Chọn vợ nào đây: Forte 1.6 SLi or Elantra 1.6 AT or Yaris Sedan or Mazda 3 1.6-2009?

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Thôi, em can các cụ, giữ chút hòa khí OF đi. Mỗi người một ý thì trách ai đây hả giời!!!

belancer

Xe buýt

doremonmattich

Xe tăng

belancer

Xe buýt
Bác xem lại đi, xem ai ở topic này xúc vào chỗ phạm em trước.
Thằng doremon này ăn nói láo lếu ở nhiều chỗ rồi.

Bác belancer ơi, có vẻ bác là bờ rờ phét sờn nờ về thương hiệu nên hình như bác coi thường anh em KF quá.
Em thì nghĩ, ai thích thì chơi, chẳng ai ép được ai đâu. Nói thật với bác có đứa cứ sành điệu hàng hiệu nhưng trong bụng rỗng toếch, khéo mặc đồ hiệu mà cũng chẳng biết nó ở đâu ra nữa đấy:77:

doremonmattich

Xe tăng
Bác xem lại đi, xem ai ở topic này xúc vào chỗ phạm em trước.
Thằng doremon này ăn nói láo lếu ở nhiều chỗ rồi.
:)):)):)):)):)) phải gọi là bác doremon mới đúng văn phong diễn đàn chứ hĩ hĩ :)):))

0. Không việc gì phải thanh minh, lên diễn đàn thì nhất định phải ko dc trẻ con như thế :)) :))
1. Không mua xe Hàn thì đừng vào đây ném đá
2. Không nói dc gì tử tế thì im đi để anh em tập trung bàn về KIA forte :)).

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Dạo này cái Box Huyndai - Kia này hình như toàn cãi nhau ??? :102::102::102: Phải dớp hay sao ý !!!

nguyenngoctoan

Xe hơi
các cụ tranh luận buồn cười quá, đẳng cấp phải như em đây này, đi xe còi, mặc quần đùi đi tán gái, và uống trà đá. còn cụ nào khác thì kệ, đối với em có gì là đẳng cấp đấy. kể cả RR phantom cũng ko sành điệu bằng Spectra của em, vì Spec là em sở hữu, còn RR thì em ** có, mà cái gì em có thì nó là nhất:21::21::21::21::21:

dunlopillo

Xe buýt
Thôi, đang tranh luận về xe cộ, các bác lại "choảng" nhau. Cái bảng top 100 đó chỉ có ý nghĩa độ phổ biến và mức độ nhận biết của cái thương hiệu đấy chứ không có nghĩa xếp thứ tự cao thì thương hiệu đó có chất lượng tốt hơn. Ví dụ: Lexus và Audi còn dưới cả Honda hay Hyundai hay Samsung cao hơn cả Sony.

Nói một cách trung dung, về xe, em thấy hãng Hyundai/Kia (cùng thuộc tập đoàn Hyundai) đã có bước tiến rất rất xa về chất lượng và hình thức. Chúng ta không nên nhận định mang tính cảm tính Nhật với Hàn nữa. Nếu bác nào đang đi xe Civic, nếu có điều kiện, đi thử xe Forte để cho cảm nhận thật khách quan còn chưa đi thì xin đừng "phán" rằng cái này Hàn Xẻng, không đi cũng biết kém. Xin nói với các bác rằng, trái tim của máy, tức là cái động cơ, do Hyundai sản xuất, còn được lắp cho xe của Mitsubishi. Đồ điện tử, Samsung còn làm tấm nền LCD, bán cho Sony. Toàn cầu hóa, chúng ta phải đánh giá khách quan và phải thừa nhận người Hàn đã là cường quốc và cạnh tranh sòng phẳng, làm điên đầu người Nhật. Họ không còn là đàn em về mọi mặt như trước.

langbatkyho

Xe tải
Em nghĩ cụ hơi có chút nhầm lẫn *-)
Cụ nói xe Hàn không bằng xe Nhật thì em công nhận
Nhưng cụ đánh đồng Nhật LD ở VN = Nhật chính quốc thì bó tay :77:
Chất lượng cái nhỏ như chai Coca ở Mỹ nó đã khác chai Coca ở VN một trời một vực rồi, đừng nói đến cái to như xe hơi :77:
Chất lượng của xe LD VN không có cửa để so với xe Hàn chính quốc đâu
Bác nói thật chuẩn, E đã nghiên cứu kĩ trước khi mua xe và có kết luận là: Xe hàn xẻng nhập so với các xe cùng tầm tiền của các A TOY, HON Lắp ráp trong nước thì anh hàn xẻng hơn hẳn. Cứ thử hỏi 10 người xem sẽ có tới 8 người khẳng định như vậy. mà toàn là người lái xe lâu năm thôi. Mà mua của thằng TOY khó chịu xxx, có tí quen biết cũng phải gần 2 tháng mới có xe. Mọi người đã đi và đã khẳng định như vậy rồi thì các chú sâu của TOY hay của HON và... trình bày làm gì. Thực tế chứng minh rồi. Chọn Hàn Xẻng nhập. Vừa rẻ vừa chất.

belancer

Xe buýt
Em thích cách nói chuyện từ tốn của bác.

Vụ panel của sony, từ 2008 sony đã chuyển sang sharp rồi bác ạ, thay vì trước đây liên doanh với SS. Mặc dù vậy Samsung vẫn là nhà sản xuất TV lớn nhất TG. Đúng là về flat TV thì Hàn đang vượt Nhật về công nghệ, ngay cả liên quân LG-philip cũng rất mạnh.
Nói vậy thôi, chứ em biết bác dùng plasma (hình như model 436) của Pioneer mà. :69:, có dùng SS đâu.

Thôi, đang tranh luận về xe cộ, các bác lại "choảng" nhau. Cái bảng top 100 đó chỉ có ý nghĩa độ phổ biến và mức độ nhận biết của cái thương hiệu đấy chứ không có nghĩa xếp thứ tự cao thì thương hiệu đó có chất lượng tốt hơn. Ví dụ: Lexus và Audi còn dưới cả Honda hay Hyundai hay Samsung cao hơn cả Sony.

Nói một cách trung dung, về xe, em thấy hãng Hyundai/Kia (cùng thuộc tập đoàn Hyundai) đã có bước tiến rất rất xa về chất lượng và hình thức. Chúng ta không nên nhận định mang tính cảm tính Nhật với Hàn nữa. Nếu bác nào đang đi xe Civic, nếu có điều kiện, đi thử xe Forte để cho cảm nhận thật khách quan còn chưa đi thì xin đừng "phán" rằng cái này Hàn Xẻng, không đi cũng biết kém. Xin nói với các bác rằng, trái tim của máy, tức là cái động cơ, do Hyundai sản xuất, còn được lắp cho xe của Mitsubishi. Đồ điện tử, Samsung còn làm tấm nền LCD, bán cho Sony. Toàn cầu hóa, chúng ta phải đánh giá khách quan và phải thừa nhận người Hàn đã là cường quốc và cạnh tranh sòng phẳng, làm điên đầu người Nhật. Họ không còn là đàn em về mọi mặt như trước.

training

Xe tăng
Lạc đề xa quá rồi các bác. Bình tĩnh lại đê.................
Theo em, các bác đừng mang sách vở ra dọa nhau, hãi lắm:102:. Tiêu chí của OF là fun mà, như các bác chiến nhau thế đổi m ị a nó là OW(ar) cho nó nhanh.
Còn bác chủ thớt hỏi thì em khuyên nên múc em Kia Forte. Bác ko tin em thì bác cứ chạy thử hết tất cả các loại trên và cảm nhận bác nhé(b)

cocsku

Xe cút kít
Không nên bỏ tiền vào đống "trang sức" tầm phào, rẻ tiền nhé ....

sun10

Xe buýt
Cụ digital lấy avatar của lão SonTT nhìn kinh quá ;)