[Funland] Chỗ để xe hầm chung cư

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Nhà e vào ở ngay từ bắt đầu. Hồi đó, slot cho xe thứ 2 đắt hơn 750k. Sau dân về đông dần, rà soát lại, 1 căn /1 slot. Rồi đến lúc vẫn không đủ, danh sách chờ đến cả mấy trăm. Cũng không biết mọi người xoay xở kiểu gì.
Từ ngày ấy, tháng ấy, khóa bánh, thu phí bồi hoàn, khi đỗ xe trên đường, lại càng khó hơn.
E thấy hầm CC nhà e, giờ lại thêm vài chục trụ sạc cho VF n, e thấy vô lý, hầm của xe chung, đã đang thiếu chỗ, giờ lại dành riêng cho mấy chú điện.
CC chỗ nhà con e, vẫn đỗ ngoài đường, chưa thấy vấn đề gì.
thời tiết nắng nóng 50 độ rồi mưa bão để xe ngoài trời xót lắm cụ ơi

taungam

Xe hơi
Vậy cứ bảo sao chủ đầu tư nó luôn làm già ... Chính vì sự ko đoàn kết, ko đồng thuận vì sự công bằng, lợi ích chung của cư dân
... hic ô đến trc cứ muốn ăn cả

nobitatn7

Xe tải
Luật gì cụ nhỉ?
Em với cụ đều bỏ tiền mua nhà, đều đóng phí DV như nhau ... thì mọi quyền lợi đều như nhau, Cụ mua nhà trc thì cụ có slot đỗ xe trc, sau đó thì quay vòng nhường cho những ng sau, cứ thế mà lặp lại
Quyền lợi như nhau là cụ dc phép đăng ký chờ xếp hàng, và ưu tiên nếu có ng bán nhà đi hoặc họ để lại slot. Chứ k phải quyền lợi là cụ đến sau rồi đòi đuổi người đến trước cụ đi. Đấy là cào mặt ăn vạ đấy.

sirius6688

Xe điện
Em mà ở chỗ cụ em đấu 3 lot liền nhau, lúc nào về phi thẳng vào nằm chéo cho sướng.
khi đang thiếu chỗ thì mỗi nhà 1 lot thôi cụ, đấy cụ thấy chưa xã hội rất công bằng có những người như cụ sẵn sàng trả giá cao cho được việc của mình, tiền đó phân bổ cho người ko có xe và gửi xe ngoài quá là công bằng

sirius6688

Xe điện
Mợ muốn nói 1tr là mức tối thiểu hay tối đa phải nộp cho 1 chỗ đỗ nhỉ? Nếu phải nộp từ 1tr trở lên thì gọi là giá sàn chứ ạ. Còn nếu chỉ phải nộp cùng lắm đến 1tr (giá trần) thì sợ lại ko đủ chi trả cho BQL vận hành.
Khi đã mang ra đấu giá thì người ta chỉ xác định giá sàn thôi, còn trần thì vô tư, ai cao nhất là được
e nhầm đã sửa giá sàn rồi cụ

quangxe

Xe tải
Vụ này phải làm đến mức yêu cầu có chế tài về chung cư đã xây, đang xây và sắp xây chứ không tranh chấp sẽ không có hồi kết mà ngày càng bức xúc vì tỷ lệ chung cư ngày càng cao.

one

Xe điện
khó quá thì ta mua nhà đất, ko lo slot nữa cụ ạ :D
Cách này khí căng cụ ạ, nhà để ô tô vào được nó đắt gấp mấy lần căn chung cư. Cách đơn giản hơn là bán xe. :D

taungam

Xe hơi
Quyền lợi như nhau là cụ dc phép đăng ký chờ xếp hàng, và ưu tiên nếu có ng bán nhà đi hoặc họ để lại slot. Chứ k phải quyền lợi là cụ đến sau rồi đòi đuổi người đến trước cụ đi. Đấy là cào mặt ăn vạ đấy.
Ai dám đuổi ng đến trc nhể ... ô đến trc thì đc vòng trc, hết thời hạn thì nhường ng sau rồi chờ lượt kế tiếp
giữ khư khư cho mình mới là cào mặt ăn vạ nhá.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em 2 lần mua cc, đều ở từ mới, từ lúc hầm rộng thênh thang, phát đầu chủ quan nghĩ xe Hàn đểu, đỗ hè tẹt, sợ giề
Sau đến hè cũng hết chỗ, về là loanh quanh tìm chỗ đỗ bách nhục
Phát 2 khôn rồi, mua phát xe xuống hầm luôn, hehe

vneseman

Xe lăn
Chẳng đâu xa mà ngay trong thớt này các cụ đang có lốt và các cụ đang chờ lốt còn phím chiến tung tóe thì bảo sao thực địa chẳng căng như dây đàn :-ss

caisua

Xe lăn
Vẫn là lý luận có lợi cho cụ thôi. Cứ lấy mấy ví dụ của cụ nhé: lên xe bus cụ chỉ cần đứng dậy đi đâu là mất chỗ rồi, sân cầu lông cũng đánh xong về là mất chỗ chả đảm bảo mai ra còn đúng không? Vậy em bảo xe cụ đang đỗ em để yên, mai cụ đi làm em vào xí chỗ nhé? Cụ cưới được vợ rồi mà bỏ bê vợ con thì có đứa khác nó cua được cũng phải chịu nhé, luật không cấm. Còn xếp hàng được ưu tiên hay không nó là tùy quy định của thằng tổ chức hoặc nếu không thì các bên phải tự thỏa thuận với nhau chứ chả có quy tắc bắt buộc nào cả. Như mua nhà xã hội thì cũng xếp hàng từ sáng sớm đấy nhưng vẫn phải bốc thăm cả thôi.

Cụ lại nói giọng đạo đức mới hay chứ, đạo đức vậy sao cụ không nhường cho vui vẻ làng xóm mà giữ khư khư làm gì :))
Đây là em nói chung chứ chả cho riêng em hay riêng cụ. Cách nghĩ của cụ là đến sau nhưng ko cần tôn trọng thứ tự, vẫn đòi leo lên trước, giống như giao thông hiện nay mạnh ai nấy chen nên nó mới lộn xộn bát nháo bê bối như này.
Nếu em có chỗ đỗ dưới hầm em cũng ko nhường vì đông như vậy thì biết nhường ai cho công bằng đây. Nhưng nếu là xe của người tàn tật em sẵn sàng nhường luôn, cụ có cần em nhường như này ko?

0916187779

Xe tải
ai đến trước thì hưởng trc, đến sau thì chờ slot thôi. Chứ người ta ở mấy năm, đóng tiền mấy năm rồi giờ bảo ra ngoài hơi bị khó.

danleduc

Xe điện
E tạo thớt này để các cụ cùng bàn luận và chia sẻ kinh nghiệm về slot đỗ xe hầm chung cư.
Chắc ai ở cc cũng thấy sự tiện lợi khi đc đỗ xe dưới hầm, nhưng thực tế đa số cc đều có số chỗ đỗ ít hơn nhu cầu của cư dân.
Và có 1 thực tại là ở nhiều cc thì những người xí chỗ đc trước họ sẽ có lợi thế và bằng nhiều cách để giữ đc chỗ này khi mà quy chế slot đỗ chưa thật sự hướng tới sự công bằng.
Vậy xin ý kiến cc để có giải pháp khách quan, công bằng , thoả mãn đc số đông nhất.

CC nhà em ở không cho xí chỗ slot. Không ai có slot cố định.
Chỗ nào trống thì xe vào, BQL CC tính đủ lượng xe của cư dân với số slot hầm. Dư 1 số slot cho khách vãng lai.

Tony_Le

Xe container
Vậy cứ bảo sao chủ đầu tư nó luôn làm già ... Chính vì sự ko đoàn kết, ko đồng thuận vì sự công bằng, lợi ích chung của cư dân
... hic ô đến trc cứ muốn ăn cả
Cụ không hiểu sự liên quan giữa chủ đầu tư, Ban Quản trị, Ban quản lý và dân cư cùng Timeline của dự án CC thì tìm hiểu kỹ rồi hãy kêu cho khác con vẹt.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Cc nhà e chắc là 1 trong 2 chỗ duy nhất của vin còn thừa chỗ đỗ xe tại các quận HN
Tuy vậy đăng ký mới dc khá lằng nhằng, bql yêu cầu tạm trú xong tên xe chính chủ (hoặc uq chính chủ) vv rồi...chờ 5-7-10 hôm mới xong (chắc để loại ng thuê ngắn ngày)
Những cư dân đợt đầu thì thẻ xe vĩnh viễn, đổi xe thì lên đổi biển là xong
Cách duy nhất để có lót xe 2 -3 là mua thêm căn nữa, e đang gạ hàng xóm bán mà vẫn đang kiêu🤣🤣😵💫

fundraiser

Xe container
CC nhà em ở không cho xí chỗ slot. Không ai có slot cố định.
Chỗ nào trống thì xe vào, BQL CC tính đủ lượng xe của cư dân với số slot hầm. Dư 1 số slot cho khách vãng lai.
slot đây là lot đỗ xe, ko phải cái chỗ nào chỉ dành cho xe nào, xe khác ko vào được. Chứ khi có slot đỗ xe cụ phải làm hợp đồng ký với ban quản lý để có căn cứ thu phí theo tháng chứ đâu phải vé ngày đâu.

duongqua

Xe container
Cách này khí căng cụ ạ, nhà để ô tô vào được nó đắt gấp mấy lần căn chung cư. Cách đơn giản hơn là bán xe. :D
khổ, nhưng giờ đi 4b quen rồi mà quay lại đi 2b khó chịu lắm cụ ạ. Mà đi 4b thì lại càng có mục tiêu để phấn đấu có chỗ để xe cụ ạ :D

poiuy

Xe cút kít
Có gì đâu: lợi Ích nhóm thôi. Không đấu giá được thì tăng dần phí gửi xe cho đến khi lượng xe gửi hầm trống một vài chỗ.
Tăng giá thì khó đấy cụ. Ai quyết định tăng giá, giải trình tại sao tăng giá là cả 1 vấn đề. Không khéo còn tạo ra xung đột to hơn.

Tony_Le

Xe container
Sao phải bán, kiếm xung quanh chỗ khác gửi, hơi bất tiện nhưng vẫn ngon chán.

danh1993

Đi bộ
Nhà em thì ô giữ xe nằm trong giấy tờ nhà luôn. Vậy cho khỏe. Ko tốn thêm tiền giữ xe tháng

Sent from SM-G975F via OTOFUN