[Funland] Chọn trường cấp 2 cho con khu vực Cầu Giấy

Thuantrung

Xe buýt
cùng hs đã có chọn lọc qua thi đầu vào mà hôm qua lớp thằng con em họp PH, họp online từ 8h mà em đi nhậu về gần 11h mà vẫn thấy con ngan già đang gật gù ngồi nghe, PH cãi nhau inh ỏi, vị con học khá thì kêu chưa học nâng cao với sâu, vị con học oải oải thì khóc tu tu vỉ con thức đến 1h sáng chưa làm xong bài :(( nên đúng lả cho con học trường lớp gì nên để ý xem nó có phù hợp với con mình ko, nếu cố vửa vửa thì rất tốt,trẻ càng ngày nó càng quen với tốc độ cao áp suất lớn. chứ cố quá với trường chuyên sẽ làm trẻ nó khổ, học như cực hình và càng ngày càng đuối so với bạn cùng lớp. như thế còn tệ hơn nó học trường làng.
Món này em thấy LTV làm được, lớp con em chuyên toán 32 bạn có 2 bạn xin ra chuyển lớp để 2 bạn khác lớp vào cho hợp trình độ sau kì 1. Cứ gọi là thi đấu thăng hạng xuống hạng liên tục.

Chỉnh sửa cuối:

Yeuotomec

Xe tải
Bên e chuẩn bị mở 1 lớp như này thì đọc được bài của cụ. Cụ tham khảo nhé. 100% giáo viên là giảng viên đại học từ: đại học Hà Nội, sư phạm Hà Nội, Phương Đông,…

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Con mợ không học Arch mà nhỉ? Con em học A1 đây, em chỉ cho học thầy cô ở trường không học thêm đâu vẫn đỗ chuyên bthuong, mà còn đỗ hết cả Ams, CNN và SP. Con em học tầm giữa lớp của Arch thôi. Lớp 8 học thêm Toán, Anh 1 buổi với thầy cô dạy trên lớp, học tại trường sau giờ tới 6:30 là xong. Lớp 9 học thêm Toán 1 buổi, kỳ 2 học thêm Văn 1 buổi, TA lớp 9 chỉ học theo thầy theo chương trình ở lớp.
Nói chung đi học thêm nhiều là do bố mẹ thần hồn nát thần tính chứ ko phải do trường dạy ko ổn.
Con mợ ko học ở đấy mà mợ cứ kết luận như đúng rồi ấy :D
Đọc còm này của cụ. Thâý cụ thần thánh Arch quá. Hoặc f1 nhà cụ quá xuất sắc.
Em thì nghĩ khác!

• Vodka
Reactions: BKG

Smile1102

Xe container
Đọc còm này của cụ. Thâý cụ thần thánh Arch quá. Hoặc f1 nhà cụ quá xuất sắc.
Em thì nghĩ khác!
Em đang mô tả chính con em chứ có thần thánh gì đâu cụ?
Em thấy chủ yếu do PH lo lắng quá mức thôi vì con e học tầm giữa lớp thôi ạ chứ cũng ko phải xuất sắc gì.
Cô giáo nó còn bảo học như nó sướng, chỉ vất từ tầm kỳ 2 lớp 9 thôi ạ.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em đang mô tả chính con em chứ có thần thánh gì đâu cụ?
Em thấy chủ yếu do PH lo lắng quá mức thôi vì con e học tầm giữa lớp thôi ạ chứ cũng ko phải xuất sắc gì.
Cô giáo nó còn bảo học như nó sướng, chỉ vất từ tầm kỳ 2 lớp 9 thôi ạ.
Hehe. Vậy em mấy nói f1 nhà cụ quá xuất sắc. K thể nói công tại trường được cụ. Theo em thì nhiều cá nhân xuất sắc tạo ra trường tốt. Trường được thơm lây :)

Joker Tiger

Xe tăng
Lớp c2 của em học trường huyện, nay cũng mấy vụ trưởng, vụ phó, tổng và phó tổng một vài doanh nghiệp. Học đại học và sau ĐH mới quan trọng chứ c2 quan trọng gì

FANVIST

Xe tăng
Lớp c2 của em học trường huyện, nay cũng mấy vụ trưởng, vụ phó, tổng và phó tổng một vài doanh nghiệp. Học đại học và sau ĐH mới quan trọng chứ c2 quan trọng gì
Có tự nhiên bay thẳng vào ĐH được đâu cụ, C2, C3 không phải là tiền đề thi ĐH hay sao? C2, C3 không quan trọng thì vào ĐH tốt bằng niềm tin ạ

Chỉnh sửa cuối:

BKG

Xe tăng
Đứa lớn nhà mình vào NTT cấp 3, nói chung là để đỗ một cách sòng phẳng thì học lực phải thực sự tương đối khá. Có bạn thi Sở được 53-54 điểm nhưng thi kỳ thi riêng của NTT vẫn trượt. Và điểm xét theo kỳ thi của NTT sát với học lực các con hơn. Cái này mình khẳng định luôn. Vì trong lớp của đứa lớn nhà mình toàn những đứa học tốt (ko thực sự xuất sắc để có thể vào được chuyên, nhưng toàn những đứa khá thông minh) thì mới đỗ NTT, còn lại các bạn khác trượt hết, nhưng sau đó vẫn có mấy bạn trượt mà đỗ đc vào NTT nhờ điểm Sở.

Nên nói là NTT lấy cao để làm truyền thông thì cũng là một phần thôi, không hẳn.

Kiểu học của NTT với mình là ok, vì học không quá nặng, các con có nhiều hoạt động. Con nhà ai vào lớp chuyên chọn thì có thể lựa chọn học thêm để thi lên chuyên (mà học ở đâu muốn thi chuyên thì vẫn bò ra học ấy, đội Archimedes để thi chuyên cũng học thêm ác liệt).
HS ngoài để đỗ vào NTT đương nhiên học lực phải khá tốt, vì fai cạnh tranh với HS từ cấp 2 NTT (được cộng điểm). Năm 2019 con e trường ngoài thi thừa chỉ 1đ (gọi lần 1). Sau này có điểm thi Sở thì e nhớ cũng thừa vài điểm. Năm đó NTT gọi điểm sở cao hơn cả CVA. NTT hơn hẳn LTV ở sự đàng hoàng.

Huongchimai

Xe buýt
Các trường chuyên công quân cầu giấy các cụ cứ xếp theo thứ tư
1 Asm.,2 Cầu Giay. 3 Chuyên Ngoại Ngữ. 4 Nguyễn Tất Thành.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Con em cũng hết lớp 5 mà giờ loay hoay ko biết vào đâu

gadi2banh

Xe điện
Ngâm cứu vào Nguyễn Tất Thành hoặc Cầu giấy thì tốt. Nếu thiên về TA có thể nghiên cứu NN2, cũng là trường hot. Nhóc nhà mình năm ngoái đỗ Cầu Giấy, năm nay học lớp 6 thấy thày cô tuyệt vời, trường lại mới nhưng chưa được đi học trực tiếp

NNS

Xe ngựa
Món này em thấy LTV làm được, lớp con em chuyên toán 32 bạn có 2 bạn xin ra chuyển lớp để 2 bạn khác lớp vào cho hợp trình độ sau kì 1. Cứ gọi là thi đấu thăng hạng xuống hạng liên tục.
em lại thấy ưng ưng kiểu kỉ luật gắt của LTV, năm ngoái thằng oắt nhà em nộp cọc LTV rồi ý chứ, thấy dự 1 khóa tập huấn online các nội quy, kỉ luật của trường, thằng con ngồi nghe xong sáng sau đi thi Cầu giấy với quyết tâm hừng hực, điều mà cách đó mấy tuần nó thi Thanh Xuân ko hề có, chắc nghe nội quy nó hãi nên quyết tâm đào tẩu =))

nctam

Xe hơi
Con cụ có vẻ có tố chất ghê. Ngưỡng mộ quá.
Nghĩa Tân đứng thứ 5 lượng đỗ chuyên kia à? Ghê vậy? Vậy nó đứng ngay sau Arch, Ams, Ngôi sao, Cầu Giấy? Hơn cả Đoàn Thị Điểm? Hơi khó tin nhỉ. ĐTĐ riêng tiếng anh nó đỗ gần cả lớp mà.
Thứ 5 trong số các trường công lập. DTD là dân lập mà

gadi2banh

Xe điện
NTT bỏ tuyển thẳng với Toefl rồi cụ, được cộng điểm ưu tiên, hay miễn thi TA thôi
Năm ngoái là có chứng chỉ Toefl được cộng tối đa đến 4đ, con e trong trường cũng được cộng điểm. Nói chung NTT cũng ổn, chỉ là e thấy ưu cái con e của trường SP nhiều quá, và có hẳn 1 lớp ngoại giao (không cần thi vẫn vào)

I am Anonymous

Xe đạp
em lại thấy ưng ưng kiểu kỉ luật gắt của LTV, năm ngoái thằng oắt nhà em nộp cọc LTV rồi ý chứ, thấy dự 1 khóa tập huấn online các nội quy, kỉ luật của trường, thằng con ngồi nghe xong sáng sau đi thi Cầu giấy với quyết tâm hừng hực, điều mà cách đó mấy tuần nó thi Thanh Xuân ko hề có, chắc nghe nội quy nó hãi nên quyết tâm đào tẩu =))
:)):)):))

I am Anonymous

Xe đạp
Năm ngoái là có chứng chỉ Toefl được cộng tối đa đến 4đ, con e trong trường cũng được cộng điểm. Nói chung NTT cũng ổn, chỉ là e thấy ưu cái con e của trường SP nhiều quá, và có hẳn 1 lớp ngoại giao (không cần thi vẫn vào)
Lớp ngoại giao này bao gồm cả các bạn đạt thành tích thể thao văn nghệ các thứ. Mình thấy cũng đc. Con em sp thì ưu ái cũng đúng mà. Trường nào cũng thế. Rồi các con có thành tích ttvn đc vào cũng là cái hay. Nên các phong trào rất sôi nổi. Nói chung ước mơ của mình là CNN, ko thì NTT, vì NTT có chọn Anh thì phải.

I am Anonymous

Xe đạp
Vậy, lựa chọn giữa về Nghĩa Tân (đi 15 phút) xin vào lớp Language link (một dạng chọn) rồi dành tiền đó đi học thêm hay về Archmes Đông Anh (đi 30 phút) học chọn Anh các cụ? Arch ngoài việc học nhiều thì nó có gì vượt trội nữa ko?
Chứ NT nếu xếp thứ 5 trên tổng số gần 200 trường công lập nội thành của HN là ghê rồi.

gadi2banh

Xe điện
Lớp ngoại giao này bao gồm cả các bạn đạt thành tích thể thao văn nghệ các thứ. Mình thấy cũng đc. Con em sp thì ưu ái cũng đúng mà. Trường nào cũng thế. Rồi các con có thành tích ttvn đc vào cũng là cái hay. Nên các phong trào rất sôi nổi. Nói chung ước mơ của mình là CNN, ko thì NTT, vì NTT có chọn Anh thì phải.
Ko có chọn anh đâu bác ạ, chỉ lớp TA Học Thuật, học phí đắt hơn các lớp CLC 2tr/tháng. Nhóc nhà e năm ngoái thi, được cộng 4đ nhưng quay xe học CG

Thuantrung

Xe buýt
Kỉ luật này thì chỉ khó cho bạn nào ham chơi thôi, còn bạn chăm chỉ thì cũng bình thường mà. Chà tổng kết học kì I thằng con em đứng thứ 4 lớp. Em thấy cháu học cũng ko đến nổi vất vả lắm, tự học, tự quản lý thời gian, 10h Em đã quát cho lên giường đi ngủ ráo rồi, cũng ko cấm cháu chát chít với các bạn, cái này sợ ảnh hưởng đến học tập nhưng lại cũng sợ ko có giao lưu cũng không hẳn tốt. Em cũng ko cho cháu đi học thêm gì cả, chỉ vẫn học thêm tiếng anh.

NNS

Xe ngựa
Kỉ luật này thì chỉ khó cho bạn nào ham chơi thôi, còn bạn chăm chỉ thì cũng bình thường mà. Chà tổng kết học kì I thằng con em đứng thứ 4 lớp. Em thấy cháu học cũng ko đến nổi vất vả lắm 10h Em đã quát cho lên giường đi ngủ ráo rồi. Em cũng ko cho cháu đi học thêm gì cả, chỉ vẫn học thêm tiếng anh.
vâng, thì rõ là trẻ chăm ngoan học giỏi thì cần gì kỉ luật thép nữa, thằng con em thì nó quậy và quái sớm, mấy năm tiểu học chả thấy nó học mấy bao giờ, chỉ chơi nên em thích trường nghiêm nghiêm còn giữ nó khỏi chệch đường tàu...