"Chưa có bãi đỗ xe thì không thể phạt dân được" - Lại là Đà Nẵng

haphan

Xe tải
Thì chỉ có Đà Nẵng mới có BT kiêm CT Tỉnh nên từ chủ trương đường lối chính sách đến hành động thực hiện rất nhất quán. Không có kiểu trống đánh xuôi kèn thổi ngược => dân sướng.

hanoi beer

Xe điện
Thì ở VN có nơi nào đáng sống chắc có mỗi ĐN thôi mà các cụ
Bác Thanh tuy hơi độc tài nhưng lại thực sự vì dân hiếm có lờ đờ nào thời nay sánh kịp.
Mà sắp tới bác ý cấm nhập cư em vào đó sao được nữa
Lãnh đạo là phải quyết đoán mới thành công được cụ ạ....Nên bác Thanh đôi khi bị mang tiếng độc tài cũng không còn ngoại lệ . Nhưng làm lãnh đạo ở VN ta chỉ cần 60 % dân quí là tốt lắm rồi , còn hơn khối các ông khác chỉ nghe tên là dân lè lưỡi chạy hết...:P
ĐN chỉ cấm nhập cư ở những quận cũ thôi cụ ạ , còn những quận mới thì vô tư đê,,,,,

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
haphan nói:
Thì chỉ có Đà Nẵng mới có BT kiêm CT Tỉnh nên từ chủ trương đường lối chính sách đến hành động thực hiện rất nhất quán. Không có kiểu trống đánh xuôi kèn thổi ngược => dân sướng.
Cụ ấy trước đây là CT còn hiện tại chỉ là BT thôi.

Sent from my LT18i using Forum Runner

hanoi beer

Xe điện
Tặng cho các cụ ở HN câu này còn kinh hơn này :

"Cán bộ không nên giống con cá heo biểu diễn, chờ cho ăn mới chịu diễn, còn không cho ăn thì thôi, cán bộ như thế là không được".
Bí thư thành ủy Đà Nẵng Nguyễn Bá Thanh - Pháp luật TP.HCM ngày 26-2

http://tuoitre.vn/Chinh-t...-ca-heo-bieu-dien.html

Và.....:" Cán bộ ta có một sợi dây, rất dài, rút hoài không hết, đó là dây " kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối:

neverfg

Xe điện
thế nên ngày xưa có bác lãnh đạo cao cấp đố bác T ra HN mà lãnh đạo, bác T sợ chẳng giám ra.

TungNguyenMD

Xe container
Bây giờ bác T này mà ra tranh cử với bác 3 thì bác T này chắc thắng các cụ nhỉ?

knedi1

Xe tăng
Em trước ở ĐN. Lâu ngày vào đấy chơi đi tắm biển toàn đỗ xe ở lề đường xuống tắm rồi mặc quần đùi lái xe về nhà tắm tráng quá sướng.

tailieu

Xe tăng
Thật! Giờ ngoài cụ Trọng ra thì chẳng tin thằng nào sất, tiếc rằng cụ đã già không biết tiếng nói của cụ có còn được tôn trọng không?
Cán bộ mà lên từ thời đạo đức XH xuống cấp thì chỉ thành bè đảng thôi. Bao giờ lại có CHỦ TỊCH mới đây?

knedi1

Xe tăng
Cụ bị nhầm rồi vẫn là 2. Nhưng ở ĐN có câu này.
Trời của Bá Thanh, đất của Bá Thanh
Con chim trên cành là của Tuấn Anh (Bây giờ chuyển ra bộ trưởng bộ TT&TT) nên: Con chim trên cành cũng của của Bá Thanh.

Wakeup

Xe điện

TungNguyenMD

Xe container
Thật! Giờ ngoài cụ Trọng ra thì chẳng tin thằng nào sất, tiếc rằng cụ đã già không biết tiếng nói của cụ có còn được tôn trọng không?
Cán bộ mà lên từ thời đạo đức XH xuống cấp thì chỉ thành bè đảng thôi. Bao giờ lại có CHỦ TỊCH mới đây?
Cụ T thì lại là đệ tử của TQ cụ à.

knedi1

Xe tăng
Tặng cho các cụ ở HN câu này còn kinh hơn này :

"Cán bộ không nên giống con cá heo biểu diễn, chờ cho ăn mới chịu diễn, còn không cho ăn thì thôi, cán bộ như thế là không được".
Bí thư thành ủy Đà Nẵng Nguyễn Bá Thanh - Pháp luật TP.HCM ngày 26-2

http://tuoitre.vn/Chinh-t...-ca-heo-bieu-dien.html

Và.....:" Cán bộ ta có một sợi dây, rất dài, rút hoài không hết, đó là dây " kinh nghiệm

Nói thế thì khác gì chửi các LD trung ương. Đây là chỉ nói tại 1 buổi họp **** tại ĐN ông ý còn nói 2 liều thuốc kháng sinh cho đảng là học tập theo gương đạo đức HCM và học tập nghị quyết 40 gì gì đấy nhưng em nghĩ đấy là thuốc an thần giảm đau thôi không có tác dụng chữa trị.

Lacetti

Xe hơi
Chuyện của Hà Nội với Sì gòn thì cứ kệ m....ịa bác # với mấy cụ nghị ngoài đó. Bác Thanh nói thế này thì hại nhà cháu rồi. Lộ hết cả bí mật của Đà Nẵng. Bây giờ trộm cắp Hà Nội với Sì gòn nó gửi thấy hơi, đổ xô vào Đà Nẵng để vặt gương, gạt nước, bánh xe đậu qua đêm ngoài đường thì bác có đền được không? Hu Hu!

Hóa ra Đà Nẵng giống Tây nhẩy. Xe đậu đêm ngoài đường kg bị mất cắp! :))
Đúng vậy đấy bác ạ, năm ngoái em đi nghỉ ở Đà nẵng phải để xe qua đêm ở ngoài đường , khi cậu bảo vệ khách sạn chỉ chỗ đỗ cách khách sạn khá xa em hơi lăn tăn lo mất đồ, cậu ấy nói giọng rat tự hào : Đây là Đà nẵng mà

quocanhpack

Xe tăng
Em vào Đà Nẵng thấy dân trong đấy bảo nếu dân bắt được trộm hoặc cướp đều được thưởng mười mấy triệu, nếu báo xxx mà tìm ra thủ phạm cũng được thưởng mấy triệu.

TungNguyenMD

Xe container
Cụ này ngây thơ nhỉ? Ngoại giao nó khác với khi cần thì cầm súng! Đấu trực diện với thằng khổng lồ là dại.
Cụ nhầm giữa đối tác và đệ tử rồi. Đối tác là hai bên cùng có lợi, đệ tử là anh bảo gì em cũng nhắm mắt làm theo

zonet

Xe tăng
Bác Thanh thế mà không lên trung ương ứng cử. Gì chứ em sẽ vote cho bác ấy ngay.

Mấy ông lãnh đạo Hải Phòng, Thanh Hóa không đổi mới thì tương lai gần là mấy thành phố này xách dép cho Đà Nẵng (so rì mấy bác HP, TH nhé, nhưng em thấy sự thật như vậy).

NghiaRex

Xe điện
Bài đầy đủ mời các cụ vào: http://baodanang.vn/channel/5407/201202/da-Nang-du-an-5-nam-khong-dau-tu-se-bi-thu-hoi-2154801/

Nói thế này khác gì chửi HN & SG. Đồng chí Thanh này ngày càng quá đà, chả coi ai ra gì cả.

Ước gì thủ đô nhà mình đặt ở ĐN.
Câu trên với câu dưới, tóm lại ý cụ là dư lào? ;))

Bây giờ em thấy phong trào các cụ đại gia đều đầu tư vào BĐS ở ĐN cả, ngon - bổ - rẻ đúng tiêu chí :)

TungNguyenMD

Xe container
Bác Thanh thế mà không lên trung ương ứng cử. Gì chứ em sẽ vote cho bác ấy ngay.

Mấy ông lãnh đạo Hải Phòng, Thanh Hóa không đổi mới thì tương lai gần là mấy thành phố này xách dép cho Đà Nẵng (so rì mấy bác HP, TH nhé, nhưng em thấy sự thật như vậy).
Không phải tương lai xa hay gần đâu. Từ quá khứ đến hiện tại các TP này vẫn dưới cơ DN mà. Em nhớ bài hát TP Hoa phượng đỏ có câu: " Hải Phòng Ơi, hôm nay bé nhỏ mai ta đã thấy rộng dài rực sáng, sánh vai cùng Sài GònĐà Nẵng …quê hương"
Sorry các bác HP nhưng đúng là thật. Còn TH thì hoàn toàn ko có cửa.
Bởi vì thằng ĐN nó có nền tảng là bọn giẫy chết quản lý

isabinh

Xe điện
Hè vừa rồi em vào Đà Nẵng chơi nhà họ hàng bên vợ. Mình thì không rành đường nên lớ ngớ đi xe vào đường cấm ô tô (đi ăn bún cá ở đường Hoàng Diệu) thế là có một chú csgt đuổi theo tuýt lại bảo là đi vào đường cấm phải quay lại đi vòng theo đường chỉ dẫn - chú ấy nói là nhìn anh biết là người ngoài Bắc mới vào không quen đường nên em nhắc nhở thôi :)
Cí này mới là nhân văn, em vào sài gềnh cũng được CSGT ứng xử thế này. Còn ở HN thì - vào lề ngay đi, xuống xe để anh còn chào và vào việc chính