Đánh giá Chú ý và những điều nên đề phòng khi mua MER từ chính hãng

Thớt này có hữu ích không?

• Lượt chọn: 51 62.2%
  • Không

Lượt chọn: 2 2.4%
  • Nên để

Lượt chọn: 6 7.3%
  • Nên bỏ

Lượt chọn: 5 6.1%
  • Tuyệt vời

Lượt chọn: 18 22.0%

• Tổng bình chọn
    82

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Nghị định 43 sửa đổi năm 2017 của Chính phủ về việc hàng hóa liên doanh bắt buộc có sách hdsd tiếng Việt từ cuối năm 2017. Xe nhập khẩu phải có nhãn phụ tiếng việt. Mer nó bán cho tôi tháng 6 năm 2018 vẫn hdsd tiếng Anh. Tôi gửi 1 cái mail lên nhà máy mer. Ngay 1 ngày sau nó gửi cho tôi bản hdsd tiếng Việt, kèm 1 cái phiếu spa da mặt...hahaha. Đừng nghĩ kh nào cũng là cin gà để lừa. Hết cái ngày đó rồi.
bác nghĩ là cái quyển đó hãng dịch cho bác trong 1 ngày là xong à, mer nó làm từ lâu rồi bác ơi, bác không gửi thư thì nó cũng xuất bản và gửi bổ sung cho kh

họa sỹ già

Xe buýt
bác nghĩ là cái quyển đó hãng dịch cho bác trong 1 ngày là xong à, mer nó làm từ lâu rồi bác ơi, bác không gửi thư thì nó cũng xuất bản và gửi bổ sung cho kh
Đã nói là không biết gì tốt nhất, ngồi mà nghe. Quyển tiếng việt nó gửi cho tôi xuất bản đầu năm 2017, có quyển bạn tôi nhận xban từ 2014. Điều đó nói lên rằng mer sai phạm khi luật ban ra nhưng ko làm đúng.Còn Tôi chả biết cậu là ai và chả cần biết. Nhưng cái cách cậu đang nói chuyện cũng chỉ đổ vào 1 đống đấy thôi .Tôi khẳng định tôi đúng là anh hùng bàn phím đấy. Vì có bài viết của tôi, rất nhiều người chưa biết, nay đã biết bộ mặt thật, cái bộ mặt xấu xa.của mer và dl uq.

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
An Du hải phòng nó đã rất nhanh tay sau khi bị dọa kiện. Bàn vs bảo hiểm đền bù 100% cho vụ ô em Phạm Đình Thắng. Hỏng cầu trước, do nc vào không biết. 170tr theo báo giá. Đã từng có tiền lệ nhé.
việc này không nói lên ai đúng ai sai bác nhé, đại lý thay vì đi kiện tụng chẳng đâu vào đâu , thì tìm cách giải quyết cho khách hàng làm sao nhanh và đỡ tổn thất . chứ còn Mer VN họ làm cũng nghiêm và minh bạch đấy bác nhé, chứ không phải vì sợ ai mà phải đền đâu bác

họa sỹ già

Xe buýt
việc này không nói lên ai đúng ai sai bác nhé, đại lý thay vì đi kiện tụng chẳng đâu vào đâu , thì tìm cách giải quyết cho khách hàng làm sao nhanh và đỡ tổn thất . chứ còn Mer VN họ làm cũng nghiêm và minh bạch đấy bác nhé, chứ không phải vì sợ ai mà phải đền đâu bác
.
Thế chắc an du hp nó dốt nhỉ

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Đã nói là không biết gì tốt nhất, ngồi mà nghe. Quyển tiếng việt nó gửi cho tôi xuất bản đầu năm 2017, có quyển bạn tôi nhận xban từ 2015. Điều đó nói lên rằng mer sai phạm khi luật ban ra nhưng ko làm đúng.Còn Tôi chả biết cậu là ai và chr cần biết. Nhưng cái cách cậu đang nói chuyện cũng chỉ đổ vào 1 đống đấy thôi .Tôi khẳng định cậu tôi đúng là anh hùng bàn phím đấy. Vì có bài viết của tôi, rất nhiều người chưa biết, nay đã biết bộ mặt thật, cái bộ mặt xấu xa.của mer và dl uq.
bác biết nhiều , hiểu nhiều nên cứ nói một câu là bác xỉ nhục người khác một câu, thôi e thua bác rồi. Doanh nghiệp làm đúng hay sai có pháp luật bác nhé, còn nói xấu và đặt điều thêu dệt về cả một hãng xe chỉ qua một vài vấn đề mà bác chưa hài lòng thì bác cũng chẳng tốt bụng đâu

họa sỹ già

Xe buýt
Mà thôi. Tôi cũng ko muốn tranh luận với cậu. Diễn đàn là để chia sẻ, khách hàng có quyền nói tất cả những gì chưa hài lòng và cảnh tỉnh cho những khách hàng khác cẩn thận với những hành vi gian lận, gian dối trong kd. Còn cậu làm cho mer dĩ nhiên cậu phải nói tốt cho nó rồi. Nên tôi miễn bàn vs cậu

họa sỹ già

Xe buýt
Các bác nên chú ý 1 điều. Theo nghị định 43-2017/TTCP. Tất cả các xe nhập khẩu phải có cái ngta gọi là Nhãn Phụ hướng dẫn sd bằng tiếng Việt để người việt biết cách vận hành( có người ko biết tiếng Anh). Còn xe liên doanh, bắt buộc kể từ cuối 2017 phải có hdsd bằng tiếng việt giao kèm biên bản bàn giao dc các bác ký khi nhận xe mới.
Có nhiều ae nghĩ ko quan trọng cái này. Nhưng khi dính vào sự vụ xe hỏng hóc, hay khuyến cáo hãng sẽ vin vào đó để đùn đẩy trách nhiệm cho người sd ko đọc kỹ hdsd, lúc này tranh cãi mệt người.
Mer thì rành rành là xe liên doanh bán ở Vn ko có hdsd tiếng việt ( bán cho tôi). Và ko ai biết và để ý có quyển hdsd. Đến lúc xe hỏng ko biết vì sao, nó bảo đã có trong hdsd, trang....tờ ....bao nhiêu. Mà mỗi 1 xe một trang khác nhau cùng 1 nội dung khuyến cáo...tôi có ảnh chứng minh. Lúc đó khách hàng ngã ngửa.

Chỉnh sửa cuối:

họa sỹ già

Xe buýt
Các cụ đi qua thấy hữu ích, up giúp lên để mn đọc

SilentWorld

Đi bộ
Hic em định cuối năm làm 1 em C250 lướt của hãng. Đọc bài post của cụ làm em sợ vô cùng ạ T.T
Các cụ cho e lời khuyên với. Em phân vân từ con Civic lên camry rồi h chốt Mẹc. Mà đọc vầy thì sợ quá ạ. Cám ơn các cụ.

mrQuick8x

Xe điện
Bác kiện thoải mái mà, ai cấm bác đâu.Mer hay hãng nào cũng vậy, nếu làm sai kh có quyền kiện. Nhưng bác nói cái gì cũng nên tôn trọng người khác bác nhé. Đừng để người ta đánh giá ngược lại
Bên kinh doanh dell tôn trọng khách hàng thì khách hàng có cần phải tôn trọng mấy ô uq và mấy ô sale ko khi như cụ chủ nói là gọi điện dell thèm nghe máy??

Mercedes24h

Xe điện
Website
mercedesmydinh.com
Bên kinh doanh dell tôn trọng khách hàng thì khách hàng có cần phải tôn trọng mấy ô uq và mấy ô sale ko khi như cụ chủ nói là gọi điện dell thèm nghe máy??
E không tranh luận với bác ấy nữa bác à, mình nghe gì cũng 2 tai bác à. Cái gì cũng có nguyên nhân của nó

họa sỹ già

Xe buýt
Chủ thớt có bán lại xe k ạ?
Xe glc250 sx 2018 màu đen, dk tháng 6/2018 chạy dc 7000km, bản vành 19 inch, loa bum. Trả bao nhiêu? Trả thẳng vào đây ko cần inbox, để các cụ biết giá mà mua xe từ dl. Toàn thấy các ô bán cho ng dùng 1890 kém tí nhỉ

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tham khảo thêm:

trungtrochn

Xe máy
Có nhiệt đới hóa là đúng, nhưng có khắc phục hoàn toàn và đáp ứng được hết cho mọi thị trường thì không có hãng nào dám vỗ ngực đâu bác nhé.khi có phát sinh mới cần báo cáo, xử lý , rồi cải tiến dần. Chứ có gì là hoàn hảo đâu bác. Bác làm bên mảng nào, e thấy bác chê người khác ghê lắm, mà chưa rõ dịch vụ bên bác ra sao ?
Em hỏi khí không phải cái nhiệt đới hoá ở đây là bộ phận nào của xe khác với xe nhập. Bác chỉ rõ hộ em. Em hỏi trên tinh thần cầu tiến. Em thì nghĩ nc mình nghèo nên hèn, mua ít nên bọn nó *** quan tâm. Đẩy linh kiện nát về Vn lắp ráp. Xe merc glc bao nc ko bị. Mỗi Vn bị lỗi van. Làm gì có sự trùng hợp mấy nghìn xe. Còn các công ty nhập khẩu vì miếng cơm manh áo *** dám tẩy chay ko nhập nữa