Chứng khoán tháng 5/2010: Con sóng lớn mừng sinh nhật Bác

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Thôi mà, bố mày cứ khó tính:

-Bố mày xem, chuẩn bị hơn 170 nghìn để mua sách giáo khoa lớp 2 cho cậu cả nhé, có thông báo của nhà trường đây này.
-Này, sao ngày xưa tao với mẹ mày đi học có phải mua sách giao khoa đâu nhỉ? Chỉ mượn của nhà trường thôi chứ, lớp trên học xong để lại cho lớp dưới, có quyển tuy hơi rách một chút xong vẫn dùng tốt.
-Bố mày lạc hậu quá! Bây giờ năm nào phải mua sách giáo khoa cho năm đó, thời nay các con đi học làm bài và viết trực tiếp vào sách bố ạ.
-Thế, tao tính thử cho mẹ mày xem này: Cứ coi như mỗi cháu năm nay lên lớp 2 mua 1 bộ sách giáo khoa hết 170.000 đồng, TP Hồ Chí Minh có khoảng 98.000 cháu * thế thì riêng thành phố mang tên Bác đã tiêu tốn 16.660.000.000 đồng cho các cháu lớp 1 lên lớp 2, chưa kể các cháu mới vào lớp 1 và các cháu lớp dưới lên lớp trên trong hệ thống tiểu học và trung học, thử hỏi cả nước sẽ phải tiêu tốn bao nhiêu của cải hả?
-Bố mày thì cứ khó tính, đâu sẽ vào đấy cả, cháu nào rồi cũng có sách đến trường trong ngày khai giảng năm học mới thôi.
-Tao mà khó tính thì cả đất nước này chả còn ai dễ tính cả đâu nhá. Thôi, bảo cậu cảara đây tao đưa tiền rồi mai mang đến lớp nộp cho cô giáo để còn kịp mua sách vào lớp 2. Rõ chửa?

* Theo ông Lê Hồng Sơn, Phó Giám đốc Sở GD&ĐT TPHCM, trước ngày nhập học, dự kiến tuyển mới học sinh vào lớp 1 năm nay là trên 83.000 em. Tuy nhiên, ngay từ đầu đầu năm học, số học sinh lớp 1 nhập học đã gần 98.000 em.

PS: Con nhà em nộp rồi ạ, mà còn mua cả cái gì đồ dùng học tập nữa

M&M

Xe điện
Về quan điểm thật thà mà nói SSI đúng, vì đó chỉ là nhận định của cá nhân và dự báo tình hình tiền tệ trong 1 quá trình >>> Chuẩn không sai.
Về thực tế, anh 3 HƯng bị chơi quả đau là trích dẫn và dịch đểu rồi đưa lên bloomberg.
Về hiện tại SSI, KLS, VND và 1 số cty CK khác đang xả hàng do tình hình kinh tế vĩ mô xấu, chính xách không ổn định >> Té hàng>>> Các công ty chứng khoán khác bị thiệt hại nặng nề lập tức có bài viết phân tích nhận định lại phản pháo nhưng lại nhận định ngay tại thời điểm này chứ không phải là 1 quá trình lâu dài hết năm như SSI.
Kết Luận là các ông lớn CK oánh nhau chí choé đề nghị các cụ bình tĩnh mà suy xét để làm cho đúng và không bị thiệt hại nhiều vì cái gì cũng có cái đúng của nó và không phải ngẫu nhiên SSI lại được tôn vinh là cty CK leader cho TT VN.
Em xin hết.

dongnat

Xe điện
Định thôi nhưng cụ NAt và RFS nói thế nên em thấy cần phải đền cụ cái này nếu em nghi oan cho cụ Líp
Nhưng mà cụ chỉ được chọn 1 trong hai thôi nhá :)) =))

em chọn cái bên phía tay cầm cốc được không, cái bên còn lại để nấu với lạc.
mai em post cái ảnh trưởng, phó thôn ở quê em cho các cụ xem

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
đi học làm gì
EBS tốt nghiệp ra trường cũng kém xa thu nhập từ GMD
EBS nó ko bị tim la bác ạ, chỉ sốt vặt rồi lại khoẻ như vâm, trong khi gái mại dzâm thích thật đấy dưng lúc nó bệnh thì vãi hàng.

Vụ SSI em có quan đểm là ko thích các cty CK thân thiết đồng minh và xiết chạy tay nhau. Em vỗ tay ủng hộ các bác ấy tẩn nhau, mà phải tẩn ra trò ý. Cho nó có sóng sánh.
Còn anh em OF thì dĩ hoà vi quý thôi :D

Mazspeed

Xe container
Ân tình gì, nếu là ân tình thì CP đi mà viện trợ cho Cu 3 chứ sao lại đổ vào đầu doanh nghiệp? Nghe cái tin này thì cũng sợ thay cho mấy ông Viettel ở Haiti ấy nhỉ. Bên đó ăn còn chả đủ, đào đâu ra tiền chơi điện thoại?

M&M

Xe điện
Đề nghị mốc lập thớt áo đăng kí cho box đê.
Toàn đi đâu lươn khươn không chả lo cho anh em box gì cả.
Thịt luộc mốc đê.
@Chã: E gọi anh cả mấy số đều không được. Bẩn thế@-)@-)

bes

Xe lăn
Đề nghị mốc lập thớt áo đăng kí cho box đê.
Toàn đi đâu lươn khươn không chả lo cho anh em box gì cả.
Thịt luộc mốc đê.
@Chã: E gọi anh cả mấy số đều không được. Bẩn thế@-)@-)
Vâng ạ, mời các cụ vào đơi : http://otofun.net/showthread.php?t=171658&p=3672562#post3672562
Ý tưởng dán decal quả trứng lên áo cùa Chã hay đấy nhỉ, cụ nào quen biết ngạch in ấn thử xem có in thẳng lên áo được không.

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Vâng ạ, mời các cụ vào đơi : http://otofun.net/showthread.php?t=171658&p=3672562#post3672562
Ý tưởng dán decal quả trứng lên áo cùa Chã hay đấy nhỉ, cụ nào quen biết ngạch in ấn thử xem có in thẳng lên áo được không.
E quen vụ in ấn nhưng phải ở trong sài gòn thế mới đau. Để em hỏi lại xem thế nào.
Nếu box ta có số lượng áo cần in đông thì em sẽ free tiền gửi vào sg in và gửi ra hê hê

HKM

Xe tải
Hai ngày không vào check OF thấy các cụ vẫn vui vãi.
1 là đối với VNI quan điểm của em vẫn phải tèo về 51x rồi lên đến đâu thì không biết.
2 là em tiếp tục bị kẹp VIS vòng ... (không nhớ nổi nữa), và đã vào thêm 1k ITC tổng cộng 1k1 hí hí ,dự kiến cuối tuần sau là 10k (nếu em còn tiền).
3 là KKC hình như ngon mẹ rồi cụ Tạ ơi, nghĩa là đã muộn sóng này.
4 là NTL đíu hiểu ra làm sao, chắc mai mua thử tí.
5 là em không thích chơi mấy thằng có quá nhiều cổ niêm yết đặc biệt là ngân hàng và ct chứng.
Cuối cùng thì em nghĩ nếu muốn gặp gỡ tay đôi với cụ Tích thì cụ Phi líp nên ăn nói dịu dàng hoặc phải có thể hình to con ạ =))

M&M

Xe điện
Hai ngày không vào check OF thấy các cụ vẫn vui vãi.
1 là đối với VNI quan điểm của em vẫn phải tèo về 51x rồi lên đến đâu thì không biết. Anh nghĩ là nó sẽ xuống dưới 500 rồi mới lên
2 là em tiếp tục bị kẹp VIS vòng ... (không nhớ nổi nữa), và đã vào thêm 1k ITC tổng cộng 1k1 hí hí ,dự kiến cuối tuần sau là 10k (nếu em còn tiền). Anh can mày bán và giục mày bán thì mày nghe mỗi can bán còn lại tự mua
3 là KKC hình như ngon mẹ rồi cụ Tạ ơi, nghĩa là đã muộn sóng này.
4 là NTL đíu hiểu ra làm sao, chắc mai mua thử tí. NTL có báo cáo hợp nhất sau kiểm toán quá lởm nên chú có thể hiểu tại sao nó thế
5 là em không thích chơi mấy thằng có quá nhiều cổ niêm yết đặc biệt là ngân hàng và ct chứng.
Cuối cùng thì em nghĩ nếu muốn gặp gỡ tay đôi với cụ Tích thì cụ Phi líp nên ăn nói dịu dàng hoặc phải có thể hình to con ạ =))
Không cần. Ai gặp anh Tik cũng eo căm hết nhưng phải gấu hơn thì mới làm bạn được. Bước đầu em thấy nhà cụ lịp đã dẫn điểm rồi đấy ạh

HKM

Xe tải
Anh mắng oan em roài, em nghe anh bán ngay hôm 3/5 roài (72.5 em đã báo cáo). Tại em nghe anh rờ ép sờ bảo quả này 85 đâm ra em lại lao vào thế là ... (em không có ý gì đâu anh rfs nhá).

SN OF năm nay em thấy bảo thuê tổ chức sự kiện chuyên nghiệp làm, không khéo em phải mang chai riệu hay thùng bia đi dự phòng chứ vớ vẩn lại thiếu. Nói thật là với kinh nghiệm của em thì đếch bao giờ tin và nhờ vào mấy cái công ty tổ chức sự kiện (em xin lỗi nếu có động vào cụ nào làm công ty tổ chức sự kiện). Nhưng mà thôi, bé tuổi tốt nhất nên im.

M&M

Xe điện
Anh mắng oan em roài, em nghe anh bán ngay hôm 3/5 roài (72.5 em đã báo cáo). Tại em nghe anh rờ ép sờ bảo quả này 85 đâm ra em lại lao vào thế là ... (em không có ý gì đâu anh rfs nhá).

SN OF năm nay em thấy bảo thuê tổ chức sự kiện chuyên nghiệp làm, không khéo em phải mang chai riệu hay thùng bia đi dự phòng chứ vớ vẩn lại thiếu. Nói thật là với kinh nghiệm của em thì đếch bao giờ tin và nhờ vào mấy cái công ty tổ chức sự kiện (em xin lỗi nếu có động vào cụ nào làm công ty tổ chức sự kiện). Nhưng mà thôi, bé tuổi tốt nhất nên im.
Mày đụng chạm đến anh Nắng pro và anh Nexus hoành tráng rồi đấy

sontt

Xe buýt
Các cụ vẫn vui quá nhỉ, tình hình thế nào rồi ạ ;))) liệu đợt này nó có xuống sâu không ạ
Hé hé he, thôi em chào hỏi các cụ ti, lâu quá rồi.

doremonmattich

Xe tăng

Thythoi

Xe máy
Tình hình Mỹ hôm thứ 6 mà xanh or giảm nhẹ thì tốt, đăng này đi sâu quá, em dự tình hình CK TG tuần sau chắc vẫn xấu các bác nhể. Bị kẹp VKP giờ đek chạy được, điên quá các kụ ạ

bes

Xe lăn
Không cần. Ai gặp anh Tik cũng eo căm hết nhưng phải gấu hơn thì mới làm bạn được. Bước đầu em thấy nhà cụ lịp đã dẫn điểm rồi đấy ạh
Cài nhà Mờ Béo này, anh TVC đã được rename thành Cường Philips, thế mà cụ Philips mày lại gọi là cụ Lịp, tát cho bây giờ :))

Cụ nào có để can quả không cho em đeo với, em bị kẹp ạ :(( :(( :((
Giờ này mà còn đòi "cà", riêng cụ Tích phải dùng quả này : kẹp sưng như quả bí đao

Trạng thái
Thớt đang đóng