[Funland] Chồng ngoại tình lúc vợ mang bầu

Trang Nguyen

Xe điện
Không nhiều nhưng chắc chẳng ít bác ạ! :P

Nhất là nghe một phía, và nghe khi họ đang "bức xúc", nói theo ý mình và cố "giành phần mình"! :D
Chắc thế cụ ạ, nghe các cụ mợ nói qua lại với nhau, nếu cụ/ mợ nào mà bình tĩnh nhìn nhận lại mình, thì chắc cũng rút ra được nhiều bài học để tự sửa mình. :P

Haolo1992

Xe tăng
Con dưới 1 tuổi toà k cho ly hôn đâu mợ.

hailuatn

Xe container
Phụ nữ ngoại tình thì các cụ toàn khuyên bỏ ngay và luôn, còn đờn ông thì toàn thấy khuyên tha thứ
Thì các cụ ofer vẫn bảo 'cái khóa mà chìa nào cũng mở được thì vứt', còn 'cái chìa mà khóa nào cũng mở được là chìa vạn năng' đấy thôi cụ :P.

Thuantrung

Xe buýt
Cũng phải có những vụ ly dị vì ngoại tình thì cánh đàn ông họ mới hiểu rằng, đó không phải là đặc quyền dành cho họ mà ko phải chịu trách nhiệm cũng như gánh hậu quả, tất nhiên phần thiệt thòi vẫn luôn là con cái. Nhưng cũng nên cởi mở ko thể bắt người phụ nữ lúc nào cũng phải nghĩ cho con cái, cho gia đình, họ cũng có quyền mưu cầu hạnh phúc riêng mà. Nếu mợ ấy đã tự chủ được kinh tế, mạnh mẽ trong tình cảm, chăm sóc cho 2 con tốt được. Em ủng hộ việc mợ li dị.

QUANG1970

Xe lăn
Chắc thế cụ ạ, nghe các cụ mợ nói qua lại với nhau, nếu cụ/ mợ nào mà bình tĩnh nhìn nhận lại mình, thì chắc cũng rút ra được nhiều bài học để tự sửa mình. :P

Đồng ý với bác!

Đó là lý do em viết "còm" em không rảnh để "tám" trên Ofun.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện là em đang mang bầu gần 8 tháng thì phát hiện ra chồng em có Bồ. Hai người mới quen nhau và đã đi nhà nghỉ với nhau 4 lần trong tháng 4 vừa rồi. Thật sự em đang rất shock và muốn chấm dứt vì quan điểm của em là thiếu thốn có thể bóc bánh trả tiền, nếu vậy em sẽ bỏ qua, chứ kiểu cặp Bồ là em ghét nhất.
Em có 1 bé trai lớn 10 tuổi và sắp sinh thêm 1 bé gái, kinh tế tự chủ.
Mọi người cho em 1 lời khuyên ah
Quan điểm cho bóc bánh cũng là dở rồi cụ ah :P Quan điểm lệch lạc này thì cũng nát nhà thôi, hixx.
Còn ko nên để cho chồng đói khát, thiếu thốn - thiếu gì cách :P Mà các cụ bảo: xxx với bà chửa sướng nửa đời người cơ mà nhỉ :P

Trang Nguyen

Xe điện
Đồng ý với Mợ!=D>
Tương tự như việc có những ông ck cứ mải mê kiếm tiền quên vỗ về chăm sóc vk mà chỉ nghĩ cung cấp đủ tiền cho vk tiêu xài thoải mái thì vk lại "đói" và đi cặp bồ!x-(
Do vậy sự quan tâm tới nhau, hiểu tâm sinh lý của nhau sẽ bền hơn!!!!
Chuẩn rồi cụ ạ :-bd:-bd:-bd

Vomoicuoi

Xe tăng
Em có mấy bà bạn có chồng ngoại tình, sau khi tha thứ trên một lần, kết cục là ly hôn. Hậu ly hôn thấy cuộc sống lúc đầu có vẻ mất phương hướng nhưng dần dần có vẻ tạm ổn, nhưng chắc cũng nhiều lúc thấy cô đơn mà ko kể ra. Bọn trẻ cũng dần dần vượt qua và vui vẻ học tập, quấn quýt mẹ. Nhưng các bà ấy đều có chung nhận xét là ly hôn tốt hơn chịu đựng.

Còn một việc nữa, các ông chồng tái hôn rất nhanh sau ly hôn.
Bà nào ly hôn xong chả nói thế , có ai bảo tôi khổ hơn đâu , thậm chí còn lên fb kheo mẽ đi du lịch này nọ , còn phụ nữ bất đắc dĩ phải làm trụ cột gia đình là mệt rồi, còn đi bước nữa thường rổ rá cạp lại , mà đã cạp lại thì đối tượng cũng phải có phốt gì đó chư bt họ cũng yên bề gia thất rồi

QUANG1970

Xe lăn
Phụ nữ ngoại tình thì các cụ toàn khuyên bỏ ngay và luôn, còn đờn ông thì toàn thấy khuyên tha thứ
Thì các cụ ofer vẫn bảo 'cái khóa mà chìa nào cũng mở được thì vứt', còn 'cái chìa mà khóa nào cũng mở được là chìa vạn năng' đấy thôi cụ :P.

Vấn đề không phải là sao lại như thế này sao thế kia! [-X

Bác đang viết bằng tiếng Việt, nghĩa là "đang trong" ăn hóa Việt!
Văn hóa Việt nó là như vậy!
Với văn hóa thì chỉ có hay không có chuyện đó, chứ đừng bàn như vậy đúng hay sai hay hỏi tại sao lại làm như vậy!

Còn luật hôn nhân và gia đình thì lại là chuyện khác! Đừng lẫn lộn giữa luật và văn hóa! :P

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận đàn bà có một cái điều vô cùng đơn giản mà đàn ông không bao giờ hiểu. Đấy là khi họ nói không biết phải làm gì với một khó khăn nào đó thì có nghĩa là hãy trật tự và nghe họ nói, chỉ “à”, “ừ” thế thôi.

Đàn ông khi cùng câu đó thì lại rất nhiệt tình khuyên bảo.

Kết cục đàn bà kết luận “nó không thèm quan tâm”.
Còn đàn ông thì nghĩ “nó không lắng biết nghe”.

=))

Thuantrung

Xe buýt
Em thỉnh thoảng có ra quát gội đầu có thể view ra cổng 1 nhà nghỉ khu đô thị. Cô chủ quán bảo buổi trưa hôm nào nhà nghỉ cũng đầy khách, cứ anh đi trước chị đi sau hoặc anh đi sau chị đi trước như ăn trộm, nghĩ mà tởm. Một cái xã hội mà nhà nghĩ mọc lên như nấm thì chắc chắn hạnh phúc gia đình sẽ mong manh lắm. Dù đàn ông hay đàn bà thì nhu cầu sinh lý cũng đều như nhau, có những lúc có thể chồng vợ đều bị lỡ nhịp chứ ko phải lúc nào cũng khớp mà ko kìm chế được bản năng thì cũng ko xứng đáng có được ấm êm.

April_

Xe điện
Nếu đúng như bác chủ "thớt" nói (đây là "nghe trống một bên"), thì chồng đã sai trước nên cân sự thông cảm, bao dung của vợ.
Đấy là nói người vợ nói đúng sự thật nhé! :P
Còn bên trong thì ..... ai mà biết "đầu cua tai nheo" nó ntn?! :-?

Không loại trừ người vợ nanh nọc, xấu xí, bẩn thỉu nên nhân cơ hội này chồng mới "mở múi vơi giang sơn"! Và trong hoàn cảnh này, với người chồng thì đúng là "Họa sinh phúc"! :))

Còn người vợ ntn, có nanh nọc hay mưu mô giả dối hoặc lu loa "gắp lửa bỏ tay người" hau không thì dân dần qua phát biểu sẽ bộc lộ ra thôi! :">

"Xem văn biết người" bác ạ! :D
Xem văn biết người thì em thấy rõ cụ là lão thần kinh.

QUANG1970

Xe lăn
Xem văn biết người thì em thấy rõ cụ là thằng thần kinh.

Vâng cám ơn bác! ^:)^

Hình như bác cùng biết chức năng Ignore (đưa tên một offer vào danh sách đen) để khỏi "rác mắt"? =D>

Nếu bác April_ mà còn có ý kiến về em lần hai trên Ofun, thì lúc đó, cái "thằng thần kinh" là ai thì chắc mọi người (trừ những ai là "thằng thần kinh") cùng rõ! :))

cusao

Xe lăn
Em khuyên mợ chủ bỏ ạ vì
- Tình cảm rõ là chẳng còn, trách nhiệm cũng lơ mơ. Có níu kéo lại thì cũng chỉ là giả dối
- 2 đứa trẻ thi đúng là sẽ có thiệt thòi nhưng chúng có bố mẹ đàng hoàng và mãi mãi không thay đổi đc điều này. Nếu cố níu kéo thì bố mẹ cư xử với nhau giả nhân giả nghĩa còn nguy hiểm hơn vạn lần trong quá trình hình thành nhân cách của chúng.
Kinh tế mợ báo cáo là tự chủ nghĩa là không phải lo, có thể vun vén cho 2 cháu đẻ chuẩn bị cho tập 2 nếu đủ điều kiện

QUANG1970

Xe lăn
Xem văn biết người thì em thấy rõ cụ là lão thần kinh.

Hình như bác cùng biết chức năng Ignore (đưa tên một offer vào danh sách đen) để khỏi "rác mắt"? =D>

Nếu bác April_ mà còn có ý kiến về em lần hai trên Ofun, thì lúc đó, cái "thằng thần kinh" là ai thì chắc mọi người (trừ những ai là "thằng thần kinh") cùng rõ! :))

Bác mới sửa từ "thằng" qua "lão", có lẽ bác cũng còn tỉnh, :P chưa phải "thằng thần kinh", nhưng chờ coi bác April_ có còn trich còm em hay không thì mọi người, trong đó có em, mới khẳng định được ntn. :))

Dan du an

Xe cút kít
Cám ơn các cụ/mợ đã chia sẻ. Việc em phát hiện ra 4 lần là do em có cài định vị điện thoại của chồng và cũng do phụ nữ có giác quan thứ 6.
Tháng 4 giãn cách xã hội nhưng ở vùng ngoại thành các nhà nghỉ ở trong ngõ vẫn mở bình thường ah.
Về kinh tế thì từ trước đến nay 1 tay em làm ra chồng đi làm nhưng ko đóng góp 1 xu. Vì là tiền của em nên nhà cửa em đứng tên hết. Vậy nên về mặt kinh tế có ly hôn em cũng ko bị động.
Trước mắt em đã gọi điện cho tiểu tam bật loa ngoài cho chồng em nghe để chồng em đừng quanh co nữa.
Về hướng giải quyết thì em đã gọi điện cho bên nhà chồng để bên họ tự giáo dục lại con cái nhà họ.
Về mặt em thì em đã ổn định lại tinh thần, xác định con cái là trên hết. 1 mình em vẫn có thể nuôi dạy 2 đứa con mà ko cần chồng.
Một lần nữa em rất cám ơn các cụ/mợ đã chia sẻ cùng em.
Theo luật thì nhà vẫn phải chia đôi đó mợ ạ

linhanh198x

Xe tải
nghĩ đến cho các con là quan trọng nhất mợ nhé, chứ bản năng đàn ông nên cứ cho qua đi mợ ạ

BonnieBlue

Xe buýt
+ Người ta khoanh tay trước tài năng nhưng qùy gối trước lòng bao dung!

+ Hôn nhân là thông cảm, chia sẻ và nhường nhịn nhau, thậm chí nhiều lúc không có đúng hay sai mà chỉ có yêu thương và bao dung thì mới tồn tại lâu dài và bền vững! =D>

+ Đạo lý nào? Xưa hay nay? hay cả hai?
Đạo lý xưa thì "Trai năm thê bảy thiếp gái chinh chuyên chỉ có một chồng" nhé! =D> =))
Cái bác nói là Luật hôn nhân và gia đình "đương đại', chứ không phải đạo lý! [-X

Còn nếu bảo đạo lý truyền thống của VN, thì là: yêu thương, bao dung và nhường nhịn hay nói nôm na là:

Một trăm cái lý không bằng mộ tí cái tình!
Đạo lý là làm sai thì phải nhận lỗi và xin tha thứ cụ ạ, rồi hãy bàn tới cái khác. Chứ không phải là đổ lỗi cho người khác cố chấp hay không bao dung.

April_

Xe điện

Em thấy cụ còm bài nào chả dài như cái chiếu, bình thường thì em đành kéo qua, nhưng hôm nay thấy độ thần kinh của cụ nó cao quá, nên đành phải bình 1 câu.

Cụ là cái THẰNG THẦN KINH.