[Funland] Chơi Cryptocurrency

tqv8

Xe tải
Vì cụ kia bảo down trend mất hết em mới nói vậy. Mà em chưa mua btc để hold bgio nên ko rõ.
Cụ đấy chơi future margin nên giá thay đổi không như dự đoán mà không kịp đóng lệnh nên là mất hết.
Mua BTC hay các đồng khác như mua vàng tích trữ vậy thôi. BTC cụ mua giá 50k$ giờ nó xuống 40k$ thì cụ lỗ 20% chứ sao mất hết được.

Cụ đấy chơi future margin nên giá thay đổi không như dự đoán mà không kịp đóng lệnh nên là mất hết.
Mua BTC hay các đồng khác như mua vàng tích trữ vậy thôi. BTC cụ mua giá 50k$ giờ nó xuống 40k$ thì cụ lỗ 20% chứ sao mất hết được.
Do dùng đòn bẩy cao mới cháy tk được như cụ nói btc 50k mà sụt tới 40k là đu đỉnh đen lắm rồi mà 5x mới cháy được với lại sụt thế phải mất cả ngày. Tuy nhiên mấy cụ cháy tài khoản em còn lạ gì, chắc lại đòn bẩy 50x muốn nhân đôi tài khoản vừa đặt lệnh xong nó làm cho 1 cây đỏ không kịp nhấn nút close là mặt trắng bệch ra ngay chứ gì. (Kinh nghiệm bản thân) :D

--Lamborghini--

Xe lăn
Em vừa tìm dc chân lý ạ. Sau khi mất khoảng $4k 2 tháng trc thì giờ đang chơi tk demo. 4k đấy coi như học phí. Nhưng món này chết ko phải vì phương pháp với kỹ thuật mà là do em muốn giàu nhanh và vô kỷ luật. Chắc chắn em sẽ lấy lại học phí và biến nó thành nghề. Vì mục tiêu của em lac tự do, dành time cho con cái, sở thích chứ ko muốn cắm mặt làm 8-12h/ ngày.

Cái này nghe quen lắm cụ.
Nhưng không phải ai tham gia cũng thành tài cả.

hoang26

Xe tăng
E có khoảng gần chục BTC, tự đào từ chục năm trước, để trong con ổ cứng cũ mà lẫn đâu, tìm mãi chưa được. Giờ thì chỉ có một đống penny để đó chờ sóng nổi.
cụ công khai thông tin trên rồi đấu giá ổ cứng cho những ai có khả năng tìm. Cụ chỉ lấy ổ cứng giá rẻ khoảng 50k$, tầm 1 BTC thôi.

Bazooka76

Xe đạp
Nhớ Pool đào với Private Key koo ? Nói ko nhớ hoặc ko có thì là chuyện nhảm nhí . Gặp nhiều trường hợp kiểu xưa đào nhưng bla bla bla . Phét lác nó quen.

Website
www.otofun.net
Em bỏ chứng và cũng khoái món này nhưng chả biết tị tì ti gì. Xin lót dép học hỏi ạ :-*

emphailamsao

Xe tăng
cụ công khai thông tin trên rồi đấu giá ổ cứng cho những ai có khả năng tìm. Cụ chỉ lấy ổ cứng giá rẻ khoảng 50k$, tầm 1 BTC thôi.
Em nghĩ là cụ ấy mất ổ cứng ko tìm thấy chứ ko phải là ko mở được ổ

Cái này nghe quen lắm cụ.
Nhưng không phải ai tham gia cũng thành tài cả.
Đúng rồi ah, dễ thế thì cần gì đi làm nữa, ai cũng trader hết à

dreamer7985

Xe hơi
Bác chơi demo đa phần là thắng. Cuộc chơi thật là cuộc chơi tâm lý. Chỉ khi nào mất tiền thật, thắng tiền thật thì tâm lý thật sự mới bộc lộ ra và ra các quyết định mua bán sai lầm. Bản chất con người vĩnh viễn không thay đổi được, trừ phi bác học được qua những sai lầm, mà sai lầm là phải trả giá.

daicuty

Xe tăng
Do dùng đòn bẩy cao mới cháy tk được như cụ nói btc 50k mà sụt tới 40k là đu đỉnh đen lắm rồi mà 5x mới cháy được với lại sụt thế phải mất cả ngày. Tuy nhiên mấy cụ cháy tài khoản em còn lạ gì, chắc lại đòn bẩy 50x muốn nhân đôi tài khoản vừa đặt lệnh xong nó làm cho 1 cây đỏ không kịp nhấn nút close là mặt trắng bệch ra ngay chứ gì. (Kinh nghiệm bản thân) :D
cái trò margin là con dao 2 lưỡi mà, nhiều khi buồn đái không dám đi đái, đái xong vào thấy tài khoản khét lẹt liền à. Nói chung chơi như thế thì đi oánh tài xỉu cho nhanh

Website
www.otofun.net
Chào cụ, crypto cũng là 1 kênh đầu tư như bao kênh đầu tư khác, nó cũng cần tích lũy thời gian thì giá mới lên lên và có lợi nhuận được. Còn trade trọt lấy lợi nhuận hàng ngày thì là pp khác, cccm phải phân chia 2 vấn đề này ra. Cccm cứ xem biêur đồ giá Top 20 đồng trên CMC. Nếu cụ nào đã đầu tư tầm 6 tháng - 1 năm đa số đều lợi nhuận từ vài chục % đến hàng nghìn %. Quan trọng là cần có kiến thức để lựa chọn các đồng coin có nền tảng thực sự để hodl dài hạn. Giống lựa chọn cổ phiếu để hodl cũng vậy thôi.
Cụ cho em hỏi nhờ là nếu em đầu tư xong đến lúc em muốn bán mà người mua không ở VN thì có an toàn không ạ? Bạn em bên kia chúng nó chơi nhiều, rủ chơi mà em tậm tịt nên chửa dám ạ ;))

0916187779

Xe tải
Cụ cho em hỏi nhờ là nếu em đầu tư xong đến lúc em muốn bán mà người mua không ở VN thì có an toàn không ạ? Bạn em bên kia chúng nó chơi nhiều, rủ chơi mà em tậm tịt nên chửa dám ạ ;))
bán để ra tiền vnd về tk ngân hàng thì bán ở vn thôi cụ. Bán hình thức p2p, sàn nó trung gian giữa 2 người giao dịch.

0916187779

Xe tải
chơi cái này các cụ nên đánh spot thôi, có ít tiền nhàn rỗi kiếm 1 con top các hệ sinh thái, hoặc coin token của sàn cho đỡ mệt người, chứ futu sàn nó kill long short liên tục chết ngắc, trừ khi cụ bơm nhiều tiền giáp dày thì còn có cơ may sống sót. Đặt stoploss cũng hay bị quét. Chơi futu nhiều khi lúc nào cũng cầm cái điện thoại mất ăn mất ngủ ấy chứ.

rongtrang

Xe buýt
Chứng như thuốc lá, cái này thì hơn cả xì ke cụ ạ

cái trò margin là con dao 2 lưỡi mà, nhiều khi buồn đái không dám đi đái, đái xong vào thấy tài khoản khét lẹt liền à. Nói chung chơi như thế thì đi oánh tài xỉu cho nhanh
Cụ nào có máu cờ bạc thì cứ đẩy đòn bẩy lên, cảm giác phê cực luôn nhé. 1 2 phút là gấp đôi tài khoản. Tiền tươi thóc thật đàng hoàng. Mà chơi cái này win to quá rồi quay lại chứng khoán ngồi cả ngày hên thì được 2 3% nhiều người không chịu nổi cụ ạ. :D

dalink

Xe điện
Em ôm con eth được 30$. Giờ đổi sang ftm. Nói chung chơi vui thôi. Em thả đúng 1.000$. Đủ để mua 1 bài học.

daicuty

Xe tăng
Cụ nào có máu cờ bạc thì cứ đẩy đòn bẩy lên, cảm giác phê cực luôn nhé. 1 2 phút là gấp đôi tài khoản. Tiền tươi thóc thật đàng hoàng. Mà chơi cái này win to quá rồi quay lại chứng khoán ngồi cả ngày hên thì được 2 3% nhiều người không chịu nổi cụ ạ. :D
Ck cũng margin mà cụ, y hệt hết cụ nhé :D

chơi cái này các cụ nên đánh spot thôi, có ít tiền nhàn rỗi kiếm 1 con top các hệ sinh thái, hoặc coin token của sàn cho đỡ mệt người, chứ futu sàn nó kill long short liên tục chết ngắc, trừ khi cụ bơm nhiều tiền giáp dày thì còn có cơ may sống sót. Đặt stoploss cũng hay bị quét. Chơi futu nhiều khi lúc nào cũng cầm cái điện thoại mất ăn mất ngủ ấy chứ.
Bơm nhiều tiền là dễ tự tay bóp *ái lắm cụ ạ. Bắt nhầm trend rồi còn bơm vào gồng tức là nhận sai xong hi vọng nó hồi gồng không được cháy tài khoản ngay. Nên là future không dành cho đa số người chơi. Spot thì hodl được chứ future hodl phải dạng máu liều cao cực.

Ck cũng margin mà cụ, y hệt hết cụ nhé :D
Nhưng chứng khoán Việt Nam dính cái T+ cụ ạ. Coin đặt lệnh xong thấy sai thì bán tháo ngay, nhiều cụ chơi đòn bẩy cao theo cách này đấy cụ, đặt xong ngồi theo dõi liên tục không rời mắt giây nào. Còn chứng khoán em chơi mua ngu mấy lần rồi phải đợi 3 ngày nẫu hết cả ruột.