Chổi Dầu - Phát minh ngớ ngẩn nhất???

Bamvolang

Xe hơi
Website
www.xomla.net
Các bác làm em băn khoăn quá vì mới gọi điện tính đặt 1 cái về tắm rửa cho vợ 2 :(
Bác băn khoăn gì vậy?
Tiền thì em không nói, nhưng để giữ cho xe luôn sạch , bóng, sáng thì em chắc với bác luôn.
Bác đi đường Hà Nội cứ để ý thấy ai sài chổi dầu cán gỗ mầu cánh gián là của nhà em đó ợ. Mấy cái khu vực tụ tập quan chức hội họp là nhiều nhất.
Nhà em bán nhiều năm rồi, toàn truyền miệng, giờ em mới quảng cáo trên mạng để giới thiệu các bác.
Mong sự ủng hộ các bác

trunggenius

Xe điện
Em cũng mua cái chổi vải mà cũng chưa dùng bao giờ :D

suongthu118

Đi bộ
Cảm ơn các bác đã hết sức ủng hộ và comment góp ý để giúp cho sản phẩm của nhà em ngày càng hoàn thiện hơn. Để cải thiện sản phẩm và nâng cao chất lượng dịch vụ chổi dầu Tâm Luân hơn nữa, em có thể nhờ các bác thông thái trên diễn đàn làm giúp cái survey được không ạ.

[FONT=&quot]https://docs.google.com/forms/d/1T9xDu9GKB6onxmzGZrg1LqwOaMtRzPTIOFzzyRssqos/viewform

[/FONT]
[FONT=&quot]Thú thật là cái survey này có hơi dài nên sau khi các bác làm xong, nhà em xin tặng bác cái coupon giảm giá 25% trên sản phẩm coi như là cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian quý báu và ủng hộ.[/FONT] Xin chân thành cảm ơn các bác

Chỉnh sửa cuối:

dungdeo999999

Xe máy
KHổ thế đấy, cũng là một kinh nghiệm

sonkh250

Xe buýt
Rõ khổ, cái chổi dầu này cũng gây ra cho e tình huống dở khóc dở cười=)). Số là ngày e mới mua lại xe, chủ cũ có cái chổi dầu để trên xe, e tưởng đấy là chổi rửa xe nên cũng chả thèm ngó.
1 ngày đẹp trời, em mang vợ 2 ra rửa, lôi chổi dầu ra nhúng nước xà phòng rồi quét lên xe mà chả thấy bọt xà phòng đâu. Nhìn lại thấy ghi chữ: Chổi dầu =)). Cách sử dụng: Dùng để lau khô.
Sau đợt đấy e rút được kinh nghiệm là: Sau khi rửa xe, lau khô xe rồi lau lại 1 lượt bằng chổi dầu cho xe nó bóng. Nhưng cái chổi ấy nhúng nước xà phòng rồi nên e vứt luôn, không có cơ hội làm lại:)). Có lẽ cái chổi ấy lần duy nhất nó được dùng là chủ cũ mua nó để sử dụng làm hàng cho V2 của em khi ly dị.

boTeppi

Xe hơi
em dùng hoài mà có thấy xước gì đâu nhỉ

dinhngan

Xe tăng
Nhà cháu thấy bẩn thì làm chậu nước té lên kính lái cho đỡ bẩn rồi lên đường, đi trời mưa về thì dùng máy rửa xe của nhà tự phun cho hết đất cát và nước mưa, hôm nào định đi đâu chơi thì bỏ ra 30p rửa bằng nước rửa xe hăn hoi, nên xe cháu lúc nào cũng thơm và bóng bẩy lắm

tuyenle

Xe đạp

manhhung_asc

Đi bộ
Nhà cháu thấy bẩn thì làm chậu nước té lên kính lái cho đỡ bẩn rồi lên đường, đi trời mưa về thì dùng máy rửa xe của nhà tự phun cho hết đất cát và nước mưa, hôm nào định đi đâu chơi thì bỏ ra 30p rửa bằng nước rửa xe hăn hoi, nên xe cháu lúc nào cũng thơm và bóng bẩy lắm
Được như vậy thì còn gì bằng cụ nhỉ :D
Tiếc cái nhà e chung cư, ko làm thế được :((

hung789

Xe hơi
Ngày nào em cũng lau xe bằng chổi dầu.mà chẳng có vấn đề gì cả

Tâm Luân 2003

Đi bộ
Website
www.tamluan.com
Cám ơn bác đã cảnh báo. May quá em chưa dùng, bác có ảnh cái chổi này cho xem để mọi người còn biết mà tránh ạ
Bác ơi,
Xe xước hay không là do mình có dùng đúng cách không thôi bác ạ.
Với tất cả các loại chổi, chỉ được dùng để quét bụi, còn khi xe đã dính cát thì tuyệt đối không quét, kể cả chổi lông gà, lúc đó chỉ có đi rửa nước được thôi.
Về cơ bản, chổi wax hay tẩm dầu đều giúp xe bóng, thực sự nhấc bụi ra khỏi bề mặt xe chứ không chà từ chỗ này sang chỗ kia. Nhưng trên thị trường có những chổi sợi nilon, nguyên liệu từ gốc dầu gì đó chứ chả có tẩm dầu bảo vệ xe gì cả nhưng bên bán họ cứ lấp lờ quảng cáo đó là chổi dầu.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Báo cáo các bác là em mới mua 1 chiếc chổi dầu, mỗi lần xe bụi bẩn em lại mang ra làm vài nhát là sạch bóng. Tuy nhiên hôm nay em phát hiện ra là xe em xước hết cả rồi (vì bụi cọ vào lớp sơn để lại các vết xước như sợi tóc). Ấm ức quá, em phải phọt lên đây để các bác chưa dùng biết và rút kinh nghiệm. Đây quả là một trong những phát minh ngớ ngẩn nhất chăng?
Tốt nhất mang xe ra tiệm mà rửa cụ ợ
Nước rửa xe chuyên dụng có khả năng bôi trơn, chống xước, tã bụi đường, và tạo bóng :)
Chia buồn cùng cụ

temcq

Xe máy
Em cũng đang tính mua loại chổi này thương hiệu Holic, các cụ đã dùng cho em xin tí review, em cám ơn!