúc đầu thấy khó chịu. Đến giờ em quen, mặc kệ.
Cụ có thể hỏi giúp em, thuốc đấy có tác dụng phụ nhiều không.
Nếu không, thì em thử làm liều xem sao.
Em cảm ơn.
Bác đi check xem có bị như e ko đã chứ

tranmanhha

Xe điện
Cụ bị lâu chưa? Tuần tới e chụp MRI như cụ thớt rồi xem sao, có gì e phím cụ
Em bị 8 năm rồi. Thấy nó không ảnh hưởng lắm nên kệ.
Em sợ lâu quá, giờ em chữa chả khỏi.

phambinhminh

Xe tải
E bị 1 bên tai. Ko tổn thương thực thể. E nghi do stress và mệt mỏi. Uống các loại bổ não mà không khỏi. Thấy cụ nói e đoán e bị giống cụ. Cụ có thể cho em xin đơn thuốc được không ah. Cảm ơn cụ
Cụ cứ đi check đi ạ. E đi khám Nội thần kinh mới ra bệnh

NovRainInFall

Xe tăng
Xưa em thì thoảng cụ bị ntn. Nguyên nhân nghe tai nghe nhiều. Bỏ tai nghe phát khỏe hẳn chẳng thấy ù ì gì cả.
Tai nghe, nhất là loại nhét tai - Earbud cũng là 1 lý do góp phần vào việc gây hậu quả cho chứng bệnh này, tuy nhiên, đại đa phần nếu người bệnh nhận thức được và không dùng tới, thì thính lực sẽ đỡ hơn. Hôm e cũng hỏi bác sỹ về tai nghe và được giải thích như vậy. Có điều cái loại bệnh khó chịu này lại không rõ nguyên do tới từ đâu.

NovRainInFall

Xe tăng
Cụ cứ đi check đi ạ. E đi khám Nội thần kinh mới ra bệnh
Cụ hướng dẫn luôn cụ thể đi, đến bệnh viện (không cứ Tâm Anh - tuỳ thuộc vào bảo hiểm của người bênhj ở đâu, hoặc do mong muốn của người bệnh sẽ chọn bệnh viện khác), rồi đăng ký, nói nguyên nhân, đề nghị chụp MRI, ... hay có gì khác cần bổ xung, thay đổi không cụ?

Jamebonds

Xe container
mùa đông đến rồi cụ nào đi xe máy cẩn thận nhé. Mấy năm trước trời lạnh cóng e đi đầu trần, tự nhiên về thấy tai ù, cứ có tiếng vo vo ong ve, bị 2 hôm thì hơi lo nên lên bs google kiểm tra, phát hiện triệu chứng đúng như bệnh bị lạnh và máu ko lên nuôi được ốc tai, nếu để thêm 1 vài hôm là điếc đột ngột luôn. E phải ngay lập tức đi khám và lấy thuốc, may khỏi.

linhcn

Xe hơi
Cám ơn cụ chủ thớt đã chia sẻ. Em mới bị mấy tháng nay, đang khó chịu mà chưa rõ nguyên nhân. Để đi khám như cụ nói xem sao

15cm45p

Xe điện
Cụ làm e liên tưởng tới các cụ ọp, đóng tiền học khoá thày giáo 15cm45p, hằng ngày chui góc tủ, vạch quần, gọi thằng e ra nói chuyện và chơi kéo co. Thấy bảo thày 15cm45p cũng giúp nhiều cụ nhắm ;))
Em chỉ biết hướng dẫn cho các cụ bở hơi tai thoai=))=))=))=))=))
Lúc đấy ù tai tự nhiên hết=))=))=))=))=))

Bastion.P

Xe container
E ko bị ù nhg vào thớt đọc post của cụ mà e cũng bị ù luôn, ak ak

Dkm, hôm rồi bồ nó ốm bảo em cầm thẻ nó ra mua hộ nó ít rau mùi về cho nó nấu nước xông.....em chạy ra lấy rau quẹt thẻ cho con bồ.....Toshiba nhà nó rau bòi gì mà 82k/kg, cầm rau chạy vội về lại va cmn vào thằng sv thế là bị nó mắng.

- DKM thằng già, mắt để đâu thế có biết bố vừa đỗ tinh hoa iu li vơ xờ ti không hả, bố ai eo bảy chấm mười năm + ét ât ti hơn ngàn điểm đấy, thuộc 5% tinh hoa thế giới đấy. May cho thằng già không làm bố bị thương chứ lỡ cái học phí $45k một năm của bố thằng già bán nhà đi mà đền.

Quá mãnh liệt luôn, em lủi thủi xin lỗi rồi té.

Cầm rau về cho bồ xong em ù hết cả tai, giờ vẫn chưa hết.

Có khi em cũng bị xung đột dây thần kinh nghe với mạch máu giống bác cmnr, mai phải đi khám cái. :(

Bác cho em hỏi thêm là ở ĐHY hay chỗ nào bác khám đấy cái máy MRI nó có xã hội hóa theo kiểu cho thuê giống rô bô mổ não không ạ? :D

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Tai nghe, nhất là loại nhét tai - Earbud cũng là 1 lý do góp phần vào việc gây hậu quả cho chứng bệnh này, tuy nhiên, đại đa phần nếu người bệnh nhận thức được và không dùng tới, thì thính lực sẽ đỡ hơn. Hôm e cũng hỏi bác sỹ về tai nghe và được giải thích như vậy. Có điều cái loại bệnh khó chịu này lại không rõ nguyên do tới từ đâu.
Vâng cụ. Đợt trước em làm bằng tai nghe nhiều ù hết tai giờ bỏ đi ngon hẳn, chả ù ì gì.9

belladad

Xe máy
Mri này là mri não ạ? E mới chụp mri tháng 5, cụ xem hộ e dc ko ạ?hoặc cho e xin đơn thuốc với ạ. Khám tmh ko ăn thua ạ

phambinhminh

Xe tải
Cụ hướng dẫn luôn cụ thể đi, đến bệnh viện (không cứ Tâm Anh - tuỳ thuộc vào bảo hiểm của người bênhj ở đâu, hoặc do mong muốn của người bệnh sẽ chọn bệnh viện khác), rồi đăng ký, nói nguyên nhân, đề nghị chụp MRI, ... hay có gì khác cần bổ xung, thay đổi không cụ?
Dạ, e đi khám đã loại trừ hết các nguyên nhân, còn mỗi dây thần kinh có sao ko thì ko ai check cả, nên bs chỉ kê đơn là do rối loạn mạch máu. Sau đó e đưa mẹ đi khám tiền đình, ngồi chém gió về bệnh của mình thì mới đc chẩn đoán là xung đột mạch máu thàn kinh

phambinhminh

Xe tải
Mri này là mri não ạ? E mới chụp mri tháng 5, cụ xem hộ e dc ko ạ?hoặc cho e xin đơn thuốc với ạ. Khám tmh ko ăn thua ạ
Vâng cụ, nhưng phải đội chuyên sâu khi chỉ định thì ô bs chẩn đoán hình ảnh mới tập trung sâu vào chỗ đó. Đa phần chỉ đọc xem có u ko, có dị dạng mạch ko thôi. E chụp mri cả mấy chỗ cơ