[Funland] Chọn vợ giàu- tạo đường tắt đi đến thành công .

aiki

Xe tải
Câu này thường là của mấy cụ có gia đình ngồi tán gẫu với nhau thôi, nói vui coi nó như lý do xả bớt những bức xúc khó khăn trong cuộc sống mưu sinh:D. Nhưng trước em có thằng nhân viên bán hàng, nó ngồi nghe các anh các sếp nói như trên, và rồi sau hơn 1 năm nó làm được các cụ ạ:D. Vào ngày đẹp trời nó phi SH (thay cho con giấc mơ cùi) mới cong lên Công ty gửi 2 cái phòng bì, 1 cái xin nghỉ việc, 1 cái mời ae đi ăn cưới nó:D. Ngồi nhậu ae hỏi nó vợ sắp cưới thế nào, các cụ biết nó bảo gì không? Nó cảm ơn các anh đã chia sẻ kn quý báu cho nó, nên nó quyết tâm lấy vợ có điều kiện để thoát nghèo:D. Và nó đã làm được.

phuong_cdvn

Xe tải
Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D
Lấy vk giàu nhưng phải biết điều và cụ phải biết dạy ko ăn đòn.Mấy ông kia dạy thằng em nhưng không nghĩ đến yếu tố tử vi, rồi lấy vk giàu thì "dạy" nó thế nào. mà vk giàu "dạy" cực khó. Không cẩn thận nó khinh cho, đàn bà mà khinh thì cứ chuẩn bị cưa mà cắt sừng nhé.:D

hagiang6789

Xe hơi

Thạc sỹ

Xe tăng
Hôm qua vô tình em nghe được mấy anh zai tâm hự với nhau về việc chọn lấy vợ .
Mấy anh trung tuổi , có vẻ đã vợ con và nhìn khá bảnh bao , thành đạt đang chỉ giáo cho 1 anh zai trẻ nên lấy cái cô mà nhà có điều kiện , công việc ngon nghẻ . Làm được thế coi như đã tạo đc đường tắt để đạt đến thành công , tích kiệm sức lao động và khỏi phải phấn đấu ,chứ ko thì có đến 40 tuổi cũng vẫn còn è lưng ra cày mà chả biết được sẽ đến đâu . Còn yêu đương chỉ là phứ hai , k có tiền mới là thứ 1.Nội dung nôm na là thế . Hị Hị , nghe xong em hoang quá , không biết các cụ trên này có dùng tiêu chí này để lấy vợ ko ? cụ nào đã thành công chia sẻ kinh nghiệm cho a e với :D
Làm thế này thì cũng tốt, sau con cái cũng có điều kiện. Nhưng lưu ý phải QUÁN TRIỆT từ đầu đến cuối !. Phải biết thân phận của mình thì yên ổn. Tự dưng thích vùng lên là tan đàn sẻ nghé

crawfish

Xe máy
Làm thế này thì cũng tốt, sau con cái cũng có điều kiện. Nhưng lưu ý phải QUÁN TRIỆT từ đầu đến cuối !. Phải biết thân phận của mình thì yên ổn. Tự dưng thích vùng lên là tan đàn sẻ nghé
E chả hiểu ý tốt của cụ ở đây là gì ? Và biết thân biết phận yên ổn là ai yên ổn nữa. Nói chung cái gì cũng có cái lợi và cũng có cái hại cả thôi. Thành công theo cách đó thì cũng dễ thất bại theo 1 cách khác thôi. Cái gì không tự làm ra bằng đôi tay, bộ óc của mình thì cũng chỉ là cơn gió đi qua mà thôi !
Không biết cụ có đi bằng con đường này không ? Có thể minh họa cho em vài dẫn chứng để em chiêm ngưỡng không :)

longchokhonhai

Xe máy
E chả hiểu ý tốt của cụ ở đây là gì ? Và biết thân biết phận yên ổn là ai yên ổn nữa. Nói chung cái gì cũng có cái lợi và cũng có cái hại cả thôi. Thành công theo cách đó thì cũng dễ thất bại theo 1 cách khác thôi. Cái gì không tự làm ra bằng đôi tay, bộ óc của mình thì cũng chỉ là cơn gió đi qua mà thôi !
Không biết cụ có đi bằng con đường này không ? Có thể minh họa cho em vài dẫn chứng để em chiêm ngưỡng không :)
Dạ e cũng giống cụ đứng hóng ah! |-)

Thạc sỹ

Xe tăng
Em nói rõ thế cụ còn hỏi lại. Làm rể con nhà khá giả có nhiều cái lợi cái được, khỏi bàn cãi. Mọi người đang lo mặt trái, mặt không lợi của nó. Dung hòa bằng cách cư xử thì yên ổn. Mỗi nhà mỗi cảnh, có kể cụ cũng khó áp dụng :D

hagiang6789

Xe hơi

lx125_black

Xe container
Đời 1 lần sống việc đé.o gì vì vật chất mà bỏ qu. Sự thoải mái, sự tự ddo.
Nghèo nhưng mình là chính mìnhblà được
Mình làm được bi nhiêu sài bi nhiêu xõa với đời đi. Suy nghĩ nhiều đau đầu lắm
Hô hô, cụ cứ sống nghèo đi, tự sướng nhé.
Nếu giàu, nếu nhiều tiền thì thế giới nó khác lắm cụ ạ :D (em không bàn đến thoải mái hay tự do nhé, chỉ bàn chuyện sống giàu và sống nghèo thôi)

sfilm usa

Xe máy
phụ thuộc vào nhà vợ thì sẽ chẳng có tiếng nói gì cả vs lại vk nó ko coi trọng minh thí sống có hp ko?cái gì nó cũng có 2 mặt cưa nó cả,minh ko phụ thuộc vào ai là thoải mái nhất.

thaomotobay

Xe tải
nếu có tư tưởng này thì sống khổ lắm ạ, k thoải mái đâu

muahoaphuong

Xe tăng
Nếu giàu, nếu nhiều tiền thì thế giới nó khác lắm cụ ạ :D (em không bàn đến thoải mái hay tự do nhé, chỉ bàn chuyện sống giàu và sống nghèo thôi)
Giàu kiểu gì chứ giàu kiểu tiêu tiền của bố mẹ vợ thì chả hay ho gì, chỉ được cái mã.

Lancercui

Xe tải
Cái gì nó cũng có cái giá của nó. Chuyện thật 100%, thằng bạn chơi hồi đi học của em lấy con vợ người Hà Nội ở quậnTây Hồ, ở rể nhà vợ. Vợ nó ngoan ngoãn yêu chồng và tôn trọng các bạn của chồng nhưng khổ nỗi từ ngày nó lấy vợ đến nay đã chục năm nhưng chưa bao giờ dám mời 1 thằng bạn nào đến nhà ăn cơm lấy 1 lần (không phải vì VC nó keo kiệt). Lấy vợ xong ông bà ngoại cho nửa tỷ mua mảnh đất rồi để đấy vì không có tiền xây rồi vẫn ở chung với bố mẹ vợ. Nhiều lúc có việc chạy qua ngồi uống chén nước ở phòng khách nhà nó mà thấy cái kiểu nó rót nước pha chè mà cũng không dám mạnh tay, nói chuyện cũng chẳng dám nói to. Còn cái cảnh mẹ đẻ của nó lên ở cùng ông bà thông gia vài tháng để bé con cho vợ chồng nó cũng chả thấy vui vẻ gì. Căng thẳng nhất là tết năm 2013, chẳng hiểu vì việc gì ông bố vợ có tý rượu vào đã to tiếng đuổi nó ra khỏi nhà. Nó đi, sang nhà em ở nhờ 1 tuần chờ để tìm thuê nhà xong thì đón vợ con đi. Nhưng ko hiểu vì lực bất tòng tâm hay tiếc tiền thuê nhà hay vì đã được bố vợ xin lỗi nên được vài hôm lại xách ba lô quay về nhà bố vợ sống từ đó đến nay. Mỗi nhà 1 cảnh, mỗi người 1 lựa chọn và sở thích. Sau vụ đó, lũ bạn của nó (trong đó có cả em) thật sự ít nhiều đã có ánh mắt nhìn nó khác hơn trước.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ khôn hết cả phần của người khác.
Người giầu thì nó lại lấy nhà giầu ạ. Trai nghèo thì mơ ra mới lấy được vợ giầu, có lấy được thì cũng chả có thể diện gì đâu cụ ơi
Nhầm to , mấy bố giàu có con gái xấu éo chịu được , xấu ma chê quỷ hờn , xấu tàn canh giá lạnh . Hôm cưới tâm sự với đám bạn thân :" đến tao còn éo tin con gái mình xấu vậy " =))=))=))

toyennha

Xe lăn
Giàu nghèo do số... cụ ko bàn chuyện tự do với em thì xcụ qướt em lằm gì? Người nghèo sợ đói người giàu sợ mất của...

Em xin lỗi xcụ nếu em đã nói quá thẳng

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mô hình chuẩn của gái bây giờ gần như là:
Gái đẹp + giàu --> Lấy trai cực giàu :))
Gái xấu + giàu --> loại này giờ cực hiếm, vì giàu là rất dễ để đẹp nhưng loại này nó cũng sẽ lấy trai giàu ( có thể xấu hoặc đẹp)
Gái đẹp + nghèo -> Lấy trai giàu để hết nghèo
Gái xấu + nghèo --> Cái này thì em ko biết, hên xui ko biết có lấy được chồng ko
Tóm lại con trai gần như không thể trong chuyện nói là lấy vợ giàu để đổi đời mà phải tự lực gánh sinh và đúng chuẩn là gánh luôn cả vợ.
Vẫn có 1 số ít con gái tốt ( giàu hoặc đẹp nói chung là hoàn hảo) nó không để ý đến việc lấy chồng giàu nhưng chắc nó cũng không ngu để lấy 1 kẻ dựa dẫm vào mình để đổi đời.
Nên là tự thân cố gắng các cụ ạ :(
Cụ cứ chém gió , em lại thấy ngược lại
Gái xấu + giàu thì em thấy nhiều éo chịu được nhưng mức độ xấu đáng được cân nhắc với xác chết Hoàng Thùy Linh vừa chết xong để lựa chọn =)))) .
Gái đẹp + giàu chưa thấy xuất hiện trên đời , có khi giang hồ hiểm ác cướp mất rồi .
Gái xấu + nghèo + vô duyên + éo có cái gì để đánh giá cao vưỡn lấy được chồng . Lớp cấp 3 em ngày xưa còn để lại câu nói của một thằng trong nhóm bạn : Nó mà lấy được chồng tao mừng hẳn 10tr , mà hồi đấy giá 2000đ bát phở . Thế éo nào vẫn lừa được anh lính mà ăn cơm trước kẻng mới kinh chứ . Có chiến lược vẫn lấy được chồng , mợ nào cần tư vấn em tư vấn miễn phí =)))

cunglatruong

Xe container
Mô hình chuẩn của gái bây giờ gần như là:
Gái đẹp + giàu --> Lấy trai cực giàu :))
Gái xấu + giàu --> loại này giờ cực hiếm, vì giàu là rất dễ để đẹp nhưng loại này nó cũng sẽ lấy trai giàu ( có thể xấu hoặc đẹp)
Gái đẹp + nghèo -> Lấy trai giàu để hết nghèo
Gái xấu + nghèo --> Cái này thì em ko biết, hên xui ko biết có lấy được chồng ko
Tóm lại con trai gần như không thể trong chuyện nói là lấy vợ giàu để đổi đời mà phải tự lực gánh sinh và đúng chuẩn là gánh luôn cả vợ.
Vẫn có 1 số ít con gái tốt ( giàu hoặc đẹp nói chung là hoàn hảo) nó không để ý đến việc lấy chồng giàu nhưng chắc nó cũng không ngu để lấy 1 kẻ dựa dẫm vào mình để đổi đời.
Nên là tự thân cố gắng các cụ ạ :(
siêu chuẩn luôn. còn những cụ hàng to mà đẹp trai thì pilot . làm pilots là sướng nhất roài.

tuyenmthn

Xe buýt
Cái gì nó cũng có cái giá của nó. Chuyện thật 100%, thằng bạn chơi hồi đi học của em lấy con vợ người Hà Nội ở quậnTây Hồ, ở rể nhà vợ. Vợ nó ngoan ngoãn yêu chồng và tôn trọng các bạn của chồng nhưng khổ nỗi từ ngày nó lấy vợ đến nay đã chục năm nhưng chưa bao giờ dám mời 1 thằng bạn nào đến nhà ăn cơm lấy 1 lần (không phải vì VC nó keo kiệt). Lấy vợ xong ông bà ngoại cho nửa tỷ mua mảnh đất rồi để đấy vì không có tiền xây rồi vẫn ở chung với bố mẹ vợ. Nhiều lúc có việc chạy qua ngồi uống chén nước ở phòng khách nhà nó mà thấy cái kiểu nó rót nước pha chè mà cũng không dám mạnh tay, nói chuyện cũng chẳng dám nói to. Còn cái cảnh mẹ đẻ của nó lên ở cùng ông bà thông gia vài tháng để bé con cho vợ chồng nó cũng chả thấy vui vẻ gì. Căng thẳng nhất là tết năm 2013, chẳng hiểu vì việc gì ông bố vợ có tý rượu vào đã to tiếng đuổi nó ra khỏi nhà. Nó đi, sang nhà em ở nhờ 1 tuần chờ để tìm thuê nhà xong thì đón vợ con đi. Nhưng ko hiểu vì lực bất tòng tâm hay tiếc tiền thuê nhà hay vì đã được bố vợ xin lỗi nên được vài hôm lại xách ba lô quay về nhà bố vợ sống từ đó đến nay. Mỗi nhà 1 cảnh, mỗi người 1 lựa chọn và sở thích. Sau vụ đó, lũ bạn của nó (trong đó có cả em) thật sự ít nhiều đã có ánh mắt nhìn nó khác hơn trước.
Đúng là lấy vợ giàu mà lại còn ở rể nữa thì khổ lắm, làm gì có tự do, làm gì có tiếng nói trong căn nhà mình đang ở. Nếu ở nhờ 2-3 năm rồi ông bà nội ngoại cho thêm, mua 1 căn nhà riêng đưa vợ con ra ngoài còn được, chứ cứ sống với nhà vợ thì chịu thế nào được.
Em có anh bạn người HP, gia đình cũng khá lắm, nhưng ông anh lấy vợ rồi ở cùng nhà với em gái và em trai vợ. Em đến chơi mà còn thấy ngại thì đủ hiểu ông anh như thế nào.