"Chưa có bãi đỗ xe thì không thể phạt dân được" - Lại là Đà Nẵng

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
"Chưa có bãi đỗ xe thì không thể phạt dân được. Nhà nước cấm đậu xe ngoài đường thì phải tổ chức chỗ cho người ta đậu. Chưa có bãi giữ xe, người dân bí quá phải đậu lung tung thôi. Có nhà có chỗ để xe nhưng cũng có nhà không có nên ban ngày họ chạy quanh quanh, ban đêm về đậu đỡ trước nhà. Sáng ra mới mở mắt, anh tới phạt thì họ phải chịu nhưng không tâm phục, khẩu phục. Phải xây các bãi đỗ xe ngầm, khi đó ai không đưa xe xuống mà đậu đỗ lung tung trên đường thì mới phạt", ông Nguyễn Bá Thanh nói.
Bài đầy đủ mời các cụ vào: http://baodanang.vn/channel/5407/201202/da-Nang-du-an-5-nam-khong-dau-tu-se-bi-thu-hoi-2154801/

Nói thế này khác gì chửi HN & SG. Đồng chí Thanh này ngày càng quá đà, chả coi ai ra gì cả.

Ước gì thủ đô nhà mình đặt ở ĐN.

CR-Vic

Xe container
Bác Bá đó xứng đáng được dân Đà Nẵng tôn vinh là vĩ nhân. Có tài và có cái tâm lãnh đạo (tất nhiên có đôi chút độc tài và vùi dập không thuơng tiếc những ổ gà, vật cản trên đường đi) cùng là hai thành phố biển và quy mô gần như nhau cách đây 20 năm nhưng Hải phòng so với Đà Nẵng bây giờ thì :)) đúng là vấn đề lãnh đạo vẫn là mấu chốt các cụ nhỉ!

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ước như cụ. ước gì bác BT HN bằng 1/10 Bác Thanh Đà Năgx thôi cho dân nhờ

Victory78

Xe tải
Chuẩn quá, thế mới là Lãnh đạo. Bảo sao dân Đà Nẵng rất tôn trọng nhà Lãnh Đạo này, bản thân mình là người nơi khác đến công tác tại đây cũng thấy Tự hào về thành phố này và các chính sách của TP mang lại cho dân chúng.

astoreviola

Xe tăng
em thấy chỉ là xóa ván cũ đi đánh ván mới thôi
giờ lại bắt đầu cấp phép điểm đỗ, trước thằng khác cấp em chưa chén dc j, giờ em hủy hết, rồi lại cấp phép mới.........
khổ cho ông nào vừa đấu thầu được bãi đỗ xe giờ lại mất tiếp

" Có nhà có chỗ để xe nhưng cũng có nhà không có nên ban ngày họ chạy quanh quanh, ban đêm về đậu đỡ trước nhà. Sáng ra mới mở mắt, anh tới phạt thì họ phải chịu nhưng không tâm phục, khẩu phục. Phải xây các bãi đỗ xe ngầm, khi đó ai không đưa xe xuống mà đậu đỗ lung tung trên đường thì mới phạt", ông Nguyễn Bá Thanh nói.
Chuyện của Hà Nội với Sì gòn thì cứ kệ m....ịa bác # với mấy cụ nghị ngoài đó. Bác Thanh nói thế này thì hại nhà cháu rồi. Lộ hết cả bí mật của Đà Nẵng. Bây giờ trộm cắp Hà Nội với Sì gòn nó gửi thấy hơi, đổ xô vào Đà Nẵng để vặt gương, gạt nước, bánh xe đậu qua đêm ngoài đường thì bác có đền được không? Hu Hu!

Hóa ra Đà Nẵng giống Tây nhẩy. Xe đậu đêm ngoài đường kg bị mất cắp! :))

Chỉnh sửa cuối:

JimBo

Xe tải
Có TẦM và có TÂM các cụ nhỉ?
Hà Lội toàn ngược nghĩa với 2 từ trên,

CR-Vic

Xe container
Hè vừa rồi em vào Đà Nẵng chơi nhà họ hàng bên vợ. Mình thì không rành đường nên lớ ngớ đi xe vào đường cấm ô tô (đi ăn bún cá ở đường Hoàng Diệu) thế là có một chú csgt đuổi theo tuýt lại bảo là đi vào đường cấm phải quay lại đi vòng theo đường chỉ dẫn - chú ấy nói là nhìn anh biết là người ngoài Bắc mới vào không quen đường nên em nhắc nhở thôi :)

CR-Vic

Xe container
Chuyện của Hà Nội với Sì gòn thì cứ kệ m....ịa bác # với mấy cụ nghị ngoài đó. Bác Thanh nói thế này thì hại nhà cháu rồi. Lộ hết cả bí mật của Đà Nẵng. Bây giờ trộm cắp Hà Nội với Sì gòn nó gửi thấy hơi, đổ xô vào Đà Nẵng để vặt gương, gạt nước, bánh xe đậu qua đêm ngoài đường thì bác có đền được không? Hu Hu!

Nhà họ hàng bên vợ em đậu cả hai chiếc xe ngoài đường cả đêm mà chả xi nhê gì - Đà Nẵng em thấy quá hay đi :

Thanhxau

Xe hơi

Cụ nói chuẩn đới

Beck

Xe điện
Buổi tối Đà nẵng xe để ngoài đường thoải mái, không sợ mất gì cả, như Tây ạ :D, buổi tối em với bạn ra đường chả cần mũ bảo hiểm gì cả, gặp cơ động nhưng chủ yếu các chú đi tuần để bảo vệ bình yên cho nhân dân thôi, 1 không khí an lành các cụ ạ. Lúc nào cũng có cảm giác mình được chính quyền bảo vệ và giúp đỡ ạ. Còn thủ đô thì .... hãi. :(

ớt đỏ

Xe tăng
Đúng quá Hoan hô Đà Nẵng với danh hiệu "Thành phố đáng sống nhất VN"

bom_bop

Xe máy
Cho nó chai Vodka vào đầu thoi!!!
Có ní, có ní!!!

nhadatuytin

Xe container
Thì ở VN có nơi nào đáng sống chắc có mỗi ĐN thôi mà các cụ
Bác Thanh tuy hơi độc tài nhưng lại thực sự vì dân hiếm có lờ đờ nào thời nay sánh kịp.
Mà sắp tới bác ý cấm nhập cư em vào đó sao được nữa

Thd

[Tịch thu bằng lái]
ĐN vắng như chùa bà đanh thì nói thế éo nào chả được, nếu cứ để tự do thì HN hết đường để đi,
Nói éo có lý

ThanhSon2003

Xe buýt
Bác BT cũng nhiều "hoài bão" lớn và cũng là 1 trong những Iron Man, tiếc là đi trước time và cô đơn giữa biển người nên cũng bị thẻ trước ĐH XI.
Ở VN mềnh " phông không được nổi hơn chữ" nhé các cụ !

xe365vn

Xe container
nhiệm kỳ a ấy còn dài ko nhể
cuối năm e chuyển nhà lên ĐN ở cho vui
hề hề