[Funland] Cho F1 đi Nhi trung ương hay Hồng ngọc????

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Bà chị nhà em t7 tuần phải cho bé cháu vào hồng ngọc vì bị sốt phát ban, cũng vì gần nhà mà đêm hôm nó sốt cao quá. thấy bà ấy về kể lại là thái độ phục vụ bs với mấy bạn áo hồng ko biết gọi là y tá hay lễ tân nữa, thái độ rất nhiệt tình, phòng ốc sạch sẽ.
Nói chung là tùy từng bệnh thôi, nếu bệnh nhẹ ko quá nguy hiểm, các cụ cứ cho F1 qua viện tư mà khám cho nhanh, hơn nữa còn ko phải gặp cái thái độ hạch sách cửa quyền ở viện công.
Cách đây 2 tháng e tí vả 1 bác sĩ ở viện nhi TW hôm đi thăm con đứa bạn, ai đâu nó ko phải là bs chuẩn đoán bệnh cho thằng bé, mà chỉ là đang khám cho 1 bé giường bên cạnh, mà nó dám phán xanh rờn "bệnh này chữa làm sao đc, cho về đi, trăm phần trăm là tử vong" con bạn e nge thấy thế mới khóc lóc sướt mướt vì sợ. Tiên sư thằng bố láo. Phúc đức là thằng bé mổ xong, giờ khỏe mạnh rồi các cụ ạ.

ngocanh77

Xe buýt
Tư vấn free các sản phẩm bảo hiểm oto, sức khoẻ
Nói chung điều trị bệnh cho trẻ con thì em thấy Hồng Ngọc rất ok. Khách của em cho con nằm viện toàn nằm Hồng Ngọc, điều kiện tốt và điều trị cũng rất ổn

Bà chị nhà em t7 tuần phải cho bé cháu vào hồng ngọc vì bị sốt phát ban, cũng vì gần nhà mà đêm hôm nó sốt cao quá. thấy bà ấy về kể lại là thái độ phục vụ bs với mấy bạn áo hồng ko biết gọi là y tá hay lễ tân nữa, thái độ rất nhiệt tình, phòng ốc sạch sẽ.
Nói chung là tùy từng bệnh thôi, nếu bệnh nhẹ ko quá nguy hiểm, các cụ cứ cho F1 qua viện tư mà khám cho nhanh, hơn nữa còn ko phải gặp cái thái độ hạch sách cửa quyền ở viện công.
Cách đây 2 tháng e tí vả 1 bác sĩ ở viện nhi TW hôm đi thăm con đứa bạn, ai đâu nó ko phải là bs chuẩn đoán bệnh cho thằng bé, mà chỉ là đang khám cho 1 bé giường bên cạnh, mà nó dám phán xanh rờn "bệnh này chữa làm sao đc, cho về đi, trăm phần trăm là tử vong" con bạn e nge thấy thế mới khóc lóc sướt mướt vì sợ. Tiên sư thằng bố láo. Phúc đức là thằng bé mổ xong, giờ khỏe mạnh rồi các cụ ạ.
Bênh đơn giản cụ cho đến bênh viện tư hoặc bác si chuyên khoa nhi . chỉ đắt tí nhưngddc cái nhiệt tình. Vào viện nhi ko có người quen thì thế mà cụ. Mà ở BV nhi cũng ko rẻ đâu. F1 nhà e dưới 6t vào viện nhi cũng có đc dùng BHYT trái tuyến đâu.

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Nói chung điều trị bệnh cho trẻ con thì em thấy Hồng Ngọc rất ok. Khách của em cho con nằm viện toàn nằm Hồng Ngọc, điều kiện tốt và điều trị cũng rất ổn
Thấy bà chị em nói là ở đây có bs Thịnh khám cho trẻ mát tay lắm.

Tue8

Xe tải
Nhi TW e tẩy chay lâu lắm rồi, f1 nhà e trọn gói từ trong bụng mẹ ở Hồng Ngọc đến giờ 2 tuổi rồi.
Dù vẫn còn bất cập nhưng so sánh với nhi TW thì khác biệt lớn.
Người nhà e ở quê thỉnh thoảng lên khám cứ nhất quyết đòi nhi TW, e khuyên chẳng được.
Cá nhân e xếp hạng khám nhi ở Hà nội: Vimec, Việt pháp, Hồng ngọc.
Mấy chỗ nhà nước đến mất thời gian, mua bực mình, tiền ko hề rẻ.

nguyentungxx2

Xe hơi
Theo e cứ Hồng Ngọc để được phục vụ tốt cụ ạ

minhchau2501

Xe tải
Cảm ơn Cụ ạ. Em thì vẫn e ngại em HN. Nhợ bài của Cụ, em mạnh dạn hơn tí.
Em viết những dòng này không phải để dìm hàng Nhi tự nguyện TƯ hay PR cho Hồng ngọc nhé, chỉ muốn đưa lên đây để các cụ biết và có lựa chọn dungddawns cho F1.
Cách đây 1 tháng F1 nhà em bị ho rồi chạy xuống viêm phổi và viêm tai giữa. E cho bé đi Hồng ngọc, các BS ở đó cho bé tiêm 5 mũi. Sau 5 mũi ho hết, viêm phổi hết chỉ còn lại bệnh viêm tai giữa. Các BS báo phải đặt óng thông tai, nếu đặt ở phòng dưới 4 triệu, đặt ở trên 11 triệu. Hỏi anh gúc gờ về vc đặt ống thông tai, hóa ra nó trọc thủng màng nhĩ và đặt ống vào đó khoảng 3 tháng. Em hãi quá cho ngay ra tai mũi họng nhờ người quen khám lại. Họ bảo chưa nặng đến mức phải đặt và kê cho cái đơn hết có 170 nghìn. Uống hết đơn cũng khỏi. May không bị HN thịt. Cách đây 5 ngày, khi đó em đang công tác bên Pháp, nhà bé lại bị ho, gấu cho vào Nhi TƯ. Khám ở khu hành chính đông quá, lại đc 2 em tiếp thị mời vào tự nguyện cho nhanh và nhiều bác sỹ giỏi. Gấu đưa bé đến, đặt khám tự nguyện A hết hơn 500 ngàn (khám hồng ngọc hết 100nganf/lần). Rồi bác sỹ chỉ định đi xét nghiệm đâu trả tiền đó. Các phí ở đó hầu hết đắt gấp đôi của Hồng ngọc.
Cuối cùng bác sỹ phán tiêm 10 mũi/ 5 ngày. Công tiêm 100 ngàn 1 mũi (hồng ngọc 50 ngàn/ mũi. Kim luồn 75 ngàn 1 cái (Hồng ngọc 50 ngàn). Nhưng em tức 1 cái là tiêm ở Hồng ngọc các cô ý rất nhẹ nhàng và lấy ven rất chuẩn, còn ở Nhi thì nó cứ như bố mẹ ngườita ý, quát tháo ầm ầm. Có hôm lấy ven đến 5 lần mới đc. Em tức cái thái độ của chúng nó. Chiều nay vào tiêm, 2 h chiều mà 5 con y tá ngồi buôn chuyên với nhau, em để sổ tiêm đó và nhắc mấy lần nó cũng kệ. Mà rõ ràng tiền mình đóng tự nguyện đắt hơn HN rất nhiều mà cuối cùng đổi lại nó quẳng cho mình cái thái độ như vậy, em cũng đến ^:)^ chúng nó luôn.
Khoa tự nguyện của 1 bệnh viện TƯ vậy mà nó thu tiền còn đắt hơn 1 bệnh viện thương mại thì em cũng đến ạ cái thiên đường này rồi. Hết bận này em lại phải quay lại cái máng lợn HN thôi. Dù sao đi nữa ở đó họ còn coi mình là bệnh nhân và có sự chăm sóc tí tí.
Hay cụ nào có cái chỗ nào điều trị bệnh còn y đức không cho em xin cái địa chỉ nhé.

Matnautq

Xe tải
Em kéo thớt lên nhờ các cụ, mợ tư vấn ạ.
Em có cháu gần 1 tuổi rưỡi, năm nay ko hiểu sao ốm đau, đi viện suốt. Mới tuần trước cháu bị đau tai, điều trị 1 tuần ở bệnh viện tỉnh cũng đỡ nhiều rồi nhưng sau đó cháu ăn vào cứ bị trớ. Khổ thân cháu, đang béo khỏe, giờ nhìn gầy, thương lắm.
Bố mẹ cháu định mai cho cháu về Hà Nội khám ạ. Các cụ mợ tư vấn xem nên khám ở bệnh viện tai mũi họng, Bệnh viện Hồng Ngọc hay khám tự nguyện A, tự nguyện B ở BV Nhi?
Nhà cháu định khám sớm rồi về trong ngày luôn ạ. Giờ chỉ tìm chỗ khám bệnh thôi mà cũng đau đầu quá. Nhà có trẻ ốm chẳng làm đc gì.
Các cụ mợ có kinh nghiệm tư vấn cho cháu với ạ.

bth108

Xe hơi
Viện Nhi thôi cụ ơi, Hồng Ngọc ko thể bằng đc, chỉ hơn ở dv thôi

bjboyn00b

Xe điện
Nhi TW e tẩy chay lâu lắm rồi, f1 nhà e trọn gói từ trong bụng mẹ ở Hồng Ngọc đến giờ 2 tuổi rồi.
Dù vẫn còn bất cập nhưng so sánh với nhi TW thì khác biệt lớn.
Người nhà e ở quê thỉnh thoảng lên khám cứ nhất quyết đòi nhi TW, e khuyên chẳng được.
Cá nhân e xếp hạng khám nhi ở Hà nội: Vimec, Việt pháp, Hồng ngọc.
Mấy chỗ nhà nước đến mất thời gian, mua bực mình, tiền ko hề rẻ.
Có giá trọn gói khám chữa bệnh cho F1 trên Hồng Ngọc ko cụ?

Tue8

Xe tải
Có giá trọn gói khám chữa bệnh cho F1 trên Hồng Ngọc ko cụ?
Nhà em dùng dịch vụ thai sản trọn gói từ lúc có bầu 8 tuần đến khi sinh xong cụ ạ.
Gói Trọn gói khám chữa bệnh em chưa nghe nói, hoặc có thể em chưa biết.
Sau sinh F1 nhà em vẫn khám chữa ở đấy, họ có hồ sơ lưu từng lần khám chữa nên các bác sĩ khám nắm được tiểu sử bệnh.

luuhn

Xe hơi
Ở Việt Nam thì tốt nhất không nên ốm ạ, chứ tới bệnh viện nào cũng giống nhau

Cháu đi cũng đủ các viện rồi ạ, mỗi lần đi là một lần nhục, đã mất tiền lại còn phải xin xỏ, nhờ vả, mang ơn....
Vâng cụ nói quá chuẩn.

MTB

Xe tải
Nhà em toàn cho f1 qua Xanh Pon thôi ah. Nói chung là ổn trong tầm tiền. Có BHYT rồi nên chỉ phụ trội lúc đêm hôm và ngày nghỉ thôi. Ơn giời em 1 lần vào nhi TW rồi tạm biệt luôn mặc dù có bà cô làm ở đó. KS toàn bị tương loại kịch trần và liều siêu cao hết mức. Nhà em hơi cẩn thận là khi bệnh tình hơi nặng là không nghe 1 BS nào phán độc lập mà thường tham chiếu thêm bs khác và GG nữa các cụ ợ. Quan trọng nhất với f1 là phải cho f1 nền tảng thể lực tốt thì rất ít bệnh, nếu có thì chỉ sơ sơ vài ngày là khỏi. KS điều trị bệnh tốt nhưng không bền, các cụ mợ nên biết thêm ít bài chuyên trị bệnh thường gặp bằng thuốc nam hoặc trị bệnh không dùng thuốc nữa. Chúc các f1 luôn khỏe mạnh!

linh vũ auto

Xe hơi
Em viết những dòng này không phải để dìm hàng Nhi tự nguyện TƯ hay PR cho Hồng ngọc nhé, chỉ muốn đưa lên đây để các cụ biết và có lựa chọn dungddawns cho F1.
Cách đây 1 tháng F1 nhà em bị ho rồi chạy xuống viêm phổi và viêm tai giữa. E cho bé đi Hồng ngọc, các BS ở đó cho bé tiêm 5 mũi. Sau 5 mũi ho hết, viêm phổi hết chỉ còn lại bệnh viêm tai giữa. Các BS báo phải đặt óng thông tai, nếu đặt ở phòng dưới 4 triệu, đặt ở trên 11 triệu. Hỏi anh gúc gờ về vc đặt ống thông tai, hóa ra nó trọc thủng màng nhĩ và đặt ống vào đó khoảng 3 tháng. Em hãi quá cho ngay ra tai mũi họng nhờ người quen khám lại. Họ bảo chưa nặng đến mức phải đặt và kê cho cái đơn hết có 170 nghìn. Uống hết đơn cũng khỏi. May không bị HN thịt. Cách đây 5 ngày, khi đó em đang công tác bên Pháp, nhà bé lại bị ho, gấu cho vào Nhi TƯ. Khám ở khu hành chính đông quá, lại đc 2 em tiếp thị mời vào tự nguyện cho nhanh và nhiều bác sỹ giỏi. Gấu đưa bé đến, đặt khám tự nguyện A hết hơn 500 ngàn (khám hồng ngọc hết 100nganf/lần). Rồi bác sỹ chỉ định đi xét nghiệm đâu trả tiền đó. Các phí ở đó hầu hết đắt gấp đôi của Hồng ngọc.
Cuối cùng bác sỹ phán tiêm 10 mũi/ 5 ngày. Công tiêm 100 ngàn 1 mũi (hồng ngọc 50 ngàn/ mũi. Kim luồn 75 ngàn 1 cái (Hồng ngọc 50 ngàn). Nhưng em tức 1 cái là tiêm ở Hồng ngọc các cô ý rất nhẹ nhàng và lấy ven rất chuẩn, còn ở Nhi thì nó cứ như bố mẹ ngườita ý, quát tháo ầm ầm. Có hôm lấy ven đến 5 lần mới đc. Em tức cái thái độ của chúng nó. Chiều nay vào tiêm, 2 h chiều mà 5 con y tá ngồi buôn chuyên với nhau, em để sổ tiêm đó và nhắc mấy lần nó cũng kệ. Mà rõ ràng tiền mình đóng tự nguyện đắt hơn HN rất nhiều mà cuối cùng đổi lại nó quẳng cho mình cái thái độ như vậy, em cũng đến ^:)^ chúng nó luôn.
Khoa tự nguyện của 1 bệnh viện TƯ vậy mà nó thu tiền còn đắt hơn 1 bệnh viện thương mại thì em cũng đến ạ cái thiên đường này rồi. Hết bận này em lại phải quay lại cái máng lợn HN thôi. Dù sao đi nữa ở đó họ còn coi mình là bệnh nhân và có sự chăm sóc tí tí.
Hay cụ nào có cái chỗ nào điều trị bệnh còn y đức không cho em xin cái địa chỉ nhé.
Kính cụ ! Nếu hắn hơi xổ mũi cụ vào tư nhân là chuẩn r cụ ạ. Nhà e hay vào Hồng Ngọc với Medlatec. Bác sĩ thăm khám tận tình, cùng 2 là 2 y tá trẻ tuổi. Ở viện công nó sẵn giọng như bố mình ý, ở viện tư 1 câu dạ, 1 câu vâng, lẽ phép lắm cụ ạ. Với bệnh công đông quá, bé nhà mình k bệnh vào đấy có khi bị lây chéo đó cụ !

linh vũ auto

Xe hơi
Em kể cho các cụ chuyện F1 nhà em đi khám ở NTW. Hôm đó nó nghịch quá nên bị hạ canxi, khó thở. Em bế nó chạy vào nhi cấp cứu, đi trên đường tiếp cho nó 1 ổ bánh mì + 1 hộp sữa nó gần như khỏe hẳn, nhưng nghĩ vừa đi xếp hàng mua phiếu khám 120K nên cứ vào khám cho đỡ tiếc. BS khám ok, em ko phàn nàn gì. Bác cho con em chụp tim phổi và làm xét nghiệm máu tổng thể. Sau 2 tiếng chờ đợi kết quả XN (chúng em tranh thủ cho F1 về ăn uống ngay sau khi lấy máu), em quay lại viện lấy kq X quang. T nhân viên trong phòng chụp tìm 10' không thấy phim chụp đâu, nó khăng khăng với em là trả kq rồi. Lúc này là 10h đêm, em điên tiết gắt lên với nó là lấy rồi thì đứng đây làm gì. Nó chạy lại máy tính, bấm bấm 1 lúc rồi in cho em 1 cái phim có tên tuổi con em. Em cảnh báo nó là nếu không phải phim chụp của con em, em sẽ kiện. Nó chẳng nói gì sất.
Màn hài kịch bắt đầu: Em mang phim ra chỗ BS khám, lúc này đã thay ca. Đang đợi đến lượt, em thấy thằng ranh phòng X quang nó loanh quanh đòi gặp BS. Y như rằng, BS gọi tên t cu nhà em, bác bảo đưa con vào khám. Em bảo con cháu khám rồi, bây giờ chờ đọc kq, bác bảo vào khám lần 2 cho chắc?! Cha mẹ ơi, em biết ngay cái phim chụp kia là phim đểu. Cuối cùng khi ko có F1, nên BS đoán theo phim thôi: Viêm phế quản. Em cay cú quá. F1 có tiền sử VPQ nhưng rõ ràng không phải lần này. BS kê đơn kháng sinh, thuốc bổ, bla bla em quyết không mua. Em muốn chửi mà không chửi được cả lũ chúng nó, các cụ ợ. Ức chế ghê gớm
Em còn bị mấy đứa trẻ trẻ sẵng giọng cụ ạ, cay ko tả được. Mình có đi xin đâu

Huyennguyen2010

Xe hơi
Các cụ dùng bảo hiểm của Bảo Việt cũng ok lắm. Năm nào em cũng mua 2tr/năm