[Funland] Cho mượn xe bị tai nạn

coquay

Xe container
Hôm trc có e có vc về quê thằng bạn bảo lấy xe mà đi e bảo thôi alo cái có xe có lái luôn hết có 800k cả phí cầu đường nhanh gọn nhẹ đỡ đau đầu

kaku223223

Xì hơi lốp
Đọc bài thì thấy có vẻ chủ thớt ko sốt sắng lắm

Nhất là vấn đề hành động và trách nghiệm của người mượn, thì chủ thớt ko đả động. Mặc dù đây là yếu tố rất quan trọng trong sự việc.

Thường thì sự việc như này, thằng đó chí ít phải làm chân chạy, vì liên quan.

Dự là chuyện mua vui

nguyentoan.uct

Xe điện
Cụ thấy gương anh lái xe máy be không, bị ô tô tạt đầu ngã r bỏ chạy. Lên trình báo cả tháng k tìm được thằng ô tô nhưng xm thì cứ bị công an giữ để điều tra. Đấy là nạn nhân đi trình báo đấy nhé 😂
Nhiều lắm cụ àh, kiểu mất trộm, bị cướp xong bắt được trộm, cướp giao công an xong cái xe mình thành tang vật, muốn lấy ra thì xác định xe 2 bánh thì mất 1 cái. Đang bị cướp đêm chuyển thành bị cướp ngày :D

luckyboy1508

Xe hơi
Cụ có báo bảo hiểm TNDS của xe cụ chưa?
Cụ nên làm đơn gửi chính thức CQ CA đề nghị cho lấy xe về. Đừng nói mồm và không nghe họ nói mồm, đơn gửi nhiều chỗ vào, VKS, thanh tra CA địa phương ....
Cụ nên tham vấn luật sư có kinh nghiệm về TNGT.
Vâng ạ. Chưa báo BH ạ. 2 tuần rùi

linh 7

Xe tải
sô nhọ thôi, cuối năm rồi, chia buồn vs bác chủ

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Vâng ạ. Chưa báo BH ạ. 2 tuần rùi
Cụ cứ mạnh dạn gọi Hotline của BH TNDS nhé. Bị chế tài cũng được nhưng cũng sẽ được hỗ trợ một phần tiền.
Còn lại cụ cứ nghe em theo comment ở trên nhé.

otothanglong

Xe điện
Em có cho mượn cái xe oto tai nạn.

E cũng ko biết cụ thể nó đi ntn chỉ biết xe máy đâm ngang xe. Hỏi thì cứ lòng vòng
Giờ hơn 2 tuần rồi ko giải quyết xong để lấy xe ra. Lúc thì đưa ng ta đi cấp.cứu, tiền tiền nong nong mà ko thấy đâu vào đâu

Cho em hỏi giờ em qua Ca làm việc trực tiếp. Tối đa bao ngày họ phải giải quyết trả xe cho mình hả các bác. Xe bị ở tỉnh
Thôi có lẽ em cũng top vụ cho mượn xe này, cty có mấy chiếc năm ngoái em cũng cho 1 cậu nv mượn đi tết, sau tết lx cty phát hiện xe đi về hết sạch nước làm mát, may phát hiện kịp không thì toang cái máy. Thôi tốt nhất chẳng có mượn mõ gì cả cho lành cả đôi bên.

Pigwalk

Xe container
Biết từ chối cũng là 1 kỹ năng cần phải học hỏi.

berryfun

Xe điện

Suzuki_hihihi

Xe đạp
Ko ạ. Thằng mượn xe e kêu ck tiền mổ r. Kêu 100tr. Nhưng nó chả làm giấy tờ gì luôn cho dc việc
Khả năng cao là bên bị nạn bị mổ chân cũng tương đối nặng. Nên họ cũng chưa muốn viết giấy hòa giải để cho cụ có đủ thủ tục mà lấy được xe ra đâu. Bằng cách nào đó cụ và ông bạn mượn xe tới thăm hỏi tình cảm và trình bày nguyện vọng của mình xem sao.

luckyboy1508

Xe hơi
Cụ cứ mạnh dạn gọi Hotline của BH TNDS nhé. Bị chế tài cũng được nhưng cũng sẽ được hỗ trợ một phần tiền.
Còn lại cụ cứ nghe em theo comment ở trên nhé.
Vâng. Hôm qua e cũng mới gọi con bé BH hỏi tv cả cái BH TNDS này

Định mua cái thân vỏ mà thấy nó cũng lằng nhằng. Bị đâm mà lỗi bên kia thì BH ko đền, mình phải tự đi bắt đền.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Vâng. Hôm qua e cũng mới gọi con bé BH hỏi tv cả cái BH TNDS này

Định mua cái thân vỏ mà thấy nó cũng lằng nhằng. Bị đâm mà lỗi bên kia thì BH ko đền, mình phải tự đi bắt đền.
Mình phải tự đi bắt đền là hoàn toàn sai cụ nhé.
Nói chung là nói về BH thì lằng nhằng lắm.
Em hoàn toàn không bán bảo hiểm cụ nhé.
Cụ nên chọn đơn vị bảo hiểm có uy tín ví dụ Bảo Việt, PJICO ... đừng tham mua những chỗ phí rẻ, chiết khấu cao, trộm vía, đến lúc xảy ra chuyện họ hành kinh lắm, hihihi.
Cụ có thể tham gia group này để đọc và tham khảo về bảo hiểm nói chung:

Batman

Xe điện
Người OF
Cụ quên khẩn trương khái niệm : Phải trả phương tiện sau bao nhiêu ngày nhé, nó phụ thuộc vào :
- Lỗi của thằng mượn xe cụ
- Mức độ thiệt hại của các bên bị tai nạn

Ví dụ: thằng đó uống cồn lái xe tông chết người, CA có quyết định khởi tố vụ án thì cái xe là tang vật, phương tiện, cụ xác định Tết Somalia nhận xe

Tuy nhiên, theo những gì cụ nói nếu đúng sự thật: Ô tô đi mượn, bị tai nạn, công an giữ xe, người bên kia bị thương đi viện ... mà chưa thấy công an alo chủ đăng ký của xe...

Thì em dự đến 80% là xe đang nằm ở cầm đồ
Em nghĩ là xe đang ở Tiệm kinh doanh ngân lượng thôi, ls có khác, nói rất có trọng điểm.

Satern

Xe tải
Em cũng gặp phải trường hợp liên quan đến việc xử lý TNGT, nhưng ở 1 tình huống khác:
- Xe đã bán cho ô cháu hàng xóm, còn thiếu 30% giá trị xe và chưa sang tên cho người mua.
- Trong th.gian ng mua sử dụng thì xe gặp TNGT với xe máy: 1 chết, 1 thương nặng.
- Em phải lv với CQCA (nơi xử lý tai nạn) khoảng gần 10 buổi/02 tháng sau đó: thì lấy đc xe về.
- Sau đó là quãng thời gian lv với Bảo hiểm.......

luckyboy1508

Xe hơi
Em cũng gặp phải trường hợp liên quan đến việc xử lý TNGT, nhưng ở 1 tình huống khác:
- Xe đã bán cho ô cháu hàng xóm, còn thiếu 30% giá trị xe và chưa sang tên cho người mua.
- Trong th.gian ng mua sử dụng thì xe gặp TNGT với xe máy: 1 chết, 1 thương nặng.
- Em phải lv với CQCA (nơi xử lý tai nạn) khoảng gần 10 buổi/02 tháng sau đó: thì lấy đc xe về.
- Sau đó là quãng thời gian lv với Bảo hiểm.......
Bảo hiểm tnds hay thân vỏ hả bác. Làm việc ntn ạ. Ca có chủ động báo cho bác ko ạ. Hay chỉ ng mua

cusao

Xe lăn
Không phải là cứ cho mượn xe là sẽ gây tai nạn đâu? Có cho mượn hay không có nhiều yếu tố mang cảm tính lắm...đau đầu lắm.
Cá nhân em chốt ngắn gọn là không cho mượn. Ai chỉ trích em ki bo em cũng cố nhịn vì chắc chắn việc em không cho mượn xe sẽ không làm giảm thanh danh cá nhân em với cộng đồng.
Tuy nhiên, cũng có 1 lần đổi xe cho nhau...may không xay ra chuyện gì nhưng thấy cũng không thoải mái...nên thôi, chỉ 1 lần.
Chốt, không cho mượn, nếu có rèm pha...đành nhịn để kết hợp nhận diện mối quan hệ

Satern

Xe tải
Bảo hiểm tnds hay thân vỏ hả bác. Làm việc ntn ạ. Ca có chủ động báo cho bác ko ạ. Hay chỉ ng mua
BH TNDS chỗ Trung Kính. Ng mua và CA họ thống nhất cách làm việc trước rồi: tôi chỉ xuất hiện ký tá hồ sơ giấy tờ CA y/c thôi, sự việc đã lâu rồi: 2015.
Việc của bác bây giờ là phải bám sát thằng mượn xe (nhẹ nhàng, năn nỉ......) để cùng phối hợp xử lý trước Tết AL.

Chỉnh sửa cuối:

h_mdc

Xe điện
Xe nhà e, cho ông anh zai chồng mượn về quê họp lớp. Ông ấy lái xe chuyên nghiệp. Bản thân có xe, nhưng mới bán. Mượn thằng em mới mua xe.
Về quê, lúc lên, ngủ gật, húc đuôi xe tải, tốc đọ khá cao, nên xe chùn lại vỡ cả kính lái.
CA giam xe, rồi vào xưởng hết 6 tháng. Không được 1 câu áy náy.
Đau là, khi mình không có xe đi, ông ấy mua xe mới, cũng không 1 câu: mày có cần đi đâu...
Mỗi khi gặp, chuyện trò, giáo huấn con e, như ko có gì.
Cho đến giờ, mỗi khi nghĩ tới là thấy cú.
Ngắn gọn: không cho mượn ô tô.
Klq đên chuyện này :Không cho vay.
Em cũng cho bạn mượn, may mà chỉ lùi vào cây, nó sửa như cóc gặm em lại phải sửa lại nhưng bắt nó trả, nó cũng vui vẻ trả nhưng lần sau thì mày thuê xe, thiếu tiền bảo tao.

cusao

Xe lăn
Cái việc tai nạn có thương vong này nhà em thật tiếc là đã trải qua rồi. Cũng chẳng giúp gì được cho bác chủ mà chỉ tổ mỏi tay nên không kể ra.
Cuối cùng, mọi việc cũng sẽ xong thôi nhưng thường mọi người sẽ có đánh giá lại mức độ xấu xa của xxx ở mức cao hơn. Bởi các bên đều nhận ra rằng từ trước tới giờ mình nghĩ xấu về họ ở mức nào thì nay vẫn thấy nó hiện hình cao hơn mức cũ rất nhiều....thường là cho cảm giác hối hận vì trước đây đã từng đánh giá chưa đúng

BMW_X7

Xe điện
Giờ cứ nã thằng mượn xe cụ mà ép nó phải giải quyết nhanh! Còn đừng liên lạc vs người đi xe máy nó vòi tiền là nhục luôn
nó ko kỹ biên bản hòa giải, thì ko thể lấy xe ra được, nó cùn nó kệ là toi