[Funland] Chơi Cryptocurrency

deadlove

Xe điện
Chơi là chỉ có mất tiền, làm gì có chuyện "chơi" mà ra tiền :)

emphailamsao

Xe tăng
Cụ chơi trên sàn nào đây ạ? nhìn lạ quá :-?
nhìn màu này giống binance
Không cụ ah! Crypto chỉ là 1 phần thôi. Em chơi forex là chính. Đây là sàn Exness, chơi mọi thứ ko phải crypto riêng. Mà em chơi là phái sinh chứ ko phải em mua BTC thật xong hold. Có margin nên rủi ro cao hơn tuy nhiên đánh 2 chiều lên xuống chứ ko như mua BTC thì chỉ mong nó lên thôi.

Trailer

Xe buýt
cụ có cơ sở lý thuyết nào luyện món này ko? share em ngâm cứu với ạ. em đánh theo cảm xúc nhiều quá.
Em cũng giống các cụ, em chơi kiểu xanh chín nên ăn thì ít mà chết thì dập mặt. Nhưng em thích
Em xác định ko margin, future. Chỉ chơi spot và chiến lược là trung bình giá, dùng mấy con auto bot để mua khi thị trường xuống, bán khi thị trường lên. Cò con thôi, không ham nhân 2 hay nhân 10 tài khoản. Target 1%/tháng cũng hơn lãi suất ngân hàng rồi.
em cũng giống cụ đây mà thấy các cụ khác chém x5, x10 sốt ruột quá, cứ trách sao mình ko được nhu các cụ ấy để nhanh giàu, keke.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chơi chứng có chết còn mang mượt với còi v.v. ra chửi. Chứ chơi coin rủi chết chẳng biết chửi ai.=))
Em fun tý:))

tqv8

Xe tải
Không cụ ah! Crypto chỉ là 1 phần thôi. Em chơi forex là chính. Đây là sàn Exness, chơi mọi thứ ko phải crypto riêng. Mà em chơi là phái sinh chứ ko phải em mua BTC thật xong hold. Có margin nên rủi ro cao hơn tuy nhiên đánh 2 chiều lên xuống chứ ko như mua BTC thì chỉ mong nó lên thôi.
Em cũng giống các cụ, em chơi kiểu xanh chín nên ăn thì ít mà chết thì dập mặt. Nhưng em thích

em cũng giống cụ đây mà thấy các cụ khác chém x5, x10 sốt ruột quá, cứ trách sao mình ko được nhu các cụ ấy để nhanh giàu, keke.
Các cụ xanh chín quá :D Chơi kiểu này ăn xong bát cơm có khi tay trắng. Chúc các cụ may mắn!

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
kaka, ngại gì đâu cụ, ai hiểu và có chơi món này thì vào bình luận cho xôm, còn ai ko quan tâm thì thôi chứ em có ép người ta đâu. Ngon thì cũng tùy vào nhận định từng người cụ ạ, có nhiều coin tiềm năng mà. em lập top học hỏi giao lưu chứ em ko phải chiên da để khuyên ngkhac đầu tư.
Crypto này, các cụ mời cụ bachkhoak40
Đọc cụ ấy em cảm nhận cụ ấy là người điềm đạm :)

tqv8

Xe tải
Em xác định ko margin, future. Chỉ chơi spot và chiến lược là trung bình giá, dùng mấy con auto bot để mua khi thị trường xuống, bán khi thị trường lên. Cò con thôi, không ham nhân 2 hay nhân 10 tài khoản. Target 1%/tháng cũng hơn lãi suất ngân hàng rồi.
autobot thấy bảo vẫn về mo bình thường đấy cụ.

gnud_ht

Xe buýt
Em vote ADA!
DOT hqua cụ nào hold hoặc oánh future là ăn sóng to dồi đấy ạ ^^

0916187779

Xe tải
sáng vừa làm ít Near bắt dao rơi giờ đứt tay đang đu đỉnh :D

Em vừa tìm dc chân lý ạ. Sau khi mất khoảng $4k 2 tháng trc thì giờ đang chơi tk demo. 4k đấy coi như học phí. Nhưng món này chết ko phải vì phương pháp với kỹ thuật mà là do em muốn giàu nhanh và vô kỷ luật. Chắc chắn em sẽ lấy lại học phí và biến nó thành nghề. Vì mục tiêu của em lac tự do, dành time cho con cái, sở thích chứ ko muốn cắm mặt làm 8-12h/ ngày.

Em mất 1k1 đô cho món future. Cụ chơi demo nó chân lí nhưng chơi thật nó khác cụ nhé hehe. Nói thế thôi chứ mục tiêu cả đời của ai cũng giống như câu chốt của cụ nên nó khó và rất khó ạ.

Korando1980

Xe buýt
Cụ tư vấn giúp mấy con em đang hold với : BNB, DOT, GRT, ETC, ALICE, SOL(vào ít), ATOM

emphailamsao

Xe tăng
Em mất 1k1 đô cho món future. Cụ chơi demo nó chân lí nhưng chơi thật nó khác cụ nhé hehe. Nói thế thôi chứ mục tiêu cả đời của ai cũng giống như câu chốt của cụ nên nó khó và rất khó ạ.
Chân lý cần backtest và forward test nhiều cụ ah. Nó hay ở chỗ là giúp mình nhìn ra hướng lên xuống. Nếu theo 1 chiến thuật mà lãi đều 1k=>3k (ko phải đánh may mắn và ko quản lý rủi ro nhé). thì em nghĩ là chiến thuật đó ổn. Vde tâm lý thì cần luyện thêm thôi.

Bọn nó win thì khoe, thua thì giấu ấy mà. Cụ thích thì em gửi cho vài cái lệnh win 1xx% do em bet thật luôn. Đòn bẩy 20x tới 75x cũng có. Nhưng lệnh 1 đô :)) và hiện tại em âm hơn ngàn đô chưa có tiền chơi lại.

Chân lý cần backtest và forward test nhiều cụ ah. Nó hay ở chỗ là giúp mình nhìn ra hướng lên xuống. Nếu theo 1 chiến thuật mà lãi đều 1k=>3k (ko phải đánh may mắn và ko quản lý rủi ro nhé). thì em nghĩ là chiến thuật đó ổn. Vde tâm lý thì cần luyện thêm thôi.
Em nói thật cụ đừng buồn nhé. Bắt được trend, đánh lãi đều v..v..... là mục tiêu của không 99 thì 100% người chơi hệ chứng khoán/coin/forex. Nên tất cả điều cụ nói đều là điều hiển nhiên ai cũng nằm lòng. Vấn đề chiến thuật đó là gì, nếu cụ giải được bài toán này thì quá tốt, chúc mừng cụ đã giỏi hơn 99% người chơi. :D à mà còn chỗ cụ nói không quản lý rủi ro thì cụ có chắc không đấy, em chưa thấy ai không quản lý rủi ro mà win được cả, có win tạm thời mà không quản lý rủi ro thì sớm muộn cũng về áo rách thôi cụ ạ. :D

emphailamsao

Xe tăng
Các cụ xanh chín quá :D Chơi kiểu này ăn xong bát cơm có khi tay trắng. Chúc các cụ may mắn!
Xanh chín mất học phí rồi ah. giờ đánh mỗi lệnh mất 2% tài khoản thì phải 50 lệnh liền thua thì mới hết tiền. Chắc ko bố nào làm dc 15 lệnh thua liền chứ chưa nói 50. Với mất 1 được 2 thì tỷ lệ 50% win thì đã là ngon rồi. quan trọng là tham ko đóng lệnh thì thắng lại thành thua là bthuong. Hoặc là ăn đủ 1 ngày rồi thì phải dừng lại, càng chơi càng tăng rủi ro. Chỗ đấy mới khó đó ah, thấy bở đào mãi thành đào hố chôn minhf luôn. Theo em tradeer chuyên nghiệp mà được đều đều 20% 1 tháng/ tk là quá siêu rồi. Em đang chỉ mong 10% 1 tháng thôi, ko dám giàu nhanh nữa.