[Funland] Chống thấm sàn bê tông tầng thượng bằng nhựa đường

ndh1001

Xe đạp
Giờ thiếu gì sản phẩm chống thấm mà cụ sử dụng nhựa đường như thời bao cấp thế?
Em có tham khảo từ các chuyên gia chống thấm trên mạng ạ. Nhựa đường cùng với Flinkote, keo TX-911, sika gốc bitum là 1 trong 4 vật liệu chống thấm sàn sân thượng hiệu quả nhất hiện nay ạ.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hơi xa chứ gần e cho luôn mấy thùng (5kg) họ mang đến chỗ e thí nghiệm.
Giờ nhiều loại chống thấm. Cụ ra cửa hàng bán sơn hỏi xem chứ ko ai dùng nhựa đường chống thấm.
Ối sau phải chỉ chỗ cho em tới mua lại nhỉ :D em ở Hn hay mua mỗi lần vài thùng 5 và 18lít nhưng sika membrain roof cũng phải thí nghiệm à bác :D tưởng sp này cũng đủ tiêu chuẩn rồi.

chikien2811

Xe hơi
tiện thể các cụ có kinh nhiện cho e xin chút tư vấn:
Nhà e ở CC tầng trên cùng, hiện bị thấm do trên mái họ thi công ko tốt, nay nó thấm từ trên xuống ngấm vào tường và trần của nhà. Nhưng vì là CC nên e ko tự ý lên xem xét và chống thẩm ở trên đó được. DO vậy e định chống thấm ngược ở trong nhà. Ko biết món này thì nên làm ntn ạ.
Cụ nào có kn thì tư vấn giúp em với ạ. e cám ơn và volka đã sẵn sàng ạ.

DeLyon

Xe tải
Em có tham khảo từ các chuyên gia chống thấm trên mạng ạ. Nhựa đường cùng với Flinkote, keo TX-911, sika gốc bitum là 1 trong 4 vật liệu chống thấm sàn sân thượng hiệu quả nhất hiện nay ạ.
Như này thì thà cụ mua 1 thùng ct11a về trộn với xi măng mà làm. Tổng thiệt hại tầm 200k/m2 chưa tính công.

Sonduong.BMV

Xe container
Ối sau phải chỉ chỗ cho em tới mua lại nhỉ :D em ở Hn hay mua mỗi lần vài thùng 5 và 18lít nhưng sika membrain roof cũng phải thí nghiệm à bác :D tưởng sp này cũng đủ tiêu chuẩn rồi.
Cụ chủ thớt tìm mua cái gì cụ?

RAVA

Xe ba gác
tiện thể các cụ có kinh nhiện cho e xin chút tư vấn:
Nhà e ở CC tầng trên cùng, hiện bị thấm do trên mái họ thi công ko tốt, nay nó thấm từ trên xuống ngấm vào tường và trần của nhà. Nhưng vì là CC nên e ko tự ý lên xem xét và chống thẩm ở trên đó được. DO vậy e định chống thấm ngược ở trong nhà. Ko biết món này thì nên làm ntn ạ.
Cụ nào có kn thì tư vấn giúp em với ạ. e cám ơn và volka đã sẵn sàng ạ.
-Cc của bác nếu còn trong tg bh thì chỉ cần báo cho Bql toà nhà để họ y/c Nhà thầu tc đến bh, nếu đã hết tg bh thì đến tg bảo trì, thường là các cc có quỹ bảo trì do ng dân trong cc đó đóng góp (theo định kỳ cho Bql) hoặc Bql có các nguồn thu khác bù vào (như trông xe, cho thuê mb...) và họ dùng nguồn kinh phí đó để xử lý những việc ntn. Việc ng dân tự xử lý những chỗ diện tích chung thì hầu như là ko đc. Còn việc áp dụng công nghệ chống thấm ngc thì nguyên lý là khoan chặn, đóng kim và bơm chất phụ gia chống thấm để khoanh vùng chỗ thấm, chặn và đẩy nc về nơi dễ thoát nhưng e sợ rằng nếu chặn đc chỗ này thì nó lại chảy ra chỗ khác hoặc lại sang nhà hàng xóm? Nói chung là nếu chống thấm thuận và như pán đầu là tốt nhất!

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Quét chống thấm trên thượng dc lâu hok các cụ! Em định lát gạch mà trên thượng có nhiều đồ, định quét chống thấm trước!

thangbibo1978

Xe tải
Cảm ơn cụ. Em sợ nó chịu nhiệt kém vài năm sau nó khô rồi nứt nẻ bong tróc thì lại mệt ạ. Trước thợ có chét vào bồn hoa khá dầy lớp sika gì mà nó màu đen giống như nhựa đường, nhưng mới được 4 năm mà nó đã khô nứt rồi bong tróc hết.
Cụ ơi cái sika này nó không chịu được ánh nắng mặt trời đâu ạ, cụ phải phủ 1 lớp vữa lên trên ợ, nhà cháu cũng làm thế theo tư vấn của KTS ợ

ndh1001

Xe đạp
Cảm ơn các cụ tư vấn nhiệt tình. trưa nay em đã ra đường la thành (chỗ ngã tư đèn xanh-đỏ) mua 10kg nhựa đường về rồi ạ.

Le80

Xe buýt
Nếu nhựa đường quét trực tiếp lên bề mặt và chịu nắng nóng thời gian dài thì không bền đâu, nhà em phần giếng trời mấy năm trước bị nứt thấm, cũng quét nhựa đường lên bề mặt nhưng chỉ được khoảng gần 2 năm lại bị lại

superPDP

Xe điện
Sika giờ bán nhiều bên cầu đường hay dùng chống thấm cụ nên mua về. Ở HQV em thấy bán nhiều

pandahn

Xe điện
Em cần chống thấm chỗ giáp ranh. Cụ nào làm dịch vụ này nhỉ

Quản Tượng

Xe tăng
e cũng đã tự làm cụ ạ, mua nhựa đường về, mua cái xô bằng tôn về, cho nhựa đường vào, đun nóng chảy lên, thích thì pha thêm 1 chút dầu DO vào cho tạo lớp màng - nhưng cá nhân e nghĩ ko cần cho cũng ok. quan trọng đun thật sôi nhựa đường, chỗ thấm trên mái các cụ tẩy sạch bề mặt, mua cái đục bẹt của thợ mộc ấy ạ, đánh sạch, quét bằng chổi sắt, khía cho rộng vết nứt thấm ra. rồi quét nhựa đường vào, quét đi quét lại nhiều lần cho thấm sâu.

Chờ 1 ngày cho khô hẳn, sau đó trộn xi măng ngon, láng lên trên là ok ạ

InnoG

Xe buýt

3sao

Xe điện
Vụ lợp tôn kín tầng thượng là ok mà, vừa chống nóng vừa chống thấm :D

giangpajero

Xe máy
-Cc của bác nếu còn trong tg bh thì chỉ cần báo cho Bql toà nhà để họ y/c Nhà thầu tc đến bh, nếu đã hết tg bh thì đến tg bảo trì, thường là các cc có quỹ bảo trì do ng dân trong cc đó đóng góp (theo định kỳ cho Bql) hoặc Bql có các nguồn thu khác bù vào (như trông xe, cho thuê mb...) và họ dùng nguồn kinh phí đó để xử lý những việc ntn. Việc ng dân tự xử lý những chỗ diện tích chung thì hầu như là ko đc. Còn việc áp dụng công nghệ chống thấm ngc thì nguyên lý là khoan chặn, đóng kim và bơm chất phụ gia chống thấm để khoanh vùng chỗ thấm, chặn và đẩy nc về nơi dễ thoát nhưng e sợ rằng nếu chặn đc chỗ này thì nó lại chảy ra chỗ khác hoặc lại sang nhà hàng xóm? Nói chung là nếu chống thấm thuận và như pán đầu là tốt nhất!
Quả bơm ngược này không cẩn thận bay cả sàn hộ trên đầu :D